ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เด็กมีไข้สูงแล้วชัก

NETNAPA
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เด็กมีไข้สูงแล้วชัก Empty เด็กมีไข้สูงแล้วชัก

ตั้งหัวข้อ  NETNAPA Fri May 03, 2013 6:16 pm

กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ
    หนูมีเรื่องสอบถามเด็กที่มีไข้สูงแล้วชักค่ะ
    ลูกชายหนูชักครั้งแรกตอนอายุ 8เดือน ปัจจุบัน 1.5 ขวบ
    ชัก 5 ครั้งแล้ว ไข้สูงถึงจะชักค่ะ วัดปรอทได้ 38 องศา เช็ดตัวตลอดก้อเอาไม่อยู่
    สามารถนำน้ำหมักมาผสมน้ำเช็ดตัวได้ไหมค่ะเวลามีไข้
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เด็กมีไข้สูงแล้วชัก Empty Re: เด็กมีไข้สูงแล้วชัก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri May 03, 2013 10:21 pm

NETNAPA พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีค่ะลุงหมอ
    หนูมีเรื่องสอบถามเด็กที่มีไข้สูงแล้วชักค่ะ
    ลูกชายหนูชักครั้งแรกตอนอายุ 8เดือน ปัจจุบัน 1.5 ขวบ
    ชัก 5 ครั้งแล้ว ไข้สูงถึงจะชักค่ะ วัดปรอทได้ 38 องศา เช็ดตัวตลอดก้อเอาไม่อยู่
    สามารถนำน้ำหมักมาผสมน้ำเช็ดตัวได้ไหมค่ะเวลามีไข้

Rolling Eyes Wink pale ถ้าเด็กชัก เพราะใข้สูง affraid ให้ใช้น้ำหมัก ที่มีอายุ ประมาณ 3 เดือนขึ้นไป 1 แก้ว น้ำ 1 ขัน ( ถ้าจำเป็น 1 เดือนขึ้นไปก็ได้ครับ ) ผ้าชุบน้ำ เช็ดตัว รับรอง ใข้ลง แน่นอนจ้า cheers และทา เช็ดที่ บริเวรศรีษะ ให้เปียกชุ่มเลย นะครับ ป้องกัน ไวรัสสมองอักเสบ โรคใข้หวัดนก หมอลดใข้ไม่ได้ เช็ดตัวไม่ลง พอให้น้ำหมักเช็ดตัว พักเดียวลง เลยละครับ ? กรณีย์ เด็กฉีด วัคซีน เซรุ่ม(หลานลุงหมอเอง อายุ 1 ขวบ) ฉีด แล้วแพ้ ชักตัวเขียว ใข้ขึ้นสูง พยาบาลเช็ดตัว 1 ช.ม.ก็ไม่ลด? ลุงหมอ ใส่น้ำหมักผสมลงไป ให้เช็ดตัว จับหยดน้ำมหาบำบัตใส่ปาก 1 หยด? พักเดียว ใข้ลง กลับบ้าน ได้เลย? cheers farao santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:39 am