ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ

sirikorn army
    สมาชิกทั่วไป

เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ Empty เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ

ตั้งหัวข้อ  sirikorn army Thu Nov 17, 2011 9:48 am

เรียน ลุงหมอ ที่นับถือ
    ขอความกรุณาเช็คดวงนี้ให้ด้วยค่ะ
    ชื่อ สิริกร กิตติโศภากุล เกิดวันพุธที่ 13 กันยายน 2515 เวลา 1200 จ.เชียงใหม่

ขอเรียนถามดังนี้
    1. ดวงนี้ ทำไมอาภัพทุกเรื่อง มาตลอดชีวิตค่ะ ไม่ว่าจะไร้ญาติ ขาดมิตร มีคู่ไม่ดี ไม่ได้ดังใจ ถูกทิ้ง นอกใจ งานไม่ก้าวหน้า เพื่อนฝูงหักหลัง เจ้านายไม่เมตตา ฯลฯ จนท้อมาก อยากรู้ว่าหนูเป็นคน ราศีอะไรกันแน่ ระหว่าง ตุลย์, พิจิก ค่ะ

2. วันที่ 29 พ.ย.54 นี้ต้องไปขึ้นศาล เพื่อไกล่เกลี่ย คดีรถชนเมื่อปีก่อน โดยถูกประกันรถของคู่กรณีฟ้องเอาค่าเสียหายจากหนูค่ะ อยากทราบ ว่าคดีจะลงเอยอย่างไร จะได้รับความเมตตา ให้ลดหย่อย หรือสิ้นสุด หรือต้องชดใช้ให้ประกันเต็มจำนวนหรือเปล่า (เค้าคิดราคาซ่อมแพงโครตเว่อร์ค่ะ)

3. อนาคตของหนู จะดีขึ้นบ้างไหม หรือเลวร้ายไปตลอดชีวิต ทั้ง ๆ ที่ชอบทำบุญตลอดค่ะ โดยเฉพาะเรืองคู่ อาภัพเหลือเกิน อยากเลิกกับแฟนคนปัจจุบันมาก เพราะทนความอารมณ์ร้ายของเค้าไม่ไหวแล้วค่ะ อยากอยู่คนเดียว จะเป็นไปได้ไหมคะ

ขอบพระคุณลุงหมอจริงๆ ค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ Empty Re: เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 17, 2011 7:42 pm

sirikorn army พิมพ์ว่า:เรียน ลุงหมอ ที่นับถือ
    ขอความกรุณาเช็คดวงนี้ให้ด้วยค่ะ
    ชื่อ สิริกร กิตติโศภากุล เกิดวันพุธที่ 13 กันยายน 2515 เวลา 1200 จ.เชียงใหม่

ขอเรียนถามดังนี้
    1. ดวงนี้ ทำไมอาภัพทุกเรื่อง มาตลอดชีวิตค่ะ ไม่ว่าจะไร้ญาติ ขาดมิตร มีคู่ไม่ดี ไม่ได้ดังใจ ถูกทิ้ง นอกใจ งานไม่ก้าวหน้า เพื่อนฝูงหักหลัง เจ้านายไม่เมตตา ฯลฯ จนท้อมาก อยากรู้ว่าหนูเป็นคน ราศีอะไรกันแน่ ระหว่าง ตุลย์, พิจิก ค่ะ

2. วันที่ 29 พ.ย.54 นี้ต้องไปขึ้นศาล เพื่อไกล่เกลี่ย คดีรถชนเมื่อปีก่อน โดยถูกประกันรถของคู่กรณีฟ้องเอาค่าเสียหายจากหนูค่ะ อยากทราบ ว่าคดีจะลงเอยอย่างไร จะได้รับความเมตตา ให้ลดหย่อย หรือสิ้นสุด หรือต้องชดใช้ให้ประกันเต็มจำนวนหรือเปล่า (เค้าคิดราคาซ่อมแพงโครตเว่อร์ค่ะ)

3. อนาคตของหนู จะดีขึ้นบ้างไหม หรือเลวร้ายไปตลอดชีวิต ทั้ง ๆ ที่ชอบทำบุญตลอดค่ะ โดยเฉพาะเรืองคู่ อาภัพเหลือเกิน อยากเลิกกับแฟนคนปัจจุบันมาก เพราะทนความอารมณ์ร้ายของเค้าไม่ไหวแล้วค่ะ อยากอยู่คนเดียว จะเป็นไปได้ไหมคะ

ขอบพระคุณลุงหมอจริงๆ ค่ะ

Very Happy Laughing Smile 1. วันพุธ ขึ้น 6 ค่ำ เดือน 10 ปี ชวด ตามเวลาเกิด เป็น ราศรี พิจิก ? Rolling Eyes เกิด วิสาขะ เพชรฆาตฤกษ์ เป็นเพื่อนผู้แสนดี น่าคบ มีศีลธรรม ทำมาหากินเก่ง แต่ระวัง จะเสียเงินจาก สัญญา ไม่เป็นธรรม จะต้องใช้หนี้ แทน ผู้อื่น? จะได้มรดก แต่ จะ ถูกโกงเงิน คนเดือดร้อน ชอบมาหา พึ่งพาอาศัยก็เรา ใจดีเกินไป แมลงป่อง แสนงอน? ถ้าเวลา เกิด แน่นอนไม่ผิด จะ เป็นคนมีกรรม เรื่องมาจากปาก วาจา สัญญา มักมีปัญหา กับคู่ครอง? มักไม่ยอมกันคู่ครอง ชอบให้ยกยอง เอาใจ ถึงจะอยู่กันได้ ทนอยู่ I love you

Shocked 2. มีคดีความ? พ.ย. เดือนนี้ ต้องจ่ายเงินแน่นอน ให้ไป ศาล ประนอมหนี้ นะครับ ให้ ขอความเห็นใจจากศาล แล้วขอ ผ่อนปรน ลูกหนี้ เรายอบรับใช้เมื่อผิด? อ้าง ค่าใช้จ่าย ดูแลบ้าน การงาน บุตร บริวารณ ให้ขอ ผ่อนหนี้จากประมาณการที่เหลือจากจ่ายประจำเดือนแล้ว ส่วนเหลือขอ ผ่อนใช้หนี้ เดือนละ 1 - 3 พัน ละกันนะตรับ ขอศาล ให้งดดอกเบี้ยด้วยจ้า เดือนนี้ทกข์ลาภ ? แต่ เดือนหน้า จะ มีโชคมา นะครับ ปีนี้ เลขบ้าน รถ โทรศัพย์ ให้โชค นะครับ santa

Rolling Eyes 3. อนาคตของหนู จะดีขึ้นบ้างไหม หรือเลวร้ายไปตลอดชีวิต?.... Smile Shocked ดวงแบบนี้? มีแฟนก็ มีแต่ทุกข์ร้อนขัดคอกันตลอด ? ปีหน้าหลังวันเกิด อาจ จะแตกแยกในครอบครัวนะครับ? " ถ้าโลกนี้ ขาดชาย ที่พึงเชย อย่ามีคู่เสียเลย จะดีกว่า? affraid ถ้าคิดจะมีแฟน ควรหาแบบ มีอายุมากกว่า เป็นพ่อหมา้าย ยิ่งดี ( เรื่องในครอบครัว ผม ไม่ เกี่ยวนะครับ ) ต่อไปชีวิตร จะ เริ่มนิ่ง ละครับ จะราบรื่น ละจำดวง รวยนะครับ ทำตามสั่งตาม ตกลง ดีกว่า แฟนชอบเอาใจ ก็ เอาใจเขาซิครับ? santa ลุงหมอ
    sirikorn army

เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ Empty Re: เรียนลุงหมอ ทำไมดวงนี้ถึงได้แย่มากๆ แบบนี้คะ

ตั้งหัวข้อ  sirikorn army Thu Nov 17, 2011 11:16 pm

กราบขอบพระคุณค่ะคุณลุงหมอ

เมื่อก่อน ไม่ได้เกิด โรงบาล พ่อไปแจ้งเกิด เห็นว่าตอนตะวันตรงศีรษะ ก็เลยบอกเจ้าหน้าที่อำเภอ ว่า ๑๒๐๐

หนูก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ แฟนชอบเอาแต่ใจตัวเองมากๆ ค่ะ ช่วงนี้ รู้สึกห่างเหินกันมากขึ้น เพราะแยกกันอยู่ค่ะ

เนื่องจากความโมโหร้ายของเค้า หนูจึงพักบ้านพักข้าราชการ เค้าพักบ้านของหนูเอง (หนูตัวคนเดียว มีแต่ลูกสาว และไร้ญาติขาดมิตรค่ะ)

ส่วนเรื่องขึ้นศาล หนูขอขอบพระคุณลุงหมอจริงๆ ค่ะ ตอนแรกจะไปจ้างทนาย ก็กลัวจะเสียทั้งขึ้นทั้งล่อง เพราะตามรูปการณ์

หนูผิดมากกว่าเค้า เพราะเป็นทางยูทิร์น เค้ามาทางตรง ก็หวังว่าทางเค้าจะเมตตา เห็นใจบ้างค่ะ แต่ด้วยที่ไม่เคยขึ้นศาล

มันกลัวมากกว่าค่ะ

แสดงว่า ดวงนี้ ถ้าหมดกรรมจากคนนี้ สมควร ครองตัวเป็นโสด ไปจนตาย ถูกไหมคะ หนูจะได้เลิกโง่ สงสารคนอื่นมากกว่าตัวเองเสียทีค่ะ จริงๆ นะคะ ทุกวันนี้ แม้จะแยกกันอยู่ ก็ไม่มีแก่ใจชอบใคร มีความสุข กับการได้หมักผลไม้ สมุนไพร ลุ้นว่าเค้าจะขึ้นวุ้นไหม อยากมีสุขภาพที่ดี อยู่ตัวคนเดียว ไม่ค่อยมีเพื่อน ก็เอาเวลามาทุ่มเทกับการหมักดีกว่าค่ะ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 3:31 pm