ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ

jujubjub
    สมาชิกทั่วไป

ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ Empty ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ

ตั้งหัวข้อ  jujubjub Thu Apr 25, 2013 12:16 pm

ขอร่วมทำบุญกับคุณหมอ 1100 บาทค่ะ และอยากจะขอน้ำน้ำหมักผลไม้รวมทิ้งถ่อน และ มหาบำบัติ อายุ 16ปีเพื่อมาดื่มค่ะ

หนูมีอาการท้องผูกเป็นประจำบางครั้ง 5-7 วันยังเคยเลยค่ะ และถ้าอึดอักมาก ๆ ก็จะอาศัยทานยาถ่ายทุกครั้ง ถ้าไม่ทานยาถ่าย พอทิ้งไว้จะกลายเป็นท้องเสียแบบบิดแรงมาก เข้าห้องน้ำ 5-6 ครั้งกว่าจะออกหมด แต่ทุกครั้งท้องจะบิดปวดมากๆ และมีอาการไมเกรนร่วมด้วยจนต้องกินยาไมเกรนขั้นรุนแรง หน้าก็มีกระฝ้าเต็มเลยค่ะรักษายามาตลอดก็เป็นๆ หาย ๆ จึงอยากหันมารักษาด้วนสมุนไพรแทนค่ะ

ส่วนแม่หนูก็เป็นมะเร็งเต้านม ตอนนี้ตัดออกไปแล้ว จึงอยากได้น้ำหมักไปให้ท่านกินด้วยค่ะ แม่หนูมีอาการปวดแขน ปวดสะโพก รักษาด้วยยาโรงพยาบาล นวดแผนโบราณเพื่อคลายปวด ก็ยังมีอาการเรื่อย ๆ จึงอยากให้แม่กินด้วยค่ะ

และถ้าไม่รบกวนคือ มีพระอาจารย์ท่านนึงที่หนูนับถือ ท่านเป็นมะเร็งลำใส้ใหญ่ ตอนนี้รักษาด้วยสมุนไพรอยู่ จึงอยากจะถวายท่านด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กนกพิชญ์ วงศ์จอม 126/72 หมู่ 2 ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ Empty Re: ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 25, 2013 1:55 pm

jujubjub พิมพ์ว่า:ขอร่วมทำบุญกับคุณหมอ 1100 บาทค่ะ และอยากจะขอน้ำน้ำหมักผลไม้รวมทิ้งถ่อน และ มหาบำบัติ อายุ 16ปีเพื่อมาดื่มค่ะ

หนูมีอาการท้องผูกเป็นประจำบางครั้ง 5-7 วันยังเคยเลยค่ะ และถ้าอึดอักมาก ๆ ก็จะอาศัยทานยาถ่ายทุกครั้ง ถ้าไม่ทานยาถ่าย พอทิ้งไว้จะกลายเป็นท้องเสียแบบบิดแรงมาก เข้าห้องน้ำ 5-6 ครั้งกว่าจะออกหมด แต่ทุกครั้งท้องจะบิดปวดมากๆ และมีอาการไมเกรนร่วมด้วยจนต้องกินยาไมเกรนขั้นรุนแรง หน้าก็มีกระฝ้าเต็มเลยค่ะรักษายามาตลอดก็เป็นๆ หาย ๆ จึงอยากหันมารักษาด้วนสมุนไพรแทนค่ะ

ส่วนแม่หนูก็เป็นมะเร็งเต้านม ตอนนี้ตัดออกไปแล้ว จึงอยากได้น้ำหมักไปให้ท่านกินด้วยค่ะ แม่หนูมีอาการปวดแขน ปวดสะโพก รักษาด้วยยาโรงพยาบาล นวดแผนโบราณเพื่อคลายปวด ก็ยังมีอาการเรื่อย ๆ จึงอยากให้แม่กินด้วยค่ะ

และถ้าไม่รบกวนคือ มีพระอาจารย์ท่านนึงที่หนูนับถือ ท่านเป็นมะเร็งลำใส้ใหญ่ ตอนนี้รักษาด้วยสมุนไพรอยู่ จึงอยากจะถวายท่านด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กนกพิชญ์ วงศ์จอม 126/72 หมู่ 2 ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000

farao farao sunny Very Happy งั้น ฝากถวายพระท่านด้วย นะครับ มหาบำบัติ 2 ขวดน้อย น้ำหมกผลไม้รวม อีก 2 ของคุณเองก็ อย่างละ 2 เช่นกันจ้า โรคมะเร็งลำใส้ ขอให้ ต้มยอดพุทรา ทานแทนน้ำ ทุกๆวันนะครับ จะ ช่วยได้มากๆจ้า และทุกๆคน ให้งดเค็ม - ใขมัน ด้วยนะครับ จะได้สุขภาพดี หายไวไว จ้า cheers santa ลุงหมอ
    jujubjub

ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ Empty Re: ขอร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป และขอน้ำหมักค่ะ

ตั้งหัวข้อ  jujubjub Thu Apr 25, 2013 5:34 pm

-ขออนุโมทนากับลุงหมอด้วยค่ะ

หนุขอถามเพิ่มเติมค่ะ อยากขอทราบวิธีทาน วิธีผสมก่อนอาบ หรือวิธีผสมสาำหรับเช็ดตัวด้วยค่ะ หนูไม่แน่ใจกลัวว่าจะผิดวิธีแล้วจะเ็นโทษแทนค่ะ

และน้ำมหาบำบัติ คือน้ำหยดใช่ไหม

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 26, 2013 12:28 am

jujubjub พิมพ์ว่า:-ขออนุโมทนากับลุงหมอด้วยค่ะ

หนุขอถามเพิ่มเติมค่ะ อยากขอทราบวิธีทาน วิธีผสมก่อนอาบ หรือวิธีผสมสาำหรับเช็ดตัวด้วยค่ะ หนูไม่แน่ใจกลัวว่าจะผิดวิธีแล้วจะเ็นโทษแทนค่ะ

และน้ำมหาบำบัติ คือน้ำหยดใช่ไหม

ขอบคุณค่ะ

Smile Very Happy Very Happy Laughing น้ำมหาบำบัติ คือน้ำหยดใช่ไหม? farao farao farao ใช่ละครับ ขวด น้อยๆละจ้า

Rolling Eyes Rolling Eyes Wink ขวดใหญ่เป็น ผลไม้รวม เขาจะมี สลากติดอยู่ละครับ แต่ถ้าใช้ทา หรือชุบผ้า ปะ ก็ ผสม1ขวดต่อน้ำ 3 หรือ 5 ละกันครับ ผสมแล้วเติมน้ำตาลสักนิดครึ่งก.ก. จะดี เอ็มไซน์ได้ขยายตัวจ้า Rolling Eyes จะอาบ? มันจะพอใช้หรา? geek ส่งละนะ วันนี้santa
    jujubjub

ตั้งหัวข้อ  jujubjub Fri Apr 26, 2013 6:40 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    jujubjub พิมพ์ว่า:-ขออนุโมทนากับลุงหมอด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Smile Very Happy Very Happy Laughing น้ำมหาบำบัติ คือน้ำหยดใช่ไหม? farao farao farao ใช่ละครับ ขวด น้อยๆละจ้า

Rolling Eyes Rolling Eyes Wink ขวดใหญ่เป็น ผลไม้รวม เขาจะมี สลากติดอยู่ละครับ แต่ถ้าใช้ทา หรือชุบผ้า ปะ ก็ ผสม1ขวดต่อน้ำ 3 หรือ 5 ละกันครับ ผสมแล้วเติมน้ำตาลสักนิดครึ่งก.ก. จะดี เอ็มไซน์ได้ขยายตัวจ้า Rolling Eyes จะอาบ? มันจะพอใช้หรา? geek ส่งละนะ วันนี้santa

ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ ตั้งใจจะเริ่มหมักน้ำผักผลไม้เพื่อรักษารอยแผลเป็นตามขาค่ะ เลยแอบสอบถามก่อนค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 26, 2013 9:49 am

Very Happy Laughing Rolling Eyes ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ ตั้งใจจะเริ่มหมักน้ำผักผลไม้เพื่อรักษารอยแผลเป็นตามขาค่ะ เลยแอบสอบถามก่อนค่ะ?

farao geek jocolor ถ้าจะหมักก็ หาถังพลาสติก 1 ถังเล็กใหญ่ ตามแต่จะมี ผสมน้ำตาลทรายแดง 1 ก.ก. ละลาย น้ำที่ ไม่มีคลอรีน 5 ลิตร เทใส่รอ ไว้เลย ครึ่งถัง? ผลไม้ทีี่ทานได้ มะนาว มะกรูดที่บีบน้ำแล้ว ข้าวสารสัก 1 ฝ่ามือ ทุกๆชนิดล้าง ผ่า ใส่ทั้งเปลือก ได้ 3 ก.ก. คน ทุกๆวันจนกว่าจะ จมตัว จึงหยุดได้ปิดฝากันฝุ้น? 3 เดือนขึ้นไป นำมาใช้ เขา รักษาผิวได้ดีมากๆ สัปปะรส ต้องใส่ทุกๆถังจ้า cheers cherry
    santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 12:44 pm