ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พรกมล
cutecake11
yodnoy92
หนูแดง
ok
ลุงหมอ
10 posters

น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม - Page 2 Empty Re: น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 30, 2014 8:23 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes  ของคุณสุรชัย ส่งEMSไป ปลายทาง กล่องละ 6 ขวด 2 กล่อง? ไปรษณีย์ไทย คงโยน? ขวดแตกไป 2 ขวด สมุนไพรนางฟ้า ส่งไปให้ใหม่ละนะครับ 2 ขวด ขนาด 75. ML รอรับด้วย นะครับ *-*  cheers santa 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม - Page 2 Empty Re: น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 30, 2014 8:24 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Very Happy Laughing Rolling Eyes  ของคุณสุรชัย ส่งEMSไป ปลายทาง กล่องละ 6 ขวด 2 กล่อง? ไปรษณีย์ไทย คงโยน? ขวดแตกไป 2 ขวด สมุนไพรนางฟ้า สูตรมหาบำบัติ มี อ.ย. ส่งไปให้ใหม่ละนะครับ 2 ขวด ขนาด 75. ML รอรับด้วย นะครับ *-*  cheers santa 
    meedee
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม - Page 2 Empty สวัสดีค่ะลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  meedee Sat Jun 28, 2014 9:46 pm

สั่งน้ำมหาบำบัดได้เลยใช่ไหมค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 28, 2014 11:06 pm

meedee พิมพ์ว่า:สั่งน้ำมหาบำบัดได้เลยใช่ไหมค่ะ

Very Happy Laughing Smile  ได้ครับ ติดต่อ โอน หรือ โทรบอกถาม ดูรายละเอียด หน้าเวปได้ละครับ  santa 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำสมุนไพรสูตร พุทธมหาบำบัติอายุ 18ปี ได้อ.ย.มีจำห่นายละครับผม - Page 2 Empty สูตรพุทธมหาบำบัต

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 22, 2015 9:40 pm

Rolling Eyes Wink Very Happy สูตร... น้ำหมักสูตร น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ
    น้ำหมักสูตร น้ำหยดพุทธมหาบำบัติเพื่อปรับความสมดุลย์ ของร่างกาย ให้แข็งแรง จะได้ทราบการนำ ผลไม้และสมุนไพร หลักที่นำมาหมักได้อย่างถูกต้อง น้ำหมักสูตร พุทธมหาบำบัติสูตรน้ำหมักไม่หวงนะครับ ก็ พื้นฐาน มาจากป้าเช็งเป็นหลักครับ จะให้ดี วิเศษ ควรใช้ น้ำผึ้ง นะครับผม ไม่มีจริงๆ ค่อยใช้ น้ำตาลทรายแดง ผลไม้และสมุนไพร ที่ใช้หมัก เท่าที่ นึกๆได้มา อาจจะไม่ครบตัว ขออภัยนะครับผม
    1. มะขามป้อม
    2. สมอไทย
    3. ลูกยอ
    4. บอระเพ็ด
    5. ลิ้นจี่
    6. ลำไย
    7. ทิ้งถ่อน
    1 ถึง 7 เป็นตัวหลัก นะครับถือ เป็น 1 ส่วนที่ควรมี
    8 โสมไทย โสมจีน โสมเกาหลี
    9. กระชาย ทุกๆชนิด
    10. ขิง
    11. ข่า
    12. ตระไคร้หอม
    13. ใบ กิ่ง ทองหลาง
    14. ผักบุ้งไทย
    15. ใบต้นกากระทิง
    16. เครื่องยาจีน ต่างๆ ชวนป๋วย ตังเซียม โป้ยกั๊ก ฯลฯ
    17. ลูกจันท์
    18. ดอกจันทน์
    19. กระวาน
    20. ดีปลี
    21. มะนาว
    22. ส้ม ทุกๆชนิด
    23. มะกรูด
    24. โด่ไม่รู้ล้ม
    25. ต้น ใบ ของหูลิง หรือ พญาวานร
    26. หัวหญ้า แห้วหมู
    27. ลูกใต้ใบ
    28. พริกไทดำ
    29. หญ้าหนวดแมว
    30. หญ้าคา
    31. สัปปะรส
    32. ดีบัว เม็ดบัว
    33. ใบมะยม
    34. ใบหญ้านาง
    35. มะระขี้นก
    36. มะรุม
    37. แอ๊ปเปิ้ล
    38. โหระพา
    39. กล้วย
    40. ใบรางจีด
    41. มังคุด
    42. ขมิ้นชัน
    และ ...........................
    ตัวผลไม้และสมุนไพร 8 ถึง 42 นี้ จะ รวมกัน เป็น 1 ส่วน เช่นกันนะครับ ได้ครบ หรือไม่ ไม่สำคัญนิ ถือเป็น ตัวเสริมครับ สรุป 1ถึง 7 เป็นตัวหลัก 1 ส่วน ที่ควรมี 8 ถึง 42 ก็ จับรวมเป็น 1ส่วน น้ำไปผสม รวมกัน 1 ต่อ 1 ผลที่ออกมา เป็น พุทธมหาบำบัติครับผม
    ยอมแพ้ จบแค่นี้ละครับผม ไม่ได้ปิดบังนะครับผม เพื่อได้ทราบตัวผลไม้และสมุนพรหลักในการหมัก น้ำหมักสูตร พุทธมหาบำบัติ

-*สมาชิกที่ได้รับหัวเชื้อไป ขอให้ขยายก่อนนำไปใช้ และศึกษาวิธีการขยายด้วย การนำหัวเชื้อใส่เติมใน ถังน้ำหมักผลไม้ ที่มีผลไม้เป็นตัวหลัก เพื่อเป็นตัวช่วยเร่ง ดึงอายุการหมักน้ำผลไม้รวม* ให้เป็น 16 ปี+ ภายในเวลา 16 เดือน ถึง 2ปีขึ้นไป ให้กลายเป็นน้ำหมัก พุทธมหาบำบัติ เป็นทางลัดจ้า หัวเชื้อ เขามีเอ็มไซน์ อายุ 16ปี+และมีสมุนไพรอยู่เพียงเล็กน้อย เท่านั้น* เราจึงต้องเติม สมุนไพรลงไปด้วยในการหมัก แล้วเร่งอายุโดยหัวเชื้อ 16ปี

*น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เป็นตัวสมุนไพรช่วยในการซ่อมส่วนที่สึกหรอเช่นตับ ไต หรือส่วนอื่นๆของร่างกาย โดยปรับความสมดุลย์ ของร่างกาย ให้แข็งแรงกลับคืนสู่ปกติ
    *น้ำหมักผลไม้รวม/พลอยเพชร เป็นตัวเสริมสร้างสุขภาพ เปรียบเช่น วิตามิน ช่วยให้คนป่วยแข็งแรง ยิ่งขึ้น

วิธีใช้ น้ำหยดพุทธมหาบำบัติวิธีใช้ น้ำหยด 2หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว(ไม่ร้อนไม่เย็น) ทุกๆครั้งที่ ดื่มน้ำจ้าทานได้ ทั้งวัน แต่..? ใน 2 วันแรกๆ ควรใช้ 1 หยด ต่อน้ำ 1 แก้วก่อนก็จะดีนะ อย่าไปดูถูกว่า น้ำหยดเดียวนะครับ มัน น้ำหยดเข้มข้น ไม่ได้ผสมมา ให้จางนะครับ เมื่อปรับสภาพร่างกายได้ดีแล้ว จึงค่อย ๆ เพิ่มปริมาณ เป็น 2-3-4 หยด ถ้าจำเป็น หรือป่วยหนัก
    น้ำหมักผลไม้ วิธีใช้ 1 ช้อนกาแฟ ต่อน้ำ 1 แก้ว(ไม่ร้อนและไม่เย็น) ดื่มทานได้ทั้งวัน จะช่วยเสริมคุณภาพ น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ

ได้โปรดรู้ไว้ก่อนนะครับ ในบางราย ที่ใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัติเมื่อเริ่มใช้ ถ้าร่างกายมีโรคมากป่วย ตรงไหน จะมีอาการเจ็บ ปวด ตรงจุดที่ป่วย อาจมึนศรีษะ ปวดท้อง ถ่าย อาเจียร ปวดตามร่างกายถ้า ฝืนใจดื่มกินให้พ้น 7-10 วัน จะหายไปเอง ถ้าทำได้ ก็ได้ผล นะครับ แต่...บางราย อาจ ไม่มีอาการเช่นนี้เลย
    ได้นำมาเผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง ไม่มากก็ น้อย?? farao santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 2:30 pm