ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ

racorus
    สมาชิกทั่วไป

ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ Empty ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  racorus Mon Jan 04, 2016 4:34 pm

สวัสดีครับคุณลุงหมอ

อยากรบกวนให้คุณลุงหมอช่วยดูฤกษ์ผ่าให้หน่อยครับ ว่าเป็นวันไหนดีครับ
    เป็นลูกชายครับผม

ผมเกิด วันศุกร์ 30 เมษายน 252 ปี จอ เวลาเกิดประมาณ 06.20 น.
    ภรรยาเกิด วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2525 ปี จอ เวลาเกิดประมาณ 13.00 น.

หมอบอกครบกำหนดคลอดได้ตั้งแต่ ประมาณ 7-22 มกราคม 2559
    ขอบคุณคุณลุงหมอมากๆนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ Empty Re: ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 05, 2016 7:46 pm

racorus พิมพ์ว่า:สวัสดีครับคุณลุงหมอ

อยากรบกวนให้คุณลุงหมอช่วยดูฤกษ์ผ่าให้หน่อยครับ ว่าเป็นวันไหนดีครับ
    เป็นลูกชายครับผม

ผมเกิด วันศุกร์ 30 เมษายน 252 ปี จอ เวลาเกิดประมาณ 06.20 น.
    ภรรยาเกิด วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2525 ปี จอ เวลาเกิดประมาณ 13.00 น.

หมอบอกครบกำหนดคลอดได้ตั้งแต่ ประมาณ 7-22 มกราคม 2559
    ขอบคุณคุณลุงหมอมากๆนะครับ

Very Happy Smile Wink  เลือกวันศุกร์ เวลา 06.09 - 06.48 น. ของ วันที่  15 ม.ค.ละครับ เด็ก จะได้ฉลาด แก้ปัญหาได้ดีจ้า santa
    racorus

ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ Empty Re: ขอสอบถามเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  racorus Tue Jan 05, 2016 9:59 pm

ขอบพระคุณมากๆครับลุงหมอ Very Happy  

รบกวนสอบถามอีกนิดนึงครับ
    1. เผื่อในกรณีที่เช้าเกินไปทาง รพ.ไม่สะดวก  ผมลองตรวจสอบ จากเวป payakorn วางลัคนา ใช้อันโตนาทีสามัญ สัมผุสอาทิตย์อุทัย
    ในวันเดียวกันนะครับ
    วันที่ 15 มกราคม พ.ศ.2559 ถ้าเป็นช่วง 9.50 - 10.30 ได้เป็น ลัคนาสถิตย์ราศีมีน  ประกอบด้วย ราชา ฤกษ์
    อย่างนี้เป็นฤกษ์สำรองได้หรือไม่ครับ  

2. ทำไมในเวปปฏิทิน อย่างในเวป myhora เวลาของฤกษ์ต่างๆมันเคลื่อนไปประมาณชั่วโมงนึง เลยทำให้ดูจากสองเวปเทียบกันแล้ว มันกลายไปตกคนละฤกษ์อ่ะครับ

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆครับผม
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 05, 2016 11:41 pm

racorus พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณมากๆครับลุงหมอ Very Happy  

รบกวนสอบถามอีกนิดนึงครับ
    1. เผื่อในกรณีที่เช้าเกินไปทาง รพ.ไม่สะดวก  ผมลองตรวจสอบ จากเวป payakorn วางลัคนา ใช้อันโตนาทีสามัญ สัมผุสอาทิตย์อุทัย
    ในวันเดียวกันนะครับ
    วันที่ 15 มกราคม พ.ศ.2559 ถ้าเป็นช่วง 9.50 - 10.30 ได้เป็น ลัคนาสถิตย์ราศีมีน  ประกอบด้วย ราชา ฤกษ์
    อย่างนี้เป็นฤกษ์สำรองได้หรือไม่ครับ  

2. ทำไมในเวปปฏิทิน อย่างในเวป myhora เวลาของฤกษ์ต่างๆมันเคลื่อนไปประมาณชั่วโมงนึง เลยทำให้ดูจากสองเวปเทียบกันแล้ว มันกลายไปตกคนละฤกษ์อ่ะครับ

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆครับผม

Laughing Very Happy Rolling Eyes วันที่ 15 มกราคม พ.ศ.2559 ถ้าเป็นช่วง 9.50 - 10.30 ได้เป็น ลัคนาสถิตย์ราศีมีน  ประกอบด้วย ราชา ฤกษ์  อย่างนี้เป็นฤกษ์สำรองได้หรือไม่ครับ  ?

farao  ถ้าจะใช้ ก็ได้ครับ *-* แต่ วันศุกร์ ดาว ๘ เป็น กาลกีณีวัน? เกรงว่าเด็ก จะพิกาล ขี้โรค อายุไม่ยืน จะเอาหรือครับ? ดาวจันทร์ ๒( พยาบาล) และ๐ มฤตยู ทับลัคนา ที่ราศรีมีน เด็กจะ สบายนอนใหพยาบาล ดูแล 0 คือ ขยับไม่ได้ ในอนาคตของ เจ้าชะตา เป็น ส่วนใหญ่ ในชีวิตร? affraid เจ้าเรือน ลัคนา๕ เป็น ประรับใช้ - ร่วม ๘ ราหู ตัวแห่งทุกข์ โทษ  เจ็บป่วย อุบัติเหตุ? ดวงแบบนี้ มือปืนครับ หรือ จะ วนเวียน ในคุก ตราง?

jocolor  ลุงหมอ วาง ลัคนา ไว้ ราศรี มังกร?  ลองๆเขียนไปให้คนที่ ดูดวงเป็น นะครับ เขาจะทายว่า อย่างไร? geek ดวงวันเดียวกัน 2 เวลาเกิด ราศรีมังกรที่ลุงหมอ วางให้ ๗ ้จ้าเรือนเป็น ราชาโชค ในเรือน ลาภะคู่ ๖ รับใช้ ปัญหา ๖๗ เสี้ยนศัตรู ปัญหาจะกลาย เป็นลาภผล เหนื่อยมาก ได้มาก? ศุกร์ดาวจริต กำดัด ความรัก คนรักขุนคลัง การเงิน จะ รับใช้ หา ลาภผล มาให้ ดาวแลกเรือน ๓ คู่มิตร ๖ ถือเป็น เกษตร เดิม?

๔ มาจาก อริ(เมถุน) เป็นประในเรือนวินาศ ? ศัตรู จะแพ้ภัย? ๑ มาจาก มรณะ ไปอยู่ ในเรือน วินาศ - โรคภัย จะหายไป? ๕ จากวินาศไปเป็นประ ศุภะ ( ๔ แลกเรือน ๕) เป็นเกษตร ผู้ใหญ่จะให้คุณ เท่ากีบมี เกษตร 4 ตัว? รวย? ดาวเสีย ไปอยู่ ตำแหน่งเสีย จะ กลายเป็นดี ? ลบ ไปอยู่ ลบ กลายเป็น + เด็กคนนี้ ต้องพูด ด้วย เหตุผล เขาจึง จะ ยอม?

Rolling Eyes Wink  ถ้าจะย้าย เวลาเกิด? ให้ไปเลือกวาง ลัคนาที่ ราศรี กรกฏ คลอดตอนเย็น ดูจาก อันโต นาที เลือกเวลาเองเลย ระวัง อย่าให้โดน ลูกพิษ? ห้ามราศรี เมษ และ พฤษภ จะโดนอินทฆาต บาทจันทร์? จบละขี้เกียจ บรรยาย เอาเงินค่าครูมา 1,009 บาท ครั้งแรก ดูให้ฟรี? สงสัย ถามมา คิดค่าครูละ ? คุณ เรียน ไม่จบเอง? แล้วสงสัย? อย่าทิ้ง เกษตรเดิม อริ มรณะ วินาศ ประ นิจ กาลกีณี ใช้ให้เป็น แก้ดวงได้? ๔ เป็นประ ปกติจะ ปากเสีย ให้เป็น วินาศ เลยกลายเป็น พูดตรง หรือพูดน้อย เป็นธรรมมะศีลธรรม jocolor  geek  farao ค่าครู 1,009 บาท เอาไว้ให้เด็ก ละกัน รับขวัญเขานะครับ ไม่ต้องไป ให้ลุงหมอ? *-*  santa
    racorus

ตั้งหัวข้อ  racorus Wed Jan 06, 2016 7:32 am

ขอบพระคุณลุงหมอมากๆครับ ผมขอน้อมรับในความกรุณาและชี้แนะแนวทาง Laughing
    ผมจะพยายามเดินหน้าศึกษาต่อเพิ่มเติมครับ study
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jan 06, 2016 5:13 pm

racorus พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณลุงหมอมากๆครับ ผมขอน้อมรับในความกรุณาและชี้แนะแนวทาง Laughing
    ผมจะพยายามเดินหน้าศึกษาต่อเพิ่มเติมครับ study

Very Happy Laughing Rolling Eyes Wink sunny jocolor farao santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 2:31 pm