ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
น้ำ เย็นใจ
7 posters

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 4 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Mar 16, 2012 1:00 pm

ลุงหมอคะ วันนี้น้ำมารายงานผลของผู้ป่วยแม่ลูกอีกครั้งค่ะSmile

แม่ - หอบหืด ตกรถเมล์เจ็บเข่า แผลในกระเพาะ ไต ปัจจุบันแข็งแรง ไปเที่ยวต่างจังหวัดได้สบายๆcheers Wink

ลูก - โรคพุ่มพวง ปัจจุบันแข็งแรง สดใส ไม่มีเลือดออกจากจมูกแล้ว น้องเค้าบอกว่าไม่ได้มีอาการอะไรเลยไม่ได้ไปหาหมอแล้วค่ะcheers albino
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ - Page 4 Empty Re: ปฎิบัติตามแนวทางของลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Mar 16, 2012 1:33 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ วันนี้น้ำมารายงานผลของผู้ป่วยแม่ลูกอีกครั้งค่ะSmile

แม่ - หอบหืด ตกรถเมล์เจ็บเข่า แผลในกระเพาะ ไต ปัจจุบันแข็งแรง ไปเที่ยวต่างจังหวัดได้สบายๆcheers Wink

ลูก - โรคพุ่มพวง ปัจจุบันแข็งแรง สดใส ไม่มีเลือดออกจากจมูกแล้ว น้องเค้าบอกว่าไม่ได้มีอาการอะไรเลยไม่ได้ไปหาหมอแล้วค่ะcheers albino

Laughing Rolling Eyes Very Happy ขอบุญ คุ้มครอง 2 แม่ลูก และสมาชิกทุกท่าน ให้มีความสุข ตลอดไปจ้า แต่...? ควร ให้ทานน้ำหยด พุทธมหาบำบัติ ประจำนะครับ cheers ยินดีด้วยจ้า

Shocked Smile วันนี้ ส่ง พัสดุไปให้คุณน้ำ และคุณ อิสริยา ละครับ พรุ่งนี้ น่าจะถึง? albino ความจริงมีส่งทุกวัน เขาโทรมาขอส่วนตัว เลยไม่บอกออก หน้าเวบจ้า เกรงใจเขา cherry santa ลุงหมอสวนโพธิ์
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Mar 16, 2012 3:42 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ วันนี้น้ำมารายงานผลของผู้ป่วยแม่ลูกอีกครั้งค่ะSmile

Laughing Rolling Eyes Very Happy ขอบุญ คุ้มครอง 2 แม่ลูก และสมาชิกทุกท่าน ให้มีความสุข ตลอดไปจ้า แต่...? ควร ให้ทานน้ำหยด พุทธมหาบำบัติ ประจำนะครับ cheers ยินดีด้วยจ้า

Shocked Smile วันนี้ ส่ง พัสดุไปให้คุณน้ำ และคุณ อิสริยา ละครับ พรุ่งนี้ น่าจะถึง? albino ความจริงมีส่งทุกวัน เขาโทรมาขอส่วนตัว เลยไม่บอกออก หน้าเวบจ้า เกรงใจเขา cherry santa ลุงหมอสวนโพธิ์

กราบขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ Razz Razz Razz

สำหรับน้องเค้า น้ำได้ย้ำไปแล้วค่ะว่า ยังไงให้ทานน้ำหยดพุทธมหาบำบัติประจำอย่าได้ขาด จะได้หายค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอแทนน้องเค้าด้วยค่ะLaughing
    Laughing Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Mar 19, 2012 10:40 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

cheers Rolling Eyes Smile ถ้าเขา ไม่ดูแลตนเอง แล้วใคร จะตามดูแลให้ได้นิ? santa ลุงหมอ

กราบขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ Razz Razz Razz

สำหรับน้องเค้า น้ำได้ย้ำไปแล้วค่ะว่า ยังไงให้ทานน้ำหยดพุทธมหาบำบัติประจำอย่าได้ขาด จะได้หายค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอแทนน้องเค้าด้วยค่ะLaughing
    Laughing Laughing
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Apr 03, 2012 11:41 am

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้ขอรายงานผลการใช้น้ำหยดอีก 3 รายค่ะSmile

รายที่ 1 เครียดมาก นอนไม่หลับ ประจำเดือนไม่มาเป็นปีตั้งแครียด ให้ดื่นน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วให้ดื่มน้ำหมักก่อนนอน 1 ช้อนชาต่อน้า 1 แก้ว ผลคือหลับสบายหน้าตาสดใสอารมณ์ดีค่ะcheers ประจำเดือนเริ่มมาแต่ยังไม่ปกติค่ะRolling Eyes

รายที่ 2 ปวดเข่า ตื่นนอนเวียนหัวทุกวัน ให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร อาการปวดเข่าหายไป อาการเวียนหัวไม่มีอีกเลยค่ะWink

รายที่ 3 ความดัน ไขมันสูง ให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แต่ผู้ป่วยกลัวหมด น้ำบอกว่าหมดให้มารับใหม่ก็ไม่ฟังค่ะ หยดน้ำหยดแค่ 2-3 หยดต่อน้ำ 1ลิตร ผลคือไปตรวจผลอออกมาดีขึ้นค่ะ ลูกของผู้ป่วยเล่าว่าแม่หวงน้ำหยดมากค่ะLaughing

4. ลุงหมอคะมีรายที่เป็นธัยรอยด์ยังรอผลอยู่ค่ะ เขากลืนแร่ไปแล้วจะมีผลเหมือนให้คีโมหรือฉายรังสีมั้ยคะQuestion แล้วนอกจากดื่มน้ำหยดต้องให้ดื่มอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะQuestion

5. ลุงหมอคะ นิ่วในถุงน้ำดีนอกจากให้น้ำหยดแล้วให้ต้มอะไรดื่มอีกมั้ยคะQuestion

กราบขอบพระคุณค่ะ
    Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 03, 2012 1:19 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้ขอรายงานผลการใช้น้ำหยดอีก 3 รายค่ะSmile

รายที่ 1 เครียดมาก นอนไม่หลับ ประจำเดือนไม่มาเป็นปีตั้งแครียด ให้ดื่นน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วให้ดื่มน้ำหมักก่อนนอน 1 ช้อนชาต่อน้า 1 แก้ว ผลคือหลับสบายหน้าตาสดใสอารมณ์ดีค่ะcheers ประจำเดือนเริ่มมาแต่ยังไม่ปกติค่ะRolling Eyes santa ร่างกายเขาขาด เฮอรโมนนะ กำลังปรับความสมดุลย์ ให้ทานพริกไทย กระเทียม กระชาย มากๆนิด 1 นะครับ

รายที่ 2 ปวดเข่า ตื่นนอนเวียนหัวทุกวัน ให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร อาการปวดเข่าหายไป อาการเวียนหัวไม่มีอีกเลยค่ะWink santa น้ำหยดเขาเข้า ไปปรับ สภาพ ร่างกาย ให้ ละไงครับ?

รายที่ 3 ความดัน ไขมันสูง ให้ดื่มน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แต่ผู้ป่วยกลัวหมด น้ำบอกว่าหมดให้มารับใหม่ก็ไม่ฟังค่ะ หยดน้ำหยดแค่ 2-3 หยดต่อน้ำ 1ลิตร ผลคือไปตรวจผลอออกมาดีขึ้นค่ะ ลูกของผู้ป่วยเล่าว่าแม่หวงน้ำหยดมากค่ะLaughing santa ควบคุมเรื่องเค็ม มากิน เปรี้ยวได้ จะดีจ้า กินน้อย ก็ไม่เป็นไร คนเป็นเอ็ดส์ ผมให้ใช้ 2 หยด เขาก็ กลัวหมด ให้ 1 หยดเอง ยังหายเลย รอยแผล จุดดำๆ หายไปหมดละ กลับมา ขาว หมวย สวย น่ากัว? จ้า น่ากลัวจะลืมตัว ลืมกิน น้ำหยด? ประมาทแล้ว ร่างกายจะทรุด เป็น มานานเท่าไร ต้องกิน นาน เท่านั้นจ้า?

4. ลุงหมอคะมีรายที่เป็นธัยรอยด์ยังรอผลอยู่ค่ะ เขากลืนแร่ไปแล้วจะมีผลเหมือนให้คีโมหรือฉายรังสีมั้ยคะQuestion แล้วนอกจากดื่มน้ำหยดต้องให้ดื่มอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะQuestion santa กลืนแร่ ?ก็น้ำหยด น้ำหมักผลไม้รวม ตามไปละกันจ้า อาจช่วยได้ ไม่มากก็น้อย? แต่ ดีขึ้นแน่นอน ในบางรายเขาขับ หลุดออกมาเป้นก้อนแข็งเลยละครับ อาจช้า ไม่ทันใจเขาละครับ?

5. ลุงหมอคะ นิ่วในถุงน้ำดีนอกจากให้น้ำหยดแล้วให้ต้มอะไรดื่มอีกมั้ยคะQuestion ทานมะเฟือง - กระเจียบแดง - และเวลาปวดก็ หญ้าหนวดแมว งดเค็ม กินเปรี้ยวได้ทุกชนิด พวกผักจิ้มพริก ที่ยอดเขาเปรี้ยวได้ดี สุดๆจ้า

Very Happy

Very Happy Laughing ไม่เป็นไรจ้าลูก พลังมด ร่วมด้วยข่วยกันจ้า ยินดีที่ช่วยให้ชาวโลกมีความสุข cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์ทับคล้อ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Apr 04, 2012 2:10 pm

รายที่ 1 เครียดมาก นอนไม่หลับ ประจำเดือนไม่มาเป็นปีตั้งแครียด ให้ดื่นน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วให้ดื่มน้ำหมักก่อนนอน 1 ช้อนชาต่อน้า 1 แก้ว ผลคือหลับสบายหน้าตาสดใสอารมณ์ดีค่ะcheers ประจำเดือนเริ่มมาแต่ยังไม่ปกติค่ะRolling Eyes santa ร่างกายเขาขาด เฮอรโมนนะ กำลังปรับความสมดุลย์ ให้ทานพริกไทย กระเทียม กระชาย มากๆนิด 1 นะครับ
    ลุงหมอคะ แบบนี้ให้เขาบดกระชายกระเทียมใส่น้ำผึ้งอย่างที่ลุงหมอให้น้ำทำไว้ทานเช้า-เย็นประมาณเท่าปลายนิ้วก้อยได้มั้ยคะ Basketball

ลืมเล่าให้ลุงหมอทราบอีกรายค่ะ ขาตั้งแต่ใต้เข่าถึงเท้าขึ้นผื่นน่ากลัว เขารูปร่างท้วมแต่น้ำมองแล้วเขาน่าจะบวมด้วยค่ะ เป็นความดันกับไขมันสูง มาขอน้ำหมักไปทาขา น้ำเลยให้ทานน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร กับน้ำพลอยเพชรไปทาขา แล้วบอกให้ไปตรวจจะได้รู้ว่าเป็นอะไรแน่ค่ะRolling Eyes ขอความเห็นลุงหมอด้วยค่ะLaughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 04, 2012 3:28 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:รายที่ 1 เครียดมาก นอนไม่หลับ ประจำเดือนไม่มาเป็นปีตั้งแครียด ให้ดื่นน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วให้ดื่มน้ำหมักก่อนนอน 1 ช้อนชาต่อน้า 1 แก้ว ผลคือหลับสบายหน้าตาสดใสอารมณ์ดีค่ะcheers ประจำเดือนเริ่มมาแต่ยังไม่ปกติค่ะRolling Eyes santa ร่างกายเขาขาด เฮอรโมนนะ กำลังปรับความสมดุลย์ ให้ทานพริกไทย กระเทียม กระชาย มากๆนิด 1 นะครับ
    ลุงหมอคะ แบบนี้ให้เขาบดกระชายกระเทียมใส่น้ำผึ้งอย่างที่ลุงหมอให้น้ำทำไว้ทานเช้า-เย็นประมาณเท่าปลายนิ้วก้อยได้มั้ยคะ Basketball

ลืมเล่าให้ลุงหมอทราบอีกรายค่ะ ขาตั้งแต่ใต้เข่าถึงเท้าขึ้นผื่นน่ากลัว เขารูปร่างท้วมแต่น้ำมองแล้วเขาน่าจะบวมด้วยค่ะ เป็นความดันกับไขมันสูง มาขอน้ำหมักไปทาขา น้ำเลยให้ทานน้ำหยด 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร กับน้ำพลอยเพชรไปทาขา แล้วบอกให้ไปตรวจจะได้รู้ว่าเป็นอะไรแน่ค่ะRolling Eyes ขอความเห็นลุงหมอด้วยค่ะLaughing

Very Happy Laughing Smile ถูกต้องละจ้า ทั้ง 2 ราย Shocked ขาเป็นผื่น ทั้งกินทั้งเอาผ้าชุบแล้ว พันไว้ก็ได้นิ เหมือนได้แช่ 3 วันกัน ตกสเกร็ดละ? ให้ต้มตะใคร้กินด้วยนะ ไล่ใขมัน เลือดจะ เหนียวข้น santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed May 02, 2012 12:59 pm

Laughing กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ เมื่อวานมีผู้ขอรับน้ำหยดเพื่อรักษาความดัน ไขมัน น้ำตาลสูง จำนวน 3 ขวด ให้แก่ผู้ขอเอง อายุ 53 คุณแม่ของผู้ขอ อายุ 92 และพี่สาวของผู้ขอ อายุเกือบ 60 แต่คุณแม่มีอาการปวดหลังและนอนไม่หลับเพิ่มด้วยค่ะ พร้อมนี้ได้ร่วมทำบุญจำนวน 3,000 บาทค่ะ แต่เนื่องจากเป็นวันกรรมกรแห่งชาติ ธนาคารปิดทำการ น้ำจึงนำเงินเข้าบัญชีในวันนี้ค่ะ ที่ธนาคารกสิกรไทยเวลาตามสลิป 12:18:50 ค่ะ Laughing

เช้านี้ น้องที่เป็นโรคพุ่มพวงโทรมาบอกว่าตอนนี้น้องเค้าสบายขึ้นมา ไม่ต้องทานยาแล้ว ดื่มแต่น้ำที่ผสมน้ำหยดเท่านั้น ส่วนคุณแม่เดินเหินคล่อง ตอนนี้แม่ลูกชีวิตมีความสุขมากและประหยัดค่าหมอมากมายค่ะ แล้วบอกว่าคุณยายที่เริ่มเป็นอัลไซเมอร์ อยากขอทานน้ำหยดพุทธมหาบำบัติบ้างค่ะ น้ำแสดงความยินดีกับน้องเค้าและตกลงตามคำขอค่ะcheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed May 02, 2012 1:15 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:Laughing กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ เมื่อวานมีผู้ขอรับน้ำหยดเพื่อรักษาความดัน ไขมัน น้ำตาลสูง จำนวน 3 ขวด ให้แก่ผู้ขอเอง อายุ 53 คุณแม่ของผู้ขอ อายุ 92 และพี่สาวของผู้ขอ อายุเกือบ 60 แต่คุณแม่มีอาการปวดหลังและนอนไม่หลับเพิ่มนเข้าบัญชีในวันนี้ค่ะ ที่ธนาคารกสิกรไทยเวลาตามสลิป 12:18:50 ค่ะ Laughing

เช้านี้ น้องที่เป็นโรคพุ่มพวงโทรมาบอกว่าตอนนี้น้องเค้าสบายขึ้นมา ไม่ต้องทานยาแล้ว ดื่มแต่น้ำที่ผสมน้ำหยดเท่านั้น
    I love you ส่วนคุณแม่เดินเหินคล่อง ตอนนี้แม่ลูกชีวิตมีความสุขมากและประหยัดค่าหมอมากมายค่ะ
    แล้วบอกว่า
    Shocked คุณยายที่เริ่มเป็นอัลไซเมอร์ อยากขอทานน้ำหยดพุทธมหาบำบัติบ้างค่ะ น้ำแสดงความยินดีกับน้องเค้าและตกลงตามคำขอค่ะcheers
    ด้วยค่ะ พร้อมนี้ได้ร่วมทำบุญจำนวน 3,000 บาทค่ะ แต่เนื่องจากเป็นวันกรรมกรแห่งชาติ ธนาคารปิดทำการ น้ำจึงนำเงิ

cheers Very Happy Smile สาธุครับ "เพื่อความสุข ของชาวโลก" ทำดีละจ้า คนที่คุณแม่อายุ 92 ปวดหลัง เขาเป็น กระดูกทับเส้น? ให้หยดทานประจะ เกิน 10 วันขึ้น จะ แข็งแรง หลังจาก ร่างกาย ขับของเสีย ออกหมดแล้ว เมื่อกล้ามเนื้อ แข็งแรง จะ ดีขึ้นเองจ้า Rolling Eyes บอกเขา ปั่น ขนมลูกเดือยให้คุณแม่ทานบ้าง นะครับ
    sunny คุณยาย เป็นอัลไซน์เมอร์ ให้ทาน น้ำตัม ใบทองหลางเป็นประจำ นะครับ + น้ำหยด
    santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jun 05, 2012 2:09 pm

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้น้ำมารายงานความคืบหน้า 2 รายค่ะSmile

รายที่1 เป็นความดัน มึนงง ครั้งแรกหมอนัดตรวจ หมอถามว่าไปทำอะไรมาความดันดีมาก แต่น้องเค้ายังต้องทานยาความดันคุมเรื่อยมา ทานยาแล้วท้องจะเสียตลอด เบลอๆ น้ำเลยให้วุ้นปั่นไปทานเสริม ปรากฎว่า อาการมึนงงหายไป ไม่ต้องทานยาความดัน แจ่มใส ถึงคราวตรวจร่างกายประจำปี ความดันปกติค่ะ ตอนนี้รอแต่ผลการตรวจเลือดค่ะ ซึ่งจะรายงานผลให้ลุงหมอทราบต่อไปค่ะVery Happy

รายที่ 2 ที่เป็นผื่นที่ขา ทานน้ำหยดและใช้น้ำหมักทาขา ค่อยยังชั่วขึ้นมากค่ะLaughing

ลุงหมอคะ คนที่เค้าเป็นหนังตาตกข้างซ้าย ตาแทบปิด เค้าเป็นอะไรคะ รักษาได้มั้ยคะ น้ำหยด น้ำหมัก จะช่วยได้มั้ยคะRolling Eyes sunny king

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 05, 2012 5:53 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ วันนี้น้ำมารายงานความคืบหน้า 2 รายค่ะSmile

รายที่1 เป็นความดัน มึนงง ครั้งแรกหมอนัดตรวจ หมอถามว่าไปทำอะไรมาความดันดีมาก แต่น้องเค้ายังต้องทานยาความดันคุมเรื่อยมา ทานยาแล้วท้องจะเสียตลอด เบลอๆ น้ำเลยให้วุ้นปั่นไปทานเสริม ปรากฎว่า อาการมึนงงหายไป ไม่ต้องทานยาความดัน แจ่มใส ถึงคราวตรวจร่างกายประจำปี ความดันปกติค่ะ ตอนนี้รอแต่ผลการตรวจเลือดค่ะ ซึ่งจะรายงานผลให้ลุงหมอทราบต่อไปค่ะVery Happy

รายที่ 2 ที่เป็นผื่นที่ขา ทานน้ำหยดและใช้น้ำหมักทาขา ค่อยยังชั่วขึ้นมากค่ะLaughing

ลุงหมอคะ คนที่เค้าเป็นหนังตาตกข้างซ้าย ตาแทบปิด เค้าเป็นอะไรคะ รักษาได้มั้ยคะ น้ำหยด น้ำหมัก จะช่วยได้มั้ยคะRolling Eyes sunny king

Very Happy Laughing Rolling Eyes รายที่1 เป็นความดัน มึนงง ครั้งแรกหมอนัดตรวจ หมอถามว่าไปทำอะไรมาความดันดีมาก? Wink หมอ เขารู้ดี นะครับว่า ยาเขา ทำได้ แค่ใหน? มันดี เกินกว่า ยาที่เขามี อันจะให้ผลได้แบบนี้? tongue แบบโรคพุ่งพวง? หมอราชวิถี ก็ ถามแบบเดียกันว่า " ไปกินอะไรมา" โปรตีน ไม่รั่วแล้ว และ ไต ดีขึ้น งดยาได้แล้ว? Laughing ( ทั้งๆที่ 4 ปีที่รักษามา มีแต่ เพิ่มยา?) ก็ ยินดีด้วยครับ cheers

farao รายที่ 2 ที่เป็นผื่นที่ขา ทานน้ำหยดและใช้น้ำหมักทาขา ค่อยยังชั่วขึ้นมากค่ะLaughing ? ถ้าเป็นมาก น้ำหมัก อายุ 3 เดือนขึ้นไป ชุบสำลีปะไว้เลย หรือ ทาประจำ หลังอาบน้ำ หรือ ล้างผิวแล้วค่อยทา ได้ดังใจ แน่นอนจ้า cheers

Shocked โรคเอ็ม จี หนังตาตก? affraid MG ย่อมาจากคำว่า Myasthenia Gravis นะครับ เป็นโรคที่เกี่ยวข้องกับโรคของระบบประสาทส่วนปลายที่เกิดจากความผิดปกติของการสร้างภูมิคุ้มกันที่ผิดปกติ ที่เราเรียกว่า แอนตี้บอดี้ มันไปทำลายตัวรับรีเซฟเตอร์ ที่จะส่งกระแสเหนี่ยวนำประสาทไปที่กล้ามเนื้อ เพื่อจะให้กล้ามเนื้อทำงานได้ปกติ พอรีเซฟเตอร์นั้นถูกทำลายไปนะครับ มันก็สั่งงานไม่ได้ เมื่อสั่งงานไม่ได้กล้ามเนื้อมันก็อ่อนแรง แล้วก็กล้ามเนื้อที่อ่อนแรงจะเป็นที่กล้ามเนื้อส่วนต่างๆของร่างกาย อย่างเช่น กล้ามเนื้อใบหน้า

farao ก็คือ คนไข้ก็อาจจะเคี้ยวอาหารลำบาก กลืนลำบาก ถ้าเกิดกับกล้ามเนื้อตา หนังตาก็ตกลง กล้ามเนื้อส่วนอื่นก็เช่น กล้ามเนื้อของแขนขาก็จะอ่อนแรง โดยเฉพาะกล้ามเนื้อส่วนต้น ไม่ว่าจะต้นแขนหรือว่าต้นขา ถ้าเป็นกับกล้ามเนื้อที่เกี่ยวข้องกับการหายใจ ก็จะมีภาวะการหายใจล้มเหลว หรือคนไข้ก็จะเหนื่อย pirat สาเหตุจริงๆเราไม่ทราบ แต่เราทราบว่ามันเกี่ยวข้องกับระบบภูมิคุ้มกัน แต่มันมีสาเหตุที่ไปกระตุ้น อย่างเช่น Rolling Eyes อดนอน ทำงานหามรุ่งหามค่ำ ก็เป็นภาวะเครียดอย่างหนึ่ง ซึ่งทำให้ระบบภูมิคุ้มกันผิดปกติมากขึ้น นอกจากนี้มีสาเหตุอื่นๆอีก อย่างเช่น การมีไข้ ภาวะติดเชื้อบางชนิด ภาวะการตั้งครรภ์ คนที่ตั้งครรภ์บางคนก็แย่ลง โรคของธัยรอยด์บางชนิด ไม่ว่าจะเป็นธัยรอยด์ทำงานน้อยไป หรือว่ามาเกินไปก็จะกระตุ้นภาวะหรือโรคของ MG ให้แย่ลงเร็วขึ้น

santa หมอบอกว่าผ่าตัด ให้เอาต่อม Thymus ที่อยู่หลังหัวใจออกไป affraid แล้วอาจจะหาย Shocked กรรมเวร ต่อม Thymus เกี่ยวข้องกับระบบการสร้างภูมิคุ้มกัน มีหน้าที่สร้างภูมิคุ้มกันในช่วงวัยเด็ก พอโตขึ้น โดยเฉพาะเข้าสู่วัยหนุ่มสาว ต่อม Thymus จะฟ่อไป แต่ในคนไข้ที่เป็น Myasthenia Gravis ต่อม Thymus ยังทำงานอยู่ แล้วมันมีความสัมพันธ์เกี่ยวข้องกับว่า คนไข้ที่เป็น Myasthenia Gravis ประมาณร้อยละแปดสิบก็จะมีเนื้องอกที่ต่อม Thymus แต่ลุงหมอ ไม่สนับสนุน นะครับผม tongue

sunny ถ้า ต้นเหตุ มาจาก ภูมิคุ้มกัน น้ำหยดมหาบำบัติ น้ำหมัก เรา รักษาภูมิคุ้มกัน อยู่แล้ว? ปรับความสมดุลย์ ต่อมThymus ปรกพร่อง ไม่สมดุลย์ ก็ น่าจะมีผล นะครับ พัก ให้เพียงพอ ห้ามอดนอน? ใช้ ผ้าเช็ดหน้าน้อยๆ ชุบ นวดคลึง ทั้งใบหน้าประจำเลย รักษาบำรุงผิวหน้าเด้ง อีก ตะหาก? cheers ลองๆดู นะครับ ไม่ลองไม่รู้จ้า มีแต่ กำไรกับ เสมอตัว cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 06, 2012 6:45 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่งน้ำทิ้งถอน ให้คุณอัจฉรา สร้างคอม ไปให้ละครับ ส่ง 06/06/2012จะนำจ่าย วันรุ่งขึ้น คือ วันที่ 7 ละครับ sunny ส่วน ของคุณฉันทิฃย์ ธวัชบุรี? มี 2 กล่อง แยกส่งให้ 2 ท่าน กรุณา ส่งต่อด้วยนะครับ santa
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Thu Jun 07, 2012 12:06 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่งน้ำทิ้งถอน ให้คุณอัจฉรา สร้างคอม ไปให้ละครับ ส่ง 06/06/2012จะนำจ่าย วันรุ่งขึ้น คือ วันที่ 7 ละครับ sunny ส่วน ของคุณฉันทิฃย์ ธวัชบุรี? มี 2 กล่อง แยกส่งให้ 2 ท่าน กรุณา ส่งต่อด้วยนะครับ santa
    ขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 08, 2012 9:59 am

Very Happy Smile ลุงหมอคะ ลูกเดือยและงดเค็มมันคาวหวานให้เขาปฎิบัติแต่แรกแล้วค่ะ น้ำต้องให้วุ้นเค้าเพิ่มใช่มั้ยคะ เป็นวุ้นปั่นใช่มั้ยคะ แล้วต้องเป็นวุ้นของผลไม้ชนิดใดคะ วุ้นของน้ำตอนนี้อายุยังไม่ถึงปีค่ะประมาณ 9 เดือนกว่าค่ะใช้ได้มั้ยคะ?

sunny ลุงหมอคะ ลูกเดือยและงดเค็มมันคาวหวานให้เขาปฎิบัติแต่แรกแล้วค่ะ? farao นึกได้อีก 1 ชนิดคือ ผักเสี้ยนผี ดอกสี เหลืองๆ มาต้มทานใบและ เปลือกทิ้งถ่อน พวกนี้ ใช้ลดละลาย เนื้องอก ซีสต์ หรือ มะเร็งเนืองอกได้จ้าหมักไม่ทันก็ เอามาต้มน้ำ ทานประจำ จืดเท หาต้มใหม่จ้า cheers

farao น้ำต้องให้วุ้นเค้าเพิ่มใช่มั้ยคะ เป็นวุ้นปั่นใช่มั้ยคะ แล้วต้องเป็นวุ้นของผลไม้ชนิดใดคะ วุ้นของน้ำตอนนี้อายุยังไม่ถึงปีค่ะประมาณ 9 เดือนกว่าค่ะใช้ได้มั้ยคะ? sunny bounce ได้จ้า ให้ด้วยจะดี 4-5 เดือน จำเป็นก็ ใช้ไปก่อน ถ้าเลือกได้จึงจะ ใช้ วุ้นที่อายุ เกิน 1 ปีครับ cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 14, 2012 11:15 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่งพัสดุ 2 กล่อง อี เอ็ม เอส ส่งด่วน ของคุณ อู๊ดดี้ และคุณ ชื่อไรวุ้ย? ก.ท.ม. บ่ายๆ ถึงละจ้า รอรับของนะครับ มี มหาบำบัติ 2 ขวด สมุนไพรทิ้งถ่อน 3 ขวดใหญ่ ทั้ง 2 กล่องจ้า santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jun 15, 2012 11:17 am

[quote="ลุงหมอ"]
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:
    Shocked โรคเอ็ม จี หนังตาตก? affraid MG ย่อมาจากคำว่า Myasthenia Gravis นะครับ เป็นโรคที่เกี่ยวข้องกับโรคของระบบประสาทส่วนปลายที่เกิดจากความผิดปกติของการสร้างภูมิคุ้มกันที่ผิดปกติ ที่เราเรียกว่า แอนตี้บอดี้ มันไปทำลายตัวรับรีเซฟเตอร์ ที่จะส่งกระแสเหนี่ยวนำประสาทไปที่กล้ามเนื้อ เพื่อจะให้กล้ามเนื้อทำงานได้ปกติ พอรีเซฟเตอร์นั้นถูกทำลายไปนะครับ มันก็สั่งงานไม่ได้ เมื่อสั่งงานไม่ได้กล้ามเนื้อมันก็อ่อนแรง แล้วก็กล้ามเนื้อที่อ่อนแรงจะเป็นที่กล้ามเนื้อส่วนต่างๆของร่างกาย อย่างเช่น กล้ามเนื้อใบหน้า

farao ก็คือ คนไข้ก็อาจจะเคี้ยวอาหารลำบาก กลืนลำบาก ถ้าเกิดกับกล้ามเนื้อตา หนังตาก็ตกลง กล้ามเนื้อส่วนอื่นก็เช่น กล้ามเนื้อของแขนขาก็จะอ่อนแรง โดยเฉพาะกล้ามเนื้อส่วนต้น ไม่ว่าจะต้นแขนหรือว่าต้นขา ถ้าเป็นกับกล้ามเนื้อที่เกี่ยวข้องกับการหายใจ ก็จะมีภาวะการหายใจล้มเหลว หรือคนไข้ก็จะเหนื่อย pirat สาเหตุจริงๆเราไม่ทราบ แต่เราทราบว่ามันเกี่ยวข้องกับระบบภูมิคุ้มกัน แต่มันมีสาเหตุที่ไปกระตุ้น อย่างเช่น Rolling Eyes อดนอน ทำงานหามรุ่งหามค่ำ ก็เป็นภาวะเครียดอย่างหนึ่ง ซึ่งทำให้ระบบภูมิคุ้มกันผิดปกติมากขึ้น นอกจากนี้มีสาเหตุอื่นๆอีก อย่างเช่น การมีไข้ ภาวะติดเชื้อบางชนิด ภาวะการตั้งครรภ์ คนที่ตั้งครรภ์บางคนก็แย่ลง โรคของธัยรอยด์บางชนิด ไม่ว่าจะเป็นธัยรอยด์ทำงานน้อยไป หรือว่ามาเกินไปก็จะกระตุ้นภาวะหรือโรคของ MG ให้แย่ลงเร็วขึ้น

santa หมอบอกว่าผ่าตัด ให้เอาต่อม Thymus ที่อยู่หลังหัวใจออกไป affraid แล้วอาจจะหาย Shocked กรรมเวร ต่อม Thymus เกี่ยวข้องกับระบบการสร้างภูมิคุ้มกัน มีหน้าที่สร้างภูมิคุ้มกันในช่วงวัยเด็ก พอโตขึ้น โดยเฉพาะเข้าสู่วัยหนุ่มสาว ต่อม Thymus จะฟ่อไป แต่ในคนไข้ที่เป็น Myasthenia Gravis ต่อม Thymus ยังทำงานอยู่ แล้วมันมีความสัมพันธ์เกี่ยวข้องกับว่า คนไข้ที่เป็น Myasthenia Gravis ประมาณร้อยละแปดสิบก็จะมีเนื้องอกที่ต่อม Thymus แต่ลุงหมอ ไม่สนับสนุน นะครับผม tongue

sunny ถ้า ต้นเหตุ มาจาก ภูมิคุ้มกัน น้ำหยดมหาบำบัติ น้ำหมัก เรา รักษาภูมิคุ้มกัน อยู่แล้ว? ปรับความสมดุลย์ ต่อมThymus ปรกพร่อง ไม่สมดุลย์ ก็ น่าจะมีผล นะครับ พัก ให้เพียงพอ ห้ามอดนอน? ใช้ ผ้าเช็ดหน้าน้อยๆ ชุบ นวดคลึง ทั้งใบหน้าประจำเลย รักษาบำรุงผิวหน้าเด้ง อีก ตะหาก? cheers ลองๆดู นะครับ ไม่ลองไม่รู้จ้า มีแต่ กำไรกับ เสมอตัว cheers santa ลุงหมอ

ลุงหมอคะ เท่าที่สอบถามเขาบอกว่า ตอนแรกเขาได้รับอุบัติเหตุทางรถยนต์ ผลคือตาเริ่มตกเล็กน้อย หลังจากนั้นค่อยๆเป็นมากขึ้น จากที่น้ำดู ตาและแก้มรวมทั้งมุมปากด้านซ้ายตกลงค่ะ Shocked

น้ำเลยให้ทำตามที่ลุงหมอแนะนำค่ะ คือ ให้ใช้น้ำหมักผลไม้+สมุนไพรชุบผ้าคลึงประจำอย่างน้อยเช้าเย็น แล้วให้ทาผิวหน้าด้วยน้ำหมักผลไม้ ทานน้ำหยดพุทธบัญญัติ 8 หยดต่อน้ำ 1 ลิตร แล้วแถมวุ้นผลไม้รวม 1 ช้อนชาต่อน้ำ 1 แก้วใหญ่เช้าเย็น ให้เค้าลองดูค่ะ จริงอย่างลุงหมอบอกค่ะว่ามีแต่กำไรกับเสมอตัวค่ะ (แต่น้ำว่ามีแต่กำไรกับกำไรค่ะ) cheers แต่ที่น่าหนักใจคือเขาดื่ม และน่าจะอดนอน คงต้องย้ำเค้าอีกครั้งค่ะ คิดว่าเค้าน่าจะฟังเพราะดูท่าแล้วเค้าอยากหายให้ทำอะไรก็รับคำทุกอย่างค่ะ
    Wink Very Happy
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Sep 05, 2012 4:19 pm

ลุงหมอคะ เด็กอายุ 6 ปี ต่อมทอมซิลโตทับหลอดลม เวลานอนจะนอนกรนค่ะ ..เกี่ยวกับเด็ก น้ำไม่มีความรู้เลยค่ะ Rolling Eyes ขอความกรุณาลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Laughing tongue
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 05, 2012 6:33 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ เด็กอายุ 6 ปี ต่อมทอมซิลโตทับหลอดลม เวลานอนจะนอนกรนค่ะ ..เกี่ยวกับเด็ก น้ำไม่มีความรู้เลยค่ะ Rolling Eyes ขอความกรุณาลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Laughing tongue

Shocked Rolling Eyes Wink พัฒนาการ ทางร่างกาย ผิดปกติธรรมชาติ silent เกินพอดี pale พอดี ลองๆหยอด ให้อมไว้ในคอ 1 หยด ก่อนนอน ละครับ กระบังลม เขา ย้อยมาปิด หลอดลม เวลาจะนอนให้ฝึก นอน ตะแคง ซ้าย-ขวา สลับกัน และ ให้ใช้ หมอนหลุม ตรงกลาง? เวลา นอนหงาย หมอนจะ หนุน ต้นคอ ทำให้ หน้าหงายขึ้น? กระบังลม จะไม่ย้อยลงมา ปิดหลอดลม การนอนกรน จะ หายไปจ้า ปรับวิธีการนอน และ หมอนครับ? cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 6:44 am