ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ

yumijang
    สมาชิกทั่วไป

ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ Empty ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  yumijang Wed Oct 30, 2013 1:41 pm

หนูเพิ่งเสียลูกไปก่อนคลอดแค่ไม่กี่วินาทีเมื่อวันที่ 5 กันยา 56 ตอน 6.05 น เพราะลูกขาดออกซิเจน น้องเป็นทารกเพศชายแข็งแรงสมบูรณ์ดีทุกอย่าง

เพียงแต่คลอดออกมาช้าไปแค่ไม่กี่วินาทีเท่านั้นตลอดเวลาที่ผ่านมา 9 เดือนกว่าครอบครัวเรารอและทำทุกอย่าง

เพื่อรอคอยวันที่เค้าจะเกิดมา พอไม่มีน้องเค้าทุกอย่างก็พังหมดไม่มีกระจิตกระใจที่จะทำอะไร แทบไม่อยากมีชีวิตอยู่

คิดถึงลูกตลอดเวลา ร้องไห้ทุกวัน ไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิตไม่รู้ว่าเป็นเวรกรรมอะไรของหนูนักหนา

และไม่ใช่แค่ลูกนะคะปี้นี้ เสียลูกแมวที่รักไปในเวลาไล่ๆกันช่วงต้นปีสองตัว เมื่ออาทิตย์ก่อนก็สุนัขที่เลี้ยงไว้ตายไปอีก

การเงินก็ไม่ดีเหมือนเมื่อก่อนไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

หนูชื่อ เกิดวันที่ 9 ธันวาคม 2526 เวลา 11.05 น  เกิดที่เชียงใหม่ เคยมีลูกมาแล้วคนหนึ่งแต่ไม่ได้เลี้ยงเพราะพ่อแม่สามีเก่าเอาไปเลี่ยงค่ะ

1.หนูอยากรู้ว่าหนูจะมีโอกาศได้มีความหวังได้มีลูกอีกมั้ย อยากมีลูกมาก และอีกนานมั้ยคะกว่าจะมี ลูกจะปลอดภัยมั้ย
     มีคนทักว่าปุตตะหนูตกมรณะ หนูอยากมีลูกมากแต่ก็กลัวที่จะต้องสูญเสียไปอีก
    2.การงานการเงินของหนูจะดีขึ้นมั้ยคะ

สามีคนปัจจุบันเกิด 20 ธันวาคม 2528 เกิดที่ลำปางค่ะ ชื่อ

แก้ไขล่าสุดโดย yumijang เมื่อ Mon May 12, 2014 11:40 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ Empty Re: ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Oct 30, 2013 9:43 pm

yumijang พิมพ์ว่า:หนูเพิ่งเสียลูกไปก่อนคลอดแค่ไม่กี่วินาทีเมื่อวันที่ 5 กันยา 56 ตอน 6.05 น เพราะลูกขาดออกซิเจน น้องเป็นทารกเพศชายแข็งแรงสมบูรณ์ดีทุกอย่าง

เพียงแต่คลอดออกมาช้าไปแค่ไม่กี่วินาทีเท่านั้นตลอดเวลาที่ผ่านมา 9 เดือนกว่าครอบครัวเรารอและทำทุกอย่าง

เพื่อรอคอยวันที่เค้าจะเกิดมา พอไม่มีน้องเค้าทุกอย่างก็พังหมดไม่มีกระจิตกระใจที่จะทำอะไร แทบไม่อยากมีชีวิตอยู่

คิดถึงลูกตลอดเวลา ร้องไห้ทุกวัน ไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิตไม่รู้ว่าเป็นเวรกรรมอะไรของหนูนักหนา

และไม่ใช่แค่ลูกนะคะปี้นี้ เสียลูกแมวที่รักไปในเวลาไล่ๆกันช่วงต้นปีสองตัว เมื่ออาทิตย์ก่อนก็สุนัขที่เลี้ยงไว้ตายไปอีก

การเงินก็ไม่ดีเหมือนเมื่อก่อนไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

หนูชื่อ หทัยชนก ศรีโกมุทเกิดวันที่ 9 ธันวาคม 2526 เวลา 11.05 น  เกิดที่เชียงใหม่ เคยมีลูกมาแล้วคนหนึ่งแต่ไม่ได้เลี้ยงเพราะพ่อแม่สามีเก่าเอาไปเลี่ยงค่ะ

1.หนูอยากรู้ว่าหนูจะมีโอกาศได้มีความหวังได้มีลูกอีกมั้ย อยากมีลูกมาก และอีกนานมั้ยคะกว่าจะมี ลูกจะปลอดภัยมั้ย
     มีคนทักว่าปุตตะหนูตกมรณะ หนูอยากมีลูกมากแต่ก็กลัวที่จะต้องสูญเสียไปอีก
    2.การงานการเงินของหนูจะดีขึ้นมั้ยคะ

สามีคนปัจจุบันเกิด 20 ธันวาคม 2528 เกิดที่ลำปางค่ะ ชื่อ ธนภัฒณ์ ไวศยานุวัฒน์

Rolling Eyes Wink Laughing จะถามเรา สักนิด? มีครอบครัวใหนที่ ไม่เคยมีคน เสียชีวิตบ้าง? Shocked  บิดา มารดาผมเองก็ เคยอยู่กันมา ท่าน เสียไปละ? พระพุทธเจ้า มีบุญบารมีมาก พระองค์ ยังต้องปรินิพานเลย?

farao เด็ก ที่มาเกิดถ้ามีบุญ ต้องได้เกิด นะครับ? แต่ถ้า หนีมาเกิด หรือ บุญไม่พอก็ ต้องรอก่อนละครับ ถ้าอยากได้คนที่ มีบุญร่วมกะเรา ให้มาเกิดแล้ว เลี้ยงง่ายๆก็ ควร มีศีลธรรม สวดมนต์ ไหว้พระ แผ่เมตตาให้เทวดา และ ผู้มีพระคุณก่อนนอน ประจำ เทวดาที่มี กุศลร่วมกับเรามา เขาจะมาเกิดกับเราเองละครับ โบราณ จึงห้าม พ่อแม่ร่วมปะเวณี ในวันโกณ วันพระ นะครับ วิญญาณ ที่มารับบุญ เขาจะ แอบมาเกิด? affraid  เอาว่า ถ้า เทวดาองค์ได มีบุญกุศล ร่วมกันมา จะเกิด สร้างบารมี เขาจะมาเกิดกับเราเองละครับ ที่อยากจะเกิด มีนักหนาจ้า ใจเย็นๆ แล้วดีเอง cheers farao santa 
    yumijang

ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ Empty Re: ลุงหมอช่วยดูให้หนูด้วยค่ะ ชีวิตหนูเจอแต่เรื่องแย่ๆไม่รู้จะหาทางออกทางไหนแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  yumijang Wed Oct 30, 2013 11:49 pm

แปลว่ามันไม่ได้เกี่ยวกับว่าเราดวงตกดวงไม่ดี หรือดวงลูกตกมรณะใช่รึเปล่าคะลุงหมอ
    แล้วที่หลายๆคนทักมาว่าดวงหนูจะไม่ควรมีลูก หรือถ้ามีลูกจะไม่ดี พวกนั้นหนูไม่ต้องเชื่อใช่มั้ยคะ ถ้าพร้อมจะมีคือปล่อยได้เลยถูกมั้ยคะ (แต่ก็ยังแอบกังวลเล็กๆเพราะมีหลายคนทักว่าอีก4ปีถึงจะมีได้)
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 31, 2013 9:41 am

yumijang พิมพ์ว่า:แปลว่ามันไม่ได้เกี่ยวกับว่าเราดวงตกดวงไม่ดี หรือดวงลูกตกมรณะใช่รึเปล่าคะลุงหมอ
    แล้วที่หลายๆคนทักมาว่าดวงหนูจะไม่ควรมีลูก หรือถ้ามีลูกจะไม่ดี พวกนั้นหนูไม่ต้องเชื่อใช่มั้ยคะ ถ้าพร้อมจะมีคือปล่อยได้เลยถูกมั้ยคะ (แต่ก็ยังแอบกังวลเล็กๆเพราะมีหลายคนทักว่าอีก4ปีถึงจะมีได้)

Rolling Eyes Wink Laughing  เอาว่า หลังปีใหม่ไป จะมีบุตร ละกัน เสียไป จะได้คืน รอหลังวันเกิด ก่อนนะ cheers  ดูแลตนเองให้ สมบูรณ์ พร้อมเป็นแม่คน ก่อนนะ คนดี? Laughing Very Happy santa 
    yumijang

ตั้งหัวข้อ  yumijang Sat Nov 02, 2013 12:36 pm

แบบนี้ถ้าหนูท้องอีกลูกของหนูจะแข็งแรงปลอดภัยมั้ยคะลุงหมอ แล้วหนูควรจะทำอะไรหรือระวังอะไรบ้างหรือเปล่าคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Nov 02, 2013 3:00 pm

yumijang พิมพ์ว่า:แบบนี้ถ้าหนูท้องอีกลูกของหนูจะแข็งแรงปลอดภัยมั้ยคะลุงหมอ แล้วหนูควรจะทำอะไรหรือระวังอะไรบ้างหรือเปล่าคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes  ก็ดูแลตนเอง ตาม หมอสั่ง อยู่ไกล้ๆหมอไว้ ? สวดมนต์ ไหว้พระประจำทุกๆวันละครับ เทวดา ผู้รักษาบุญ ท่านจะ ปกป้อง เราเอง cheers farao santa 
    yumijang

ตั้งหัวข้อ  yumijang Mon Nov 04, 2013 12:00 pm

ลุงหมอคะ มันอาจดูไร้สาระนะคะ แต่ว่าหนูสงสัยจริงๆหลายคนบอกว่าที่ลูกหนูเสียเพราะหนูเตรียมข้าวของไว้ให้ลูกบ้าง ชอบใส่ชุดสีดำตอนท้องบ้าง เอาเสื้อผ้าเก่าของแม่สามีที่เสียไปแล้วมาใส่ตอนท้องบ้าง มันเกี่ยวกันมั้ยคะ แล้วข้าวของที่หนูเตรียมไว้ให้ลูกแต่เค้าไม่ได้ใช้หนูเก็บไว้ให้ลูกคนต่อไปใช้ได้มั้ยคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Nov 04, 2013 7:21 pm

yumijang พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ มันอาจดูไร้สาระนะคะ แต่ว่าหนูสงสัยจริงๆหลายคนบอกว่าที่ลูกหนูเสียเพราะหนูเตรียมข้าวของไว้ให้ลูกบ้าง ชอบใส่ชุดสีดำตอนท้องบ้าง เอาเสื้อผ้าเก่าของแม่สามีที่เสียไปแล้วมาใส่ตอนท้องบ้าง มันเกี่ยวกันมั้ยคะ แล้วข้าวของที่หนูเตรียมไว้ให้ลูกแต่เค้าไม่ได้ใช้หนูเก็บไว้ให้ลูกคนต่อไปใช้ได้มั้ยคะ

Shocked Rolling Eyes Wink หลายคนบอกว่าที่ลูกหนูเสียเพราะหนูเตรียมข้าวของไว้ให้ลูกบ้าง ชอบใส่ชุดสีดำตอนท้องบ้าง เอาเสื้อผ้าเก่าของแม่สามีที่เสียไปแล้วมาใส่ตอนท้องบ้าง มันเกี่ยวกันมั้ยคะ ?

farao  คนเตรียมของ ให้ลูก?ก่อนคลอดทั้งนั้น cheers  ลูกเขา คง ตายกันหมดละนิ? jocolor  อยากเชื่อพวกบ้านั่นก็ อย่ามาถาม นะครับ geek  เบื่อตอบจ้า farao santa 
    yumijang

ตั้งหัวข้อ  yumijang Mon Nov 04, 2013 9:05 pm

ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ หนูรู้แบบนี้แล้วสบายใจขึ้นมากเลย ขอถามลุงหมออีกซักนิดนะคะ หนูอยากรู้ว่าเรื่องเงินก้อนใหญ่ที่หนูกำลังรออยู่ตอนนี้ หนูยังจะต้องรออีกนานมั้ยคะกว่าจะได้
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Nov 06, 2013 3:56 pm

yumijang พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ หนูรู้แบบนี้แล้วสบายใจขึ้นมากเลย ขอถามลุงหมออีกซักนิดนะคะ หนูอยากรู้ว่าเรื่องเงินก้อนใหญ่ที่หนูกำลังรออยู่ตอนนี้ หนูยังจะต้องรออีกนานมั้ยคะกว่าจะได้

Rolling Eyes Wink Laughing สวดมนต์ แผ่เมตาไป ทำประจำ จะดีเองจ้า cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 12:23 pm