ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ

yodnoy92
    สมาชิกทั่วไป

เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ Empty เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Tue May 21, 2013 10:05 pm

Very Happy สวัสดีครับ ลุงหมอ ขอ อนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ
    Smile เรามีไม้แก่นกิ่งก้านต้นทิ้งถ่อนขายเป็นกก
    Sad ***เรามีไม้แก่นกิ่งก้านต้นทองหลางขายเป็นกก
    Surprised ***เรามีดอกการเวกแห้ง(กระดังงาจีนขาย)
    Shocked
    1—เรามีต้นทิ้งถ่อนเล็กๆขาย
    Cool [color=brown]2--เรามีต้นกระเม็งขาย[/color]
    :lol: 3--เรามีหญ้าหนวดแมวขาย
    Mad 4--เรามีหญ้าปักกิ่งหรือหญ้าเทวดาขาย
    Razz 5—เรามีพญาวานรหรือฮว่านง็อก
    Embarassed 6—เรามีต้นขลู่ขาย
    Crying or Very sad 7—เรามีต้นหูเสือขาย
    Evil or Very Mad 8—เรามีต้นลูกใต้ใบขาย
    Twisted Evil 9—เรามีต้นอัญชันขาย
    Rolling Eyes 10—เรามีต้นใบเตยขาย
    Wink 11—เรามีต้นผักเสี้ยนผีขาย
    Neutral 12-เรามีต้นหญ้าขาไก่ดำขาย
    Arrow
    bounce สอบถาม ยอด 084-191-0888, 083-829-5333
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ Empty Re: เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 21, 2013 11:59 pm

yodnoy92 พิมพ์ว่า: Very Happy สวัสดีครับ ลุงหมอ ขอ อนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ
    Smile เรามีไม้แก่นกิ่งก้านต้นทิ้งถ่อนขายเป็นกก
    Sad ***เรามีไม้แก่นกิ่งก้านต้นทองหลางขายเป็นกก
    Surprised ***เรามีดอกการเวกแห้ง(กระดังงาจีนขาย)
    Shocked
    1—เรามีต้นทิ้งถ่อนเล็กๆขาย
    Cool [color=brown]2--เรามีต้นกระเม็งขาย[/color]
    :lol: 3--เรามีหญ้าหนวดแมวขาย
    Mad 4--เรามีหญ้าปักกิ่งหรือหญ้าเทวดาขาย
    Razz 5—เรามีพญาวานรหรือฮว่านง็อก
    Embarassed 6—เรามีต้นขลู่ขาย
    Crying or Very sad 7—เรามีต้นหูเสือขาย
    Evil or Very Mad 8—เรามีต้นลูกใต้ใบขาย
    Twisted Evil 9—เรามีต้นอัญชันขาย
    Rolling Eyes 10—เรามีต้นใบเตยขาย
    Wink 11—เรามีต้นผักเสี้ยนผีขาย
    Neutral 12-เรามีต้นหญ้าขาไก่ดำขาย
    Arrow
    bounce สอบถาม ยอด 084-191-0888, 083-829-5333

farao farao Very Happy Laughing ดีละครับเบาภาระ ลุงหมอ ได้มากๆเลย ของดีทั้งนั้น อยากได้คิดหาอะไรไม่ออก ขอ ให้บอกคุณยอด ละจ้า ของดี ทั้งนั้น cheers cheers farao santa
    sokong1

เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ Empty ดีครับ

ตั้งหัวข้อ  sokong1 Wed Feb 12, 2014 3:44 pm

ไม่ทราบว่าร้านคุณยอดมี ตะไคร้หอมขายปะครับ
    ตอนนี้ยุงเยอะมากๆ หลัง6โมงเย็นนี่ออกจากบ้านไม่ได้เลย อิอิ
    ไม่รู้จะทำยังไงฉีดยาก็ สารตกค้าง จุดยากันยุงก็เหม็น
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ Empty Re: เรามีสมุนไพรต่างๆที่มีสรรพคุณมากมายไว้ให้บริการครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Feb 12, 2014 11:42 pm

sokong1 พิมพ์ว่า:ไม่ทราบว่าร้านคุณยอดมี ตะไคร้หอมขายปะครับ
    ตอนนี้ยุงเยอะมากๆ หลัง6โมงเย็นนี่ออกจากบ้านไม่ได้เลย อิอิ
    ไม่รู้จะทำยังไงฉีดยาก็ สารตกค้าง จุดยากันยุงก็เหม็น

Laughing Very Happy Wink  น่าจะมีนะ ลองๆ โทร ถามดู นะครับ  farao santa 
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Wed Aug 13, 2014 1:43 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    sokong1 พิมพ์ว่า:ไม่ทราบว่าร้านคุณยอดมี ตะไคร้หอมขายปะครับ

Laughing Very Happy Wink  น่าจะมีนะ ลองๆ โทร ถามดู นะครับ  farao santa 

ผมมีทีลงดินแล้ว ถ้าอยากได้ก็จะขุดให้

ต่อไปใครอยากได้อะไรดิดต่อลุงหมอดีกว่าจะได้ช่วยกันส่งเสริม สวนสมุนไพร
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 13, 2014 8:56 pm

yodnoy92 พิมพ์ว่า:

ผมมีทีลงดินแล้ว ถ้าอยากได้ก็จะขุดให้

ต่อไปใครอยากได้อะไรดิดต่อลุงหมอดีกว่าจะได้ช่วยกันส่งเสริม สวนสมุนไพร

farao Rolling Eyes Very Happy  หาปลูกกันเอง ส่ง ขายกันเองดีละครับ ลุงหมอมีงานรอบตัวเลยครับไม่ว่างจริงๆ และอยู่ไกลนะครับสมุนไพร ไม่มีให้ละครับ ตัวเองยังปลูกไม่ทันใช้เลยจ้า  geek   cheers  ผมเองมีแต่ กิ่งตอน กิ่งพันธุ์ มะนาวแป้นรำไพ ต้นอินทผลัม ทำปุ๋ยน้ำชีวภาพเอ็มไซน์ มหาบำบัติ + ผลไม้รวมก็ ทำไม่ทันละจ้า น้ำผึ้ง ซื้อมาไว้ 2 โหล จะเติมก็ 15 วันละ ไม่มีเวลา  jocolor  ลืมมากกว่าละครับ ดูแล ติดต่อ ซื้อขายกันเองเลยนะครับ สมุนไพรสูตรมหาบำบัติ ที่มี อ.ย. ตรานางฟ้า อาจจะเปลี่ยนชื่อ ทำตลาดทางวิทยุเขากำลังวางงานกันละครับ  farao cherry santa 
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Thu Aug 14, 2014 3:11 pm

farao Rolling Eyes Very Happy  หาปลูกกันเอง ส่ง ขายกันเองดีละครับ ลุงหมอมีงานรอบตัวเลยครับไม่ว่างจริงๆ และอยู่ไกลนะครับสมุนไพร ไม่มีให้ละครับ ตัวเองยังปลูกไม่ทันใช้เลยจ้า  geek   cheers  ผมเองมีแต่ กิ่งตอน กิ่งพันธุ์ มะนาวแป้นรำไพ ต้นอินทผลัม ทำปุ๋ยน้ำชีวภาพเอ็มไซน์ มหาบำบัติ + ผลไม้รวมก็ ทำไม่ทันละจ้า น้ำผึ้ง ซื้อมาไว้ 2 โหล จะเติมก็ 15 วันละ ไม่มีเวลา  jocolor  ลืมมากกว่าละครับ ดูแล ติดต่อ ซื้อขายกันเองเลยนะครับ  สมุนไพรสูตรมหาบำบัติ ที่มี อ.ย. ตรานางฟ้า  อาจจะเปลี่ยนชื่อ ทำตลาดทางวิทยุเขากำลังวางงานกันละครับ  farao cherry santa 

สวัสดีลุงหมอ
    1-ลุงหมอไม่มีเวลาพวกเราก็ต้องซื้อขายแลกเปลี่ยนกันเองก็แล้วกัน
    2-ยินดด้วยครับที่นางฟ้ามีอ.ย.แล้วทำการตลาดได้เต็มที่ คงต้องมีโรงงานรองรับไม่งั้นคงผลิตไม่ทัน ยิ่งโฆษณาทางวิทยุคงขายดีน่าดู
    3-พูดถึงตะไคร้หอม มันมีสรรพคุณเหมือนตไคร้ธรรมดาหรือเปล่า(มีสรรพคุณ45อย่าง)
    -ผมเช็คจาก กูเกิล มีฤทธิ์ไล่ยุง และฆ่าแมลง
    -เอามาหมักรวมกับสมุนไพรตัวอื่นได้หรือเปล่าครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 14, 2014 11:38 pm

Rolling Eyes Wink farao นางฟ้า มีอ.ย.แล้ว ทำการตลาด? เราไม่มีทุน คงยากครับ คงค่อยเป็น ค่อยไป คนรักมี คนชังก็มี ไม่มีอะไร ง่ายนะครับ jocolor 

geek  ตระใคร้หอม ดีกว่า ตระใคร้ธรรมดาครับ รักษา ใข้เลือดออกได้ อีโบล่า ผมยังคิดว่าจะ เอาอยู่ นะครับ santa 
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Sat Aug 16, 2014 8:38 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Rolling Eyes Wink farao นางฟ้า มีอ.ย.แล้ว ทำการตลาด? เราไม่มีทุน คงยากครับ คงค่อยเป็น ค่อยไป คนรักมี คนชังก็มี ไม่มีอะไร ง่ายนะครับ jocolor 

geek  ตระใคร้หอม ดีกว่า ตระใคร้ธรรมดาครับ รักษา ใข้เลือดออกได้ อีโบล่า ผมยังคิดว่าจะ เอาอยู่ นะครับ santa 

ยังงั้นผมหมักเดี่ยวดีกว่า เพื่อทดลองนำมาทากันยุงได้ด้วย แจ่มเลย[/size]
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 16, 2014 10:21 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Rolling Eyes Wink farao นางฟ้า มีอ.ย.แล้ว ทำการตลาด? เราไม่มีทุน คงยากครับ คงค่อยเป็น ค่อยไป คนรักมี คนชังก็มี ไม่มีอะไร ง่ายนะครับ jocolor 

ยังงั้นผมหมักเดี่ยวดีกว่า เพื่อทดลองนำมาทากันยุงได้ด้วย แจ่มเลย[/size]

Very Happy Laughing Wink  ทากันยุง ต้องเข้มข้้นแบบ เป็นน้ำมัน หรือสกัดมา บางรายเอาไปหมัก แล้วต้มกลั่่น แบบ กลั่่นเหล้า น้ำจะใส ไล่แมลงได้ดีครับ พวกตะใคร้ สะเดา ไพร บอรเพ็ด สาบเสือ ฯลฯ หมักแล้วมาต้มกลั่นนะ? นำมาฉีดพ่น ไล่หนอน แมลง ศัตรูพืช สบายๆ  ยิ่งเหม็นเน่า ยิ่งแรง ฉีดพ่น 1- 2 วันรู้ผลหนอน แมลงหล่นเลยละ *-* แต่ บาปกรรม เลยไม่สอนใคร?
    *-* สารสกัดตะไคร้หอมผสมกับสารสกัดจากเมล็ดสะเดา และข่า ในอัตรา 200 ม.ล./น้ำ 20 ลิตร มีผลลดการเข้าทำลายของเพลี้ยอ่อนและหนอนเจาะฝักซึ่งเป็นแมลงศัตรูถั่วฝักยาวได้ *-* ขณะที่สารสกัดตะไคร้หอมความเข้มข้น 100 ppm มีผลทำให้ไรแดงกุหลาบตายร้อยละ 95 ภายใน 20 ช.ม. และสารสกัด 10% เอทานอล (ต้นตะไคร้หอมแห้ง 200 ก./4 ลิตร) จะให้ผลดีในการลดปริมาณของหมัดกระโดดซึ่งเป็นแมลงศัตรูคะน้า แต่มีแนวโน้มที่จะทำให้น้ำหนักของคะน้าลดลง ? ลุงหมอ  geek  jocolor  santa 

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 12:56 am