ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย

Seya
    สมาชิกทั่วไป

ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย Empty ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย

ตั้งหัวข้อ  Seya Wed Sep 11, 2013 10:56 am

หนูชื่อศิริรัตน์เกิดวันศุกร์27กันยายน2528ปีฉลูเวลา10.31น.ตอนนี้มีปัญหาทุกสิ่งอย่างกานงานการเงินเครียดมากหนี้สินก้อนใหญ่เค้าเร่งเอาคืนเป็นเงินที่หนูเอาเค้ามาเพราะพ่อแม่ป่วยแถมไม่มีรายได้ที่ผ่านมาหนูเลี้ยงดูทุกชีวิตในครอบครัวทั้งที่เงินเดือนไม่พอเป็นหนี้สินแต่ก็ต้องทำต้องหาจนมันมาถึงทางตันต้องหาเงินมาคืนเค้าให้เร็วที่สุดไม่งั้นหนูอาจติดคุกงานก็โดนให้ออกแถมเพิ่งคลอดลูกมายังไม่ถึงเดือนเลยพ่อแม่รู้เรื่องท่านก็เสียใจที่ช่วยอะไรหนูไม่ได้กินไม่ได้นอนไม่หลับกลัวหนูคิดสั้นหนูก็เครียดสงสารพ่อแม่สอสารลูกทำไมผลบุญที่ผ่านมาทีกตัญญูกับพ่อแม่มาตลอดไม่ส่งผลให้หนูมั้งไปขอหยิบยืมใครก็ไม่ได้พ่อแม่ก็ไม่มีทรัพย์สินอะไรท่านก็ไปยืมคนอื่นก็ไม่มีใครช่วยหนูควรทำยังไงต่อไปดีเหมือนตกนรกทั้งเป็น
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย Empty Re: ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 11, 2013 10:00 pm

Seya พิมพ์ว่า:หนูชื่อศิริรัตน์เกิดวันศุกร์27กันยายน2528ปีฉลูเวลา10.31น.ตอนนี้มีปัญหาทุกสิ่งอย่างกานงานการเงินเครียดมากหนี้สินก้อนใหญ่เค้าเร่งเอาคืนเป็นเงินที่หนูเอาเค้ามาเพราะพ่อแม่ป่วยแถมไม่มีรายได้ที่ผ่านมาหนูเลี้ยงดูทุกชีวิตในครอบครัวทั้งที่เงินเดือนไม่พอเป็นหนี้สินแต่ก็ต้องทำต้องหาจนมันมาถึงทางตันต้องหาเงินมาคืนเค้าให้เร็วที่สุดไม่งั้นหนูอาจติดคุกงานก็โดนให้ออกแถมเพิ่งคลอดลูกมายังไม่ถึงเดือนเลยพ่อแม่รู้เรื่องท่านก็เสียใจที่ช่วยอะไรหนูไม่ได้กินไม่ได้นอนไม่หลับกลัวหนูคิดสั้นหนูก็เครียดสงสารพ่อแม่สอสารลูกทำไมผลบุญที่ผ่านมาทีกตัญญูกับพ่อแม่มาตลอดไม่ส่งผลให้หนูมั้งไปขอหยิบยืมใครก็ไม่ได้พ่อแม่ก็ไม่มีทรัพย์สินอะไรท่านก็ไปยืมคนอื่นก็ไม่มีใครช่วยหนูควรทำยังไงต่อไปดีเหมือนตกนรกทั้งเป็น

Rolling Eyes Wink Smile  คนศุกร์ ขึ้น 14 ค่ำ เดือน 10 ปี ฉลู ? ดูจากดวง? ถ้าไม่คลาดเคลื่อน ก็ น่าเหนื่อยใจละ

farao  ทุกข์เรื่องเงิน หลังวันเกิดไป จะแก้ใขได้ละ อย่ามานั่ง ประสาทกิน ไม่ได้อะไร? คิดมาก ก็ดีจ้า แต่ คิดดีๆ ให้มาหๆ อย่าตามใจ อารมย์ พ้นวันเกิดแล้ว จะมีทางออกจ้า อาจจะได้จาก บ้าน หรือ ที่ดิน

Rolling Eyes Wink  หลังวันเกิด จะได้งานละ จะมีผู้ใหญ่ ให้ความช่วยเหลือ ไป สวดมนต์ อิติปิโส ฯ วันละ 108 จบละกัน จะดีเองครับ ใน 108 วัน สวดได้ ทำได้ ก็จะมีคนช่วยเราละ Laughing 

geek  เราคน มีเงินไม่ได้ จะมีเหตุ ต้องจ่ายจนหมดตัว? ควรเอาเงิน ออกจากตัว ไปฝากไว้ธนาคาร แล้ว เงินจะหาได้ง่ายมาเองจ้า

jocolor  ระวัง อารมย์ ตนเอง ให้เอยู่ในธรรม ไว้นะครับ ทำแต่ ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ ดีละจ้า สิ่งที่เป็นโทษ ภายหลัง ให้หลีกเลี่ยงละครับ farao jocolor santa 
    Seya

ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย Empty Re: ทุกข์ใจมากคะลุงหมอช่วยดูชะตาให้หนูด้วย

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Sep 12, 2013 9:14 am

ขอบคุณลุงหมอนะคะหนูเครียดมากคลอดลูกคนอื่นเค้ามีความสุขกันแต่หนูร้องให้กับลูกทุกวันไหนจะพ่อกับแม่ที่กินไม่ได้นอนไม่หลับเงินทองก็ไม่มีใช้หนี้สินที่ต้องจ่ายทุกเดือนอีกหนูก็ยังให้นมลูกจะออกไปไหนก็ไม่ได้อยากทำบุญก็ไม่มีเงินหนูคงมีเวรกรรมมากเคยโทรไปดูดวงหมอดูก็หลอกบ้างให้แก้เคราะห์นั่นนี่เสียเงินบางคนก็บอกหนูไม่ควรมีลูกดวงลูกทำให้หนูซวยหมดทั้งงานทั้งเงินแต่จะให้หนูทำไงลูกหนูหนูก็รักหนูไม่โทษลูกเลยทุกสิ่งอย่างเป็นเพราะตัวหนูเองลุงหมอพอจะดูให้ได้ไหมคะว่าหนูเหมาะกับอาชีพอะไรที่จะทำให้หนูพอลืมตาอ้าปากได้ลูกหนูเกิด18สิงหาคม2556เวลา12.28น.ดวงแกเป็นยังไงมั้งคะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 13, 2013 12:17 am

Seya พิมพ์ว่า:ขอบคุณลุงหมอนะคะหนูเครียดมากคลอดลูกคนอื่นเค้ามีความสุขกันแต่หนูร้องให้กับลูกทุกวันไหนจะพ่อกับแม่ที่กินไม่ได้นอนไม่หลับเงินทองก็ไม่มีใช้หนี้สินที่ต้องจ่ายทุกเดือนอีกหนูก็ยังให้นมลูกจะออกไปไหนก็ไม่ได้อยากทำบุญก็ไม่มีเงินหนูคงมีเวรกรรมมากเคยโทรไปดูดวงหมอดูก็หลอกบ้างให้แก้เคราะห์นั่นนี่เสียเงินบางคนก็บอกหนูไม่ควรมีลูกดวงลูกทำให้หนูซวยหมดทั้งงานทั้งเงินแต่จะให้หนูทำไงลูกหนูหนูก็รักหนูไม่โทษลูกเลยทุกสิ่งอย่างเป็นเพราะตัวหนูเองลุงหมอพอจะดูให้ได้ไหมคะว่าหนูเหมาะกับอาชีพอะไรที่จะทำให้หนูพอลืมตาอ้าปากได้ลูกหนูเกิด18สิงหาคม2556เวลา12.28น.ดวงแกเป็นยังไงมั้งคะลุงหมอ
    Shocked Rolling Eyes Wink  ตามตวง เราควรทำงาน ค้าขายเกี่ยวกับ ของเหลว พวก เกี่ยวกับ น้ำ อาหารผ่านความร้อน หรือ เสริมสวย? น่าจะดี เธอก็น่าจะทำ แบบที่ชอบ ถนัด แนวนี้ละ ดวง เพชรฆาตฤกษ น่าจะ บริการ หรือ งาน ตามสั่งละ สั้นและจบไว เป็นเรื่องๆไปจ้า cherry  ตามความสามารถ และประสพการณ์นะ

Rolling Eyes Laughing  เรื่อง ลูก ดูแล้วไม่น่ามีปัญหา เขาจะ ลำบากก่อน ต่อไป จะได้ดี มีบ้านและที่ดิน ในต่างแดน ปัญญาดี จะได้เป็นช่าง หรือ วิศวกร พูดจาดี ติดต่อสื่อสารเก่ง ต่อไป เขาจะได้ดีกว่าเรา รวยกว่าเราละกันละครับ Very Happy  จะเป็นที่พึ่ง ของ ญาติ พี่น้อง สบายใจได้ cheers  เลี้ยงเขาให้ดี และ มีเหตุผล จะดีมากๆจ้า santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Fri Sep 13, 2013 11:22 am

หนูนบกวนลุงหมออีกครั้งคะหนูไม่กล้าบอกสามีกลัวเค้าจะไม่ให้หนูอยู่กับลูกหนูรู้ว่าเค้าคงไม่ช่วยอะไรเพราะรู้สึกว่าที่ผ่านมาหนูรักเค้ามากไปเค้าก็บอกรักหนูแต่ความรู้สึกหนูคิดว่าไม่ใช่อีกอย่างเงินหนูก็เอามาใช้กับครอบครัวพ่อแม่หนูเค้าคงไม่รับผิดชอบอะไรแต่แม่ไม่อยากให้หนูเครียดคนเดียวกลัวหนูคิดสั้นพยายามบอกเค้าแต่เค้าก็พูดไม่ดีกับหนูและครอบครัวขนาดเค้ายังไม่รู้รายละเอียดยังโมโหพูดจาไม่ดีถ้ารู้หนูก็คงอยู่ไม่ได้หนูเลยกลัวอาจารย์คิดว่าหนูควรบอกไหมคะแล้วดวงเค้ากับหนูจะอยู่ด้วยกันยืดยาวยาวไหมเค้าเกิด15ตุลาคม2523วันพุธกลางคืนหนูไม่รู้เวลาเป็นคนเจ้าชู้ที่ผ่านมาคบกันมา7ปีอยู่ด้วยกันแต่ยังไม่แต่งงานเค้าก็มีคนอื่นบ่อยทำหนูเสียใจมาหลายครั้งแต่เค้าก็ไม่ยอมเลิกกับหนูหนูก็อภัยให้ตลอดเพราะรักและคิดว่าเป็นเวรกรรมของหนูด้วยแต่เราเพิ่งแต่งงานกันไปเมื่อเดือนมีนาที่ผ่านมาหนูก็มามีปัญหาเรื่องเงินเรื่องงานอีกหนูกลัวเค้ารู้แล้วต้องเลิกกันอาจารย์หนูควรทำไงดีคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 13, 2013 10:00 pm

Seya พิมพ์ว่า:หนูนบกวนลุงหมออีกครั้งคะหนูไม่กล้าบอกสามีกลัวเค้าจะไม่ให้หนูอยู่กับลูกหนูรู้ว่าเค้าคงไม่ช่วยอะไรเพราะรู้สึกว่าที่ผ่านมาหนูรักเค้ามากไปเค้าก็บอกรักหนูแต่ความรู้สึกหนูคิดว่าไม่ใช่อีกอย่างเงินหนูก็เอามาใช้กับครอบครัวพ่อแม่หนูเค้าคงไม่รับผิดชอบอะไรแต่แม่ไม่อยากให้หนูเครียดคนเดียวกลัวหนูคิดสั้นพยายามบอกเค้าแต่เค้าก็พูดไม่ดีกับหนูและครอบครัวขนาดเค้ายังไม่รู้รายละเอียดยังโมโหพูดจาไม่ดีถ้ารู้หนูก็คงอยู่ไม่ได้หนูเลยกลัวอาจารย์คิดว่าหนูควรบอกไหมคะแล้วดวงเค้ากับหนูจะอยู่ด้วยกันยืดยาวยาวไหมเค้าเกิด15ตุลาคม2523วันพุธกลางคืนหนูไม่รู้เวลาเป็นคนเจ้าชู้ที่ผ่านมาคบกันมา7ปีอยู่ด้วยกันแต่ยังไม่แต่งงานเค้าก็มีคนอื่นบ่อยทำหนูเสียใจมาหลายครั้งแต่เค้าก็ไม่ยอมเลิกกับหนูหนูก็อภัยให้ตลอดเพราะรักและคิดว่าเป็นเวรกรรมของหนูด้วยแต่เราเพิ่งแต่งงานกันไปเมื่อเดือนมีนาที่ผ่านมาหนูก็มามีปัญหาเรื่องเงินเรื่องงานอีกหนูกลัวเค้ารู้แล้วต้องเลิกกันอาจารย์หนูควรทำไงดีคะ

Shocked Rolling Eyes Wink  เรื่องส่วนตัว ลุงหมอ ไม่มีความเห็น ละครับ เรา เลือกกันเอง? farao  "สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม" นะครับ Rolling Eyes farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Oct 17, 2013 4:25 pm

ถึงลุงหมอนะคะก่อนอื่นต้่งขอขอบคุณลุงหมอจากใจจิงๆที่ผ่านมากหนูทุกข์มากเรื่องเงินเรื่องงานตามที่เล่าให้
    ลุงหมอฟังไม่รู้จะหาเงินจากไหนดีดูหมอที่ไหนก็บอกไม่มีทางได้เลยหนูก็เครียดไปใหญ่พ่มาเบอเวปลุงหมอแล้วก็ทำนายให้
    ว่าหนูจะได้เงินหลังวันเกิดจากบ้านที่ดินมันทำให้หนูคิดได้ทังๆที่บ้านก็เข้าแบงค์อยู่เลยไม่ได้คิดตอนแรกแต่พอลุงหมอบอก
    หนูเลยให้พ่อแม่ลองไปปรึกษาแบงใหม่สรุปว่าได้จริงแต่ยังไม่ได้เงินเค้านัดอาทิตหน้าให้ไปเอาเงินหวังว่าคงไม่มีปัญหาอะไร
    ยังไงต้องขอบคุณลุงหมอมากคะ หนูเลยอยากรบกวนลุงหมออีกเรื่องกลางเดือยหน้าเค้าให้หนูใปลลออกจากงานแต่หนูไม่อยากออก
    จากงานหนูได้เงินไปให้เค้าอาทิตหน้าแล้วหนูจะให้ผู้ใหญ่ช่วยเรื่องพูดเรื่องงานให้หนูขอให้เค้าอย่าให้หนูออกจะย้ายหนูไปสาขลไหนก็ได้
    แต่อย่าให้ออกหนูเลยอยากให้ลุงหมอช่วยดูให้หนูทีคะ ถ้าหนูไม่ตกงานหนูจะได้มีเงินเดือนหนูจะร่วมสร้างพระพุทธรูปกับลุงหมอ
    ใจหนูอยากร่วมสร้างนานแล้วแต่ไม่มีเงินเลย ถ้าไม่ตกงานหนูจะมาร่วมสร้างนะคะขอบคุณมากคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 17, 2013 8:47 pm

Seya พิมพ์ว่า:ถึงลุงหมอนะคะก่อนอื่นต้่งขอขอบคุณลุงหมอจากใจจิงๆที่ผ่านมากหนูทุกข์มากเรื่องเงินเรื่องงานตามที่เล่าให้
    ลุงหมอฟังไม่รู้จะหาเงินจากไหนดีดูหมอที่ไหนก็บอกไม่มีทางได้เลยหนูก็เครียดไปใหญ่พ่มาเบอเวปลุงหมอแล้วก็ทำนายให้
    ว่าหนูจะได้เงินหลังวันเกิดจากบ้านที่ดินมันทำให้หนูคิดได้ทังๆที่บ้านก็เข้าแบงค์อยู่เลยไม่ได้คิดตอนแรกแต่พอลุงหมอบอก
    หนูเลยให้พ่อแม่ลองไปปรึกษาแบงใหม่สรุปว่าได้จริงแต่ยังไม่ได้เงินเค้านัดอาทิตหน้าให้ไปเอาเงินหวังว่าคงไม่มีปัญหาอะไร
    ยังไงต้องขอบคุณลุงหมอมากคะ หนูเลยอยากรบกวนลุงหมออีกเรื่องกลางเดือยหน้าเค้าให้หนูใปลลออกจากงานแต่หนูไม่อยากออก
    จากงานหนูได้เงินไปให้เค้าอาทิตหน้าแล้วหนูจะให้ผู้ใหญ่ช่วยเรื่องพูดเรื่องงานให้หนูขอให้เค้าอย่าให้หนูออกจะย้ายหนูไปสาขลไหนก็ได้
    แต่อย่าให้ออกหนูเลยอยากให้ลุงหมอช่วยดูให้หนูทีคะ ถ้าหนูไม่ตกงานหนูจะได้มีเงินเดือนหนูจะร่วมสร้างพระพุทธรูปกับลุงหมอ
    ใจหนูอยากร่วมสร้างนานแล้วแต่ไม่มีเงินเลย ถ้าไม่ตกงานหนูจะมาร่วมสร้างนะคะขอบคุณมากคะ

farao sunny Laughing  จะมีผู้ใหญ่ ให้ความช่วยเหลือ ไป สวดมนต์ อิติปิโส ฯ วันละ 108 จบละกัน จะดีเองครับ ใน 108 วัน สวดได้ ทำได้ ก็จะมีคนช่วยเราละ ? อดทน แล้ว พูดดีๆครับ cheers santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Oct 17, 2013 9:20 pm

เรื่องสวดมนต์อิติปิโส108จบหนูอยากถามลุงหมอหนูสวดตั้งแต่ลุงหมอแนะนำรอบแรกแล้วคะแต่ด้วยกำลังให้นมลูกด้วยเลี้ยงลูกด้วยเลยไม่มีโอกาสจุดธูปนั่งสวดในห้องเพราะต้องใช้เวลานานแต่หนูสวดขณะเลี้ยงลูกทุกวันๆละ108จบสวดจบก็อุทิศส่วนกุศลไม่รู้ว่าจะได้ไหมเพราะหนูจำบทสวดได้ก็สวดทุกวันคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 18, 2013 1:15 am

Seya พิมพ์ว่า:เรื่องสวดมนต์อิติปิโส108จบหนูอยากถามลุงหมอหนูสวดตั้งแต่ลุงหมอแนะนำรอบแรกแล้วคะแต่ด้วยกำลังให้นมลูกด้วยเลี้ยงลูกด้วยเลยไม่มีโอกาสจุดธูปนั่งสวดในห้องเพราะต้องใช้เวลานานแต่หนูสวดขณะเลี้ยงลูกทุกวันๆละ108จบสวดจบก็อุทิศส่วนกุศลไม่รู้ว่าจะได้ไหมเพราะหนูจำบทสวดได้ก็สวดทุกวันคะ

Rolling Eyes Wink Wink Laughing  ดีละครับ สวดให้ได้ทกๆวัน เวลาดูแลลูกก็ได้จ้า บุญจะได้คุ้มครองบุตร ของเรา?ก็ ตั้งแต่ สวดมา เราก็ แก้ปัญหาได้ ดีขึ้นละ นี่นา? cheers  ตั้งใจทำให้ดีครับ จะดีเอง cheers farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Oct 24, 2013 4:16 pm

ลุงหมอคะตอนแรกแบงค์นัดไปเอาเงินวันนี้ะอพ่อไปเอาเค้าก็เลื่อนเป็นอาทิตย์หน้าอีกหนูเครียดมากเลยตอนแรกคิดอยู่ว่าถ้าได้เงินวันนี้จะแบ่งมาทำบุญสร้างพระพุทธรูปกับลุงหมอบ้างแต่เค้าเลื่อนอีกหนูเลยให้แม่โทรไปขอเค้าใหม่ให้ช่วยเร่งให้ได้ไหมเค้าก็เหมือนจะรีบทำให้แต่จะได้ไม่หมดเหมือนมารับเงินสองรอบพรุ่งนี้นัดไปรับก้อนแรกหนูเลยกลัวว่าจะไม่ได้อีกลุงหมอช่วยดูให้หนูกน่อยได้ไหมคะว่าจะได้ไหมคะพรุ่งนี้หนูกับที่บ้านก็เหนื่อยใจมากเลย
    ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 25, 2013 3:42 am

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะตอนแรกแบงค์นัดไปเอาเงินวันนี้ะอพ่อไปเอาเค้าก็เลื่อนเป็นอาทิตย์หน้าอีกหนูเครียดมากเลยตอนแรกคิดอยู่ว่าถ้าได้เงินวันนี้จะแบ่งมาทำบุญสร้างพระพุทธรูปกับลุงหมอบ้างแต่เค้าเลื่อนอีกหนูเลยให้แม่โทรไปขอเค้าใหม่ให้ช่วยเร่งให้ได้ไหมเค้าก็เหมือนจะรีบทำให้แต่จะได้ไม่หมดเหมือนมารับเงินสองรอบพรุ่งนี้นัดไปรับก้อนแรกหนูเลยกลัวว่าจะไม่ได้อีกลุงหมอช่วยดูให้หนูกน่อยได้ไหมคะว่าจะได้ไหมคะพรุ่งนี้หนูกับที่บ้านก็เหนื่อยใจมากเลย
    ขอบคุณคะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  อย่าใจร้อนจ้า ไปสวดมนต์ ไหว้พระดีกว่า farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Sat Oct 26, 2013 10:00 pm

ลุงหมอคะหนูได้เงินก้อนแรกเมื่อวานนี้แล้วเอาไปให้เค้าแล้วเหลืออีกส่วนเค้านัดอาทิตย์หน้าหนูเลยขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป200฿คะโอนไปธนาคารทหารไทยของลุงหมอแล้วนะคะหนูอยากทำเยอะกว่านี้แต่หนูใม่มีเงินคะบัญชีหนูโดนล๊อกไว้ใช้เงินไม่ได้หนูถึงภาวนาขอให้บุญที่หนูทำมาตลอดบุญที่กตัญญูต่อพ่อแม่ส่งผลให้หนูได้กลับไปทำงานเหมือนเดิมอย่าออกจากงานเลยให้ย้ายไปไหนก็ได้หนูจะได้กลับมาใช้เงินเดือนได้ลุงหมอช่วยอธิฐานให้หนูสมหวังด้วยนะคะ
    ถ้าหนูได้กลับไปทำงานหนูจะมามาร่วมทำบุญอีกนะคะทุกวันนี้หนูก็สวดมนต์ไหว้พระถวายสังฆทานปล่อยปลาปล่อยนกไม่มีเงินก็ทำน้อยๆหวังว่าจะผ่านเคราะห์ครั้งนี้ไปได้ด้วยดีสาธุสาธุ

จะรบกวนลุงหมออีกเรื่องจะโกนผมไฟให้ลูกสาวขอฤกษ์ลุงหมอด้วยนะคะลูกเกิด18สิงหาคม2556เวลา12.27เกิดวันอาทิตย์คะ
    ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 27, 2013 9:28 am

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะหนูได้เงินก้อนแรกเมื่อวานนี้แล้วเอาไปให้เค้าแล้วเหลืออีกส่วนเค้านัดอาทิตย์หน้าหนูเลยขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป200฿คะโอนไปธนาคารทหารไทยของลุงหมอแล้วนะคะหนูอยากทำเยอะกว่านี้แต่หนูใม่มีเงินคะบัญชีหนูโดนล๊อกไว้ใช้เงินไม่ได้หนูถึงภาวนาขอให้บุญที่หนูทำมาตลอดบุญที่กตัญญูต่อพ่อแม่ส่งผลให้หนูได้กลับไปทำงานเหมือนเดิมอย่าออกจากงานเลยให้ย้ายไปไหนก็ได้หนูจะได้กลับมาใช้เงินเดือนได้ลุงหมอช่วยอธิฐานให้หนูสมหวังด้วยนะคะ
    ถ้าหนูได้กลับไปทำงานหนูจะมามาร่วมทำบุญอีกนะคะทุกวันนี้หนูก็สวดมนต์ไหว้พระถวายสังฆทานปล่อยปลาปล่อยนกไม่มีเงินก็ทำน้อยๆหวังว่าจะผ่านเคราะห์ครั้งนี้ไปได้ด้วยดีสาธุสาธุ

จะรบกวนลุงหมออีกเรื่องจะโกนผมไฟให้ลูกสาวขอฤกษ์ลุงหมอด้วยนะคะลูกเกิด18สิงหาคม2556เวลา12.27เกิดวันอาทิตย์คะ
    ขอบคุณคะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  สาธุจ้า โกนวันจันทร์ ที่ 28 ตุลาคม ละกันนะครับ ถ้าไม่สดวก ก็ วันพฤหัส ปัญญาจะดีจ้า farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Tue Oct 29, 2013 2:35 pm

ลุงหมอคะหนูพอจะมีโชคลาภถูกล๊อตตารี่บ้างไหมคะฝันเห็นสมเด็จพระสังฆราชหันมายิ้มให้แล้วหันป้ายเลขมาให้ดูหนูพอจะมีโชตลาภมาบรรเทาทุกข์บ้างไหมคะเดือนที่แล้วเกือบถูกรางวัลที่1ผิดตัวเดียว
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 30, 2013 12:58 am

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะหนูพอจะมีโชคลาภถูกล๊อตตารี่บ้างไหมคะฝันเห็นสมเด็จพระสังฆราชหันมายิ้มให้แล้วหันป้ายเลขมาให้ดูหนูพอจะมีโชตลาภมาบรรเทาทุกข์บ้างไหมคะเดือนที่แล้วเกือบถูกรางวัลที่1ผิดตัวเดียว

Rolling Eyes Wink Laughing  ก็แล้วแต่บุญละครับ เสี่ยงโชคได้ แต่ อย่าให้เดือดร้อนถ้า ไม่เป็นอย่างใจ? santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Nov 07, 2013 12:07 pm

ลุงหมอคะหนูทุกข์ใจจังเลยผู้ใหญ่ที่บอกจะช่วยยังไม่ช่วยพูดเรื่องงานให้หนูเลยผลัดหนูมาหลายวันแล้วหนูเครียดจังคะนี่หนูจะต้องออกจากงานเหรอคะแล้วพ่อแม่หนูลูกหนูจะทำไงดีลูกก็กำลังกินนมแม่กับพ่อก็ไม่มีรายได้เลยหนูควรทำไงดีคะหนูสวดมนต์ไหว้พระทุกวันมีเวลาหนูก็ทำบุญทำทานลุงหมอมีอะไรแนะนำหนูไหมคะจะมีปาฎิหาร์ยเกิดขึ้นกับหนูไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 07, 2013 5:02 pm

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะหนูทุกข์ใจจังเลยผู้ใหญ่ที่บอกจะช่วยยังไม่ช่วยพูดเรื่องงานให้หนูเลยผลัดหนูมาหลายวันแล้วหนูเครียดจังคะนี่หนูจะต้องออกจากงานเหรอคะแล้วพ่อแม่หนูลูกหนูจะทำไงดีลูกก็กำลังกินนมแม่กับพ่อก็ไม่มีรายได้เลยหนูควรทำไงดีคะหนูสวดมนต์ไหว้พระทุกวันมีเวลาหนูก็ทำบุญทำทานลุงหมอมีอะไรแนะนำหนูไหมคะจะมีปาฎิหาร์ยเกิดขึ้นกับหนูไหมคะ
    Shocked Rolling Eyes Wink  ยืนยัน สวดมนต์ 108 ทุกๆวันและ แผ่เมตตาจ้า บ่นละได้แต่ทุกข์ใจ cheers farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Nov 07, 2013 7:11 pm

บางทีมันก็ท้อคะลุงหมอแต่ก็สวดทุกวันนึกถึงหน้าพ่อแม่ลูกแล้วร้องให้ลุงหมอหนูจะได้อยู่ต่อไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 07, 2013 7:55 pm

Seya พิมพ์ว่า:บางทีมันก็ท้อคะลุงหมอแต่ก็สวดทุกวันนึกถึงหน้าพ่อแม่ลูกแล้วร้องให้ลุงหมอหนูจะได้อยู่ต่อไหมคะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  ทางข้างหน้า ยังอีก ยาวไกล ที่แย่กว่าเรา ยังมีน่า? Smile 
    farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Fri Nov 08, 2013 5:42 pm

ลุงหมอคะผู้ใหญ่จะช่วยหนูสำเร็จไหมคะลุงหมอพอจะทราบผลไหมคะหนูร้องให้ตลอดเลยไม่อยากคุยกะใครเลยถ้าออกจากงานเดือนนี้จะกินอะไรจะเอาเงินไหนมาใช้หนี้พ่อแม่อีกหนูไม่รู้ชะตาตัวเองเลย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Nov 08, 2013 7:32 pm

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะผู้ใหญ่จะช่วยหนูสำเร็จไหมคะลุงหมอพอจะทราบผลไหมคะหนูร้องให้ตลอดเลยไม่อยากคุยกะใครเลยถ้าออกจากงานเดือนนี้จะกินอะไรจะเอาเงินไหนมาใช้หนี้พ่อแม่อีกหนูไม่รู้ชะตาตัวเองเลย

Shocked Rolling Eyes Wink ลุงหมอคะผู้ใหญ่จะช่วยหนูสำเร็จไหมคะลุงหมอพอจะทราบผลไหมคะหนูร้องให้ตลอดเลย ?

farao Shocked sunny ร้องให้ Rolling Eyes  แล้วดีขึ้นใหม?บอก ให้ไปร้องให้หรา? geek farao santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Nov 14, 2013 4:44 pm

ลุงหมอคะผู้ใหญ่คุยเรื่องงานให้หนูแล้วแต่ผู้ใหญ่ที่ทำงานบอกขอไปปรึกษากันก่อนอาทิตย์หน้าจะให้คำตอบผลจะเป็นไปในทางไหนคะลุงหมอหนูจะได้เตรียมใจรับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 14, 2013 9:30 pm

Seya พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะผู้ใหญ่คุยเรื่องงานให้หนูแล้วแต่ผู้ใหญ่ที่ทำงานบอกขอไปปรึกษากันก่อนอาทิตย์หน้าจะให้คำตอบผลจะเป็นไปในทางไหนคะลุงหมอหนูจะได้เตรียมใจรับ

Shocked Rolling Eyes Wink  ไป สวดมนต์ อิติปิโส 108 ทุกๆวันอย่าขาด หยุดวันใหน เดือดร้อน แน่นอน? santa 
    Seya

ตั้งหัวข้อ  Seya Thu Dec 05, 2013 9:58 pm

ลุงหมอเรื่องสวดมนต์108จบหนูสวดทุกวันปกติคะหนูอยากรู้ว่าเดือนนี้เรื่องหนูจะมีบทสรุปหรือยังคะหนูจะได้หาหนทางต่อไปเพราะนี่ก็เดือนนึงแล้วที่หนูโดนพักงานเพื่อรอผลเรื่องนี้

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 2:47 am