ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง

ปริศนา นกแก้ว
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง Empty อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง

ตั้งหัวข้อ  ปริศนา นกแก้ว Thu Jul 03, 2014 4:16 pm

ลุงหมอค่ะ อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง ต้องทำอย่างไรค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง Empty Re: อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jul 03, 2014 6:25 pm

ปริศนา นกแก้ว พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะ อยากได้ต้นอินทผาลัมปลูกบ้าง ต้องทำอย่างไรค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  บอกที่ปลายทาง จะจัดส่งให้ทาง EMS 2 วันถึงครับ ต้องเตรียมกระถาง + วัสดุปลูกไว้ จะ ล้างราก บรรจุไปรษณี ส่งให้ครับ ต้นเล็ก 3 ใบ 100 บ. * กลาง 4-5 ใบ 200 บ. * ถ้า6 ใบขึ้นไปก็ 300ขึ้นละจ้า

farao sunny Shocked โดยทั่วไป เขานับใบขายกัน ใบละ 100 บาท ใช้มากๆจะลดให้อีกจ้า ปลูกอีก 2 -3 ปี ออกลูกละจ้า แต่ต้องมีทั้งต้น ตัวผู้ และ ตัวเมีย ละครับ ถ้าปลูกเป็นไร่ ก็ 30 ต้น ระยะ 6 คูณ 6 เมตรจ้า โทรคุยกันก่อน ก็ได้ นะครับ  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Thu Mar 28, 2024 11:03 pm