ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด

benjees
    สมาชิกทั่วไป

ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด Empty ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด

ตั้งหัวข้อ  benjees Thu Apr 04, 2013 2:46 pm

สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

รบกวนถามคุณลุงหมอเรื่องผลเลือดค่ะ

ผลไตรกลีเซอไรด์และคลอเรสเตอรอลรวมลดลงอยู่ในเกณฑ์ แต่ HDL ก็ลดต่ำลงมากด้วยค่ะ
    จำนวนเม็ดเลือดขาวก็ลดลงมากเป็นพันเลยค่ะ พอดีเกณฑ์ขั้นต่ำ
    ความเข้มข้นเลือดและจำนวนเม็ดเลือดแดงก็ลดลงเกือบต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ
    แต่น้ำหนักเพิ่มขึ้นเป็นอ้วนระดับ 1 แล้วค่ะ

ควรทำอย่างไรดีค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด Empty Re: ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 04, 2013 6:02 pm

benjees พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

รบกวนถามคุณลุงหมอเรื่องผลเลือดค่ะ

ผลไตรกลีเซอไรด์และคลอเรสเตอรอลรวมลดลงอยู่ในเกณฑ์ แต่ HDL ก็ลดต่ำลงมากด้วยค่ะ
    จำนวนเม็ดเลือดขาวก็ลดลงมากเป็นพันเลยค่ะ พอดีเกณฑ์ขั้นต่ำ
    ความเข้มข้นเลือดและจำนวนเม็ดเลือดแดงก็ลดลงเกือบต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ
    แต่น้ำหนักเพิ่มขึ้นเป็นอ้วนระดับ 1 แล้วค่ะ

ควรทำอย่างไรดีค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy ควบคุมอาหาร ไว้นะครับ งดเค็ม มัน ทานน้ำผลไม้ ที่ปลอกเปลือก(ป้องกันสารพิษ) คั้นน้ำ ประจำ นะครับ เอ็มไซน เขากำลังทำงาน ปรับสภาพ ปรับความสมดุลย์ ให้ร่างกาย น้ำหมักลดลงก่อน ใช้ไม่เกิน 1 ช้อนชา น้ำ 1.5 ลิตร sunny น้ำหยด มหาบำบัติ 16 ปี + ผสมทาน ต่อเนื่อง 3 หยด น้ำ 1 แก้ว อย่าให้ขาด นะครับ ให้ทาน ทั้งวันจ้า แทนน้ำเลยครับ cheers :santa: ลุงหมอ
    benjees

ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด Empty Re: ปรึกษาผลเลือด บำรุงเลือด

ตั้งหัวข้อ  benjees Fri Apr 05, 2013 3:23 pm

ขอบพระคุณค่ะคุณลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Apr 08, 2013 4:07 pm

benjees พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณค่ะคุณลุงหมอ

Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy Smile cheers farao cherry sunny santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Apr 21, 2013 4:09 pm

Very Happy Laughing Smile ผลไม้ บำรุงเลือด และกระดูก? ลองๆนำมาเสริมดู นะครับ

Wink น้ำแตงโม คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินเอ ช่วยบำรุงสายตา และวิตามินซี ช่วย ป้องกันโรคเลือดออกตามไรฟัน
    คุณค่าทางยาช่วยขับปัสสาวะ ปากเป็นแผล แก้ร้อนใน แก้ กระหายน้ำ

sunny เชอรี่ คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินซีสูงมาก ช่วยป้องกันโรคเลือดออก ตามไรฟัน
    คุณค่าทางยาช่วยป้องกันโรคโลหิตจาง

farao น้ำฝรั่ง คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินซีสูง ช่วยป้องกันโรคเลือดออกตามไรฟัน และมีสารเบต้า-คาโรทีน ช่วยลดสารพิษในร่างกาย ทั้งยังป้องกันไม่ให้ไขมันจับที่ผนังหลอดเลือด ซึ่งเป็นสาเหตุของโรคหลอดเลือดแข็งตัว

คุณค่าทางยาช่วยลดระดับไขมันในเลือด ซึ่งเหมาะสำหรับผู้ป่วย เส้นเลือดอุดตัน

rendeer น้ำมะขาม คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินเอ ช่วยบำรุงสายตา และมีแคลเซียมช่วย บำรงกระดูก รวมทั้งแก้กระหายน้ำ

คุณค่าทางยาช่วยขับเสมหะ แก้ไอ เป็นยาระบายท้อง ช่วยการ ขับถ่ายได้ดี ลดอาการโลหิตจาง ป้องกันโรคเลือดออกตามไรฟัน

cherry น้ำมะเฟือง คุณค่าทางอาหาร น้ำมะเฟืองมีสีเหลืองอ่อนๆ มีกลิ่นหอม ประกอบ ด้วยคุณค่าของวิตามินเอ วิตามินซี ฟอสฟอรัส และแคลเซียมเล็กน้อย
    คุณค่าทางยาเป็นยาขับเสมหะ ป้องกันโรคโลหิตจาง ขับปัสสาวะ รวมทั้งป้องกันเลือดออกตามไรฟัน

albino albino น้ำมะม่วง คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินเอและวิตามินซีสูง ช่วยบำรุงสายตา ป้องกัน โรคเลือดออกตามไรฟันและยังมีฟอสฟอรัส แคลเซียม และเหล็กเล็กน้อย
    คุณค่าทางยาเป็นยาระบายอ่อน ๆ

geek สัปปะรส คุณค่าทางอาหาร มีแคลเซียม และฟอสฟอรัสมากช่วยบำรุงกระดูก และฟันรองลงมามีวิตามินซีช่วยป้องกันโรคเลือด ออกตามไรฟัน
    คุณค่าทางยาช่วยย่อยอาหาร ลดอาการแน่นท้อง ลดอาการ อักเสบ บวม ซ่อมแซมเนื้อเยื่อที่สึกหรอ ช่วยขับ เสมหะ

jocolor น้ำส้มคั้น คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินเอมาก ช่วยบำรุงสายตา นอกจากนี้ยังมี แคลเซียม ฟอสฟอรัส และวิตามินซี ช่วยบำรุง กระดูก และ ฟัน
    คุณค่าทางยาป้องกันโรคโลหิตจาง ป้องกันโรคเลือดออกตาม ไรฟัน

queen น้ำกระเจี้ยบแดง คุณค่าทางอาหารให้วิตามินเอสูงมาก ซึ่งช่วยบำรุงสายตารอง ลงมามีแคลเซียม ช่วยบำรุงกระดูกและฟัน
    คุณค่าทางยาช่วยขับปัสสาวะ ลดความดันโลหิต เป็นยาระบาย อ่อนๆ และช่วยแก้อาการกระหายน้ำ

king น้ำขิง คุณค่าทางอาหาร พรั่งพร้อมด้วยสารอาหารที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย เช่น มีแคลเซียม ช่วยบำรุงกระดูกและฟัน และยัง มีสารเบต้า-แคโรทีนอีกด้วยซึ่งช่วยต้านโรคมะเร็ง
    คุณค่าทางยาแก้ท้องอืดท้องเฟ้อ ขับลม และขับเสมหะ แก้อาการ คลื่นไส้ อาเจียน เมารถเมาเรือ ช่วยเจริญอาหาร กินข้าวได้นอกจากนั้นยังลดการจับตัวของลิ่มเลือด ช่วยย่อยอาหารโดยเพิ่มการหลั่งน้ำดีและน้ำย่อย ต่าง ๆ ต้านการเกิดแผลในกระเพาะอาหาร

study น้ำตระใคร้ คุณค่าทางอาหาร มีวิตามินเอ ช่วยบำรุงสายตา นอกจากนี้ยัง แคลเซียมและฟอสฟอรัส ช่วยบำรุงกระดูกและฟัน ช่วย เพิ่มกลิ่นหอมให้กับอาหาร
    คุณค่าทางยาแก้ท้องอืด ท้องเฟ้อ จุกเสียด ขับ ปัสสาวะ ขับเหงื่อได้ดีช่วยลดพิษของสารแปลก ปลอมในร่างกาย รวมทั้งช่วยลดความดันโลหิต แก้ปวดประจำเดือน

flower น้ำเห็ดหลินจือ คุณค่าทางยา สารอาหารที่มีอยู่ในเห็ดหลินจือ จะเข้าไปกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันในร่างกาย ให้ ทำหน้าที่ปกติ และสามารถต้านการเจริญเติบโตของเซลล์มะเร็ง ต้านการจับตัวของ ลิ่มเลือด รวมทั้งลดน้ำตาลในเลือด ฯลฯ
    เป็นยาอายุวัฒนะมีประโยชน์ต่อร่างกายมากมายเกือบทุกระบบของร่างกาย เช่น
    - ระบบไหลเวียนของโลหิต เช่นโรคที่เกิดจากการมีโคเรสเตอรอลในเลือดสูง เส้นเลือดอุดตัน หลอดเลือดแข็งตัว ความดันโลหิตสูง น้ำตาลในเลือดสูง โรคหัวใจ และรอบเดือนไม่ปกติของสตรี
    - ระบบทางเดินอาหาร เช่น โรคกระเพาะอักเสบ ลำไส้อักเสบ ท้องผูก ทางเดินอาหารอักเสบเรื้อรัง ริดสีดวงทวาร
    - โรคมะเร็งในอวัยวะต่าง ๆ ของร่างกาย
    - โรคอื่น ๆ เช่นโรคตับอักเสบโรคไขข้ออักเสบโรคอ้วน อัมพาต อัมพฤกษ์ โรคไตอักเสบ โรคปวดหัวข้างเดียว นอนไม่หลับ และโรคเครียด santa ลุงหมอ
    benjees

ตั้งหัวข้อ  benjees Mon Apr 22, 2013 5:48 pm

สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

ทั้งหมดนี่ให้เอามาหมักเพิ่มรึป่าวค่ะ

มีข่าวดีแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ
    มีคนไข้เป็นโรคไซนัส นำน้ำหยดไปใช้ 1 อาทิตย์ จมูกของเค้าเริ่มได้กลิ่นแล้วค่ะ จากที่ไม่ได้กลิ่นมาหลายปี ขอบพระคุณลุงหมอมากนะค่ะ หนูจะทยอยหมักสูตรน้ำหยด เผื่อจะได้มีโอกาสช่วยเหลือผู้อื่นได้บ้างค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Apr 22, 2013 6:51 pm

benjees พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ คุณลุงหมอ

ทั้งหมดนี่ให้เอามาหมักเพิ่มรึป่าวค่ะ

มีข่าวดีแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ
    มีคนไข้เป็นโรคไซนัส นำน้ำหยดไปใช้ 1 อาทิตย์ จมูกของเค้าเริ่มได้กลิ่นแล้วค่ะ จากที่ไม่ได้กลิ่นมาหลายปี ขอบพระคุณลุงหมอมากนะค่ะ หนูจะทยอยหมักสูตรน้ำหยด เผื่อจะได้มีโอกาสช่วยเหลือผู้อื่นได้บ้างค่ะ

Very Happy Laughing Smile ข่าวดีๆ ขอดีใจด้วย ครับผม cheers ผลไม้บำรุงเลือด? ใช้ ทำน้ำผลไม้ คั้นน้ำดื่มได้ครับ? กากก็ นำมาหมัก ซิจ๊ะ ห้ามทิ้ง แล้วแต่จะหาได้? ถ้า มีมากๆก็ นำมาหมักละครับ ทำเป็น น้ำหมัก บำรุงเลือดไง เหมาะ สำหรับคน โลหิตจางจ้า บำรุงใข ใส้กระดูกได้ดีครับ santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:29 am