ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ปัญหา...ส้นเท้าแตก

่jira
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ปัญหา...ส้นเท้าแตก  Empty ปัญหา...ส้นเท้าแตก

ตั้งหัวข้อ  ่jira Fri Mar 01, 2013 1:23 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ. จิ.เชื่อมั่นว่าคุณลุงหมอสบายดีและมีสุขภาพแข็งแรง จิ.ขอรบกวนถาม
    1. จิ.มีปัญหาเรื่อง..ส้นเท้าแตกมาก รักษามาหลายวิธี ก็ไม่หาย เป็นๆหายๆ เป็นมานานตั้งแต่วัยรุ่นเลยค่ะ ไม่เคยเดินเท้าเปล่า หรือลุยดินขี้โคน เป็นได้อย่างไรไม่ทราบ เป็นคนเดี๋ยวด้วยค่ะในครอบครัว
    2. ขอย้อนถามเรื่อง..วุ้นน้ำหมัก คุณลุงหมอบอก เวลานำมาทาน ใช้ประมาณ ปลายนิ้วก้อย นำมาปั่นในโถปั่น ถ้าข้นเกินไป ให้เติมน้ำหมักไปเท่าตัว ......- แล้วนำมาทานได้ทันทีเลยหรือค่ะ ไม่เป็นอันตรายต่อกระเพาะร่างกายหรือค่ะ เพราะมันคงจะออกรสเปรี้ยว เดานะค่ะ ไม่ต้องนำมาผสมน้ำดื่ม..เหมือนน้ำหมักที่ต้องผสมน้ำ1แก้ว ก่อนดื่ม...จิ.ขอความแน่ใจนะค่ะ ก่อนที่จะนำ วุ้นน้ำหมักมาทานค่ะ ขอให้คุณลุงช่วยอธิบายอีกครั้งค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปัญหา...ส้นเท้าแตก  Empty Re: ปัญหา...ส้นเท้าแตก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Mar 02, 2013 1:19 am

่jira พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ. จิ.เชื่อมั่นว่าคุณลุงหมอสบายดีและมีสุขภาพแข็งแรง จิ.ขอรบกวนถาม
    1. จิ.มีปัญหาเรื่อง..ส้นเท้าแตกมาก รักษามาหลายวิธี ก็ไม่หาย เป็นๆหายๆ เป็นมานานตั้งแต่วัยรุ่นเลยค่ะ ไม่เคยเดินเท้าเปล่า หรือลุยดินขี้โคน เป็นได้อย่างไรไม่ทราบ เป็นคนเดี๋ยวด้วยค่ะในครอบครัว
    2. ขอย้อนถามเรื่อง..วุ้นน้ำหมัก คุณลุงหมอบอก เวลานำมาทาน ใช้ประมาณ ปลายนิ้วก้อย นำมาปั่นในโถปั่น ถ้าข้นเกินไป ให้เติมน้ำหมักไปเท่าตัว ......- แล้วนำมาทานได้ทันทีเลยหรือค่ะ ไม่เป็นอันตรายต่อกระเพาะร่างกายหรือค่ะ เพราะมันคงจะออกรสเปรี้ยว เดานะค่ะ ไม่ต้องนำมาผสมน้ำดื่ม..เหมือนน้ำหมักที่ต้องผสมน้ำ1แก้ว ก่อนดื่ม...จิ.ขอความแน่ใจนะค่ะ ก่อนที่จะนำ วุ้นน้ำหมักมาทานค่ะ ขอให้คุณลุงช่วยอธิบายอีกครั้งค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink 1. จิ.มีปัญหาเรื่อง..ส้นเท้าแตกมาก รักษามาหลายวิธี ก็ไม่หาย?
    farao cheers ง่ายๆครับ ทาน้ำหมักผลไม้รวมประจำ 3 เวลา 7 วันได้ผล sunny น้ำหมักผลไม้รวม อยุข้ามปี ทานประจำ จะช่วยได้ครับ ถ้าเข้มข้น แบบของลุงหมอก็ 1 ช้อนคาว น้ำดื่ม 1 ลิตร ทานทั้งวัน หมด ผสมใหม่? ทั้งดื่ม ละทา หรือ ใสแช่ ในรองเท้าบู๊ท ที่เป็นยาง ได้ครับ คั้งละ 10-20 นาที วันละ 2 - 3 รอบได้ยิ่งดีครับ ทำลายเชื้อรา น้ำกัดเท้า เล็บขบ ได้สบายมากๆ affraid ลองๆดู นะครับผม cheers santa

2. ขอย้อนถามเรื่อง..วุ้นน้ำหมัก คุณลุงหมอบอก เวลานำมาทาน ใช้ประมาณ ปลายนิ้วก้อย นำมาปั่นในโถปั่น ถ้าข้นเกินไป ให้เติมน้ำหมักไปเท่าตัว ......- แล้วนำมาทานได้ทันทีเลยหรือค่ะ?
    farao sunny ดีละครับที่ถามมา ใช้ผสมน้ำ 1 แก้ว ก่อน ถึงดื่มครับ หรือ ทานจิบแล้วตามด้วย น้ำ 1 แก้วครับ เขตหนาว ทานได้ถึง 1 ช้อยคาวละครับ ประมาณ 1หัวแม่มือ? จะไม่ค่อยหนาวครับ cheers santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 12:18 pm