ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

โกรธ มาก แค้นมาก

chuti
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

โกรธ มาก แค้นมาก Empty โกรธ มาก แค้นมาก

ตั้งหัวข้อ  chuti Fri Apr 26, 2013 10:39 pm

คนๆนึงเคยทำเราไว้อย่างหนักหนา ทั้งด่า ที้งยืมเงินไม่ใช้คืน
    อยากบอกความจริงให้คนอื่นๆ รู้จังค่ะ เค้าด่าเราไว้เยอะ แถมเอาเราไปพูดเสียๆ หาย
    ถ้าเราพูดความจริงไป จะดีไหมคะ มันแค้นใจจังค่ะ

อยากให้เค้าได้เสียหน้า เสียใจ อย่างที่เราเป็นบ้าง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

โกรธ มาก แค้นมาก Empty Re: โกรธ มาก แค้นมาก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 27, 2013 1:26 am

chuti พิมพ์ว่า:คนๆนึงเคยทำเราไว้อย่างหนักหนา ทั้งด่า ที้งยืมเงินไม่ใช้คืน
    อยากบอกความจริงให้คนอื่นๆ รู้จังค่ะ เค้าด่าเราไว้เยอะ แถมเอาเราไปพูดเสียๆ หาย
    ถ้าเราพูดความจริงไป จะดีไหมคะ มันแค้นใจจังค่ะ

อยากให้เค้าได้เสียหน้า เสียใจ อย่างที่เราเป็นบ้าง

Shocked Rolling Eyes Wink มีคำพูดที่เคย ได้ยินจาก "คนชั่ว ไม่มีศีลธรรมมาว่า?" อยากจะหมดหนี้สิน ต้องหาเรื่องด่า วิวาทะ กับเจ้าหนี้ ให้มีเรื่องกันให้ได้ แล้ว จะได้ ไม่กล้ามาทวงหนี้ จะได้หมดหนี้กัน? Rolling Eyes farao แต่ถ้ามีกรรมต่อกัน ไปเจอคนโหดร้าย ใจต่ำ แบบเดียวกันก็ โดนรุมทุบ เพราะเป็นหนี้ แล้ว หาเรื่อง เนรคุณ? ก็ กรรมของสัตว์โลกละครับ

Rolling Eyes Wink Laughing พระองค์ตรัสว่า "อเสวนา จะ พาลานัง" แปลว่า ไม่ให้คบ คนพาล? ให้คบแต่ บัณฑิฒ ผู้รู้ มีศีลธรรม และจะไปเอาเหตุผล อะไรกับ คนพาลก็ ไม่ได้ ? เพราะ ถ้ามีเหตุผลที่ดีมีศีลธรรม เขาก็ ไม่ใช่คนพาลซิครับ? Shocked แล้วจะให้เราไปรบกับคนพาล? จะได้ประโยชน์ อะไรหรือ ไม่มีอะไรทำละหรือ ดีกว่านี้ไม่มีหรือ จะไปแย่งทำชั่ว แบบเขาหรือ ให้โกหก พูดคำหยาบ เพ้อเจ้อ แบบเขาหรือ เราทำเป็นหรือ?

farao geek jocolor เราโกรธ นอนไม่หลับ ไม่มีสุข? affraid แต่ คนที่ถูกเราโกรธ เขาหลับสบายไปละ? ไม่รู้เรื่องเลย? อย่างดีก็ แค่ว่า คนที่เขาโกงมาจะทำร้ายเขา เมื่อไร? ที่ใหน เท่านั้น การเป็นหนี้ เป็นทุกข์ ในโลก ไม่ว่า เจ้าหนี้ หรือ ลูกหนี้ ? " ถ้ารักกัน อยากเป็นเพื่อนกัน นานๆ อย่าให้เป็นหนี้กันครับ อย่าให้ หยิบยืม? ให้ไปเลยละจ้า อย่าหวังเอาคืน จะได้ไม่ผิดใจกันครับ? Rolling Eyes Wink เป็นลุงหมอ จะคิดว่า เจ้ากรรม นายเวรผม มาละ ใช้ๆมันไปดีกว่า กรรมเก่าจะได้ หมดสิ้นกัน ไม่ต้องมา ใช้เวร กันอีกละครับ โชคดี ที่มีและได้ใช้หนี้ กรรม? cheers santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 2:33 am