ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนลุงหมอช่วยดูดวงหลานชายค่ะ

nan2009
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอช่วยดูดวงหลานชายค่ะ Empty รบกวนลุงหมอช่วยดูดวงหลานชายค่ะ

ตั้งหัวข้อ  nan2009 Tue Mar 04, 2014 12:05 pm

หลานชาย (ลูกพี่ชายดิฉันเองค่ะ) เกิดวันพุธที่ 21 กันยายน พ.ศ.2537 เวลา 11.45 น. ตรงกับวันแรม 2 ค่ำ เดือน 10 ปีจอ ตอนนี้เรียนปริญญาตรีคณะวิศวะ ปี 2 มีปัญหาคือ จะติดเล่นเกมส์มากๆ ไม่ตั้งใจเรียน ไม่ดูหนังสือสอบ ต้องดร็อปเรียนหลายวิชา พ่อแม่กลุ้มใจมากเพราะมีลูกคนเดียว หวังพี่งพาตอนแก่ ตอนนี้พ่อแม่ก็อายุมากเกษียณราชการมาหลายปีแล้ว  อยากเรียนถามคุณลุงหมอว่า

1. หลานชายจะกลับใจ เลิกเล่นเกมส์เมื่อไร
    2. จะเรียนจบวิศวะหรือไม่ ถ้าจบต้องใช้เวลากี่ปี (หรือจะต้องไปเรียนสาขาอื่นที่ไม่ใช่วิศวะ)
    3. อนาคตจะได้ทำงานในสาขาวิศวะหรือไม่ และงานจะมั่นคงมั้ย

เคยมีคนดูว่า อนาคตหลานชายจะต้องไปทำงานหรืออยู่ต่างประเทศถาวร พ่อแม่ตอนนี้เลยใจเสียมาก กลัวว่าจะไม่มีใครดูแลตอนแก่ๆ ไม่ทราบว่าพ่อแม่จะพึ่งพาลูกชายคนนี้ได้หรือเปล่าคะ  

กราบขอบพระคุณ คุณลุงหมอมากๆค่ะ นึกว่าช่วยสงเคราะห์คนแก่ 2 คน ตอนนี้กำลังทุกข์มากค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอช่วยดูดวงหลานชายค่ะ Empty Re: รบกวนลุงหมอช่วยดูดวงหลานชายค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Mar 05, 2014 5:03 pm

nan2009 พิมพ์ว่า:หลานชาย (ลูกพี่ชายดิฉันเองค่ะ) เกิดวันพุธที่ 21 กันยายน พ.ศ.2537 เวลา 11.45 น. ตรงกับวันแรม 2 ค่ำ เดือน 10 ปีจอ ตอนนี้เรียนปริญญาตรีคณะวิศวะ ปี 2 มีปัญหาคือ จะติดเล่นเกมส์มากๆ ไม่ตั้งใจเรียน ไม่ดูหนังสือสอบ ต้องดร็อปเรียนหลายวิชา พ่อแม่กลุ้มใจมากเพราะมีลูกคนเดียว หวังพี่งพาตอนแก่ ตอนนี้พ่อแม่ก็อายุมากเกษียณราชการมาหลายปีแล้ว  อยากเรียนถามคุณลุงหมอว่า

1. หลานชายจะกลับใจ เลิกเล่นเกมส์เมื่อไร
    2. จะเรียนจบวิศวะหรือไม่ ถ้าจบต้องใช้เวลากี่ปี (หรือจะต้องไปเรียนสาขาอื่นที่ไม่ใช่วิศวะ)
    3. อนาคตจะได้ทำงานในสาขาวิศวะหรือไม่ และงานจะมั่นคงมั้ย

เคยมีคนดูว่า อนาคตหลานชายจะต้องไปทำงานหรืออยู่ต่างประเทศถาวร พ่อแม่ตอนนี้เลยใจเสียมาก กลัวว่าจะไม่มีใครดูแลตอนแก่ๆ ไม่ทราบว่าพ่อแม่จะพึ่งพาลูกชายคนนี้ได้หรือเปล่าคะ  

กราบขอบพระคุณ คุณลุงหมอมากๆค่ะ นึกว่าช่วยสงเคราะห์คนแก่ 2 คน ตอนนี้กำลังทุกข์มากค่ะ

farao sunny jocolor ปัญหาโลกแตก อณาคต ไม่มีความแน่นอน เหตุ จะมาจาก ปัจจุบันจ้า? ปีนี้ เข้ามรณะ ปล่อย ก่อนดีกว่า จะพูดกับเขา ต้องมีเหตุผล ขอร้องให้เขา สัญญา แต่ถ้า เล่นเกมส์ แล้ว ไม่ไปขับรถชนใคร ไม่ไไปเมา หรือมีเรื่อง นักเลง อุบัติเหคุ ตกที่สูง ไม่จมน้ำ ก็ดีละ? หาตัวเมื่อไรก็ เจอ หน้าจอ  sunny 

1. หลังวันเกิดก็ จะกลับมาดีละจ้า อย่าห้ามเล่น แค่ ขอให้เรียน รักษาเกรด ไว้ด้วย พักผ่อนบ้างพอควร

2. ถ้าเขา ไม่อยากเดือดร้อนอีก 50 ปี ข้างหน้า เขาจะทนเรียน จบเองละครับ ถ้า จะเอา *-*

3. น่าจะได้ สายคอมพ์ละ แต่เขาเก่ง เรื่อง ติดต่อ สื่อสารละครับ สารสนเทศคอมพ์ น่าจะดี ถ้าเขาจะเอาจริงๆ แต่ ตามใจเขาดีกว่า ถ้า เขาคิดว่า เรียนอะไรแล้วจบได้

Rolling Eyes อดทนนะครับ แล้วพูดกับเขา ดีๆ ถ้าจะให้อยู่กะพ่อแม่ คง ต้องเปิดกิจการที่บ้านละ  cheers geek santa 

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 1:52 am