ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอถามเรื่องดวงต่ะ

Kungfu
    สมาชิกทั่วไป

ขอถามเรื่องดวงต่ะ Empty ขอถามเรื่องดวงต่ะ

ตั้งหัวข้อ  Kungfu Fri Jul 19, 2013 8:57 pm

คุณลุงหมอค๊ะ
    ชื่อ อำนาจ บุบผามาศ
    เกิดอาทิตย์ 18 พฤศจิกายน 2505
    เวลาไม่ทราบค่ะ

ขอสอบถามเรื่องสุขภาพจะเป็นอย่างไรค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอถามเรื่องดวงต่ะ Empty Re: ขอถามเรื่องดวงต่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 19, 2013 10:50 pm

Kungfu พิมพ์ว่า:คุณลุงหมอค๊ะ
    ชื่อ อำนาจ บุบผามาศ
    เกิดอาทิตย์ 18 พฤศจิกายน 2505
    เวลาไม่ทราบค่ะ

ขอสอบถามเรื่องสุขภาพจะเป็นอย่างไรค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

Shocked ^____^
    หนูเชื่อในความดี และความเมตตาค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ Rolling Eyes Wink  farao  สัตว์โลกทั้งหลาย ย่อมเป็นไปตามกรรม ครับผม cheers ดวงใครก็ ให้เจ้าของ เขาถามเองจ้า santa 
    Kungfu

ขอถามเรื่องดวงต่ะ Empty Re: ขอถามเรื่องดวงต่ะ

ตั้งหัวข้อ  Kungfu Fri Jul 19, 2013 11:02 pm

^____^
    ค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jul 20, 2013 8:13 am

Kungfu พิมพ์ว่า:^____^
    ค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  จ้า ขอให้มีความสุข ในชีวิต ครับผม farao jocolor santa 
    Kungfu

ตั้งหัวข้อ  Kungfu Sat Jul 20, 2013 8:23 am

ขอบคุณมากค่ะ
    กำลังพยายามฝึกหัดจิตใจให้เข้มแข็งเพื่อเดินไปสู่เป้าหมาย

ขอให้ผลบุญที่คุณลุงหมอมีใจช่วยเหลือผู้อื่นนั้น
    คืนกลับถึงคุณลุงตามความเหคุตามปัจจัยที่ได้สร้างไว้เลยนะคะ
    ^____^

จริงๆ หนูไม่คิดจะดูดวงแล้ว แต่อยากหาคำตอบที่จะชดใช้เหตุที่เคยสร้างไว้ที่ทำให้ตนต้องรับกรรมให้ถูกทาง..
    อนาคตจะขึ้นอยู่กับปัจจุบันที่ทำ
    จึงต้องพยายามฝึกหัดสร้างจิตใจตนให้เข้มแข็ง
    เพื่อมีกำลังสร้างในสิ่งที่ควรและชดใช้กรรมที่เคยพลาดไป..

ขอบคุณคุณลุงนะคะ
    เห็นคุณลุงช่วยผู้อื่นก็ยังทำให้รู้สึกดีขึ้นบ้าง...
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ^____^
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jul 20, 2013 9:38 pm

Kungfu พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะ
    กำลังพยายามฝึกหัดจิตใจให้เข้มแข็งเพื่อเดินไปสู่เป้าหมาย

ขอให้ผลบุญที่คุณลุงหมอมีใจช่วยเหลือผู้อื่นนั้น
    คืนกลับถึงคุณลุงตามความเหคุตามปัจจัยที่ได้สร้างไว้เลยนะคะ
    ^____^

จริงๆ หนูไม่คิดจะดูดวงแล้ว แต่อยากหาคำตอบที่จะชดใช้เหตุที่เคยสร้างไว้ที่ทำให้ตนต้องรับกรรมให้ถูกทาง..
    อนาคตจะขึ้นอยู่กับปัจจุบันที่ทำ
    จึงต้องพยายามฝึกหัดสร้างจิตใจตนให้เข้มแข็ง
    เพื่อมีกำลังสร้างในสิ่งที่ควรและชดใช้กรรมที่เคยพลาดไป..

ขอบคุณคุณลุงนะคะ
    เห็นคุณลุงช่วยผู้อื่นก็ยังทำให้รู้สึกดีขึ้นบ้าง...
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ^____^

Shocked อนาคตจะขึ้นอยู่กับปัจจุบันที่ทำ
    เพื่อมีกำลังสร้างในสิ่งที่ควรและชดใช้กรรมที่เคยพลาดไป...*-* ?

farao Rolling Eyes Wink  อย่าไป สนใจกับ อดีต geekดี หรือเลว แก้ใขไม่ได้ละ? jocolor   และ อย่าไป ขีดเขียน อณาคต Rolling Eyes เพราะเราไม่ใช่ผู้วิเศษ ที่จะเสกอะไรได้ดังใจ? farao  คิด  พูด และทำ ปัจจุบัน ให้ดีที่สุด geek  ทำอย่างไร จึงจะ อยู่อย่างสุขใจ และ ไร้ทุกข์ เจือปน? cheers   ไม่เป็นเหตุ ให้เดือดร้อน ทั้งปัจจุบัน และ อณาคค นั่นละ ควรทำอย่างยิ่ง sunny   ค้าง ข้อง หมองใจ นั่น คนโง่ละ ที่เขาคิด ทำกันจ้า?  อยู่ตรงกลาง ไม่ต้องดี ไม่ต้องเลว ทุกๆอย่าง เป็นไปตามธรรมดาของโลก ไม่ต้องบังคับ เพราะ มันบังคับไม่ได้ แม้แต่ ความรู้สึก นึก คิด ของเรายังห้าม บังคับ ไม่ได้เลย? ก็ ไม่ต้องไปบังคับ แต่ บังคบตนเอง ไม่ให้ ทำตามมัน ให้ได้ ซะก่อนจ้า ถ้าบังคับตนเองไม่อยู่ก็ ไม่ได้ แปลกอะไร? affraid  ก็ ตรู ไม่ใช่พระอะระหันต์ นี่หว่า จะได้มี สติ ได้ทุกเมื่อ? jocolor 55555555+ ทุกข์ทำไมกะ ความผิด พลาด? อยากโง่ก็ ทุกข์ร้อนไป ให้พอนิ ว่างนักหรา?ที่ จะคิด หาทุกข์ใส่ตัว? ไม่มีอะไนดีกว่านี้ ให้ทำ อีกละหรา? albino santa 
    Kungfu

ตั้งหัวข้อ  Kungfu Sun Jul 21, 2013 7:06 pm

ขอบคุณค่ะ คุณลุง
    ^___^

อ่านจากคำที่ใช้ ดูคุณลุงหมอเป็นคนอารมณ์ดีนะคะ
    ดีจังค่ะ..

หนูก็พยายามจะไม่ทุกข์ แต่ความที่ขี้น้อยใจจึงทุกข์เรื่อยเลย

แต่ได้อ่านที่คุณลุงหมอเขียนก็ทำให้ยิ้มได้ค่ะ
    ส่วนสิ่งที่คุณลุงสอน คงค้องอาศัยสติคอยกำกับ..
    จริงๆ อยากถามอีกตั้งเยอะ
    แต่เปลื้องเวลาที่คุณจะช่วยเหลือผู้อื่น
    อิอิ ^___^
    สติเท่านั้น..
    ขอบคุณค่ะคุณลุง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 21, 2013 9:49 pm

Kungfu พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะ คุณลุง
    ^___^

อ่านจากคำที่ใช้ ดูคุณลุงหมอเป็นคนอารมณ์ดีนะคะ
    ดีจังค่ะ..

หนูก็พยายามจะไม่ทุกข์ แต่ความที่ขี้น้อยใจจึงทุกข์เรื่อยเลย

แต่ได้อ่านที่คุณลุงหมอเขียนก็ทำให้ยิ้มได้ค่ะ
    ส่วนสิ่งที่คุณลุงสอน คงค้องอาศัยสติคอยกำกับ..
    จริงๆ อยากถามอีกตั้งเยอะ
    แต่เปลื้องเวลาที่คุณจะช่วยเหลือผู้อื่น
    อิอิ ^___^
    สติเท่านั้น..
    ขอบคุณค่ะคุณลุง

farao jocolor  ตัวรู้ มีหน้าที่ รู้ ห้ามไม่ให้รู้ ไม่ได้Very Happy  สุข ทุกข์ แค่ ผลของกาก อารมย์ ที่กระทบจิต สัญญา เจตสิต ปรุงแต่ง จิต ให้เกิด อารมย์ 3 ให้ชอบ ไม่ชอม เฉยๆ อันเกิดจาก อดีต ปัจจุบัน หรือ วิตก วิจารย์ว่า อาจจะ มีมา ใน อณาคต? แค่ กากอารมย์ ไร้ค่า? ขอให้มีความสุขกับ ชีวิตจ้า Rolling Eyes geek santa 
    Kungfu

ตั้งหัวข้อ  Kungfu Sun Jul 21, 2013 10:07 pm

^___^ ขอบคุณเจ้าค่ะ
    คุณลุงจะรู้/ทำนายได้ไหม
    ว่าบางครั้งก็อาจช่วยให้คนบางคนไม่ทำอะไรไปตามกิเลสโดยขาดสติ
    ^_____^

ขอให้คุณลุงได้พบทางสงบโดยไวนะคะ
    (เอ๊ะ ^___^ หรือพบแล้ว)
    ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ^____^

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 4:52 pm