ไม่อยากทำงานร่วมกับคนคนนี้เลย

Share

suleepat
    สมาชิกทั่วไป

ไม่อยากทำงานร่วมกับคนคนนี้เลย

ตั้งหัวข้อ  suleepat on Mon Jan 23, 2012 5:47 pm

ตั้งแต่มาทำงานร่วมกับคนนี้ (หนูเพิ่งมาทำงานใหม่ได้เดือนนี้เดือนสี่) รู้สึกเค้ามาเบียดเบียนเราตลอด ทำงานห้องเดียวกัน เดี๋ยวยืมรถๆ แล้วเอาออกไปธุระส่วนตัวข้างนอก ทั้งๆที่ตัวเองมีรถยนต์ เด็ก นร.มาติดต่อล่าช้ากว่ากำหนดก็ปรับเงินเด็ก แล้วเอาไปใช้ส่วนตัวแต่อ้างกับหนูว่าจะเอาไปซื้อของมาใช้ในสำนักงาน หนูบอกผู้บริหารแล้วแต่เค้าก็เฉยๆ ไม่เห็นจะว่ากล่าวตักเตือนอะไรเลย มาทำงานก็มาปั๊มนิ้วแล้วก็ออกไปข้างนอกเข้ามาทำงานที่ตึกช้าเป็นชั่วโมง ไปกินข้าวเที่ยงกลับมาบ่ายสอง บ่ายสาม Mad Mad
    No No หนูรู้นะคะว่าหนูก็จับผิดเค้า หนูควรจะทำใจให้ยอมรับได้อย่างไรคะ อึดอัดค่ะที่ต้องทำงานกับคนแบบนี้ รู้สึกเค้าเอาเปรียบกินเงินเดือนหลวงแต่ทำงานไม่เต็มที่ไม่สุดความสามารถเลย ไม่บ่อยไม่ว่านะคะ แต่นี่บ่อยเกินbounce bounce
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

Re: ไม่อยากทำงานร่วมกับคนคนนี้เลย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Jan 23, 2012 6:25 pm

suleepat พิมพ์ว่า:ตั้งแต่มาทำงานร่วมกับคนนี้ (หนูเพิ่งมาทำงานใหม่ได้เดือนนี้เดือนสี่) รู้สึกเค้ามาเบียดเบียนเราตลอด ทำงานห้องเดียวกัน เดี๋ยวยืมรถๆ แล้วเอาออกไปธุระส่วนตัวข้างนอก ทั้งๆที่ตัวเองมีรถยนต์ เด็ก นร.มาติดต่อล่าช้ากว่ากำหนดก็ปรับเงินเด็ก แล้วเอาไปใช้ส่วนตัวแต่อ้างกับหนูว่าจะเอาไปซื้อของมาใช้ในสำนักงาน หนูบอกผู้บริหารแล้วแต่เค้าก็เฉยๆ ไม่เห็นจะว่ากล่าวตักเตือนอะไรเลย มาทำงานก็มาปั๊มนิ้วแล้วก็ออกไปข้างนอกเข้ามาทำงานที่ตึกช้าเป็นชั่วโมง ไปกินข้าวเที่ยงกลับมาบ่ายสอง บ่ายสาม Mad Mad
    No No หนูรู้นะคะว่าหนูก็จับผิดเค้า หนูควรจะทำใจให้ยอมรับได้อย่างไรคะ อึดอัดค่ะที่ต้องทำงานกับคนแบบนี้ รู้สึกเค้าเอาเปรียบกินเงินเดือนหลวงแต่ทำงานไม่เต็มที่ไม่สุดความสามารถเลย ไม่บ่อยไม่ว่านะคะ แต่นี่บ่อยเกินbounce bounce

Very Happy Laughing Rolling Eyes เราไปทำงาน หน้่ที่ อะไร? ทำ ไปตามหน้าที่ " กรรม ของ สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม " Shocked ถ้าเรา ไปเพ่งโทษ ผู้อื่นๆ ให้หนักใจ เอาความทุกข์ มา ใส่ในใจ ขอตัวเอง ฉลาดจริงๆ ในเรื่อง โง่ๆ ผู้บริหา รับผิดชอบ เขานิ่งเฉย? ต้ิองมีอะไรๆ เขา รับ ทั้งผิดและชอบ ยังนิ่ง เรา เดือดร้อนอะไร ดูแลตัวเองก็พอครับ ให้ดีที่สุด ที่ใหนๆก็ มีคน เช่นนี้ แล้ว จะไปทำงานวมกับใครได้ครับ? เอาดี ที่เรา ทำ ให้ดีที่สุดนะครับ? cheers santa ลุงหมอ

suleepat

Re: ไม่อยากทำงานร่วมกับคนคนนี้เลย

ตั้งหัวข้อ  suleepat on Mon Jan 23, 2012 6:32 pm

Embarassed Embarassed โดนดุเลย ใช่เลยค่ะ ""ฉลาดในเรื่องโง่ๆ"" คือว่าที่ทำงานเก่าไม่เคยมีเรื่องแบบนี้ถึงคนร่วมงานจะเป็นเด็กๆอายุยังน้อย แต่ก็รู้ว่าอะไรควรไม่ควรถึงเวลาเค้าก็ทำงานน่ะค่ะ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Mon Jan 23, 2012 7:00 pm

suleepat พิมพ์ว่า: Embarassed Embarassed โดนดุเลย ใช่เลยค่ะ ""ฉลาดในเรื่องโง่ๆ"" คือว่าที่ทำงานเก่าไม่เคยมีเรื่องแบบนี้ถึงคนร่วมงานจะเป็นเด็กๆอายุยังน้อย แต่ก็รู้ว่าอะไรควรไม่ควรถึงเวลาเค้าก็ทำงานน่ะค่ะ

Laughing Very Happy Smile ทำเรื่องของเราให้ดีที่สุด ไม่ว่าจะพูด ทำ ปรกพร่องอะไรบ้างใน แต่ละวัน แก้ใข หมดแล้วหรือยัง? มีอะไรดี มีประโยชน์กว่านี้ ให้ทำอีกใหม? ถ้ามีก็ ทำไปนะครับ ไม่มีก็ แสดงว่า ทำดีที่สุดแล้วจ้า cheers santa ลุงหมอ

ผึ้งฟ้า

ตั้งหัวข้อ  ผึ้งฟ้า on Wed Jun 20, 2012 4:41 pm

เจอเหมือนกันเลย สิ่งที่ทำได้ดีที่สุด เหมือนที่ลุงหมอบอกคะ ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ส่วนเรื่องของคนอื่น ทำใจ ปล่อยวาง เอาหูไปนาเอาตาไปไร่อย่างเดียวคะ ในเมื่อเจ้านาย เจ้าของกิจการยังไม่ทำอะไรเค้า
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ on Wed Jul 18, 2012 9:26 am

ผึ้งฟ้า พิมพ์ว่า:เจอเหมือนกันเลย สิ่งที่ทำได้ดีที่สุด เหมือนที่ลุงหมอบอกคะ ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ส่วนเรื่องของคนอื่น ทำใจ ปล่อยวาง เอาหูไปนาเอาตาไปไร่อย่างเดียวคะ ในเมื่อเจ้านาย เจ้าของกิจการยังไม่ทำอะไรเค้า

Shocked Rolling Eyes Wink ที่ ใหนๆก็ มีคนแบบนี้?ไม่ว่า จ.ว.ใหนๆ เมืองใหน? จงเตือน ห้ามตนเอง ไม่ให้ไปทำตัวไม่ดี แบบเขา ทำได้ก็ดีละ เราทนไม่ได้ไป ยุ่งเรื่องของเขาเอง ไม่ชอบก็อย่ามอง อย่านึกถึง? farao santa

เวลาขณะนี้ Mon Jun 25, 2018 2:56 pm