ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า Empty การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri May 04, 2012 10:07 am

ลุงหมอคะ ถ้าเราให้น้องหมากินน้ำหมักพลอยเพชร(ไม่ได้ใส่ข้าวกล้องค่ะ)อายุปีกว่า สามารถแทนการฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้าได้มั้ยคะ ถ้าได้ควรให้ปริมาณเท่าใดต่อวันคะRolling Eyes Shocked Rolling Eyes Smile
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า Empty Re: การป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri May 04, 2012 5:23 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ถ้าเราให้น้องหมากินน้ำหมักพลอยเพชร(ไม่ได้ใส่ข้าวกล้องค่ะ)อายุปีกว่า สามารถแทนการฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้าได้มั้ยคะ ถ้าได้ควรให้ปริมาณเท่าใดต่อวันคะRolling Eyes Shocked Rolling Eyes Smile

Very Happy Rolling Eyes Shocked คลุกใส่อาหารให้ น้องหมาทานละกัน Wink ครั้งละ ปลายช้อน กาแฟ ถ้า ต่อเนื่องก็ ไม่น่ากังวลนิ อาจผสมน้ำ บางๆให้ทานประจำ ? นอกจากไปโดน สุันัขบ้ากัดมา? ต้องใส่ลำลีปะแผล และหรือ ให้ทางน้ำเกลือจ้า? cherry santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 2:39 pm