ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ปี่เซียะสัตว์มงคล

หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

ปี่เซียะสัตว์มงคล Empty ปี่เซียะสัตว์มงคล

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Mon Feb 20, 2012 8:20 pm

Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ ที่วัดมีปี่เซียะให้บูชาหรือเปล่าเจ้าค่ะ Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปี่เซียะสัตว์มงคล Empty Re: ปี่เซียะสัตว์มงคล

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Feb 21, 2012 8:53 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ ที่วัดมีปี่เซียะให้บูชาหรือเปล่าเจ้าค่ะ Laughing

Very Happy Smile Rolling Eyes ไม่มีจ้า ก็ ไปหาเครื่องประดับที่ มีรูปไก่ไว้จิ จะแขวน ห้อย ติดตัว ได้ทั้งนั้น ปี ชง หรอไม่ชง ใช้ไก่ติดตัว เป็นมงคล แก้ได้จ้า Wink cheers santa ลุงหมอ
    หนูแดง
    หนูแดง

ปี่เซียะสัตว์มงคล Empty Re: ปี่เซียะสัตว์มงคล

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Wed Feb 22, 2012 11:03 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ ที่วัดมีปี่เซียะให้บูชาหรือเปล่าเจ้าค่ะ Laughing

Very Happy Smile Rolling Eyes ไม่มีจ้า ก็ ไปหาเครื่องประดับที่ มีรูปไก่ไว้จิ จะแขวน ห้อย ติดตัว ได้ทั้งนั้น ปี ชง หรอไม่ชง ใช้ไก่ติดตัว เป็นมงคล แก้ได้จ้า Wink cheers santa ลุงหมอ

Very Happy ไม่ได้เป็นปีชงของหนูแดงเจ้าค่ะ sunny ขอบคุณค่ะลุงหมอ santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Feb 22, 2012 4:29 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

Very Happy ไม่ได้เป็นปีชงของหนูแดงเจ้าค่ะ sunny ขอบคุณค่ะลุงหมอ santa

Very Happy Laughing cheers อย่างที่บอก "มีรูปไก่ไว้จิ จะแขวน ห้อย ติดตัว ได้ทั้งนั้น ปี ชง หรอไม่ชง ใช้ไก่ติดตัว เป็นมงคลจ้า" Wink sunny santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 12:42 am