ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ

hokpok04
    สมาชิกทั่วไป

ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ Empty ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Mon Aug 06, 2012 2:06 pm

หนูอายุ 33 ปี ป่วยเป็นภาวะสมองขาดเลือดยังหาสาเหตุไม่เจอ ทำให้เป็นอัมพฤกษ์ครึ่งซีกด้านซ้าย
    มา7เดือน อยากขอนำหยดจากลุงหมอมาทานคะ ตอนนี้กำลังจะเริ่มหมักแล้วคะ กำลังเตรียมอุปกรณ์อยู่ จะออก
    ไปซื่อเอง ก็ไปไม่ได้เลยต้องรบกวนคนอื่น แฟนหนูก็ทำงานยุ่ง Crying or Very sadไม่มีเวลาไปซื้อให้ แต่ตอนนี้ได้ถัง
    มาแล้วคงจะได้หมักในเร็ววันนี้ Razz Razz  Razz

กราบขอบพระคุณลุงหมอนะคะ หวังว่าลุงหมอคงเมตตา

แก้ไขล่าสุดโดย hokpok04 เมื่อ Sat Feb 08, 2014 1:27 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ Empty Re: ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 5:23 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:หนูอายุ 33 ปี ป่วยเป็นภาวะสมองขาดเลือดยังหาสาเหตุไม่เจอ ทำให้เป็นอัมพฤกษ์ครึ่งซีกด้านซ้าย
    มา7เดือน อยากขอนำหยดจากลุงหมอมาทานคะ ตอนนี้กำลังจะเริ่มหมักแล้วคะ กำลังเตรียมอุปกรณ์อยู่ จะออก
    ไปซื่อเอง ก็ไปไม่ได้เลยต้องรบกวนคนอื่น แฟนหนูก็ทำงานยุ่ง Crying or Very sad ไม่มีเวลาไปซื้อให้ แต่ตอนนี้ได้ถัง
    มาแล้วคงจะได้หมักในเร็ววันนี้ Razz Razz Razz
    ที่อยู่จัดส่งคะ
    ฤดีวรรณ วีโรทัย
    731 ม.13 ต.แม่สาย
    อ.แม่สาย จ.เชียงราย
    57130

กราบขอบพระคุณลุงหมอนะคะ หวังว่าลุงหมอคงเมตตา

Rolling Eyes Very Happy Smile ได้ครับ จะจัดให้ครับ ดูๆแล้ว น่าจะ ใขมันอุดตัน ในเส้นเลือด เสี้ยงสมอง อุดตันทางซ้าย เป็นทางขวา ตันขวา ป่วยซ้าย? นะครับ ต้อง วัดดวงละครับ ถ้า เซลสมอง ไม่เสียหาย จนเกินไป เพราะ ขาดเลือด หล่อเลี้ยง? ใครเกิดอ่การแบบนี้ ถ้าเริ่มเป้น ใน 7 วันแรกๆรู้ตัว ให้ ต้มน้ำ ตะใคร้ กินต่างน้ำ

sunny 1. การดูแลอาหารสำคัญ นะครับ งดเค็มทุกๆชนิด งดใขมันตัวต้นเหตุ? ทาน เปรี้ยว - เผ็ดได้ นะครับ งดเค็ม มัน หวาน? ต้มจืดตำลึงกิน ประจำนะครับ เส้นเลือด จะได้ยืดหยุ่นได้ดี ไม่มีการเส้นเลือดในสมองแตก
    farao 2. อาบน้ำอุ่นๆได้ จะดีนะครับ ?
    Idea 3. หาตะใตร้หอม หรือ ถ้าไม่มี เอาตะใคร้แกงก็ยังดีครับ ต้มน้ำดื่มประจำ จืดก็ ทิ้งไปแล้ว หามา ต้มกินใหม่? ครั้งละ 1 กำมือ ก็พอละครับ หั่น หรือ ทุบ เสียก่อนนะครับ ถึงค่อยต้ม น้ำมากไม่เป็นไร มีกระติกต้มต้มน้ำชงกาแฟได้ จะดี ร้อน เขาจะตัดเอง ตัวยาสมุนไพร จะได้ไม่ลอยไปกะ ไอน้ำที่เดือด? farao
    I love you 4. น้ำเย็น งดดื่มเลย ดื่มแต่น้ำอุ่น หรือ น้ำชา อ่อนๆจ้า
    Rolling Eyes 5. หาต้นทิ้งถ่อน ต้มทานน้ำประจำ จะดีที่สุดครับ สรุป ต้มทิ้งถ่อน+ ใส่ตะใคร้+ตำลึง ทานต่างน้ำ

sunny farao cheers ทำ ตั้งแต่วันนี้เป้นต้นไปเลย นะครับมีอะไรก็ใส่ไปก่อน แล้วจะส่งน้ำหมักไปให้ครับ santa
    hokpok04

ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ Empty Re: ขอแบ่งปันน้ำหยดคะ

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Mon Aug 06, 2012 6:37 pm

ขอบคุณคุณลุงหมอมากนะคะ หนูจะปฏิบัติตามคำแนะนำที่ลุงหมอให้มาคะ คุณลุงหมอช่วยบอกวิธีใช้น้ำหยดให้ด้วยนะคะ มีเรื่องรบกวนถามหน่อยคะ ถ้าหนูจะหมักสับปะรดกับตะไค้รในถังเดียวกันได้มั้ยคะ พอดีที่บ้านมีกอตะไคร้อยู่แต่ไม่รู้ว่าคือตะไคร้อะไรสับปะรดหั่นใส่ทั้งเปลือกแล้วก้านกะใบมันใส่ได้มั้ยคะ แล้วถ้าค่อยๆเติมผลไม้ชนิดอื่นที่พอหาได้ลงไปอย่างนี้เรียกพลอยเพชรรึป่าวคะ ต้องเติมข้าวกล้องด้วยใช่มั้ยคะถ้าเป็นข้าวหอมมันปูแทนได้มั้ยคะ ลืมบอกหนูหมักถัง 20ลิตรคะ

ท้ายนี้ขอขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งนะคะที่กรุณาหนู ส่วนเงินที่จะโอนไปร่วมทำบุญถ้าหนูสามารถไหว้วานใคร Razz
    ได้วันไหนหนูจะส่งข่าวมาอีกทีนะ albino
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 7:32 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:ขอบคุณคุณลุงหมอมากนะคะ หนูจะปฏิบัติตามคำแนะนำที่ลุงหมอให้มาคะ คุณลุงหมอช่วยบอกวิธีใช้น้ำหยดให้ด้วยนะคะ มีเรื่องรบกวนถามหน่อยคะ ถ้าหนูจะหมักสับปะรดกับตะไค้รในถังเดียวกันได้มั้ยคะ พอดีที่บ้านมีกอตะไคร้อยู่แต่ไม่รู้ว่าคือตะไคร้อะไรสับปะรดหั่นใส่ทั้งเปลือกแล้วก้านกะใบมันใส่ได้มั้ยคะ แล้วถ้าค่อยๆเติมผลไม้ชนิดอื่นที่พอหาได้ลงไปอย่างนี้เรียกพลอยเพชรรึป่าวคะ ต้องเติมข้าวกล้องด้วยใช่มั้ยคะถ้าเป็นข้าวหอมมันปูแทนได้มั้ยคะ ลืมบอกหนูหมักถัง 20ลิตรคะ

ท้ายนี้ขอขอบคุณคุณลุงหมออีกครั้งนะคะที่กรุณาหนู ส่วนเงินที่จะโอนไปร่วมทำบุญถ้าหนูสามารถไหว้วานใคร Razz
    ได้วันไหนหนูจะส่งข่าวมาอีกทีนะ albino

Very Happy Laughing Rolling Eyes ถังหมัก ทุกๆถัง ควรใส่ สัปปะรส ทั้งเนื้อ และเปลือก นะครับ? เขาช่วยเร่งน้ำหมักให้เรา ?

Shocked ถ้าหนูจะหมักสับปะรดกับตะไค้รในถังเดียวกันได้มั้ยคะ ? farao ลุยใส่ไปเลยจ้า

Basketball พอดีที่บ้านมีกอตะไคร้อยู่แต่ไม่รู้ว่าคือตะไคร้อะไรสับปะรดหั่นใส่ทั้งเปลือกแล้วก้านกะใบมันใส่ได้มั้ยค่ะ? farao ใช้ได้ทั้งหมด ทั้ง ตะใคร้ แดง ขาว ได้ทั้งสิ้นจ้า ใช้แกง ไม่แกง ได้ทั้งนั้น Smile จะ บำรุงกระดูก ข้าวแดง ข้าวกล้อง ข้าวมันปู โอเค ทั้งนั้น นะครับ? อย่าติดมาก เขา ตระกูลเดียวกัน หาไม่ได้จริงๆ ข้าวปลาย ข้าวท่อน ที่ให้หมูกิน ก็ ยังใช้ได้เลยจ้า วิตามิน อยู่ที่ปลายข้าว ที่หักละจ้า ของดีละครับ ไม่ใช่ที่ เมล็ดข้าว นะครับ? santa ลุงหมอ
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Mon Aug 06, 2012 8:44 pm

ขอบคุณมากคะ cheers ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดพรุ่งนี้ทุกอย่างได้นอนแช่น้ำตาลแน่ๆคะ Razz sunny
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 10:11 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากคะ cheers ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดพรุ่งนี้ทุกอย่างได้นอนแช่น้ำตาลแน่ๆคะ Razz sunny

Shocked Very Happy Smile ลุยไปเลยจ้า เข้าไปดู กระทู้สมุนไพรไกล้ตัว นำมาหมัก นะครับ จะได้ไม่ต้องลงทุนมาก? พลอยเพชรลุงหมอ มันก็ มีกลิ่น เลือดอันเกิดจาก ใส้กระดูกเลย กลิ่นแรง คล้ายๆมีกลิ่นปลาร้าปนอยู่ แลย จะ เอาไปทำปุ๋ยแทน หมักมาแต่ปี 52 สรรพคุณสุดยอด sunny เคยเอามาแช่ตัวผิวดีจริงๆ santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Tue Aug 07, 2012 4:11 pm

วัยรุ่นใจร้อน Twisted Evil Twisted Evil
    เมื่อคืนแฟนกลับมา 5ทุ่มซื้อน้ำตาลทรายแดงมาฝากเลยจัดการสับสับปะรด ลงถังซะเลย เด่วรอเด็กน้อยกลับจากโรงเรียนจะชวนไปตัดตะไคร้มาอยู่เป็นเพื่อนสับปะรดคะ วันนี้เปิดถังมาคนดู ฟองเต็มเลย ปกติใช่มั้ยคะลุงหมอ bom
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 6:12 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:วัยรุ่นใจร้อน Twisted Evil Twisted Evil
    เมื่อคืนแฟนกลับมา 5ทุ่มซื้อน้ำตาลทรายแดงมาฝากเลยจัดการสับสับปะรด ลงถังซะเลย เด่วรอเด็กน้อยกลับจากโรงเรียนจะชวนไปตัดตะไคร้มาอยู่เป็นเพื่อนสับปะรดคะ วันนี้เปิดถังมาคนดู ฟองเต็มเลย ปกติใช่มั้ยคะลุงหมอ bom

Shocked Rolling Eyes Very Happy เอ็มไซน์ เขาพร้อมลุยละครับ แบบนั้น? สัปปะรสนะ ยิ่งได้ฉ่ำๆ ยิ่งดี cheers เขา ตัวช่วย เร่งพลัง เอ็มไซน์ เลยละ? เก็นๆเองจ้า ถึงให้ เฉลี่ย แบ่งใส่ทุกๆถัง ตะใคร้ต้มกินมั่งนะ cheers santa ลุงหมอ
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Tue Aug 07, 2012 7:09 pm

ในที่สุดตะไคร้ก้อลงไปอยู่เป็นเพื่อนสับปะรดเรียบร้อย อ้อ!!!ลืมบอกลุงหมอเลยคะว่ามีข้าวมันปูอยู่ด้วย 2 ถ้วยน้อยไปมั้ยคะ เด่วพรุ่งนี้อาจมีลูกพลับตามลงมาอีก

เดี๋ยวถ้ามีความคืบหน้าอะไรจะมารายงานอีกนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 8:46 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:ในที่สุดตะไคร้ก้อลงไปอยู่เป็นเพื่อนสับปะรดเรียบร้อย อ้อ!!!ลืมบอกลุงหมอเลยคะว่ามีข้าวมันปูอยู่ด้วย 2 ถ้วยน้อยไปมั้ยคะ เด่วพรุ่งนี้อาจมีลูกพลับตามลงมาอีก

เดี๋ยวถ้ามีความคืบหน้าอะไรจะมารายงานอีกนะคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ถ้าถัง 20 ลิตร ก็ กำลังพอดี ละจ้า บำรุง กระดูก ตะใคร้ ละลายใขมัน ลูกพลับ ตานอนุมูลอืสระ คงความเป้นหนุ่ม สาว บำรุงผิว ตับ ไต สัปปะรส ละลายนิ่ว เสริม แคลเซี่ยม กระดูก งด สัตว์ปีก ไปตลอดชีวิต เลยนะครับ ตะใคร้ จะ เข้าไปละลาย ใขมันอุดตัน ใน เส้นเลือด ที่เสี้ยงสมอง เซลประสาท ทานต่อเนื่อง พอได้มหาบำบัติ ไปเสริม น้ำหมักไปทำความสะอาดสารพิษใน ร่างกาย เส้นเลือดสะอาด? bounce ใขมันอุดตัน ก็ ค่อยๆละลายออก เส้นเลือด ยืดหยุ่น ได้ดี ก็ ต้อง ต้นตำลึง มาต้ม มาหมัก เสริม เข้าไป เส้นเลือด ปรอดโปร่ง ได้แค่ใหน ? เซลสมอง ด้านซ้าย ส่วนควบคุมประสาท การเคลื่อนใหว ร่างกายด้านขวา ถ้า ไม่เสียหายจนหมดสภาพ เสียก่อน ก็ น่าจะ... ได้เห็นผล ละครับ ช้าไว อย่าใจร้อน องค์ประกอบ คือ บุญกรรม ละครับ สวดมนต์ อิติปีโส 108 ประจำ แผ่เมตตาด้วย นะครับ cheers santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Tue Aug 07, 2012 9:18 pm

รับแซ่บคะลุงหมอ lol!
    ข้าวสุกก้นหม้อก็ใส่ได้ใช่มั้ยคะ เสียดายอ่ะคะ clown
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 9:24 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:รับแซ่บคะลุงหมอ lol!
    ข้าวสุกก้นหม้อก็ใส่ได้ใช่มั้ยคะ เสียดายอ่ะคะ clown

Very Happy Laughing Smile ข้าวสุกได้จ้า อย่าให้มี ใขมัน น้ำแกง ปนลงไป ละกันจ้า อันตราย สุดๆ santa ลุงหมอ
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Wed Aug 08, 2012 12:57 pm

หนูโอนเงินร่วมทำบุญไปแล้วนะคะ ที่ ธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน ตอน10.55น.คะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 08, 2012 1:37 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:หนูโอนเงินร่วมทำบุญไปแล้วนะคะ ที่ ธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน ตอน10.55น.คะ

Very Happy Smile Wink สาธุ ๆ ๆ รับทราพจ้า ขอให้หายป่วย โดยเร็วไวจ้า cheers santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Wed Aug 08, 2012 6:18 pm

ลุงหมอขาาาา.....
    ได้รับน้ำหยดและน้ำหมักผลไม้เรียบร้อยแล้วคะ ขอบคุณลุงหมอมากนะคะ เดี๋ยวจะเริ่มทานเลย....
    ตื่นเต้น....ตื่นเต้น.... cheers cheers cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 08, 2012 6:58 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:ลุงหมอขาาาา.....
    ได้รับน้ำหยดและน้ำหมักผลไม้เรียบร้อยแล้วคะ ขอบคุณลุงหมอมากนะคะ เดี๋ยวจะเริ่มทานเลย....
    ตื่นเต้น....ตื่นเต้น.... cheers cheers cheers

Very Happy Smile Wink ดีใจด้วยครับ ถึงปลายทาง ซะที? ค่อยๆ ใช้จากน้อย ไปหามาก นะครับ แต่ให้ต่อเนื่องจ้า santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Wed Aug 08, 2012 8:10 pm

รับทราบค่า.... Very Happy Razz Very Happy Razz
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 09, 2012 12:45 am

hokpok04 พิมพ์ว่า:รับทราบค่า.... Very Happy Razz Very Happy Razz

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy cheers cheers cheers cherry santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Thu Aug 09, 2012 8:34 am

รายงานความคืบหน้าจ้า....
    หลังจากได้รับน้ำหยดและน้ำหมักมาแล้วหนูก้อจัดการผสมน้ำหมักกับน้ำ1ลิตรไว้ดื่มแทนน้ำเปล่า หลังอาหารเย็นก้อดื่มน้ำหยดโดยใช้ 2 หยดกับน้ำ 1 แก้วตามที่ลุงหมอบอกคะ ก่อนนอนก็ทานน้ำหยดอีกแก้ว ช่วงเวลาเย็นจนเข้านอนก็ทานน้ำหมักตลอด
    พอนอนรู้สึกเจ็บหน้าอกเล็กน้อยและรู้สึกเจ็บคอนิดๆ พอเช้ามาตื่น 6 โมงปกติแต่รู้สึกสดชื่นไม่งัวเงียตื่นมาก้อทานน้ำหมักไปอีก1 แก้วหลังจากนั้นสักครึ่งชั่วโมงก้อถ่าย ขอโทษนะคะคือถ่ายออกมาเยอะมากแล้วก็รู้สึกโล่งท้องเลย ก่อนหน้านี้ปกติอาทิตย์นึงถ่าย 2 ครั้งเอง แล้วก้อน้อยมาก ถ้าไม่กินยาระบายช่วย
    เดี๋ยวถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานลุงหมอนะคะ flower flower flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 09, 2012 12:00 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:รายงานความคืบหน้าจ้า....
    หลังจากได้รับน้ำหยดและน้ำหมักมาแล้วหนูก้อจัดการผสมน้ำหมักกับน้ำ1ลิตรไว้ดื่มแทนน้ำเปล่า หลังอาหารเย็นก้อดื่มน้ำหยดโดยใช้ 2 หยดกับน้ำ 1 แก้วตามที่ลุงหมอบอกคะ ก่อนนอนก็ทานน้ำหยดอีกแก้ว ช่วงเวลาเย็นจนเข้านอนก็ทานน้ำหมักตลอด
    พอนอนรู้สึกเจ็บหน้าอกเล็กน้อยและรู้สึกเจ็บคอนิดๆ พอเช้ามาตื่น 6 โมงปกติแต่รู้สึกสดชื่นไม่งัวเงียตื่นมาก้อทานน้ำหมักไปอีก1 แก้วหลังจากนั้นสักครึ่งชั่วโมงก้อถ่าย ขอโทษนะคะคือถ่ายออกมาเยอะมากแล้วก็รู้สึกโล่งท้องเลย ก่อนหน้านี้ปกติอาทิตย์นึงถ่าย 2 ครั้งเอง แล้วก้อน้อยมาก ถ้าไม่กินยาระบายช่วย
    เดี๋ยวถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานลุงหมอนะคะ flower flower flower

Very Happy Laughing Rolling Eyes แสดงว่า เขาเริ่ม ทำงาน กวาด ขยะ ของเสีย สารพิษ? ในลำใส้ออกมา ละครับ จะ ถ่าย บ่อยๆใน 3 วันแรก แต่ จะไม่เพลีย ? ไม่เหมือน ท้องเสีย นะครับ ? ทานไปเรื่อยๆ ถ้าคนไม่ถ่า จึงต้องเพิ่มขนาด ปริมาณการผสม น้ำหมัก นะครับ 7 วันก็ สบายตัวละ เกิน 10 วันไป จะ รู้ตัวว่า แข็งแรง? cheers santa ลุงหมอ
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Fri Aug 10, 2012 9:06 am

รายงารความคืบหน้าคะ
    วันนี้ก้อยังถ่ายอยู่คะ โล่งสบายเลยคะลุงหมอ ลืมบอกว่ามือขวานิ้วนางมีอาการนิ้วล็อคอยู่คะ เมื่อเช้าตื่นขึ้นมามี อาการปวดที่นิ้วนางและรู้สึกว่านิ้วบวมๆด้วยคะ แต่ตอนนี้ปกติแล้วคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 10, 2012 12:18 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:รายงารความคืบหน้าคะ
    วันนี้ก้อยังถ่ายอยู่คะ โล่งสบายเลยคะลุงหมอ ลืมบอกว่ามือขวานิ้วนางมีอาการนิ้วล็อคอยู่คะ เมื่อเช้าตื่นขึ้นมามี อาการปวดที่นิ้วนางและรู้สึกว่านิ้วบวมๆด้วยคะ แต่ตอนนี้ปกติแล้วคะ

Very Happy Rolling Eyes Wink อีก 10 ถึง 15 วัน รู้ผลเองครับ คุม อาหาร และ ผสมน้ำทาน ให้ต่อเนื่อง นะครับ รู้เองจ้า santa
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Sun Aug 19, 2012 8:54 pm

มาแว้วจ้า ที่หายไปเพราะลูกชายคนเล็กไม่สบายเป็นมือเท้าปากจ้าเลยไปนอนรพ.มา 4วัน กลัวพี่สาวจะติดเลยเอาน้ำหยดของลุงหมอให้ลูกสาวคนโตกินครั้งละ2หยดเต่อน้ำ1แก้ว เช้า เย็น ก่อนนอน ปรากฏว่าไม่ติดมือเท้าปากจากไอ้ตัวเล็กจ้า สวดยอดจิงๆเลยคะลุงหมอ ส่วนผลเลือดหนูออกมาแล้วปรากฏว่าปกติดี สรุปคือไม่ทราบสาเหตุว่าทำไมสมองถึงขาดเลือดหมอบอกว่าจะมีอยู่ 10%ที่หาสาเหตุไม่เจอจ้า สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นหาหมอดูมั่งแล้วละมั้งคะลุงหมอ 5555ตอนนี้หนูก็ยังทานน้ำหยดกับน้ำหมักที่ลุงหมอส่งมาให้อย่างสม่ำเสมอนะคะ ช่วงนี้ไม่ค่อยถ่ายอีกแล้วคะ แต่ก็รู้สึกหลับสบายมากกกก...ไม่เพลีย สดชื่น สดใส เดี๋ยวมีความคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 19, 2012 10:44 pm

hokpok04 พิมพ์ว่า:มาแว้วจ้า ที่หายไปเพราะลูกชายคนเล็กไม่สบายเป็นมือเท้าปากจ้าเลยไปนอนรพ.มา 4วัน กลัวพี่สาวจะติดเลยเอาน้ำหยดของลุงหมอให้ลูกสาวคนโตกินครั้งละ2หยดเต่อน้ำ1แก้ว เช้า เย็น ก่อนนอน ปรากฏว่าไม่ติดมือเท้าปากจากไอ้ตัวเล็กจ้า สวดยอดจิงๆเลยคะลุงหมอ ส่วนผลเลือดหนูออกมาแล้วปรากฏว่าปกติดี สรุปคือไม่ทราบสาเหตุว่าทำไมสมองถึงขาดเลือดหมอบอกว่าจะมีอยู่ 10%ที่หาสาเหตุไม่เจอจ้า สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นหาหมอดูมั่งแล้วละมั้งคะลุงหมอ 5555 ตอนนี้หนูก็ยังทานน้ำหยดกับน้ำหมัก ที่ลุงหมอส่งมาให้อย่างสม่ำเสมอนะคะ ช่วงนี้ไม่ค่อยถ่ายอีกแล้วคะ แต่ก็รู้สึกหลับสบายมากกกก...ไม่เพลีย สดชื่น สดใส เดี๋ยวมีความคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

Evil or Very Mad Shocked Sad ลูกชายคนเล็กไม่สบายเป็นมือเท้าปากจ้าเลยไปนอนรพ.มา 4วัน ? Very Happy Laughing cheers โรคมือเท้า ปาก? จะมีใข้ ไม่ลดเกิดจากเชื้อไวรัส ที่แพร่กระจาย? เมื่อรู้ว่าเด็กเป็น ใข้ไม่ลด ให้เอาน้ำหมักผลไม้รวม เช็ดตัวเด็ก ใข้จะ ลงเอง และ ผสม 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว หยดมหาบำบัติ สัก 2 หยด ลงไปด้วย ให้ทาน ให้หมดแก้ว 3 ถึง 4 เวลาก่อนนอน ไม่เกิน 3 วันหาย? ใข้หวัดนก แรงกว่านี้ เด็กๆที่พ่อแม่มีน้ำหมัก ยัง แย่งชีวิตเด็ก กลับคืนมาได้ cheers Very Happy แค่มือ เท้า ปาก ไม่กลัวละครับ ผสม จางๆให้เด็กทาน ช่วง มีเชื้อโรค ระบาด ก็ สบายตัว ละครับ
    farao ไม่ค่อยถ่ายอีกละ? แต่ น่าจะถ่าย ปกติ มากขึ้น ปวดก็ไปสุขาเลย ของเสีย สารพิษ เราเอาเททิ้งออก หมดแล้ว เหลือแต่ ของใหม่

sunny Rolling Eyes สรุปคือไม่ทราบสาเหตุว่าทำไมสมองถึงขาดเลือดหมอบอกว่าจะมีอยู่ 10%ที่หาสาเหตุไม่เจอจ้า? Rolling Eyes Shocked Wink ก็อย่าไปสนใจหมอแกเลย ละครับ เมื่อไม่รู้ต้นเหตุของโรค แล้วคุณหมอจะ ดับเหตุที่เกิดโรคได้หรือไม่? Smile ให้เดา ประมาณว่า อาจจะ อย่างนั้น อย่างนี้? เป็นหนูลองยาให้หมอดีปะ? ไม่ตาย ก็ หายเองนิ Rolling Eyes ไปทาน แกงขี้เหล็ก แครอท อาหารบำรุงโลหิต อาหารบำรุงเลือด

โลหิตหรือเลือดมีความสำคัญต่อร่างกาย โดยมีไขกระดูกเป็นตัวผลิตเลือด เพื่อให้เลือดช่วยนำออกซิเจนไปใช้ในการเผาผลาญพลังงานและลำเลียงสารอาหารไปหล่อเลี้ยงเซลล์ต่าง ๆ ในร่างกาย
    การทำงานของเลือดนั้น เป็นไปได้ที่จะทำงานผิดปกติและด้อยประสิทธิภาพ หากขาดสารอาหารที่จำเป็นต่อการผลิตเลือด หรือการเป็นโรคบางชนิด ทำให้เลือดถูกผลิตมากจนเกินไปหรือน้อยเกินไป เพื่อป้องกันการเกิดปัญหาเกี่ยวกับเลือด ควรกินสารอาหารที่มีประโยชน์ต่อการผลิตเลือดเพื่อลดความเสี่ยงต่อภาวะโลหิตจาง
    โภชนาการและการบำบัดแบบธรรมชาติ
    - กินอาหารให้หลากหลายและสมดุลกันทั้ง 5 หมู่ ครบทั้ง 3 มื้อเพื่อให้ร่างกายได้รับสารอาหารครบถ้วน
    - กรดไขมันที่ดีจากน้ำมันปลา เช่น ปลาซาร์ดีน ปลาทูน่า ปลาเทราต์ ปลาแซลมอน อุดมด้วยโอเมก้า -3 ช่วยให้โลหิตไหลเวียนดี และลดระดับคอเลสเตอรอลในเลือด
    - หอย หอยนางรม เห็ด ถั่ว ผลไม้ เป็นแหล่งอาหารที่อุดมด้วยทองแดง ซึ่งมีประโยชน์เช่นเดียวกับธาตุเหล็ก คือช่วยผลิตเม็ดเลือดแดง
    - วิตามินบี 12 ช่วยในการผลิตและแบ่งเซลล์เม็ดเลือด แหล่งอาหารที่พบได้แก่ ผลิตภัณฑ์นม ไข่ ปลา และเนื้อสัตว์
    - สารอาหารที่มีกรดโฟลิก ได้แก่ ผักโขม หน่อไม้ฝรั่ง ถั่วแดง อะโวคาโด ฟักทอง แคนตาลูป ไข่แดง ช่วยให้ไขกระดูกผลิตเม็ดเลือดแดง ป้องกันภาวะโลหิตจาง
    - ธาตุเหล็กช่วยป้องกันภาวะโลหิตจาง สำหรับผู้หญิงที่มีประจำเดือนมามากผิดปกติควรกินตับสัตว์ เนื้อหมู ไข่แดง ถั่ว หอยนางรม หน่อไม้ฝรั่ง ข้าวโอ๊ต ก็ลองๆดู แต่ น้ำหมักห้ามทิ้ง 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้วทานประจำ แทนวิตามิน และ ละลายใขมันในเส้นเลือดได้เลย เส้นเลือดในสมองจะได้ โปรง่ ไม่ขาดเลือดจ้า และยืดหยุ่นตัว ได้ดี เหมือนโปง่ ไม่เปราะแตกง่ายครับ สมองจะได้ไม่ขาดเลือดครับ ใช้ มหาบำบัติ 1 หยด น้ำ 1 ลิตร ผสมให้เด็กทาน บ้างนะครับ บำรุงสมอง เขาจะได้เรียน เก่งๆ? sunny santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Mon Aug 20, 2012 11:27 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    hokpok04

ตั้งหัวข้อ  hokpok04 Mon Aug 20, 2012 9:17 am

flower รับทราบคะลุงหมอ ขอบคุณมากค่า Very Happy

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 3:13 pm