ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ

benjees
    สมาชิกทั่วไป

ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ Empty ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  benjees Mon Mar 11, 2013 5:54 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

หนูได้รับน้ำหมักผลไม้รวม+กวาวเครือขาวจำนวน 2 ขวดและน้ำหยดพุทธมหาบำบัดจำนวน 2 ขวดเรียบร้อยแล้วค่ะ งดเค็ม มัน คาว หนูต้องงดเนื้อสัตว์ด้วยใช่ไหมค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
    เบญจวรรณ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ Empty Re: ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Mar 11, 2013 9:11 pm

benjees พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

หนูได้รับน้ำหมักผลไม้รวม+กวาวเครือขาวจำนวน 2 ขวดและน้ำหยดพุทธมหาบำบัดจำนวน 2 ขวดเรียบร้อยแล้วค่ะ งดเค็ม มัน คาว หนูต้องงดเนื้อสัตว์ด้วยใช่ไหมค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
    เบญจวรรณ

Smile Very Happy Laughing ดีใจด้วยครับ cheers คาว...? หมายถึง เครื่องในสัตว์ ทุกๆ ชนิด นะครับ เป็นที่สะสม สารพิษจ้า

farao เนื้อสัตว์ก็ทานได้ ถ้าไม่คาวนัก แบบเนื้อวัว กระบือ มันคาวจัดไป ไก่สัตว์ปีกก็ กรดยูลิคมาก จะ ทำให้ปวดตามข้อ เข่า ทานปลามีเกรดละกัน ง่ายดีครับ แต่ ใขมันให้ตัดทิ้งไป ให้หมามันกิน แทนเราไปก่อนนิ

Rolling Eyes Wink วันนี้ มีรายงานผล การใช้ กับผู้ป่วย HIV มาละครับ จากทางใต้ อาการผู้ป่วย ดี แข็งแรงขึ้น เป็นลำดับ การ ตอบสนองต่อเอ็มไซน์ ปรับสภาพ ร่างกาย ได้ไวดีมากๆ ขอน้ำหมัก และร่วมทำบุญ มา จะจัดส่งให้พรุ่งนี้ ครับผม ลงใต้ 1 ราย ไป สกลนคร อีก 1 farao santa
    benjees

ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ Empty Re: ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  benjees Wed Mar 13, 2013 11:53 am

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ จะทดลองกับตัวเองและรายงานผลเป็นระยะค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Mar 13, 2013 3:40 pm

benjees พิมพ์ว่า:อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ จะทดลองกับตัวเองและรายงานผลเป็นระยะค่ะ

Very Happy Laughing Smile ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ cheers farao santa
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Thu Mar 14, 2013 2:04 pm

สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

หลังจากทานน้ำหมักและน้ำหยดที่ได้ตามคำแนะนำ ใน 2 วันแรก ไม่มีอาการอะไรเปลี่ยนแปลง นอกจากถ่ายบ่อยวันละ 2-3 ครั้ง หลังอาหาร ไม่ใช่อาการท้องเสีย (ปกติถ่ายตอนเช้าทุกวัน 1-2 ครั้ง)
    หลังจากเริ่มทานได้วันที่ 3 ไม่ถ่ายในตอนเช้า เหมือนท้องผูก ท้องโตและแข็ง วันที่ 4 ก็มีอาการแบบเดิม เป็นเพราะอะไรค่ะ ต้องปรับปริมาณหรือไม่ค่ะ (ทานน้ำหมักผลไม้ 2 ช้อนกาแฟต่อน้ำ 2 ลิตรทั้งวัน และน้ำหยด 1-2 หยดหลังอาหาร) รบกวนลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ (อาการที่แจ้งไว้ มีก้อนกลมในท้องข้างขวาค่อนมาทางแถวสะดือ กดแล้วแข็ง กลิ้งได้เคลื่อนมาอยู่ตรงกลางบ้าง ข้างซ้ายบ้าง แต่สุดท้ายก็กลับมาอยู่ทางขวาตามปกติ)

เบญจวรรณ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Mar 14, 2013 5:31 pm

benjees พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

หลังจากทานน้ำหมักและน้ำหยดที่ได้ตามคำแนะนำ ใน 2 วันแรก ไม่มีอาการอะไรเปลี่ยนแปลง นอกจากถ่ายบ่อยวันละ 2-3 ครั้ง หลังอาหาร ไม่ใช่อาการท้องเสีย (ปกติถ่ายตอนเช้าทุกวัน 1-2 ครั้ง)
    หลังจากเริ่มทานได้วันที่ 3 ไม่ถ่ายในตอนเช้า เหมือนท้องผูก ท้องโตและแข็ง วันที่ 4 ก็มีอาการแบบเดิม เป็นเพราะอะไรค่ะ ต้องปรับปริมาณหรือไม่ค่ะ (ทานน้ำหมักผลไม้ 2 ช้อนกาแฟต่อน้ำ 2 ลิตรทั้งวัน และน้ำหยด 1-2 หยดหลังอาหาร) รบกวนลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ (อาการที่แจ้งไว้ มีก้อนกลมในท้องข้างขวาค่อนมาทางแถวสะดือ กดแล้วแข็ง กลิ้งได้เคลื่อนมาอยู่ตรงกลางบ้าง ข้างซ้ายบ้าง แต่สุดท้ายก็กลับมาอยู่ทางขวาตามปกติ)

เบญจวรรณ

Very Happy Laughing Rolling Eyes อาการถ่าย ใน ช่วงแรกๆ จะมีประมาณ 5 วันนะครับ + หรือ - 2 วัน แล้วจะหายไปเอง เป็นการ ปรับ สภาพ ร่างกาย และ ขับสารพิษ ในช่วงแรกๆละครับ สังเกตุ ถ่าย ก็ ไม่อ่อนเพลีย แบบ ท้องเสีย? นะครับ geek สัก 10 วันไปจะ รู้สึก ร่างกายแข็งแรงขึ้น อาการป่วย ในร่างกาย จึงจะ เริ่มบรรเทาละครับ งดเค็ม มัน คาวไว้ให้ได้จ้า ผสมน้ำ ทานระดับเดิมดีละครับ น้อยๆ แต่ ต่อเนื่องจ้า jocolor santa ลุงหมอ
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Mon Mar 18, 2013 10:11 am

หลังจากที่เขียนถามไป หนูยังคงมีอาการถ่ายยาก อุจจาระแข็ง มีลมเต็มท้อง
    แต่ทานข้าวได้มากกว่าปกติ น้ำหนักขึ้นอีกแล้ว จากเดิมก็อ้วนอยู่แล้วค่ะ
    นอนไม่ค่อยหลับ แต่ก็ไม่เพลียค่ะ

ลุงหมอค่ะ ถ้าทานให้น้ำหนักลด ทานอย่างไรค่ะ
    กวาวเครือขาว ทำให้หน้าอกโตรึป่าวค่ะ ของเดิมก็เยอะอยู่แล้ว

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Mar 18, 2013 7:28 pm

benjees พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

หลังจากที่เขียนถามไป หนูยังคงมีอาการถ่ายยาก อุจจาระแข็ง มีลมเต็มท้อง
    แต่ทานข้าวได้มากกว่าปกติ น้ำหนักขึ้นอีกแล้ว จากเดิมก็อ้วนอยู่แล้วค่ะ
    นอนไม่ค่อยหลับ แต่ก็ไม่เพลียค่ะ

ลุงหมอค่ะ ถ้าทานให้น้ำหนักลด ทานอย่างไรค่ะ
    กวาวเครือขาว ทำให้หน้าอกโตรึป่าวค่ะ ของเดิมก็เยอะอยู่แล้ว

Rolling Eyes Wink Very Happy ลด น.น. ผสมทาน หลังอาหารนะครับ ครั้งละ 1 ช้อนชา และก่อนนอนจ้าทานต่อเนื่องได้ทั้งวัน ไปก่อนสักพัก จะมีผลเองจ้า คนตัวโต ก็ ผสมแก้วใหญ่หน่อยก็ได้นะครับ ผสมมหาบำบัติ ด้วยนะครับ ครั้งละ 2 หยด อกไม่โตละครับ ผมผสมให้ไปน้อยๆ จ้า sunny farao ที บางคนมีน้อย อยากมีมาก? geek เอาใจยากวุ้ย? ถ้าท้องอืด มีลม ทานจิบ แล้วน้ำตามนิดหน่อยได้ครับ Rolling Eyes Wink santa
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Tue Mar 19, 2013 10:27 am

ขอบพระคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Mar 21, 2013 12:21 am

benjees พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณค่ะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes cheers cherry ยินดีจ้า farao sunny geek jocolor santa
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Thu Mar 28, 2013 4:01 pm

รายงานผลการใช้น้ำหยดค่ะ ไม่ค่อยเหนื่อยง่ายเหมือนเมื่อก่อนค่ะ บางครั้งเพลียๆ หาแก้วไม่ได้ ก็หยดใส่ปากเลยค่ะ

ถ้าหนูต้องการหมักน้ำหยด คุณลุงหมอมีวุ้นให้ไปขยายต่อไหมค่ะ และต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Mar 28, 2013 4:08 pm

รายงานผลการใช้น้ำหยดค่ะ ไม่ค่อยเหนื่อยง่ายเหมือนเมื่อก่อนค่ะ บางครั้งเพลียๆ หาแก้วไม่ได้ ก็หยดใส่ปากเลยค่ะ

ถ้าหนูต้องการหมักน้ำหยด คุณลุงหมอมีวุ้นให้ไปขยายต่อไหมค่ะ และต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy หยดใส่ปากแล้ว ต้องน้ำตามด้วย นะครับ cheers วุ้นพอมีใช้ แต่จะให้ดี หมักสูตร มหาบำบัติ ดีกว่าครับ ใส่หัวเชื้อ 2 ปีก็ มีใช้เอง ละจ้า cheers ค่อยๆหามารวมนะครับ santa ลุงหมอ
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Wed Apr 03, 2013 10:15 am

รบกวนถามคุณลุงหมอ หากมีสมุนไพรบดเป็นผงแล้วจะใช้รวมลงไปกับน้ำหมักได้ไหมค่ะ เสียดายไม่อยากทิ้ง

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 04, 2013 4:36 pm

รบกวนถามคุณลุงหมอ หากมีสมุนไพรบดเป็นผงแล้วจะใช้รวมลงไปกับน้ำหมักได้ไหมค่ะ เสียดายไม่อยากทิ้ง

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy ได้ครับ ไม่มีปัญหา ควรแช่ไว้สักครู่ก่อนก็ได้ แล้วจึงใช้ทานจ้า cheers ลุงหมอก็ พึ่งจะกลับจากบางใหญ่ นนท์บุรี พึ่งมาถึงก็ รีบๆตอบกระทู้พวกเรา เกรงจะ รอนาน farao santa ลุงหมอ
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Fri Apr 05, 2013 2:55 pm

หนูก็จดจ่อกับคำตอบเช่นกัน ขอบพระคุณมากเลยค่ะ

แต่หนูหมายความว่า หากนำสมุนไพรที่บดผงมาหมักตามสูตร 1/3/5 เหมือนอย่างสมุนไพรเป็นชิ้นๆ ลูกๆ หรือมาหมักรวมกับผลไม้ที่หมักอยู่แล้ว จะได้ไหมค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 05, 2013 3:24 pm

หนูก็จดจ่อกับคำตอบเช่นกัน ขอบพระคุณมากเลยค่ะ

แต่หนูหมายความว่า หากนำสมุนไพรที่บดผงมาหมักตามสูตร 1/3/5 เหมือนอย่างสมุนไพรเป็นชิ้นๆ ลูกๆ หรือมาหมักรวมกับผลไม้ที่หมักอยู่แล้ว จะได้ไหมค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy ถ้าใช้สมุนไพร บดผง นำมาหมักสูตร 1 * 3 * 5 ไม่ได้นะครับ bom ให้ใช้สูตร น้ำตาล 1 * สมุนไพรผง 1 * น้ำ 5 จ้า เหตุเพราะ สมุนไพรชนิดผง จะ ขยายตัว เมื่อ ดูดน้ำเข้าไปอิ่มตัวแล้ว ขยายตัว เป็น 3-5 เท่านะครับ ลองๆดู แล้วจะรู้เองจ้า cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:08 am