ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน

เด็กวัด
    สมาชิกทั่วไป

สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน Empty สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน

ตั้งหัวข้อ  เด็กวัด Fri Dec 14, 2012 1:23 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ หนูก็เป็นเด็กวัดสวน แต่หนูก็ไม่รู้จักลุงหมอเลยคะ ลุงหมอมีชื่ออื่น อีกหรือเปล่าค่ะ
    อยากรู้จักคะ
    ด้วยความเคารพค่ะ
    อนุโมธนากับกิจกรรมน้ำมหาบำบัดนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน Empty Re: สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Dec 14, 2012 3:24 pm

เด็กวัด พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ หนูก็เป็นเด็กวัดสวน แต่หนูก็ไม่รู้จักลุงหมอเลยคะ ลุงหมอมีชื่ออื่น อีกหรือเปล่าค่ะ
    อยากรู้จักคะ
    ด้วยความเคารพค่ะ
    อนุโมธนากับกิจกรรมน้ำมหาบำบัดนะคะ

Shocked Rolling Eyes Wink Laughing สวัสดีจ้า ลูกศิษย์หลวงพ่อโกศลด้วยกัน cheers ยินดีครับก็ หมอดู สวนโพธิ์ นอกจากหลวงพ่อก็ หลวงพี่ซัว พี่พันศักดิ์ พี่หมู geek ผมใช้นาม หลวงพี่พันศักดิ์ ลุงหมอ องค์เดียวกันจ้า ถ้าถามที่ร้านอาหาร ในวัดสวน หรือร้านปานะที่ขายของในวัด ไกล้พระประจำวัน อุบาสิกา ที่ทำหน้าที่ดูแล ร้านค้า อาหารเขาจะตอบได้ครับ farao ลองๆดูนะครับ ลุงหมอ จะมานั่งพิมพ์งาน ตอบกระทู้ที่ หน้าวัดสวน ตรงห้องแถว อาศับเนต จากทางร้านต่อออกมาใช้งาน คนรุ่นหลังๆ จึงไม่รู้จัก ไม่ค่อยได้เสนอหน้า กะใครเขาละครับ jocolor อยู่สวนโพธิ์มา 22 พรรษาละ นานจนจะลืม santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    เด็กวัด

สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน Empty Re: สวัสดีค่ะลุงหมอวัดสวน

ตั้งหัวข้อ  เด็กวัด Fri Dec 14, 2012 6:34 pm

เงียบๆ ดีแล้วค่ะ คนรู้เยอะ ก็เรื่องแยะ
    หนูก็ไม่ออกมาข้างนอกเหมือนกัน เวลาไปจะอยู่แต่กุฎีหลวงน้า
    เดี๋ยวปีใหม่ไปบวชจะไปกราบนมัสการค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Dec 14, 2012 8:52 pm

เด็กวัด พิมพ์ว่า:เงียบๆ ดีแล้วค่ะ คนรู้เยอะ ก็เรื่องแยะ
    หนูก็ไม่ออกมาข้างนอกเหมือนกัน เวลาไปจะอยู่แต่กุฎีหลวงน้า
    เดี๋ยวปีใหม่ไปบวชจะไปกราบนมัสการค่ะ

Very Happy Laughing Wink Wink Wink geek geek geek jocolor santa

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 8:47 am