ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า Empty ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Apr 07, 2013 2:54 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes เอาบุญมาฝาก ? cheers ลุงหมอ ได้เริ่มทยอย ร่วมบุญหล่อพระขนาดเท่าตัว ที่จ.พิจิตรไปแล้ว 1 องค์ และ ร่วมเงิน ทำบุญ หล่อพระ ขนาด 4 ศอก ที่ประเทศลาว ก็ แบ่งเงินทำบุญไปบ้างละ นะครับ 5 พันบาท Embarassed ก็ไม่ได้มากนัก มีน้อย ทำตามน้อย ไว้รวบรวมได้ก็ จะ ทำเพิ่มเติมไป อีกเรื่อยๆจ้า พระที่ประเทศลาว ยังไม่ได้หล่อ นะครับ กำลัง รวบรวมจ้า สมทบทุนไป เรา ถวายความสำเร็จ ความสดวก ก็ ขอความสดวก ความสำเร็จ จงเกิดแก่พวกเรา สมาชิก ทุกๆท่าน มีชีวิตร ราบลื่น โดยเร็วเทอญ farao santa

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Wed Apr 24, 2013 3:21 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    yui_ka
    yui_ka
    สมาชิกทั่วไป

ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า Empty Re: ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ  yui_ka Thu Apr 11, 2013 3:10 am

สาธุ ๆ ๆ เจ้าค่ะ
    กราบสวัสดีวันปีใหม่ไทยล่วงหน้านะคะลุงหมอ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า Empty Re: ทะยอยร่วมบุญ สร้างพระพุทธรูป แล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 11, 2013 9:17 am

yui_ka พิมพ์ว่า:สาธุ ๆ ๆ เจ้าค่ะ
    กราบสวัสดีวันปีใหม่ไทยล่วงหน้านะคะลุงหมอ

Very Happy Laughing Smile ขอให้บุญ รักษาจ้า อย่าลืมทำบุญ อุทิศให้บรรพบุรุษ เทวดาและ เจ้ากรรมนายเวรกันนะครับ ช่วงนี้ เขาปล่อย สรรพวิญญาณ ออกมารับบุญ หากเจ้ากรรมนายเวรผ่านมาเจอ เขาจะได้ช่วย คุ้มครองละครับ? พ้นวันที่19 ไปแล้ว เขาจึงจะกลับหมด ทุกๆท่าน ห้ามประมาทกันนะ รักษาจิตใจ อดทน ให้อภัยกันครับ หลีกทุกๆที่ ที่มีปัญหาได้ จะได้รอดปรอดภัยกันละครับผม ขอให้บุญรักษา มีคโชค และความสุข ครับผม santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Fri Apr 12, 2013 4:40 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes เอาบุญมาฝาก ? cheers ลุงหมอ ได้เริ่มทยอย ร่วมบุญหล่อพระขนาดเท่าตัว ที่จ.พิจิตรไปแล้ว 1 องค์ และ ร่วมเงิน ทำบุญ หล่อพระ ขนาด 4 ศอก ที่ประเทศลาว ก็ แบ่งเงินทำบุญไปบ้างละ นะครับ 5 พันบาท Embarassed ก็ไม่ได้มากนัก มีน้อย ทำตามน้อย ไว้รวบรวมได้ก็ จะ ทำเพิ่มเติมไป อีกเรื่อยๆจ้า พระที่ประเทศลาว ยังไม่ได้หล่อ นะครับ กำลัง รวบรวมจ้า สมทบทุนไป เรา ถวายความสำเร็จ ความสดวก ก็ ขอความสดวก ความสำเร็จ จงเกิดแก่พวกเรา สมาชิก ทุกๆท่าน มีชีวิตร ราบลื่น โดยเร็วเทอญ farao santa

ขออนุโมทนาค้วยครับ

และขอให้สมาชิกทุกๆคน มีความ สุขสันต์วันสงกรานต์ นะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 13, 2013 4:38 pm

yodnoy92 พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes เอาบุญมาฝาก ? cheers ลุงหมอ ได้เริ่มทยอย ร่วมบุญหล่อพระขนาดเท่าตัว ที่จ.พิจิตรไปแล้ว 1 องค์ และ ร่วมเงิน ทำบุญ หล่อพระ ขนาด 4 ศอก ที่ประเทศลาว ก็ แบ่งเงินทำบุญไปบ้างละ นะครับ 5 พันบาท Embarassed ก็ไม่ได้มากนัก มีน้อย ทำตามน้อย ไว้รวบรวมได้ก็ จะ ทำเพิ่มเติมไป อีกเรื่อยๆจ้า พระที่ประเทศลาว ยังไม่ได้หล่อ นะครับ กำลัง รวบรวมจ้า สมทบทุนไป เรา ถวายความสำเร็จ ความสดวก ก็ ขอความสดวก ความสำเร็จ จงเกิดแก่พวกเรา สมาชิก ทุกๆท่าน มีชีวิตร ราบลื่น โดยเร็วเทอญ farao santa

ขออนุโมทนาค้วยครับ

และขอให้สมาชิกทุกๆคน มีความ สุขสันต์วันสงกรานต์ นะครับ

Very Happy Laughing Smile สาธุ ๆ ๆ cheers farao santa santa santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 9:38 pm