ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สอบถามดวงชะตานะคะ

zamankwawa
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามดวงชะตานะคะ Empty สอบถามดวงชะตานะคะ

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Sat Oct 24, 2015 1:42 pm

สวัสดีคะ ลุงหมอ

หนูชื่อ ตรีชฎา จันทร์นาลาว เกิดวันที่ 19 ตุลาคม 2534 เวลา 00.03 น.
    ขอถามคำถามนะคะ
    1.เรื่องงาน หนูมีโอกาศได้งานใหม่ในหน่วยงานราชการแถว ๆ บ้าน หรือไม่คะ ไม่งั้นก็งานที่เหมาะสมกับหนู คือตอนนี้หนูอยากหางานใหม่ที่หยุดเสาร์-อาทิตย์คะ
    2.เรื่องเรียน ถ้าหนูจะสมัครเรียนโทด้านเกษตรควรเป็นสาขาไหนดีคะ (จบวนศาสตร์คะ) หรือไม่เหมาะสมหนูควรเลือกเรียนเกี่ยวกับอะไรดีคะ
    3.เรื่องซื้อรถ ในปลายปีหรือช่วงต้นปีหนูจะซื้อรถใหม่ ที่ดู ๆ ไว้เป็นสีส้ม กับสีเทาดำคะ สองสีนี้มีปัญหาอะไรไหมคะ

ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สอบถามดวงชะตานะคะ Empty Re: สอบถามดวงชะตานะคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 25, 2015 3:51 am

zamankwawa พิมพ์ว่า:สวัสดีคะ ลุงหมอ

หนูชื่อ ตรีชฎา  จันทร์นาลาว เกิดวันที่ 19 ตุลาคม 2534 เวลา 00.03 น.
    ขอถามคำถามนะคะ
      1.เรื่องงาน หนูมีโอกาศได้งานใหม่ในหน่วยงานราชการแถว ๆ บ้าน หรือไม่คะ ไม่งั้นก็งานที่เหมาะสมกับหนู คือตอนนี้หนูอยากหางานใหม่ที่หยุดเสาร์-อาทิตย์คะ
      2.เรื่องเรียน ถ้าหนูจะสมัครเรียนโทด้านเกษตรควรเป็นสาขาไหนดีคะ (จบวนศาสตร์คะ) หรือไม่เหมาะสมหนูควรเลือกเรียนเกี่ยวกับอะไรดีคะ
      3.เรื่องซื้อรถ ในปลายปีหรือช่วงต้นปีหนูจะซื้อรถใหม่ ที่ดู ๆ ไว้เป็นสีส้ม กับสีเทาดำคะ สองสีนี้มีปัญหาอะไรไหมคะ

ขอบคุณคะ

Very Happy Smile Rolling Eyes จะเก็บเงินไม่อยู่ ต้อง ฝากธนาคารไว้นะ

1. งาน น่าจะได้ ไวๆ นี้ มีคนช่วยเหลือละ? ราชการ ทหาร หรืออุตสาหกรรม โรงงานก็ดี หลังวันเกิด จะดวงดีแล้ว คิด ทำอะไรก็ คล่อง สำเร็จได้ละครับ

2. เรียน ก็ เลือกที่เราชอบละ และมั่นใจว่า เรียน ผ่านได้ เราไม่ชอบใช้แรง มาใช้สมอง หรือวางแผน แก้ใขจะดีละครับ ? ที่จบง่าย ได้เงิน ลุยได้เลยจ้า เราต้องชอบด้วย จะดี จะได้ใส่ใจ ในงานละครับ

3. รถ ใช้สีส้ม หรือสี สว่างๆได้ ห้าม ดำ หรือ น้ำเงินครับ สีทึบ ไม่ดี มันจะมืดมัว ไม่ถูกกับ ชะตา้รา *-* ขอเตือนนิด 1 ? เวลา โกรธ อย่าพูด นะครับ ไม่ดี ไม่พูดจ้า ทนไว แล้ว พูดดีๆ cheers farao

zamankwawa

สอบถามดวงชะตานะคะ Empty Re: สอบถามดวงชะตานะคะ

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Sun Oct 25, 2015 9:54 pm

ลุงหมอคะ
    1.เรื่องงานนุ้รูสึกไม่ชอบงานโรงงานเลยคะ
    2.เรื่องเรียน นุ้ยังหาสิ่งที่ชอบไม่เจอเลยคะ พอจะมีอะไรแนะนำได้ไหมคะ

ขอบคุณนะคะที่เตือนเรื่องเก็บเงินและอารมณ์

ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 27, 2015 8:44 pm

zamankwawa พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ
    1.เรื่องงานนุ้รูสึกไม่ชอบงานโรงงานเลยคะ
    2.เรื่องเรียน นุ้ยังหาสิ่งที่ชอบไม่เจอเลยคะ พอจะมีอะไรแนะนำได้ไหมคะ

ขอบคุณนะคะที่เตือนเรื่องเก็บเงินและอารมณ์

ขอบคุณคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes พวกบริการ รับใช้ ช่วยเหลือ? หรือ ทหาร ตำรวจ? รัฐวิสาหกิจก็ได้ครับ? ทำให้เขาได้ เรา ก็ได้เงิน ? หรือ คิดไม่ออก บอกมา หาให้ ? เปิดร้าน วัสดุอุปกรณ์ก่อสร้าง ก็ดีจ้า farao santa
    zamankwawa

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Thu Oct 29, 2015 12:46 pm

ตอนนี้นุ้เหมือนเป็นส่วนนอกของคนในออฟฟิส การทำตัวเป็นกลาง และไม่โอนอ่อนมากเกินไป การรักษาความเป็นตัวเองไว้นุ้รู้สึกมันยากขึ้นเรื่อยๆ เลยคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Nov 01, 2015 11:26 am

zamankwawa พิมพ์ว่า:ตอนนี้นุ้เหมือนเป็นส่วนนอกของคนในออฟฟิส การทำตัวเป็นกลาง และไม่โอนอ่อนมากเกินไป การรักษาความเป็นตัวเองไว้นุ้รู้สึกมันยากขึ้นเรื่อยๆ เลยคะ

Very Happy Laughing Smile การเป็นคนดี เพราะ มีศีล ธรรม ในใจ ไม่ได้ยาก แค่ เราไม่ทำ หรือพูดชั่วๆ ก็พอละครับ *-* อดทนแล้ว พูดดีๆ ไม่ดี ไม่พูด ? เมื่อจะพูด ตอบ ก็ ต้องมี เหตุ-ผล? ทำหน้าที่ ให้ ดีที่สุด? ไม่มีคน พาลคบ สมาคม ก็ เพราะเรา ไม่ทำแบบเขา? เลือกคบแต่คนดี มีศีลธรรมก็ พอละครับ? cheers คบพาล พาลพา ไปหาผิด? คบบัณฑิต พา ไปหาผล? ถ้า ต้องมีเพื่อน ชั่วๆ ให้คบ? ไม่มีเสียเลย จะดีกว่าจ้า farao jocolor santa
    zamankwawa

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Mon Nov 02, 2015 6:51 pm

ลุงหมอคะ ถ้านุ้ถามบ่อยเกินไปไม่ต้องตอบนุ้ก็ได้นะคะ (แฮร่ ๆ)

วันนี้หัวหน้าแนะนำนุ้มาว่านุ้ควรเปลี่ยนตัวเอง โดยอยากแรกต้องคอยรายงานหัวหน้า พูดคุยกับหัวหน้าทุกวัน ปรับตัวเข้ากับเพื่อนร่วมงาน โดยเฉพาะรุ่นน้องในห้องพักเดียวกันกับ นุ้อาจจะผิดในเรื่องการแบ่งที ไม่ชวนน้องคุย แต่นุ้ก็คิดว่ากับคนอื่นนุ้ก็เข้ากับเขาได้ คือ ตอนนี้ก็ยังทำใจไม่ได้ที่ต้องเหมือนเข้าหาหัวหน้าทุกวัน และเข้าหาสังคมกับคนบนออฟฟิส นุ้ว่าจะไปสมัครงานที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ อยุธยาคะ

ขอบคุณคะ ลุงหมอ Very Happy Very Happy Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Nov 04, 2015 1:21 am

zamankwawa พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ถ้านุ้ถามบ่อยเกินไปไม่ต้องตอบนุ้ก็ได้นะคะ (แฮร่ ๆ)

วันนี้หัวหน้าแนะนำนุ้มาว่านุ้ควรเปลี่ยนตัวเอง โดยอยากแรกต้องคอยรายงานหัวหน้า พูดคุยกับหัวหน้าทุกวัน ปรับตัวเข้ากับเพื่อนร่วมงาน โดยเฉพาะรุ่นน้องในห้องพักเดียวกันกับ นุ้อาจจะผิดในเรื่องการแบ่งที ไม่ชวนน้องคุย แต่นุ้ก็คิดว่ากับคนอื่นนุ้ก็เข้ากับเขาได้ คือ ตอนนี้ก็ยังทำใจไม่ได้ที่ต้องเหมือนเข้าหาหัวหน้าทุกวัน และเข้าหาสังคมกับคนบนออฟฟิส นุ้ว่าจะไปสมัครงานที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ อยุธยาคะ

ขอบคุณคะ ลุงหมอ Very Happy Very Happy Very Happy

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile อะไร ทำแล้วดี ก็ ดีทั้งนั้นจ้า cheers farao santa
    zamankwawa

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Sat Dec 19, 2015 2:50 pm

สวัสดีคะ ลุงหมอ วันนี้หนูขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมนะคะ

1.หนูได้สมัครข้าราชการสอบนักวิชาการป่าไม้ ที่กรมอุทยานแห่งชาติ หนูจะติดไหมคะ
    2.มีเปิดรับสมัครผู้ช่วยนักพัฒนาชุมชน เป็นระดับเทศบาล ที่จังหวังสุรรณบุรี ถ้าหนูไปสมัครจะติดไหมคะ
    3.หรือเมื่อไรหนูจะได้ออก หรือได้งานใหม่ เพื่อได้ออกจากที่ทำงานเดิมสักทีอะคะ

ขอบคุณนะคะ

กวา
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Dec 21, 2015 2:17 pm

zamankwawa พิมพ์ว่า:สวัสดีคะ ลุงหมอ วันนี้หนูขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมนะคะ

1.หนูได้สมัครข้าราชการสอบนักวิชาการป่าไม้ ที่กรมอุทยานแห่งชาติ  หนูจะติดไหมคะ
    2.มีเปิดรับสมัครผู้ช่วยนักพัฒนาชุมชน เป็นระดับเทศบาล ที่จังหวังสุรรณบุรี ถ้าหนูไปสมัครจะติดไหมคะ
    3.หรือเมื่อไรหนูจะได้ออก หรือได้งานใหม่ เพื่อได้ออกจากที่ทำงานเดิมสักทีอะคะ

ขอบคุณนะคะ

กวา

farao Very Happy Smile น่าลองนะ 50 / 50 จ้า เป็นประสพการณ์ ได้ ติดก็ กำไร ไม่ติดก็ เสมอตัว ไม่ เสียหายอะไร น่าไปลองจ้า cheers santa
    zamankwawa

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Thu Aug 11, 2016 3:45 pm

สวัสดี ลุงหมอ

หนูอยากจะทำขายออนไลน์ หนูจะทำแล้วไปรอดไหมคะ

ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 11, 2016 6:24 pm

zamankwawa พิมพ์ว่า:สวัสดี ลุงหมอ

หนูอยากจะทำขายออนไลน์ หนูจะทำแล้วไปรอดไหมคะ

ขอบคุณคะ

Rolling Eyes Shocked Wink  จะขายของ มีลูกค้าแล้วหรือยัง ? ยุคนี้  เราต้องสำรวจ ตลาดก่อน ใคร มีเงิน โรงงานกำลังปิดตัว ปิดโรงงานกัน ทุกวัน? กลุ่มลูกค้า มีเงิน อยู่ตรงใหนบ้าง? คนมีเงินเดือน ข้าราชการ เท่านั้น? ถึงจะหนี้สินมากก็ มีเงินเดือน แน่นอน?  และต้องขายสด? เท่านั้น ธนาคาร หนี้สูนย์ เพิ่มกว่าเท่าตัว ไม่ปล่อยเงิน แปลว่า อะไร? ทำงานที่ใหน มีเงินจ่าย ไปทำครับได้แน่ๆ ไม่จ่ายก็ เลิกจ้า

farao ขายของไม่ยาก แต่ ต้องมีลูกค้า ยุคนี้ห้ามลงทุนจ้า?  ยาสมุนไพรลุงหมอ เป็นเรื่องที่ต้องใช้ของคน ป่วย? ลูกค้า ยังขอจ่ายเงิน สิ้นเดือนเลย? แต่เราผลิตเองทุนต่ำ ขอก็ยังให้ได้ เลยไม่เสี่ยงมาก? แต่ รายได้ ลดลง 5 เท่าตัว  จ่ายเพราะต้องจ่าย เท่านั้น?

Very Happy  Smile  Laughing ข้าว อาหารส้มตำ คนต้องกิน? ถ้าขายถูก กำไรน้อย ฝีมือ พอประมาณจะ ขายได้แน่นอน อาศัยขายได้จำนวน มาก? ปลา ไขจากไก่เป็ด พืช ผัก อยู่กินได้ทำกินเหลือ ขาย จึงจะพออยู่ได้ครับ พ้นยุคทหารครองเมืองค่อยคิด ค้าขายครับ มีเงิน เก็บไว้ให้ดี?

geek  jocolor  farao โรงงานปิด ส่งต่างชาติ ไม่ได้ คนงานโดนไล่ออก เลิกจ้า? ไม่มีเงินซื้อ? อาหาร และ ยา เชื้อเพลิง ต้องใช้พออยู่ได้? ที่อยู่อาศัย เสื้อผ้า แทบจะแจกฟรีกันอยู่แล้ว? ของฟุ่มเฟือย เครื่องประดับ งดได้เลย เหลือสุดท้ายวงราชการ มีงบประมาณจัดซื้อ จัดจ้าง คนมีอำนาจจึงทำได้? สรุป ทำไม่ได้จ้า *-*  santa
    zamankwawa

ตั้งหัวข้อ  zamankwawa Thu Aug 11, 2016 6:50 pm

ลุงหมอคะ
    พอดีตอนนี้นุ้ทำงานรัฐวิสาหกิจ เงินเดือนที่มีหักค่ารถ ค่าใช้จ่ายต่างๆก็พอใช้ได้ในแต่ละเดือนคะ
    แต่ถ้าเหตุการณ์ฉุกเฉินขึ้นมาที่ต้องใช้เงินนุ้จะไม่มีเงินเลยคะ นุ้เลยคิดจะหารายได้เสริมสักอย่างหนึ่งนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 12, 2016 9:22 pm

zamankwawa พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ
    พอดีตอนนี้นุ้ทำงานรัฐวิสาหกิจ เงินเดือนที่มีหักค่ารถ ค่าใช้จ่ายต่างๆก็พอใช้ได้ในแต่ละเดือนคะ
    แต่ถ้าเหตุการณ์ฉุกเฉินขึ้นมาที่ต้องใช้เงินนุ้จะไม่มีเงินเลยคะ นุ้เลยคิดจะหารายได้เสริมสักอย่างหนึ่งนะคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ใช้ให้น้อย ใช้ ให้คุ้มค่า ซื้อ จ่าย เพราะ จำเป็น จริงๆ ลดประหยัดให้มาก จะเหลือ มากขึ้นเองครับ? อยากมีรายได้ก็ แบบ ติดต่อซื้อ ขายแบบ ไม่ต้องลงทุนซื้อเก็บสำรอง นะครับ? ห้าม ลงทุนจ้า?แบบ เผยแพร่เป็นตัวแทน สั่งซื้อส่งคำสั่งแล้วเรา ได้ ส่วนแบ่งละครับ อดทนไปก่อนจ้า ต่อไปจะดีเอง? คนที่ทำงาน รายวัน ตกงาน แย่กว่าเรา มากมาย*-* เรา ไม่แย่แบบเขาก็ บุญละครับ cheers santa

เวลาขณะนี้ Thu Mar 28, 2024 10:26 pm