ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

น้ำหมักเ็ดหลินจือ

ณัฐภัทร
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักเ็ดหลินจือ Empty น้ำหมักเ็ดหลินจือ

ตั้งหัวข้อ  ณัฐภัทร Sat Apr 20, 2013 12:37 pm

[b]กราบเรื่ยนทานลุงหมอผู้้มีพระคุณยิ่ง ผม ณัฐภัทร พุกกะนะสุต เคยป่วยเป็นโรคติดเชื้อในกระแสเลือด นอนห้อง icu หลังจากออก รพ มาได้โรคแถมมาเพียบ เช่น เบาหวาน ความดัน และอีกหลายอย่างกินยาหสอทีี ร พ มา 2เดือนน้ำตาลไม่ลดความดันก็สูง เลยเข้าเว็ปคุณหมอเพื่อขอยา คุณลุงหมอส่งยาให้ 3 ขวด ผมเลิกกินยาหมอปัจจุบันกินยาลุงหมอ และกินน้ำทีหมักเอาไว้ทุกวันนี้ เข้า3ปีแล้ว ตอนนีีแข็งแรงมากกว่าก่อนป่วยเสียอีก ปัจจุบันผวอายุ 58 ปีแล้วใครๆไม่เชื่อเพระาร่างกายแข็งแรงจึงมาขอบคุณท่านอาจารย์ลุหสอสวนโพธ์อย่างสูงยิ่ง
    ตอนนี้เป็นคำถามครับท่าน คือผมหมักเห็ดหลินจือแดงมาประมาณ 1 ปี เปิดฝาดูเเห็นป็นฝ่าเหมือนสปอร์ ลอยอยู่ ส่วนน้ำก็ใส่ดีสีสวย แต่ชิมรสทำไม่เปลียวนิดเดียว อยากถามทา่นลุงหมอครับว่าใช้ได้ไหมครับ ผมอยากจะเอามากินแต่ยังไม่กล้าตัดสินใจครับ คุณลุงหมอกรุณาตอบให้ผู้ด่อยความรู้ทราบด้วยนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำหมักเ็ดหลินจือ Empty Re: น้ำหมักเ็ดหลินจือ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 20, 2013 8:00 pm

ณัฐภัทร พิมพ์ว่า:[b]กราบเรื่ยนทานลุงหมอผู้้มีพระคุณยิ่ง ผม ณัฐภัทร พุกกะนะสุต เคยป่วยเป็นโรคติดเชื้อในกระแสเลือด นอนห้อง icu หลังจากออก รพ มาได้โรคแถมมาเพียบ เช่น เบาหวาน ความดัน และอีกหลายอย่าง กินยาหมอทีี ร พ มา 2เดือน น้ำตาลไม่ลดความดันก็สูง เลยเข้าเว็ปคุณหมอ เพื่อขอยา คุณลุงหมอส่งยาให้ 3 ขวด ผมเลิกกินยาหมอปัจจุบันกินยาลุงหมอ และกินน้ำทีหมักเอาไว้? ทุกวันนี้ เข้า3ปีแล้ว ตอนนีี้ แข็งแรงมากกว่าก่อนป่วยเสียอีก ปัจจุบันผม อายุ 58 ปีแล้ว ใครๆไม่เชื่อ เพระาร่างกายแข็งแรง? จึงมาขอบคุณ ท่านอาจารย์ลุงหมอ สวนโพธ์ อย่างสูงยิ่ง

ตอนนี้เป็นคำถามครับท่าน คือผมหมักเห็ดหลินจือแดงมาประมาณ 1 ปี เปิดฝาดู เห็นป็นฝา เหมือนสปอร์ ลอยอยู่? ส่วนน้ำก็ใส่ดี สีสวย แต่ชิมรสทำไม่เปลี้ยวนิดเดียว อยากถามท่า่นลุงหมอครับ ว่าใช้ได้ไหมครับ ผมอยากจะเอามากินแต่ยังไม่กล้าตัดสินใจครับ คุณลุงหมอกรุณาตอบ ให้ผู้ด่อยความรู้ ทราบด้วยนะครับ

Rolling Eyes Wink Very Happy พระองค์ตรัสว่า ผู้มีบุญ ย่อมได้กินบุญ? Very Happy บุญพาเรามา ให้ได้เจอกัน ให้ยินดีและ ได้กิน " ผู้ไม่มีโรค เป็นลาภ อันประเสิรฐ์ " โรคภัย เบาบาง สิ้นไป แข็งแรง ดูแลตนเองได้ไม่ต้องจ่ายเงินค่ายาเดินทางหาหมอ เหลือเงิน เก็บ ก็ ถือว่า มีโชค ส่วน 1 ละครับ cheers คนป่วย 1 คน ต้องมีคนดูแล 1 คน เสียเงิน เสียงาน เสียเวลา เสียกำลังใจคนที่รัก? farao หายป่วยมาก็ ได้คน ที่ทำงานได้ คืนมา 2 คน ช่วยกัน สร้าง ความสุขให้เกิด ในครอบครัว? นี่ละครับ" เพื่อความสุข ของชาวโลก " ดีใจด้วยครับ ที่ ชีวิต กลับคืนสู่ ปกติได้ cheers

farao sunny หมักหลินจือแดง? ถ้ามี ฝ้า แบบสปอร์ ลอยหน้า Rolling Eyes ตักทิ้งไปครับ Wink ใช้กระชอน ช้อนลูกน้ำ ตักหน้าฝ้า ทิ้งดีกว่า นะครับ เพราะเขา ลอยตัว ไม่จมในน้ำหมัก ไม่สามารถล้างพิษได้ ตักทิ้งละกันครับ เชื่อผม ในน้ำนั่น ใช้ได้ครับ? นำมาผสมกับ น้ำหมักชนิดต่างๆ ในปริมาณ 1 ส่วน เท่าๆกันครับ ? อยากให้เปรี้ยวก็ ใส่น้ำหวานที่ละลายแล้วเติมลงไปครับ ได้ สัปปะรส สับละเอียดเติม ยิ่งดีครับ albino santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    ณัฐภัทร

น้ำหมักเ็ดหลินจือ Empty Re: น้ำหมักเ็ดหลินจือ

ตั้งหัวข้อ  ณัฐภัทร Sat Apr 20, 2013 8:38 pm

ขอขอบพระคุณลุงหมออีกครับครับจะปฎิบติตามท่านแนะนำครับ cheers
    ณัฐภัทร

ตั้งหัวข้อ  ณัฐภัทร Sat Apr 20, 2013 8:45 pm

[b]ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดครับใส่น้ำผึ้งลงไปได้ไหมครับหลังจากตักสปอร์ขึ้นแล้วครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 20, 2013 9:19 pm

ณัฐภัทร พิมพ์ว่า:[b]ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดครับใส่น้ำผึ้งลงไปได้ไหมครับหลังจากตักสปอร์ขึ้นแล้วครับ

Rolling Eyes Wink Very Happy ได้ครับ 1 ขวด ละลายน้ำ 5 ลิตรจ้า cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 3:01 pm