ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เรื่องรถมอเตอร์ไซด์ คะ

balasai7709
    balasai7709
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เรื่องรถมอเตอร์ไซด์ คะ  Empty เรื่องรถมอเตอร์ไซด์ คะ

ตั้งหัวข้อ  balasai7709 Wed Feb 11, 2015 11:53 am

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ !! รบกวนอยากถามลุงหมอหน่อยคะ ชื่อเดิม น.ส. ชไมพร จอมบุญเรือง แต่เปลี่ยนชื่อ เเล้ว เป็น นาง ภัทรวดี พิมสาร เพศ หญิง เกิด อังคาร ที่ 24 ธันวาคม 2534 ปีมะแม เวลาเกิด 14.28 นาที จ.เชียงราย

1. อยากทราบคะ ว่า ตอนนี้มีปัญหาเรื่องรถมอเตอร์ไซด์ ที่เป็นชื่อเรา เเต่ เราไม่ได้ใช้ เเต่ไม่ได้ชำระยอดที่ค้างไว้ ป้ายทะเบียน อฉป 155 ปทุมธานี อยากทราบหน่อยคะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับหนู เรื่องนี้ จะเป็นยังไงคะ ลุงหมอช่วยทีคะ เครียดเหลือเกิน
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรื่องรถมอเตอร์ไซด์ คะ  Empty Re: เรื่องรถมอเตอร์ไซด์ คะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Feb 12, 2015 5:19 pm

balasai7709 พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ !! รบกวนอยากถามลุงหมอหน่อยคะ ชื่อเดิม น.ส. ชไมพร  จอมบุญเรือง  แต่เปลี่ยนชื่อ เเล้ว เป็น นาง ภัทรวดี  พิมสาร  เพศ หญิง เกิด อังคาร ที่ 24 ธันวาคม 2534 ปีมะแม เวลาเกิด 14.28 นาที จ.เชียงราย

1. อยากทราบคะ ว่า ตอนนี้มีปัญหาเรื่องรถมอเตอร์ไซด์ ที่เป็นชื่อเรา เเต่ เราไม่ได้ใช้ เเต่ไม่ได้ชำระยอดที่ค้างไว้ ป้ายทะเบียน อฉป 155 ปทุมธานี  อยากทราบหน่อยคะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับหนู เรื่องนี้ จะเป็นยังไงคะ ลุงหมอช่วยทีคะ เครียดเหลือเกิน

Rolling Eyes Wink farao ไม่ต้องดูดวงละ ไปประนอมหนี้ ตามสัญญา แต่ถ้าตกลงไม่ได้ ให้ฟ้องศาล เขาอาจ ยึดรถ? ก็ ต้องให้ยึดไปถ้า ค้างจ่ายครับ ? ถ้า เรียกค่าเสียหาให้ไปฟ้องศาล และ เราต้องไป ตาม หมายศาล ประนอมหนี้ ขอ ความเห็นใจ จากศาล ไม่โกง ยินดี จ่าย?ผ่อนจ่าย ให้น้อยที่สุด ดอกก็ ขอให้งด ขอจ่ายเดือนละ 2-300 พอละ *-* santa

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 12:36 pm