ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ

พรกมล
    พรกมล
    สมาชิกทั่วไป

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ Empty ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Wed Jun 27, 2012 9:38 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    จำดิฉันได้ไหมคะ ที่นำภาพต้นมะแว้งไปฝากที่FBของคุณหมอน่ะค่ะ...
    ว่าแบบกระชับเลยนะคะ ดิฉันเป็นเบาหวานค่ะ ค่าน้ำตาลอยู่ที่150-200กว่าๆค่ะ ทานยาที่รพ.ให้มาก็ไม่ค่อยได้ แพ้หลายตัวค่ะ คุณหมอเลยให้ฉีดอินซูลินแล้วค่ะ ฉีดมาได้2เดือนแล้ว แต่ดิฉันเป็นคนที่ไม่ชอบยาที่เป็นสารเคมีเลยค่ะ ก็เลยไม่มีวินัยเท่าไร(ก็คือฉีดบ้างไม่ฉีดบ้าง ยาก็เหมือนกันค่ะ)

พอมีคนแนะนำน้าหมักของป้าเช็ง และพอดีไปพักผ่อนที่บ้านเพื่อน ซึ่งเค้าติดจานดำเลยได้มีโอกาศดูรายการของป้าเช็ง รู้สึกตื่นเต้นมากเลย เลยคิดว่าต้องทำบ้างแล้ว

อยากให้คุณลุงหมอแนะนำว่าดิฉันควรจะเริ่มหมักอะไรดีคะ อ้อดิฉันเป็นความดันด้วยนะคะ ตอนนี้เท้าอวบอูมมากเลยค่ะ เป็นเพราะช่วงนี้ มัวนั่งอยู่หน้าคอมมากไปหรือป่าวไม่รู้ ก็พยายามหาข้อมูลและ ผู้ที่รู้จริงซักคนที่จะช่วยตอบปัญหา หรือแนะนำวิธีการต่างๆ อยากจะเรียนถามกะป้าเช็ง ก็ดูท่าว่าจะเข้าถึงยาก

ถ้าดิฉันไปที่โรงเกลือนวนคร จะได้เจอคุณลุงหมอมั้ยคะ ว่าจะไปในเร็ววันนี้ละค่ะ หวังว่าคงได้เจอคุณลุงหมอนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ Empty Re: ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 27, 2012 10:13 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    จำดิฉันได้ไหมคะ ที่นำภาพต้นมะแว้งไปฝากที่FBของคุณหมอน่ะค่ะ...
    ว่าแบบกระชับเลยนะคะ ดิฉันเป็นเบาหวานค่ะ ค่าน้ำตาลอยู่ที่150-200กว่าๆค่ะ ทานยาที่รพ.ให้มาก็ไม่ค่อยได้ แพ้หลายตัวค่ะ คุณหมอเลยให้ฉีดอินซูลินแล้วค่ะ ฉีดมาได้2เดือนแล้ว แต่ดิฉันเป็นคนที่ไม่ชอบยาที่เป็นสารเคมีเลยค่ะ ก็เลยไม่มีวินัยเท่าไร(ก็คือฉีดบ้างไม่ฉีดบ้าง ยาก็เหมือนกันค่ะ)

พอมีคนแนะนำน้าหมักของป้าเช็ง และพอดีไปพักผ่อนที่บ้านเพื่อน ซึ่งเค้าติดจานดำเลยได้มีโอกาศดูรายการของป้าเช็ง รู้สึกตื่นเต้นมากเลย เลยคิดว่าต้องทำบ้างแล้ว

อยากให้คุณลุงหมอแนะนำว่าดิฉันควรจะเริ่มหมักอะไรดีคะ อ้อดิฉันเป็นความดันด้วยนะคะ ตอนนี้เท้าอวบอูมมากเลยค่ะ เป็นเพราะช่วงนี้ มัวนั่งอยู่หน้าคอมมากไปหรือป่าวไม่รู้ ก็พยายามหาข้อมูลและ ผู้ที่รู้จริงซักคนที่จะช่วยตอบปัญหา หรือแนะนำวิธีการต่างๆ อยากจะเรียนถามกะป้าเช็ง ก็ดูท่าว่าจะเข้าถึงยาก

ถ้าดิฉันไปที่โรงเกลือนวนคร จะได้เจอคุณลุงหมอมั้ยคะ ว่าจะไปในเร็ววันนี้ละค่ะ หวังว่าคงได้เจอคุณลุงหมอนะคะ

santa Very Happy Laughing จ้าจำได้ละจ้า มาถึงเวบนี้ก็ เหมือนได้เจอ ลุงหมอ ละไง? ผมอยู่พิจิตร จ้าไม่ได้อยู่ร้านป้าเช็ง มีบุญก็ จะได้เจอ กันเองครับ ไม่รู้จะหมักอะไร?ก็ สูตรมหาบำบัติไง? สมอลูกยอ มะขามป้อม บอระเพ็ด ลิ้นจี่ ลำใย หาได้ก็ หมักละครับ นอกนั้นก็ ผลไม้รวม ที่กินได้ทั้งหวาน หรือ เปรี้ยว อยากให้หมักครับ รวมกันในถังเดียวก็ได้ แยกถัง ก็ดี?

Shocked หา อะไรไม่ได้ สมุนไพร ริมรั้ว ในครัว มะเขือเทศ มะนาวมะกรูด สัปปะรสฯลฯ ไปเปิดๆอ่านดูครับ กระทู้ สมุนไพรไกล้ตัว? ใบมะยม ขี้เหล็ก หูลิงพญาวานร ฮาวานฮอ๊ก บอระเพ็ด ฯไรพวกนี้ แก้เบาหวานทั้งนั้น?

Shocked Rolling Eyes Wink คนเป็นเบาหวาน ตับ ไต เสียละครับ งดเค็มทุกๆชนิดให้ได้ครับ จะหยุดบวมน้ำ บังคับตัวเอง คุมอาหาร งดคาว มัน หวาน งดสัตว์ปีก ถ้าทำได้ หายได้ครึ่งทางละ? เปรี้ยว ขม ทานได้ดี อาหารเน้นไปทาง พืช ผัก ผลไม้ ทานข้าวให้น้อยครับ นั่งโต๊ะ ห้อยขา เท้าบวมก็ หาโต๊ะ มาอีก 1 ตัว นั่งพาดขา หรือนอน ราบกะพื้น หาอะไรก็ได้ มาหนุนเท้า ให้ สูงกว่าตัว เลือด ใหลกลับได้ สดวก ก็ จะเบาละครับ? Smile ลองๆดูครับ

Rolling Eyes ไม่มีน้ำหยด มหาบำบัติ หรือ ผลไม้รวม จะเอาของลุงหมอ ไปลองทาน ก็ได้นิผมใส่ทิ้งถ่อนหมักรวมไปด้วย บำรุงรักษาตับ และปอดได้ดี ลดอาการ ภูมิแพ้ด้วยนิ ลองๆเปิดกระทู้ อื่นๆอ่านดู บ้างจะดีครับ อยากได้ก็ ร่วมบุญไป โอนเงินเข้าบัญชี ให้ที่อยู่ ปลายทางไว้ จะส่ง EMS พัสดุ ไปให้ ถึงบ้านจ้า คุมอาหารงดเค็มให้ได้ นะครับ santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ Empty โอนแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Thu Jun 28, 2012 5:38 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ...โอนแล้วนะคะ
    ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 102855004
    ให้ลูกชายไปโอนให้ที่ ตู้ATMน่ะค่ะ 1,100.-ดิฉันไม่ทราบว่าค่าส่งเท่าใด เพราะไม่เคย เลยให้ลูกบวกเพิ่มอีก100บาทน่ะค่ะ ผิดถูกอย่างไรก็ทักท้วงมานะคะ

ดิฉันขอร่วมทำบุญกะคุณลุงหมอด้วยนะคะ หลังจากหักค่าส่งแล้วน่ะค่ะ

กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอค่ะ....พรกมล
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ Empty Re: ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 28, 2012 10:01 pm

Very Happy Laughing Smile รับทราพครับผม สาธุ ๆ ๆ วันนี้ส่งละครับ พรุ่งนี้ บ่ายๆ ถึงครับ cheers santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Fri Jun 29, 2012 3:10 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ...

รอด้วยใจจดใจจ่อ อยู่อ่ะค่ะ

เอาภาพลูกขนุขที่บ้านมาฝากด้วยนะคะ แต่ตอนนี้หมดต้นแล้ว...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 20-1
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 29, 2012 3:43 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ...

รอด้วยใจจดใจจ่อ อยู่อ่ะค่ะ

เอาภาพลูกขนุขที่บ้านมาฝากด้วยนะคะ แต่ตอนนี้หมดต้นแล้ว...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 20-1

sunny Wink น่าทานนิ ถ้ารดด้วยน้ำหมัก ประจำจะหวาน ดก ลูกใหญ่ cheers santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Fri Jun 29, 2012 4:03 pm

เย้...เย้...ได้รับแล้วค่ะ

ตามที่ลุงหมอบอกใช่มั้ยคะ...1ช้อนโต๊ะต่อน้ำ1ลิตร

และ...น้ำหยดอีก1-2หยด ต่อน้ำที่ผสมแล้ว1แก้ว ถูกต้องมั้ยคะ

พาน้องมีโอมาสวัสดีลุงหมอด้วยค่ะ...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 2007_09260026
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 29, 2012 5:00 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:เย้...เย้...ได้รับแล้วค่ะ

ตามที่ลุงหมอบอกใช่มั้ยคะ...1ช้อนโต๊ะต่อน้ำ1ลิตร

และ...น้ำหยดอีก1-2หยด ต่อน้ำที่ผสมแล้ว1แก้ว ถูกต้องมั้ยคะ

พาน้องมีโอมาสวัสดีลุงหมอด้วยค่ะ...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 2007_09260026

sunny Very Happy Smile ถูกต้องละครับ น้ำ 1 ลิตร ที่ ผสมแล้ว เวลาจะดื่ม เท 1 แก้ว หยดใส่ 2 หยด ทานให้หมด หลังอาหาร จะละลายใขมัน ลด น.น. นะครับ cheers และก่อนนอนจ้า santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Fri Jun 29, 2012 6:08 pm

[size=18]อ้าว!...ลุงหมอคะ แล้วทีนี้จาดื่มหลังอาหารอย่างไรล่ะคะ งง!... No

ดื่มหลังอาหาร3มื้อเลยเหรอคะ และก่อนนอนอีก1แก้วด้วยช่ายมั้ยคะ เมื่อกี่ดื่มไปแล้ว1แก้ว

รู้สึกมึนนิดๆ แต่ตอนนี้หายแล้ว และกะลังผสมดื่มอีก1แก้วแล้วค่ะ ลุงหมออย่าเพิ่งเบื่อนะคะ Razz

วันนี้ทำแกงป่าใส่บาตร รสไม่จัดเลยหลวงตาคงไม่บนนะคะ ใส่ผักมากมายเลยค่ะ...

แต่สงสัยคราวหน้าคงต้องตำน้ำพริกแกงเองแล้ว Crying or Very sad เพราะว่าขายังบวมอยู่เลยaffraid

ลุงหมอช่วยชี้แจงหน่อยนะคะ วิธีดื่มน่ะค่ะ...พานายคาปูชีโน่มาสวัสดีคุณลุงหมอด้วยค่ะ

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 2-14
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 29, 2012 8:05 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:อ้าว!...ลุงหมอคะ แล้วทีนี้จาดื่มหลังอาหารอย่างไรล่ะคะ งง!... No

ดื่มหลังอาหาร3มื้อเลยเหรอคะ และก่อนนอนอีก1แก้วด้วยช่ายมั้ยคะ เมื่อกี่ดื่มไปแล้ว1แก้ว

รู้สึกมึนนิดๆ แต่ตอนนี้หายแล้ว และกะลังผสมดื่มอีก1แก้วแล้วค่ะ ลุงหมออย่าเพิ่งเบื่อนะคะ Razz

วันนี้ทำแกงป่าใส่บาตร รสไม่จัดเลยหลวงตาคงไม่บนนะคะ ใส่ผักมากมายเลยค่ะ...

แต่สงสัยคราวหน้าคงต้องตำน้ำพริกแกงเองแล้ว Crying or Very sad เพราะว่าขายังบวมอยู่เลยaffraid

ลุงหมอช่วยชี้แจงหน่อยนะคะ วิธีดื่มน่ะค่ะ...พานายคาปูชีโน่มาสวัสดีคุณลุงหมอด้วยค่ะ

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 2-14

Very Happy Smile Rolling Eyes คาปูจิโน่ ลุงหมอ สั่ง ประจำ (กาแฟ ) affraid เขา ดีดีทั้งคู่เลย แล้ว เอสแปรสโซ่ มะมีหรา? ลุงหมอชอบ ตอนพักกลางทาง ต้องสั่ง "เอสเปรสโซ่" แรงดี อิอิ

sunny Wink [size=18]ดื่มหลังอาหาร ก็ ผสม ทาน พร้อมข้าวนิ อิ่มข้าว ที่เหลือ ในแก้ว ยกดื่มให้หมด ตามอาหารไป จะได้ละลายใขมันครับ farao ผสมทานบ่อยๆ ได้จะดีนิ ก่อนนอนนะ เข้มนิด 1 ครึ่งช้อน กาแฟ แล้วนอนเลย? ตื่นมา จาได้ ดีท๊อค ไล่ของเสีย? และ สารพิษช่วง 3วันแรกๆ เขา จะขับ นะครัdrunken แกงจืดใส่บาตร ท่านเติมได้ครับ? ถ้า เข้มๆไป เอาออกยาก นะครับจืด แล้ว เขาเติมได้ครับ

cherry วิธีดื่ม ใช้ผสมบางๆก่อนละกันครับตาม สลาก ข้างขวดนะครับ ผสมดื่ม ทานแทนน้ำได้ ทั้งวัน จาได้ หุ่นดี? รับรอง ผิว ไม่เหี่ยว ไม่ย่น? ผิว เด้งอีก ตะหาก ลบหน้าท้องลายได้ สำหรับคน มีน้อง? cheers ผ้าเช็ดหน้า ทาถูประจำ รอยด่าง ดำ กระจางหาย? ถูนวดหน้าประจำ ตีนกา จางหาย ละครับ santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Fri Jun 29, 2012 11:21 pm

รับแซรบบเคอะ!...จะปฎิบัติดามคับป๋ม... Wink ก่อนนอนนะ เข้มนิด 1 ครึ่งช้อน กาแฟ แล้วนอนเลย?

หมายถึงน้ำหยดหมาบำบัติ หรือน้ำหัวเชื้อคะ งง!อิกและค่ะ... Crying or Very sad

ลุงหมอคะ ดิฉันอยากได้อย่างนี้อีกชุดนึงได้มั้ยคะ คือเพื่อนสนิทกันน่ะค่ะ พอเค้าทราบเข้า

เค้าก็อยากได้ทันทีเลย เค้ามีน้ำหนักมากกก(อ้วนนน...อ่ะจ่ะ)...น่าจะสัก100กิโลได้มังคะ

มีโรคประจำตัวด้วยค่ะ เป็นความดันและที่สำคัญหัวเข่าไม่ดีเลย ขอความกรุณาลุงหมอด้วยนะคะ

พรุ่งนี้ดิฉันจะให้ลูกชายไปโอนเงิน ช่วยทำบุญเป็นค่าน้ำค่าไฟกะคุณลุงหมอด้วย... Smile

และถือโอกาศ พาน้องต้นหอม มาส่งคุณลุงเข้านอนด้วนอ่ะค่ะ cat

ขอความกรุณาด้วยนะคะ Razz

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 83781026
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 29, 2012 11:59 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:รับแซรบบเคอะ!...จะปฎิบัติดามคับป๋ม... Wink ก่อนนอนนะ เข้มนิด 1 ครึ่งช้อน กาแฟ แล้วนอนเลย?

หมายถึงน้ำหยดหมาบำบัติ หรือน้ำหัวเชื้อคะ งง!อิกและค่ะ... Crying or Very sad

ลุงหมอคะ ดิฉันอยากได้อย่างนี้อีกชุดนึงได้มั้ยคะ คือเพื่อนสนิทกันน่ะค่ะ พอเค้าทราบเข้า

เค้าก็อยากได้ทันทีเลย เค้ามีน้ำหนักมากกก(อ้วนนน...อ่ะจ่ะ)...น่าจะสัก100กิโลได้มังคะ

มีโรคประจำตัวด้วยค่ะ เป็นความดันและที่สำคัญหัวเข่าไม่ดีเลย ขอความกรุณาลุงหมอด้วยนะคะ

พรุ่งนี้ดิฉันจะให้ลูกชายไปโอนเงิน ช่วยทำบุญเป็นค่าน้ำค่าไฟกะคุณลุงหมอด้วย... Smile

และถือโอกาศ พาน้องต้นหอม มาส่งคุณลุงเข้านอนด้วนอ่ะค่ะ cat

ขอความกรุณาด้วยนะคะ Razz

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 83781026

Very Happy Laughing Smile เจ้าต้นหอม น่ารักดีนิ? Rolling Eyes น้ำผลไม้รวม ขวดใหญ่ ที่ ส่งให้ไปนะครับ สัก 1 ช้อนกาแฟ ไม่ต้องเต็มนะครับ ผสมน้ำ 1 แก้ว ทาน หลังอาหาร และ ก่อนนอนครับ I love you จะช่วยลด น้ำหนัก บรรเทาโรคร้าย ปรับสภาพร่างกาย ขอให้งดเค็ม มัน หวานทุกๆชนิด นะครับ งดคุมอาหารได้ ก็ จะกลับมาสวย ได้ดังใจจ้า santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Sat Jun 30, 2012 10:32 am

สวัสดียามสายค่ะคุณลุงหมอ Smile

มีปัญหาเรีนยถามอีกแล้วค่ะ แล้วยาทาน ทั้งยาเบาหวาน ยาความดันอีก3ตัว

รวมทั้งยาฉีดควรจะงกดีมั้ยคะ พอดีวันที่5กค.นี้ คุณหมอที่รพ.นัดให้ไปตรวจน่ะค่ะ Embarassed

แต่เมื่อคืนก็ไม่ได้ฉีดยาค่ะ ดื่มแต่น้ำที่ลุงหมอแนะนำ แล้วสวดมนต์นอนเลย เมื่อคืนลุกฉี่ตอนตี4ค่ะ

ฉี่มากกก...และเมื่อเช้าตอน7โมงก็ฉี่อีกรอบ ไม่ถ่ายอ่ะค่ะแต่ก็ไม่อึดอัดอะไร

และยาเบาหวานก่อนอาหารเช้า รวมทั้งยาความดันอีก3ตัวก็ไม่ได้ทานเช่นกัน

ทานแต่น้ำที่ลุงหมอแนะนำเท่านั้น Neutral ก็มีมึนๆหัวบ้าง

อย่างนี้ควรเพิ่มน้ำหยดหมาบำบัติดีมั้ยคะ กรุณาตอบด้วยนะคะขอบคุณอีกครั้งค่ะ Wink

วันนี้เอา"ต้นประดู่ในโอ่ง"ที่บ้านมาให้ชมด้วยค่ะ...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 22-7
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 30, 2012 1:42 pm

Wink Shocked ยาทาน ทั้งยาเบาหวาน ยาความดันอีก3ตัว
    รวมทั้งยาฉีดควรจะงดดีมั้ยคะ ? พอดีวันที่5กค.นี้ คุณหมอที่รพ.นัดให้ไปตรวจน่ะค่ะ?
    แต่เมื่อคืนก็ไม่ได้ฉีดยาค่ะ ดื่มแต่น้ำที่ลุงหมอแนะนำ แล้วสวดมนต์นอนเลย เมื่อคืนลุกฉี่ตอนตี4ค่ะ?
    ฉี่มากกก...และเมื่อเช้าตอน7โมงก็ฉี่อีกรอบ ไม่ถ่ายอ่ะค่ะแต่ก็ไม่อึดอัดอะไร ?
    farao ดีละครับ เขา กำลังขับ ของเสียออกจาก ร่างกายนะครับ?ถ้า ไม่ฉี จะบวมน้ำจ้า งดเค็ม คาว มัน หวาน ให้ได้นะครับ ผสมทานได้ ทั้งวัน ปวดขา หรือ บวม จะลดลงเองจ้า นอนพาด หนุนขาให้สูงกว่าตัว นะครับ

Rolling Eyes และยาเบาหวานก่อนอาหารเช้า รวมทั้งยาความดันอีก3ตัวก็ไม่ได้ทานเช่นกัน ทานแต่น้ำที่ลุงหมอแนะนำเท่านั้น ก็มีมึนๆหัวบ้าง?
    farao จะทานก็ตามใจครับ แต่ก็งดยาหมอก่อนดีใหม?ถ้า ไม่มีอาการ แย่ลง หรือเดือดร้อน? ทานมานานละ ดีขึ้นบ้างใหม? เห็นมีแต่ เพิ่มยา ให้แล็ป เขาตรวจอาการ ดีขึ้น หรือ เลวลง หลายคน ที่ป่วยโรคนี้ มักมี เครื่องมือ อุปกรณ์ ตรวจสอบตนเอง จะรู้เองละครับ ดีขึ้นหรือ เลวลง นะครับ เราตอบตนเองได้ครับ?

อย่างนี้ควรเพิ่มน้ำหยดมหาบำบัติดีมั้ยคะ กรุณาตอบด้วยนะคะขอบคุณอีกครั้งค่ะ?

sunny farao ยังไม่ต้องเพิ่มครับ พึ่งจะเริ่มทาน ป่วยมาตั้งนาน อย่าใจร้อนครับ? ผสม น้ำทาน วันละหลายๆรอบได้ครับ ไม่จำกัดจ้า ไว้ 3-5 วันไปแล้ว ค่อยเพิ่ม นะครับ รอให้ ร่างกายคุ้นก่อนนะครับ Very Happy น้ำหยดนำติดตัว ไว้ในกระเป๋านะครับ ถ้า ผิดปกติ รีบ เอาน้ำหยดมหาบำบัติ หยด ใส่ปาก อมไว้ในคอครับ นั่งพักสักครู่ จะเบาลงเองจ้า santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Sat Jun 30, 2012 7:29 pm

สวัสดีตอนหัวค่ำค่ะคุณลุงหมอ

จากข้อความที่ได้เขียนไปแล้วน่ะค่ะ

(ลุงหมอคะ ดิฉันอยากได้อย่างนี้อีกชุดนึงได้มั้ยคะ คือเพื่อนสนิทกันน่ะค่ะ พอเค้าทราบเข้า

พรุ่งนี้ดิฉันจะให้ลูกชายไปโอนเงิน ช่วยทำบุญเป็นค่าน้ำค่าไฟกะคุณลุงหมอด้วย... )

พอดีวันนี้ลูกชายไปโอนให้ลุงหมอแล้ว เมื่อตอนเย็นนี่เองค่ะ ขอร่วมทำบุญด้วยนะคะ

ดิฉันได้แนบใบโอนมาให้ด้วยแล้วนะคะ Smile ขอบพระคุณค่ะคุณลุง...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 102855008
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 30, 2012 11:10 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:สวัสดีตอนหัวค่ำค่ะคุณลุงหมอ

จากข้อความที่ได้เขียนไปแล้วน่ะค่ะ

(ลุงหมอคะ ดิฉันอยากได้อย่างนี้อีกชุดนึงได้มั้ยคะ คือเพื่อนสนิทกันน่ะค่ะ พอเค้าทราบเข้า

พรุ่งนี้ดิฉันจะให้ลูกชายไปโอนเงิน ช่วยทำบุญเป็นค่าน้ำค่าไฟกะคุณลุงหมอด้วย... )

พอดีวันนี้ลูกชายไปโอนให้ลุงหมอแล้ว เมื่อตอนเย็นนี่เองค่ะ ขอร่วมทำบุญด้วยนะคะ

ดิฉันได้แนบใบโอนมาให้ด้วยแล้วนะคะ Smile ขอบพระคุณค่ะคุณลุง...

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 102855008

Very Happy Smile Rolling Eyes สาธุ ๆ ๆ รับทราพครับ รอ วันจันทรนะครับ จะจัดส่งให้จ้า cheers santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Sat Jun 30, 2012 11:34 pm

ขอบพระคุณค่ะคุณลุง Smile เพื่อนดิฉันต้องดีใจมากๆเลยค่ะ Very Happy

คืนนี้นอนหลับฝันดีนะคะ Sleep Sleep Sleep

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 01, 2012 12:45 am

พรกมล พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณค่ะคุณลุง Smile เพื่อนดิฉันต้องดีใจมากๆเลยค่ะ Very Happy

คืนนี้นอนหลับฝันดีนะคะ Sleep Sleep Sleep

Very Happy Rolling Eyes Wink ครับผม อย่าลืม ทานน้ำหมัก ก่อนนอน นะครับ cheers santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Sun Jul 01, 2012 4:53 pm

สวัสดีตอน5โมงเย็นอ่ะค่ะ

ไม่ลืมดื่มน้ำหมักก่อนนอนอ่ะค่ะ...ปกติดิฉันจะเป็นคนที่ดื่มน้ำน้อยมาก Evil or Very Mad บางวันตั้งไว้ขวดนึง(1.2ลิตร)

ยังไม่อยากจะหมดเลยค่ะ ได้แต่หลอกตัวเองไปวันๆ ว่าไม่เป็นไร...น้ำแกงบ้าง น้ำเต้าหู้บ้าง ขนมน้ำๆบ้าง

รวมๆก็คงได้ละวันละ4แก้ว แต่เด๋วนี้1.2ลิตรไม่พอค่ะ Laughing และตอนนี้ไม่ทานยา และไม่ฉีดยาด้วยค่ะ เท้าที่บวมเป่งก็ค่อยๆยุบลง

แต่จะฉี่บ่อยมากค่ะ ขับถ่ายก็ดีขึ้น ไม่ต้องคอยลุ้น แต่มือยังมีอาการชาอยู่ อยากหมักบ้างอ่ะจ่ะ จะได้เอามือกดน้ำหมักทุกวัน Crying or Very sad มือจะได้หายชาบ้าง

วันนี้มีปัญหา รบกวนถามคุณลุงอีกแล้วค่ะ เป็นข้อๆเลยนะคะ Rolling Eyes

1.) น้ำหมัก3ขวดที่ให้มาเนียะ สามารถนำมาขยายได้ด้วยเหรอคะ(อ่านจากกระทู้คุณตุ๊ก บึงกุ่มเมื่อวานนี้อ่ะค่ะ) Question

2.) คำว่า( ผมใช้ 1 ขัน 555+ ) เนียะหมายความว่าอะไรคะ Question ถามแค่นี้ก่อนนะคะ

เนียะค่ะข้าวที่ทานทุกวัน ข้าวสีนิล+ถั่วแดงหลวง+งาดำ

ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ Pahumenu002
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 01, 2012 5:46 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes ทดลองหมัก บ้างก็ดี นะครับ cheers ใช้น้ำผึ้ง หรือ นำตาลทรายแดง 1 น้ำ 5 ส่วน พืช ผัก ผลไม้ ถั่วแดงข้าวกล้อง งาไม่เอานะครับ น้ำมัน มากไป สัปปะรส มะเฟืองกล้วย ฯลฯเรื่มจากโถพลาสติก ปากกว้าง 5 ลิตร 10 ลิตร หรือ 20 ลิตร ก็ได้ ของไม่พอ หาเติม วันหน้า ก็ได้นิ น้ำหมักผลไม้รวม ขวดใหญ่ ที่ ให้ไปเคิมลงไปสัก ครึ่งแก้ว แทนหัวเชื้อ 3 ปีนิ

Wink 1. ที่ให้ไปไม่ใช่หัวเชื้อ นะครับ คนละแบบกันครับ เก็บไว้ทานดีกว่านะครับ

2. คำว่า( ผมใช้ 1 ขัน 555+ ) เนียะหมายความว่าอะไรค่ะ ? หมายถึง หัวเชื้อครับความที่มีมากพอประมา ใช้ครั้งละ 1 ขันเลย ปกติ ให้เขาใช้กัน ตามส่วน 1 ต่อ 100 จ้า santa ลุงหมอ
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Mon Jul 16, 2012 8:00 pm

กราบขอบพระคุณสำหรับ น้ำหมักที่คุณลุงส่งให้รอบหลังนะคะ ดิฉันได้ส่งต่อให้"น้องป้อม"แล้วเมื่อวันเส่ร์ที่ผ่านมานี่อ่ะค่ะ Very Happy

ตอนนี้สำหรับดิฉันเอง ตั้งแต่ไปเฝ้า"น้องต่อ"ที่ผ่าตัดรูมาตอยหัวเข่าที่รพ. ดิฉันก็ได้นำขวดน้ำ1.2ลิตรผสมน้ำหมักเกือบ2ฝา ของขวดน้ำหมักอ่ะค่ะ

เวลาทานจะเทใส่แก้วน้ำประมาณ300ml และหยดน้ำมหาบำบัด2-3หยดอ่ะค่ะ ตอนนี้ดิฉันงดยาหมดทุกอย่างเลยค่ะ Neutral

กราบขอโทษคุณลุงนะคะ...ภาพข้างล่างนี้คือ ผลที่ปรากฎน่ะค่ะ affraid
    ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 12155503401
    ปลายมิถุนาคือ เพิ่งเริ่มทาน และถัดมาคือ ณ.ปัจจุบันอ่ะค่ะจะเห็นว่าหลังเท้าและตาตุ่ม ยุบไปพอสมควร

ซึ่งอันที่จริงมันน่าจะดีกว่านี้ แต่ช่วงที่ไปดูแลคนป่วย(หรือป่าวหว่า Question ...) กลับถูกคนป่วยดูแลซะแทน เพราะน้องจะสั่งแต่อาหาร ที่ดิฉันเคยชอบมาให้ตลอด...แง้...

ิดิฉันจะสั่งเอง น้องก็บอกไม่ได้ Mad คุณแม่สั่งไว้ว่า อย่าให้พี่เค้าลำบากน้า...งือ...งือ... Embarassed ดิฉันก็บอกว่า ทานน้ำหมักอยู่ ต้องเข้มงวดกับอาหารการกิน จนเบื่อจะบอกอ่ะค่ะ

ดิฉันก็เลยใช้วิธี เพิ่มน้ำหมักเป็น2ฝาเต็ม และน้ำมหาบำบัดเป็น3-4หยดต่อ1แก้วอ่ะค่ะ

น้องป้อมที่เพิ่งเจอกันเมื่อวันเสาร์นี้อ่ะค่ะ ยังทักดิฉันว่า"พี่หู้ดูดีขึ้น ไม่อ่อนเพลียกระปลกกระเปลี้ย เหมือนเมื่อก่อน" ซึ่งธรรมดาแล้วดิฉันจะเอื่อยเฉื่อยมากๆ pale ไม่อยากจะออกไปไหนๆเลยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าที่ปฎิบัติมานี้น่ะถูต้องมั้ยคะ แล้วดิฉันจะมารายงานผลเป็นระยะๆนะคะ Smileพรกมลค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 17, 2012 2:54 pm

พรกมล พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ...

กราบขอบพระคุณสำหรับ น้ำหมักที่คุณลุงส่งให้รอบหลังนะคะ ดิฉันได้ส่งต่อให้"น้องป้อม"แล้วเมื่อวันเส่ร์ที่ผ่านมานี่อ่ะค่ะ Very Happy

ตอนนี้สำหรับดิฉันเอง ตั้งแต่ไปเฝ้า"น้องต่อ"ที่ผ่าตัดรูมาตอยหัวเข่าที่รพ. ดิฉันก็ได้นำขวดน้ำ1.2ลิตรผสมน้ำหมักเกือบ2ฝา ของขวดน้ำหมักอ่ะค่ะ

เวลาทานจะเทใส่แก้วน้ำประมาณ300ml และหยดน้ำมหาบำบัด2-3หยดอ่ะค่ะ ตอนนี้ดิฉันงดยาหมดทุกอย่างเลยค่ะ Neutral

กราบขอโทษคุณลุงนะคะ...ภาพข้างล่างนี้คือ ผลที่ปรากฎน่ะค่ะ affraid
    ดีใจ ได้เจอลุงหมออีกแล้วค่ะ 12155503401
    ปลายมิถุนาคือ เพิ่งเริ่มทาน และถัดมาคือ ณ.ปัจจุบันอ่ะค่ะจะเห็นว่าหลังเท้าและตาตุ่ม ยุบไปพอสมควร

ซึ่งอันที่จริงมันน่าจะดีกว่านี้ แต่ช่วงที่ไปดูแลคนป่วย(หรือป่าวหว่า Question ...) กลับถูกคนป่วยดูแลซะแทน เพราะน้องจะสั่งแต่อาหาร ที่ดิฉันเคยชอบมาให้ตลอด...แง้...

ิดิฉันจะสั่งเอง น้องก็บอกไม่ได้ Mad คุณแม่สั่งไว้ว่า อย่าให้พี่เค้าลำบากน้า...งือ...งือ... Embarassed ดิฉันก็บอกว่า ทานน้ำหมักอยู่ ต้องเข้มงวดกับอาหารการกิน จนเบื่อจะบอกอ่ะค่ะ

ดิฉันก็เลยใช้วิธี เพิ่มน้ำหมักเป็น2ฝาเต็ม และน้ำมหาบำบัดเป็น3-4หยดต่อ1แก้วอ่ะค่ะ

น้องป้อมที่เพิ่งเจอกันเมื่อวันเสาร์นี้อ่ะค่ะ ยังทักดิฉันว่า"พี่หู้ดูดีขึ้น ไม่อ่อนเพลียกระปลกกระเปลี้ย เหมือนเมื่อก่อน" ซึ่งธรรมดาแล้วดิฉันจะเอื่อยเฉื่อยมากๆ pale ไม่อยากจะออกไปไหนๆเลยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าที่ปฎิบัติมานี้น่ะถูต้องมั้ยคะ แล้วดิฉันจะมารายงานผลเป็นระยะๆนะคะ Smileพรกมลค่ะ

tongue sunny Rolling Eyes ทำตามได้มาก เท่าไร ? ก็ได้ผลตามมา มากเท่านั้น ละครับ Wink
    Laughing เคยได้ทานมาก่อน ปรับสภาพ ร่างกายมาแล้ว รองรับได้ ผลก็ ติดตามมาเอง ความสมบูรณ์ ใขมัน เหลือใช้ ลดน้อย ถอยลง? ความอวบ ลดลง คนร่างกายใหญ่ การเพิ่ม ปริมาณน้ำหมักผสม ก็ไม่มีปัญหาครับ ถูกต้องละครับ ไม่ผิดไร น.น. เรา 2 เท่า ของคนมาตรฐาน การ ผสมเพิ่มมากขึ้น จึงไม่แปลก ลุงหมอเอง ถึง จะไม่มีห่วงยาง แต่ก็ยัง ห่วงใยทุกๆคน นะครับ farao cheers santa
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Tue Jul 17, 2012 6:51 pm

กราบขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ Smile และอยากเรียนถามเรื่องเท้าบวมน่ะค่ะ

ถ้าดิฉันจะแช่เท้า กับน้ำหมักบ้างจะดีมั้ยคะ พอดีน้องต่อที่ไปผ่าเข่าน่ะคะ มีคนเอาน้ำหมักมาให้น้องเค้าใช้

แต่เค้าเอามาให้ดิฉันอีกต่อนึง แต่ดิฉันก็ไม่กล้าทานของเค้าน่ะค่ะ เพราะดูแล้วสยองอ่ะค่ะ affraid

คือภาชนะที่เค้าบรรจุมา ดูไม่ค่อยเรียบร้อยอ่ะค่ะ มันเขลอะๆ Evil or Very Mad น่ากลัวมากกกก...

ดิฉันว่าจะเอามาผสมแช่เท้าดีมั้ยคะ Question พอแช่เสร็จแล้วก็เอาไปรดต้นไม้ต่อ Idea ลุงหมอว่าจะดีมั้ยคะ....

ถ้าดี...จะผสมอย่างไรดีคะ Question Question Question ที่เค้าให้มาก็มีวุ้นที่ปั่นแล้ว ทั้งเหลวและข้นอย่างละขวด และมีน้ำพลอยเพชร1.25ซีซี 1ขวด มีน้ำหมักมะเฟืองและมะดันรวมอีก1แกลลอน

ขอความกรุณาคุณลุงหมอ แนะนำด้วยนะคะ Smile ขอบพระคุณค่ะ Smile
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 17, 2012 10:20 pm

Very Happy Laughing Smile ลำบากนักก็ จับ รวมกันเลย น้ำหมัก คือ น้ำหมักครับ หลายๆอย่างก็ดี หลายๆสรรพคุณ กรองสัก 1 ถึง 2 รอบ นะครับ Wink ซื้อถุงเท้ามาตัดปลายเท้าออก ซักให้สอาด ชุบเลย แล้ว สรวมตรงที่มันบวม นะครับ ถ้างดเค็ม งด สัตว์ปีกได้ ยุบ แน่นอน และ ยุบ สวยได้รูปไปทุกๆส่วนด้วยคับ น้ำหมัก น้ำหยดมหาบำบัติ ก็ทาน ขาแขนบวมก็ ผ้าชุบสรวม เช้าเย็น? ดีทั้งภายนอก ภายใน คุมอาหารงดใขมัน และหวานให้ได้เด็ดขาด? แค่นี้ 3 เดือนมีคน อิจฉาละจ้า cheers santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Wed Jul 18, 2012 8:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    พรกมล
    พรกมล

ตั้งหัวข้อ  พรกมล Tue Jul 17, 2012 11:34 pm

สวัสดีรอบดึกค่ะคุณลุงหมอ...

ดิฉันนั่งเฝ้ารอคำตอบจากคุณลุง ตั้งแต่เย็นจนเน็ตค้างตั้งแต่3ทุ่มอ่ะค่ะ นี่พอลองเข้าเน็ตใหม่ติดเลยรีบเข้ามาอ่านอ่ะค่ะ

ดิฉันจะลองทำตามที่บอกอ่ะค่ะ "กรองสัก 1 ถึง 2 รอบ นะครับ"หมายถึงเอาผ้าขาวบางมากรองใช่ไหมคะ หรือใช้กระชอนร่อนแป้ง สำหรับทำขนมเค๊กดีคะเนียะ Question

เมื่อสักครู่ที่เน็ตค้าง ดิฉันได้โทรคุยกะเพื่อน เพื่อนดิฉันสนใจ อยากจะร่วมทำบุญกะคุณลุงหมอด้วยอ่ะค่ะ

ปกติเพื่อนดิฉันคนนี้เค้าเคยแข็งแรงนะคะ แต่ตั้งแต่ปลายเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา เค้าป่วยกระเสาะกระแสะอ่ะค่ะ เริ่มจากเป็นหวัดก่อน ไอ แล้วก็ตอนนี้เค้าบอกว่าหวัดน่ะหายแล้วแต่

มันไม่สบายเนื้อตัว มีอาการปวดเมื่อยตามแขนตามไหล่ ไปรพ.หมอให้เจาะเลือด ผลคือ เป็นไวรัสตับชนิดนึงค่ะ นี่เห็นบอกว่าหมอให้ไปเจาะใหม่อาทิตย์หน้าน่ะค่ะ Evil or Very Mad

ดิฉันขอความกรุณาคุณลุงหมอ ช่วยจัดให้เพื่อนดิฉันอีกชุดได้มั้ยคะ พรุ่งนี้ดิฉันจะให้ลูกชายไปโอนเงินทำบุญให้กะคุณลุงนะคะ

กรุณาส่งไปตามที่อยู่นี้เลยนะคะ

คุณอุษา ภันธ์วิศวาส เลขที่1 ถ.ลาดพล้าว110แยก2 เขตวังทองหลาง แขวงพลับพลา กทม.10310

กราบขอบพระคุณคุณลุงหมอมากๆเลยค่ะ คุณลุงดูแลสุขภาพด้วยนะคะ ขอให้คุณลุงมีสุขภาพที่แข็งแรง คิดอยากได้อะไรก็ให้สมความปราถนานะคะ flower

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 2:57 pm