ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ

kulatida
    สมาชิกทั่วไป

อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ Empty อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ

ตั้งหัวข้อ  kulatida Sun Oct 07, 2012 9:12 pm

สวัสดีคะขอรบกวรนิสนึงนะคะ

พอดีกำลัง รอความหวัง หรือลุ้นๆๆเรื่องเเฟนอยู่คะจะให้ลุงหมอทำนายให้หน่อยนะคะ

เเฟนหนูชื่อ นายบัลลังก์ ดีสวน (ไม่ทราบเวลาเกิดทำไงดีคะ อาจารดูจากชื่อเเทนได้มั้ย)

เกิดวันอังคาร วันที่ 26เมษายน พศ.2537 คะ

คือลุงหมอรู้ไช่มั้ยคะว่า ดวงเค้ากำลังเเย่คือตอนนี้เค้ากำลังดำเนินเรื่องอยู่กับศาลคะคือเเฟนหนูถูกจับเรื่อง ถูกล่อซื้อปืน

คือเเบบถูกหักหลักประมาณนี้คะ เเต่เเฟนหนูเค้า รอลงอาญาอยู่ เเต่อยากทราบจริงๆเลย ว่า ดวงเค้าจะมีผู้ใหญ่ศาลเมตตา

ให้เค้าปล่อยตัวเลยได้มั้ยคะ เพราะว่า 1คือ ไม่เคยมีคดีประวัติมาก่อน 2 คดีนี้ก็ไม่ได้ใหญ่โตเค้ายังเยาวชนอยุ่ตอนนี้อยุ่มา

4เดือนเเล้วนะคะ เเล้วคือที่หนูลุ้นที่สุดคือตอนนี้คะ วันที่ 15ตุลาคมนี้เป็นวันตัดสินเเฟนเเล้ว เค้าบอกว่าถ้าเรื่องไม่มีอะไรเค้าก็

ปล่อยเลยไม่กักขังไว้เเล้ว ให้ลุงหมอทำนายทีคะว่า จะได้ปล่อยตัวมั้ยศาลมีความช่วยเหลือบ้างเปล่า เพราะประวัติเค้าไม่เคยมีคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ Empty Re: อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 07, 2012 11:29 pm

kulatida พิมพ์ว่า: สวัสดีคะขอรบกวรนิสนึงนะคะ

พอดีกำลัง รอความหวัง หรือลุ้นๆๆเรื่องเเฟนอยู่คะจะให้ลุงหมอทำนายให้หน่อยนะคะ

เเฟนหนูชื่อ นายบัลลังก์ ดีสวน (ไม่ทราบเวลาเกิดทำไงดีคะ อาจารดูจากชื่อเเทนได้มั้ย)

เกิดวันอังคาร วันที่ 26เมษายน พศ.2537 คะ

คือลุงหมอรู้ไช่มั้ยคะว่า ดวงเค้ากำลังเเย่คือตอนนี้เค้ากำลังดำเนินเรื่องอยู่กับศาลคะคือเเฟนหนูถูกจับเรื่อง ถูกล่อซื้อปืน

คือเเบบถูกหักหลักประมาณนี้คะ เเต่เเฟนหนูเค้า รอลงอาญาอยู่ เเต่อยากทราบจริงๆเลย ว่า ดวงเค้าจะมีผู้ใหญ่ศาลเมตตา

ให้เค้าปล่อยตัวเลยได้มั้ยคะ เพราะว่า 1คือ ไม่เคยมีคดีประวัติมาก่อน 2 คดีนี้ก็ไม่ได้ใหญ่โตเค้ายังเยาวชนอยุ่ตอนนี้อยุ่มา

4เดือนเเล้วนะคะ เเล้วคือที่หนูลุ้นที่สุดคือตอนนี้คะ วันที่ 15ตุลาคมนี้เป็นวันตัดสินเเฟนเเล้ว เค้าบอกว่าถ้าเรื่องไม่มีอะไรเค้าก็

ปล่อยเลยไม่กักขังไว้เเล้ว ให้ลุงหมอทำนายทีคะว่า จะได้ปล่อยตัวมั้ยศาลมีความช่วยเหลือบ้างเปล่า เพราะประวัติเค้าไม่เคยมีคะ

Shocked Rolling Eyes Wink คนวันอังคาร แรม 1 ค่ำ เดือน 9 ปี จอ farao sunny ถ้ารอลงอาญา ก็ทำไมต้อง รอตัดสินอีก? ไม่มีเวลาเกิด? เท่าที่ดู เดือดร้อนเพราะเพื่อนของเขา? หักหลังเอง ? ดูตามดวงแล้ว ปีนี้จะมีเรื่อง เขาจะต้อง เสียเงิน? ไม่เช่นนั้น อาจป่วย - มีอุบัตติเหตุ อาจถึงชีวิตร ?

farao geek affraid แบบนี้ ถ้ามีคดีความ ก็ เท่ากับ เสียใช้กรรม เสดาะเคราะห์ ละครับ การตัดสิน ถ้าเป็นเดือนหน้า อาจจะรอด เดือนนี้ 50 / 50 นะครับ แล้วแต่บุญเขาละครับ แต่ผมว่า ดีกว่า ป่วย หรือ ตายระครับ? เขาก็ มีผู้ใหญ่เมตตาอยู่นี่นา บุญเก่าพอได้ ลุ้น สวดมนต์ช่วย เสริมบารมีให้เขาละกันนิ? ขอให้รอดออกมาละกันครับ cheers santa ลุงหมอ
    kulatida

อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ Empty ตอบคะ

ตั้งหัวข้อ  kulatida Mon Oct 08, 2012 12:23 am

อันนี้หนูก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ เห็นเค้าพูดกันมางี้เเต่ที่เเน่ๆชัวๆๆ คือวันที่ 15 ตัดสินเเล้ว

ถ้าไม่มีอะไรมากมาย ก็ปล่อยตัวตั้งเเต่ นี้เลยคะ หนูทุกคืนก็สวดมนต์ ไหว้พระให้เค้าทุกคืน

ขอขมาพระรัตนตรัย อะคะ ก็จะเเผ่เมตตาอโหสิกรรมให้ เเล้วมีวิธีที่จะ ทำให้กรรมที่ชายคนนี้ สร้างขึ้นมา

ทำให้ผ่อนเบาลงได้มั้ยคะ หรือต้องพาเค้าไป ถวายสังฆทาน ทำบุญ บ่อยครั้ง คือเอาง่ายๆเเล้วกันคะ

เเฟนหนูเค้าก็ไม่มีครอบครัวที่อบอุ่นพ่อเเม่เสีย เลยอยุ่กับป้า น้า เเล้วก็ช่วยเหลือตัวเองมาตลอด

เค้าไม่เคยจะเข้าวัดทำบุญอะไรเลย ปีนึง ทำเเค่ ครั้ง 2ครั้งเอง ทุกปีหน่ะ เเบบว่าไม่ชอบทำบุญประมารนี้อะคะ

ถ้าเเฟนหนูออกมา หนูจะจัดเปลี่ยน เริ่มต้นให้ใหม่ คือเค้าก็ยุ่งกับพวกอบายมุข พวกยาหลุมหลง

ไม่รู้จะทำไงดีคะอาจาร

(หนูควรเชื่อคำพูดของชายคนนี้ได้มั้ย เเฟนหนูเค้าติดคุกมาเค้าก็ทรมานเข็ดเเต่เค้าบอกว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับ ยาเสพติดอะไรอีก จะหางานทำๆดีๆ หนูควรเชื่อผู้ชายคนนี้ดีมั้ยคะ เเล้วเค้าจะตั้งใจพิสูจจริงๆหรือเปล่า )
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ Empty Re: อยากให้ลุงหมอทำนาย ให้ทีนะคะจะได้หายข้องใจ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 08, 2012 9:37 am

kulatida พิมพ์ว่า:อันนี้หนูก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ เห็นเค้าพูดกันมางี้เเต่ที่เเน่ๆชัวๆๆ คือวันที่ 15 ตัดสินเเล้ว

ถ้าไม่มีอะไรมากมาย ก็ปล่อยตัวตั้งเเต่ นี้เลยคะ หนูทุกคืนก็สวดมนต์ ไหว้พระให้เค้าทุกคืน

ขอขมาพระรัตนตรัย อะคะ ก็จะเเผ่เมตตาอโหสิกรรมให้ เเล้วมีวิธีที่จะ ทำให้กรรมที่ชายคนนี้ สร้างขึ้นมา

ทำให้ผ่อนเบาลงได้มั้ยคะ หรือต้องพาเค้าไป ถวายสังฆทาน ทำบุญ บ่อยครั้ง คือเอาง่ายๆเเล้วกันคะ

เเฟนหนูเค้าก็ไม่มีครอบครัวที่อบอุ่นพ่อเเม่เสีย เลยอยุ่กับป้า น้า เเล้วก็ช่วยเหลือตัวเองมาตลอด

เค้าไม่เคยจะเข้าวัดทำบุญอะไรเลย ปีนึง ทำเเค่ ครั้ง 2ครั้งเอง ทุกปีหน่ะ เเบบว่าไม่ชอบทำบุญประมารนี้อะคะ

ถ้าเเฟนหนูออกมา หนูจะจัดเปลี่ยน เริ่มต้นให้ใหม่ คือเค้าก็ยุ่งกับพวกอบายมุข พวกยาหลุมหลง

ไม่รู้จะทำไงดีคะอาจาร

(หนูควรเชื่อคำพูดของชายคนนี้ได้มั้ย เเฟนหนูเค้าติดคุกมาเค้าก็ทรมานเข็ดเเต่เค้าบอกว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับ ยาเสพติดอะไรอีก จะหางานทำๆดีๆ หนูควรเชื่อผู้ชายคนนี้ดีมั้ยคะ เเล้วเค้าจะตั้งใจพิสูจจริงๆหรือเปล่า )

Shocked Rolling Eyes Wink หนูควรเชื่อคำพูดของชายคนนี้ได้มั้ย? tongue ไม่น่าเชื่อ พวกนี้ไม่มีก็ หยุดได้ cheers แต่ ถ้ามีโอกาศ เขาก็ จะทำสิ่งที่ชอบอีก affraid ดวงนี้ เลิกได้ยาก Evil or Very Mad อณาคต ดวงพ่อค้า เลยละ Shocked และเคยทำแล้ว? ขอโทษนะ ถามตรงก็ ตอบตรง? ตามที่เห็น? อย่าพึ่งเชื่อผม?

Very Happy Laughing Mad อณาคต ไม่ตรง เป็นสิ่งที่ ไม่แน่นอน ?ผมไม่เคยเชื่อคำพูดใคร? น้อยคนที่จะเอา ชนะตนเองได้? พระพุทธเจ้าตรัสว่า " อเสวนา จะ พาลานัง " ไม่คบคนพาล ที่ยุ่งเกียว อบายมุข ไร้ศีลธรรม " เขามุ่งสูทางฉิบหาย " จะพบแต่ ความเดือดร้อน ตลอดเวลา affraid จนกว่า จะเห็นทุกข์ โทษ เกรงกลัว จึงจะหยุดได้ ? ปล่อยให้เขาไป ตามกรรมดีกว่า นะครับ อาจดีขึ้นได้ ถ้า หมาเลิกกินอุจาระ? farao geek เราเอง ยังมีทางข้างหน้า อีก ยาวไกล มีสิ่งดีๆ รอให้ทำอีกมากมายครับ ชีวิต พึ่งจะเริ่มต้นเอง? จะทำอะไร ก็ได้ ถ้า สิ่งนั้น ไม่เดือดร้อน ตามมา ภายหลัง? cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    kulatida

ตั้งหัวข้อ  kulatida Mon Oct 08, 2012 3:02 pm

ถ้าหนูเลิกยุ่งหรือตัดขาดกับเค้าได้ก็ดีสิลุงหมอ แต่ทำเท่าไหร่ก็ทำไม่ได้ เเฟนหนูก็อาจจะจริงอย่าที่ลุงหมอพูดไว้

สภาพเเวดล้อม ที่เค้าอยู่ ก็มีเเต่พวก ไม่ดี มันอาจจะหลงไปได้ ตอนนี้เค้าอายุ 18 เเล้ว พึ่งจะมาติดคุกเรื่องล่อซื้อปืน

เเหละคะ หนูก็ไม่รู้ว่า ต่อไปเค้า จะ เป็นยังไง ลุงหมอพอรู้บ้างมั้ยว่า อายุเมื่อไหร่เค้าถึงจะมีงานทำดีๆเป็นหลักเป็นเเหล่ง

เเต่หนูเชื่อว่า ผู้ชายทุกคน ถ้าโตเป็นผู้ใหญ่จริงๆเเล้ว ความคิดต้องเปลี่ยนบ้างเเหล่ะ ขนาดพ่อหนู วัยรุ่นเเบบนี้ก็เป็นเหมือนกัน

เเฟนหนูจะมีผู้ใหญ่มา อุปถัมบ้างมั้ยชักชวนไปทำงานดีๆมีงานเป็นหลักเป็นเเหล่ง อ้ะคะ ????

อีกเรื่องนึงก็คือ อยากตัดใจกับชายคนนี้ได้เเต่ทำไม่ได้ ไม่รู้ว่าจะทำยังไง ลุงหมอ

หนูเกิด 31 ตุลาคม 2538 วันอังคาร เวลาเกิด ประมาณ 9โมง ถึง 10โมง สายๆ

แฟนหนูก็เกิดวันอังคาร เหมือนกัน เเต่ ปีจอ ครบกันเเล้วมันก็ผูกพันมากนะลุงหมอ

เหมือนหนูเคยผูกพันธ์มาก่อนอะ เเล้วครอบครัวเเฟนหนูกับหนู ก็เลย รู้จักกัน ทั้งบ้านเเล้วเปิดทางให้เเล้ว เเต่ส่วนหนูต้องเรียน

เเต่ถึงหนูจะคิดมากเรื่องเเฟนเเต่การเรียนหนูก็ไม่ต่ำนะลุงหมอ คือความจำหนูก็ดี เอาตัวรอดได้ ยังโชคดี

เเต่หนูเป็นคนที่คิด มากไง มันคงเป็นกรรม หนูเเหล่ะมั้ง ครอบครัวหนูเค้าก็จะให้เเฟนหนูเค้า พิสูจว่าผู้ชายคนนี้

จะรักหนูจริงมั้ยทำงานดีๆมีเงินเลี้ยงหนูได้มั้ย <<< หนูไม่รู้ว่าผู้ชายคนนี้จะเป็นที่พึ่งของหนูได้มั้ย เเค่นี้หนูก็คิดมากเเทนเเล้ว

ว่าเมื่อไหร่จะหางานดีๆทำเป็นหลักเป็นเเหล่งอายุเท่าไหร่ อันนี้มันอุปสรรคเพียงเเค่เริ่มต้น เเต่ไม่รู้วันข้างหน้า

คงต้อง เเย่เเน่เลย ไม่รู้ว่าจะพึ่งเค้าได้ป่าว

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 5:08 am