ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ

time
    สมาชิกทั่วไป

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ Empty มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ

ตั้งหัวข้อ  time Tue May 21, 2013 9:49 pm

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 85725281

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 76517351

time

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ Empty Re: มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ

ตั้งหัวข้อ  time Tue May 21, 2013 9:56 pm

พระเม็ดขนุนน องค์นี้เป็นเนื้อชิน กรุทุ่งเศรษฐี หรือเปล่าคะ ด้านหลังมีลอยนิ้วมือ สังสัยมากคะ เพราะแตกต่างจากองค์อื่นรึเปล่า องค์อื่นด้านหลังมีรอยบุบ เลยอยากให้คุณลุงหมอพิจารณาพระเม็ดขนุนองค์นี้ ว่าถูกต้องรำเปล่าคะ ของแท้ไหม เพราะนับวันยิ่งหายากมาก ขอบพระคุณลุงหมอคะ
    time

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ Empty พระขุนแผน

ตั้งหัวข้อ  time Tue May 21, 2013 10:00 pm

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 28992672

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 24543016

time

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ Empty Re: มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ

ตั้งหัวข้อ  time Tue May 21, 2013 10:02 pm

พระขุนแผนพิมพ์เทดา กรุบ้านกร่าง องค์นี้ขอคำแนะนำจากลุงหมอช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณคะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed May 22, 2013 12:32 am

time พิมพ์ว่า:พระเม็ดขนุนน องค์นี้เป็นเนื้อชิน กรุทุ่งเศรษฐี หรือเปล่าคะ ด้านหลังมีลอยนิ้วมือ สังสัยมากคะ เพราะแตกต่างจากองค์อื่นรึเปล่า องค์อื่นด้านหลังมีรอยบุบ เลยอยากให้คุณลุงหมอพิจารณาพระเม็ดขนุนองค์นี้ ว่าถูกต้องรำเปล่าคะ ของแท้ไหม เพราะนับวันยิ่งหายากมาก ขอบพระคุณลุงหมอคะ

Rolling Eyes Wink Wink Laughing เนื้อชิน จะเป็น โลหะ หล่อมา นะครับ จะมีลายมือ ติด ได้ไง? น่าจะเป็น เนื้อดิน ละครับ ดินเผา จะแดง เมื่อโดน เหงื่อ? ถ้า กรุทุงฯ นิ้วหัวแม่มือ ขวา ขององค์พระ จะแยก กระกดขึ้น และ ปลายนิ้ว ลงไป จะมี เม็ดกลม 3 เม็ด เรียงกัน ละครับ เส้นรอบองค์พระจะ มี ข้ออ้อย ฯ geek ภาพ เล็กเกิน ยอมแพ้จ้า ไม่วิจารย์ครับผม santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed May 22, 2013 12:36 am

time พิมพ์ว่า:มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 28992672

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 24543016

Very Happy Laughing Rolling Eyes ดูละน่าจะ พลายคู่ ตัดเดียวมา หรือเปล่า ดูดีนะครับ เท่าที่เห็น เมตตา ค้าขาย โชคลาภ คงกระพัน ดีนะครับ ชอบ cheers santa
    time

ตั้งหัวข้อ  time Wed May 22, 2013 8:33 pm

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ 06sOmx

มีเรื่องมารบกวนคุณลุงหมออีกแล้วคะคะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เป็นพระลีลาเม็ดขนุนและพระขุนแผนมาให้ลุงหมอพิจราณาคะ So9Orw
    time

ตั้งหัวข้อ  time Wed May 22, 2013 8:36 pm

เอารูปมาให้ดูใหม่คะเพิ่งหาวิะธีลงรูปใหม่เจอคะ ขอโทษนะคะ Very Happy
    time

ตั้งหัวข้อ  time Wed May 22, 2013 9:44 pm

ขอบพระคุณลุงหมอแนะนำในเรื่องพระขุนแผนคะ แต่จะขอรบกวนถามและขอความรู้เพิ่มอีกหน่อย เป็นพระขุนแผนพลายเดี่ยวหน้าเทวดารึเปล่าคะ ส่วนพระเม็ดขนุนนั้นเป็นเนื้อสีดำ ที่อ่านๆและลองศึกษาดู มีของปลอมมากอยู่เหมือนกันคะ และมีเกจิปลุกเสกขึ้นมาใหม่ ขอบคุณลุงหมอคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 23, 2013 1:11 am

time พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณลุงหมอแนะนำในเรื่องพระขุนแผนคะ แต่จะขอรบกวนถามและขอความรู้เพิ่มอีกหน่อย เป็นพระขุนแผนพลายเดี่ยวหน้าเทวดารึเปล่าคะ ส่วนพระเม็ดขนุนนั้นเป็นเนื้อสีดำ ที่อ่านๆและลองศึกษาดู มีของปลอมมากอยู่เหมือนกันคะ และมีเกจิปลุกเสกขึ้นมาใหม่ ขอบคุณลุงหมอคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes เรื่องพระขุนแผนคะ แต่จะขอรบกวนถามและขอความรู้เพิ่มอีกหน่อย เป็นพระขุนแผนพลายเดี่ยวหน้าเทวดารึเปล่าคะ? Laughing farao ใช่ครับผม cheers คลิก ชมภาพได้ ที่นี่ครับ
    http://www.google.co.th/search?q=%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%82%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%94%E0%B8%B2+%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=bQadUZKdH8W1iAf_8ICQBg&sqi=2&ved=0CCwQsAQ&biw=871&bih=632

Shocked ส่วนพระเม็ดขนุนนั้นเป็นเนื้อสีดำ?
    farao เนื้อดำ จะเป็น เนื้อดิน ผสมผงใบลาน เผาไฟละครับ แต่ ถ้าดำปนแดง จะ ห่างไฟ เวลา เผาพระ จะ สุกบ้าง ไม่สุกบ้าง? จึง ออกสีดำ หรือแดงปนดำ ภาพที่เอามาให้ดู ผม เห็นเป็น สีแดงปนดำ นะครับ ? ยุคใหน ไม่ทราพละครับ ค่อนข้างเก่า ดูดีครับ ลองๆ เข้าชมภาพ ปรียบเทียบ นะครับ
    http://www.google.co.th/search?q=%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B9%87%E0%B8%94%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%99&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=xA2dUbC5DMLriAfE8YGIAw&sqi=2&ved=0CCkQsAQ&biw=871&bih=632
    santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 3:31 pm