ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ อยากข้อมูลน้ำหมักรักษาโรคเกี่ยวกับปอด เช่น วัณโรค หรือปอดอื่นๆ

pimchompoo10
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ อยากข้อมูลน้ำหมักรักษาโรคเกี่ยวกับปอด เช่น วัณโรค หรือปอดอื่นๆ Empty สวัสดีค่ะ ลุงหมอ อยากข้อมูลน้ำหมักรักษาโรคเกี่ยวกับปอด เช่น วัณโรค หรือปอดอื่นๆ

ตั้งหัวข้อ  pimchompoo10 Tue Jan 13, 2015 5:24 pm

รบกวนลุงหมอให้ข้อมูลเกี่ยวกับน้ำหมักช่วยรักษาวัณโรคและ โรคเกี่ยวกับโรคปอดอื่นๆ ด้วยค่ะ ควรปฏิบัติตัวอย่างไร เพื่อให้หายเรวขึ้น เมื่อดื่มน้ำหมัก ขอบคุณค่ะ Shocked Shocked Shocked
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ อยากข้อมูลน้ำหมักรักษาโรคเกี่ยวกับปอด เช่น วัณโรค หรือปอดอื่นๆ Empty Re: สวัสดีค่ะ ลุงหมอ อยากข้อมูลน้ำหมักรักษาโรคเกี่ยวกับปอด เช่น วัณโรค หรือปอดอื่นๆ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jan 14, 2015 12:45 am

pimchompoo10 พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมอให้ข้อมูลเกี่ยวกับน้ำหมักช่วยรักษาวัณโรคและ โรคเกี่ยวกับโรคปอดอื่นๆ ด้วยค่ะ ควรปฏิบัติตัวอย่างไร เพื่อให้หายเรวขึ้น เมื่อดื่มน้ำหมัก ขอบคุณค่ะ Shocked Shocked Shocked

Very Happy Laughing Rolling Eyes เกี่ยวกับ ปอด หลอดลม ทางเดิน หายใจ? สมุนไพรที่แนะน้ำคือ ทิ้งถ่อน มาต้มทาน ไม่มีก็ น้ำหมัก น้ำหยด มหาบำบัติละครับ ?
    อาการสงสัยวัณโรค
    1. ไอเรื้อรังเกิน 2 สัปดาห์
    2. ไอแห้งๆ และ/หรือไอปนเลือด ร่วมกับมีเสมหะ
    3. มีไข้ต่ำๆ อาจมีเหงื่อออกมากตอนกลางคืน
    4. น้ำหนักลด ผอมลง
    5. เบื่ออาหาร
    6. อ่อนเพลีย
    7. เหนื่อยหอบ เจ็บหน้าอก
    farao sunny ถ้าไอ เจ็บคอ ควรใช้ ฟ้าทะลายโจร ให้ทาน? น้ำที่ให้ผู้ป่วยทานควรได้จากการ ต้มยามาจากน้ำ ใบบัวบก ย่านาง หรือ รางจืด ละครับ กรอง หรือปั่น มาทาน แทนน้ำ น้ำจะทานควรได้ น้ำหมักหรือ น้ำหยด ผสมทาน ตามกำหนด นะครับ

geek ควรมี ขมิ้นชัน วันละ 1- 2 กรัม ต่อวัน ประมาณ 2 เม็ด เช้า เย็น
    และ บอระเพ็ด ขนาดต่ำๆ 0.5-1 กรัม ต่อวัน ประมาณ 1-2 เม็ด เช้าเย็น โดยทาน ก่อนอาหาร จะดูดซึมยาดีกว่าทานหลังอาหาร อาจดู ยุ่งยากแต่
    ช่วยให้ผู้ป่วย วัณโรคบางราย ที่ทรมานจากยา ทุเลาได้
    Wink Razz อาหารควรได้ พวกแกงส้ม ต้มยำ แกงเหลือง แกงเรียง ลดเว้นพวก หวาน มัน เค็ม? ทอด ผัด เครื่องในสัตว์ น้ำเย็น?
    ดูแล ระวัน ปอดติดเชื้อเพิ่มเติม จาก อากาศเปลี่ยน ควรให้อบอุ่นเสมอ?
    farao santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 1:22 pm