ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ถามคุณลุงหมอครับ

ณัฐภัทร
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ถามคุณลุงหมอครับ Empty ถามคุณลุงหมอครับ

ตั้งหัวข้อ  ณัฐภัทร Thu Aug 18, 2011 6:17 pm

[b]ผมณัฐภัทรครับ มีคนเขาบอกมาว่ามังคุดห้ามผสมน้ำผึ้งกินไ ม่ทราบว่าเป็นอย่างที่เขาว่ากันหรือไม่ ที่สอบถามเช่นนี้เพราะน้องสาวผมเขาได้น้ำหมักมังคุดมาจากเพื่อนเขา น้ำมังคุดนี้เขาหมักมา 1 ปีกว่าแล้วเพื่อนเขาแบ่งมาให้ทานแต่น้องสาวก็เอามาผสมกับน้ำผึง แต่ก็มีคนเขาทักท้วงมาว่าทานไม่ได้ จึงเรียมมาถามคุณลุงหมอว่า จะทานได้หรือไม่และมีผลอะไรบ้าง
    ขอบคุณครับ คุณลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ถามคุณลุงหมอครับ Empty Re: ถามคุณลุงหมอครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 18, 2011 8:16 pm

ณัฐภัทร พิมพ์ว่า:[b]ผมณัฐภัทรครับ มีคนเขาบอกมาว่ามังคุดห้ามผสมน้ำผึ้งกินไ ม่ทราบว่าเป็นอย่างที่เขาว่ากันหรือไม่ ที่สอบถามเช่นนี้เพราะน้องสาวผมเขาได้น้ำหมักมังคุดมาจากเพื่อนเขา น้ำมังคุดนี้เขาหมักมา 1 ปีกว่าแล้วเพื่อนเขาแบ่งมาให้ทานแต่น้องสาวก็เอามาผสมกับน้ำผึง แต่ก็มีคนเขาทักท้วงมาว่าทานไม่ได้ จึงเรียมมาถามคุณลุงหมอว่า จะทานได้หรือไม่และมีผลอะไรบ้าง
    ขอบคุณครับ คุณลุงหมอ

Very Happy Laughing Smile ไม่มีปัญหาครับ ใช้น้ำหมัก มังคุด 1 ชอน น้ำผึ้ง 1 ช้อน น้ำสะอาด 1 แก้ว ไม่ก็ ผสมในน้ำผลไม้ ทานก็ได้จ้า santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 9:04 am