ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ

thanya
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ Empty สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thanya Wed Nov 23, 2016 8:23 am

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ชื่อ ธัญญลักษณ์ มายัง เกิดวันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2520 เวลาเกิด 15.00 น.

รายละเอียด/คำถาม
    1. รบกวนลุงหมอช่วยดูฤกษ์ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ วันอังคารที่ 10 มกราคม 2560 ดีหรือไม่ค่ะ
    2. บ้านเลขที่ 64/414 ดีหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่ดีจะแก้ไขได้อย่างไรบ้าง
    (เจ้าของบ้านเกิดวันเสาร์ คนในบ้านเกิดวันศุกร์ )

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Nov 23, 2016 10:03 am

thanya พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ชื่อ ธัญญลักษณ์ มายัง  เกิดวันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2520  เวลาเกิด 15.00 น.

รายละเอียด/คำถาม
    1. รบกวนลุงหมอช่วยดูฤกษ์ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ วันอังคารที่ 10 มกราคม 2560  ดีหรือไม่ค่ะ
    2. บ้านเลขที่ 64/414  ดีหรือเปล่าค่ะ  ถ้าไม่ดีจะแก้ไขได้อย่างไรบ้าง
       (เจ้าของบ้านเกิดวันเสาร์ คนในบ้านเกิดวันศุกร์ )

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Shocked Wink  ถามมา? บูชาครู โดยเติมเงิน โทรศัพย์ดีแทค 088-148-7264 ตามกำลังละครับ?

1. รบกวนลุงหมอช่วยดูฤกษ์ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ วันอังคารที่ 10 มกราคม 2560  ดีหรือไม่ค่ะ
    affraid ไม่ดีึีะบ วันอังคาร วันร้อน ไฟ จะใหม้เรื่อน?
    ควรเลือก เป็นจันทร์ หรือ พฤหัส จะดีกว่าใหม? วันศุกร ปกติจะเป็น วันดีครับ แต่ ศุกร์ปีนี้ อุบาทว์ โลกาวินาศไม่ดีจ้า

2. บ้านเลขที่ 64/414  ดีหรือเปล่าค่ะ  ถ้าไม่ดีจะแก้ไขได้อย่างไรบ้าง
    farao  เลขบ้าน  6+4 -เป็น 10+4 เป็น 5 +1+4 รวม 10 เหลือ 1 ดาวอาทิตย์ อธิปติ เทพราชา ความเป็นใหญ่ บ้านนี้  คนอยู่น่าจะ เป็นคนมีอำนาจ ข้าราชการ เป็นที่ติดต่อ สั่งงาน หรือ ติดต่อธุระกิจ ดีครับ?  คนวันเสาร์อยู่ จะ ขีบ่น ละครับ คนศุกร์ อยู่สบายๆ *-*

Laughing ถ้าเลขบ้านลงท้ายเป็น  415 จะเป็นข้ารราชการ ผู้ใหญ่ หรือ หมอ? /แต่ถ้า  416 จะรวยธุระกิจ สั่งเข้า ส่งออก / มีเงิน ไปขอซื้อไว้ได้จะดีครับ *-*
    บ้านนี้ จะเป็นที่ ติดต่อ สื่อสารดีมากๆ บ้านเลขที่ 64/414  cheers ลุงหมอ santa
    thanya

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ Empty Re: สอบถามเกี่ยวกับเรื่องบ้านค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thanya Wed Nov 23, 2016 11:53 am

ขอบคุณลุงหมอมากค่ะ
    บ้านที่ซื้อเป็นบ้านมือสองค่ะ เลยได้เลขที่บ้านมาแบบนี้
    คนในบ้านทำงานบริษัท แล้วก็ทำเว็บไซด์ ช่องยูทูบ
    เลยไม่ทราบว่าเลขที่บ้าน จะมีผลอะไรไหม
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 24, 2016 12:47 am

thanya พิมพ์ว่า:ขอบคุณลุงหมอมากค่ะ
    บ้านที่ซื้อเป็นบ้านมือสองค่ะ เลยได้เลขที่บ้านมาแบบนี้
    คนในบ้านทำงานบริษัท แล้วก็ทำเว็บไซด์ ช่องยูทูบ
    เลยไม่ทราบว่าเลขที่บ้าน จะมีผลอะไรไหม

Very Happy Laughing Rolling Eyes บ้านเลขที่ 64/414 ก็ถือว่า ถูก โฉลกละครับ
    6 ขุนคลัง การเงิน ความรัก สวยงาม?
    4 ติดต่อ - เดินทาง - สื่อสาร 6-4 โครงงาน วางแผน ผลประโยชน์
    1 เด่น เป็นใหญ 41 ติดต่อ วางแผน สื่อสาร?
    เลขบ้านทั้งหมด มีเลข 3 ตัว คือ 6 4 1 การค้า นักวางแผน สวยงาม ผลประโยชน์ ประชาสัมพันธ์ สื่อสาร เดินทางติดต่อ ไม่เคย หยุดนิ่ง ถือว่าดี ละครับถ้า ไม่ประมาท รวยครับ?จะเป็นทั้งสำนักงานและ จุดศูนย์กลาง การติดต่อ?
    cheers santa
    thanya

ตั้งหัวข้อ  thanya Tue Jan 10, 2017 10:53 am

รบกวนลุงหมออีกรอบค่ะ
    พอดีย้ายเข้าบ้านใหม่วันที่ 10 มกราคมนี้ไม่ทัน
    จะเลื่อนไปเป็นวันพฤหัสบดีที่ 19 มกราคมแทนจะดีไหมค่ะ
    รบกวนลุงหมอขอฤกษ์เวลาที่จะย้ายเข้าด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 10, 2017 11:11 pm

thanya พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมออีกรอบค่ะ
    พอดีย้ายเข้าบ้านใหม่วันที่ 10 มกราคมนี้ไม่ทัน
    จะเลื่อนไปเป็นวันพฤหัสบดีที่ 19 มกราคมแทนจะดีไหมค่ะ
    รบกวนลุงหมอขอฤกษ์เวลาที่จะย้ายเข้าด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

Very Happy Laughing Smile วันพฤหัสบดีที่ 19 มกราคมแทน ได้ครับ เวลา 06.10 - 06.35 น. ละครับ santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 7:44 pm