ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน

yodnoy92
    สมาชิกทั่วไป

สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน Empty สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Fri Oct 04, 2013 1:34 pm

Arrow สวัสดีครับ
    เพื่อความสุขของชาวโลก ผมจะส่งไปให้ทดลอง 1ขวด 600 ml เอาที่ อยู่มาได้เลย
    ช่วยถ่ายรูปก่อนใช้ไว้ด้วยนะครับเพราะถ้าไม่ได้ผลเราจะได้มีหลักฐานยืนยัน ว่าของราเป้นของจริงไม่ได้ทำเพื่อการค้า แต่เพื่อแบ่งปันกันระหว่างสมาชิก **ลุงหมอ**[/size
    ]
    yodnoy92

สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน Empty Re: สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Fri Oct 04, 2013 1:44 pm

yodnoy92 พิมพ์ว่า:Arrow สวัสดีครับ
    เพื่อความสุขของชาวโลก ผมจะส่งไปให้ทดลอง 1ขวด 600 ml เอาที่ อยู่มาได้เลย
    ช่วยถ่ายรูปก่อนใช้ไว้ด้วยนะครับเพราะถ้าไม่ได้ผลเราจะได้มีหลักฐานยืนยัน ว่าของราเป้นของจริงไม่ได้ทำเพื่อการค้า แต่เพื่อแบ่งปันกันระหว่างสมาชิก **ลุงหมอ**[/size
    ]
    วันนี้มีเรื่องมาเล่า พร้อมคำถามครับลุงหมอ

เพื่อนผมมีอาการ ผมร่วงเยอะมาก อายุก็แค่ 28 จนปัจจุบัน เค้าต้องใช้ทั้งยากิน ยาพ่น และยาใส่บนหัว เห็นว่าดีขึ้นมาก ยาที่ใช้คือ Minox เป็นยาที่แรงมากครับ ผญ กินหรือใช้จะแท้ง ผช จะเป็นหมัน

ลุงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทานน้ำหมักชนิดไหน หรือวิธีปฏิบัติตน โดยที่ไม่ต้องพึ่งยาเคมีแรงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลุงหมอสุดหล่อ

ลุงหมอเคยเป็นเอง สะเกร็ดเงินที่ศรีษะ ผมร่วง รังแค คันก็ ใช้น้ำหมักผลไม้รวมหรือ พลอยเพชร ทาหนังศรีษะทุกวันหลังอาบน้ำ สระผมด้วย แชมภู 2 / ผสมน้ำหมัก 1 ส่วน อาบ สระ แล้วทาน้ำหมัก ที่ออายุเกิน 1 ปี ทุกๆวัน ก็ ปักติละครับหลังใช้ ไม่เกิน 10 วัน ควรใช้ต่อไปประจำ หมักกันเองเลย สุงหมอผมสั้น ได้เปรียบสระทุกวัน ก็ หายดีละนะ แต่ แชมภู + น้ำหมัก ยังใช้ตลอด เว้นวันสระได้ไม่เกิน 2 วัน จะคันหัว มากๆ ปัจจุบัน ผมไม่ร่วง ไม่คันหัว 61 ละ ยังผม เต็มหัวอยู่เลย แต่ เริ่มขาวละ ไม่ค่อยได้ใช้อัญชัญ ดูแล ตัวเอง ปล่อยธรรมชาติครับ แค่ ไม่ป่วย ทำงานได้ทั้งวัน ไม่เหนื่อย พอใจละครับ น้ำหมัก น้ำหยด ทาน ทุกๆวัน ช่วยได้ครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ
    สวัสดีครับ

--ผมหมักสมุนไพรทั้งหมด16ชนิด ที่บำรุงผม อายุหมัก 10เดือน มีท้งอันชัญ กระเม็ง มะคำดีควาย มะกรูด โอยจำไม่หมด--เป็นวุ้นแล้ว >>>คนที่นำไปใช่ก็ได้ผลทั้งผู้หญิงผู้ชาย หลายคนก็มีปํญหาผมร่วงมาก
    --ถ้ายังหมักไม่ทันเอาของผมไปทดลองใช้ดูก่อนก็ได้

ใช่ครับ ยังไม่ได้หมักเลย ขอบคุณมากนะครับสำหรับน้ำใจ ผมส่งข้อความไปหาแล้วนะครับ
    yodnoy92

สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน Empty Re: สมุนไพรเพื่อบำรุงผมใครมีปัญหาเรี่องผมควรอ่าน

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Fri Oct 04, 2013 2:10 pm

No 
    yodnoy92 พิมพ์ว่า:
    yodnoy92 พิมพ์ว่า:Arrow สวัสดีครับ
    ]
    วันนี้มีเรื่องมาเล่า พร้อมคำถามครับลุงหมอ

เพื่อนผมมีอาการ ผมร่วงเยอะมาก อายุก็แค่ 28 จนปัจจุบัน เค้าต้องใช้ทั้งยากิน ยาพ่น และยาใส่บนหัว เห็นว่าดีขึ้นมาก ยาที่ใช้คือ Minox เป็นยาที่แรงมากครับ ผญ กินหรือใช้จะแท้ง ผช จะเป็นหมัน

ลุงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทานน้ำหมักชนิดไหน หรือวิธีปฏิบัติตน โดยที่ไม่ต้องพึ่งยาเคมีแรงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลุงหมอสุดหล่อ    

ลุงหมอเคยเป็นเอง สะเกร็ดเงินที่ศรีษะ ผมร่วง รังแค คันก็ ใช้น้ำหมักผลไม้รวมหรือ พลอยเพชร ทาหนังศรีษะทุกวันหลังอาบน้ำ สระผมด้วย แชมภู  2 / ผสมน้ำหมัก 1 ส่วน อาบ สระ แล้วทาน้ำหมัก ที่ออายุเกิน 1 ปี ทุกๆวัน ก็ ปักติละครับหลังใช้ ไม่เกิน 10 วัน ควรใช้ต่อไปประจำ หมักกันเองเลย  สุงหมอผมสั้น ได้เปรียบสระทุกวัน ก็ หายดีละนะ แต่ แชมภู + น้ำหมัก ยังใช้ตลอด  เว้นวันสระได้ไม่เกิน 2 วัน จะคันหัว มากๆ ปัจจุบัน ผมไม่ร่วง ไม่คันหัว 61 ละ ยังผม เต็มหัวอยู่เลย   แต่ เริ่มขาวละ ไม่ค่อยได้ใช้อัญชัญ ดูแล ตัวเอง ปล่อยธรรมชาติครับ แค่ ไม่ป่วย  ทำงานได้ทั้งวัน ไม่เหนื่อย พอใจละครับ  น้ำหมัก น้ำหยด ทาน ทุกๆวัน ช่วยได้ครับ    

ขอบคุณคร้าบบบบ    
    สวัสดีครับ

--ผมหมักสมุนไพรทั้งหมด16ชนิด ที่บำรุงผม อายุหมัก 10เดือน มีท้งอันชัญ กระเม็ง มะคำดีควาย มะกรูด โอยจำไม่หมด--เป็นวุ้นแล้ว >>>คนที่นำไปใช่ก็ได้ผลทั้งผู้หญิงผู้ชาย หลายคนก็มีปํญหาผมร่วงมาก
    --ถ้ายังหมักไม่ทันเอาของผมไปทดลองใช้ดูก่อนก็ได้

ใช่ครับ ยังไม่ได้หมักเลย ขอบคุณมากนะครับสำหรับน้ำใจ ผมส่งข้อความไปหาแล้วนะครับ
    Basketball bounce 

สูตรเดิมที่เคยรู้ใบน้อยหน่ายังใช้ได้อยู่เด็ดมาสัก 8 ใบ โขลกให้ละเอียดผสมน้ำทาผมให้ทั่วเอาผ้าคลุมทิ้งไว้สักครึ่งชั่วโมงค่อย ล้างออกสระผมตามอีกครั้งแต่ระวัง! น้ำน้อยหน่าเข้าตาขอเตือนว่าแสบมาก ใครไม่มีใบไม่ต้องดัดแปลง นะครับ หมักไป สดๆ ตอนผมเปียกชื้น ..พอใจเมื่อไรเกรงมีกลิ่นก็ล้างออกได้ ผู้ชายสบาย ผมสั้นนิ แห้งไว แต่ ลุงหมอ ไม่เคยล้างออกเลย 5555 ปล่อยไว้จนแห้งข้ามวันเลย เหอะๆ เสียดายวุ้ย?
    !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    สำหรับพวกเรา ถ้า ใครผมบาง มีรังแค คันศรีษะ ผมร่วงนะ หลังสระผมแล้ว เช็ดหมาดๆและ เอาน้ำหมัก ผลไม้ อายุ 3 เดือน กรองซะก่อนเอากากออก มาหมักผมหลังสระ พักเดียว รากผมจะสมบูรณ์ ทำประจำ ผมงามเลยละ?
    +++++++++++++++++++++++
    ก็ หมักดอกอัญชัญไง? โกรกผม หมักประจำก็ ดกดำละจ้า เห็ด ถั่วลิสง ลูกพรุนหมักใช้ ส่วน เห็ด หอยนางรม เนื้อซี่โครงหมู ปลาซาร์ดีนกินบ่อยๆ จมูกข้าวสาลี ข้าวปลาย ข้าวกล้อง พิเศษ กระเม็งแดง ฟักทอง แครอท ปวยเล้ง( ผักโขม) มะเพือง กระชาย มะกรูดของดีๆทั้งนั้นใช้ได้ผลหยดน้ำวุ้น ไปเร่งสักนิด จะดีจ้า พวกนี้ หมัก 3 เดือน ได้ผลละ
    AAAAAAAAAAAAAAAAAA
    สวัสดีค่ะ ลุงหมอ ตอนนี้ผมร่วงมากเลยค่ะ เห็นหนังศีรษะแล้ว อายเค้าจังเลยค่ะ หนูหมักดอกอัญชันไว้ 1 ขวด ขิง 1 ขวด แต่ิเพิ่งหมักได้เดือนกว่าๆเอง หนูต้องหมักอะไรเพิ่มมั้ยคะ นอกจากใช้ดื่ม เอามาหมักศีรษะได้ด้วยหรือเปล่าต้องผสมก่อนหรือเอามาหมักได้เลยคะ
    เวรกรรม หมักตั้ง อย่างละ 1 ขวด แล้วถ้าใช้ได้ผล หมดพอดี ก็ ต้องรอใหม่อีก 3 เดือน คุ้มค่าเวลาที่ เสียไปใหมนิ ? หมักมะกรูด กระเม็ง แดงหรือ ขาวก็ได้ ใช้ได้ทั้งกินและทา. อัญชัญ ใช้ทาหรือ หมักผสมรวมพลอยเพชร 3 เดือน ทาถู สดๆไปเลย แห้งค่อยล้างออก + รับประทาน 1 ช้อน น้ำ 1 แก้ว หลังอาหาร และ ก่อนนอนจ้า ได้ผล

สมุนไพรรักษาผมร่วง

ใคร ที่ผมร่วงเป็นหย่อม ๆ สระทีผมหลุดออกมาเป็นกระจุกปล่อยไว้เสี่ยงหัวล้านแน่ รีบหาน้ำมันมะกอก หรือ น้ำมันงา มาทาผมให้ทั่วแล้วนวดศีรษะทำสักพักค่อยล้างออกด้วยสบู่หรือ แชมพูทำสัปดาห์ละ 2 ครั้ง ไม่เกิน 1 เดือนผมจะค่อย ๆ หยุดร่วง

สมุนไพรรักษารังแค

เมืองไทยคงไม่มีวันมีหิมะตกแน่ ๆ เพราะฉะนั้นใครมีรังแคไหนจะเสียบุคลิกไหนจะคันแย่ แนะนำผลมะคำดีควาย(ซื้อจากร้านยาสมุนไพรไทย)ทุบพอแหลกต้มในน้ำให้เดือด นำน้ำที่ได้สระผมสัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง จะทำให้หนังศีรษะสะอาด ป้องกันการเกิดรังแค แถมแก้โรคชันตุได้อีกด้วย ผมร่วง เบาบางทันที

สมุนไพรรักษาอาการคันศีรษะ

ให้นำว่านหางจระเข้ปอกเปลือกเอาแต่ส่วนที่เป็นวุ้นมาบดประมาณ 2 ช้อนโต๊ะเวลาสระผมให้ขยี้วุ้นว่านหางจระเข้ทาให้ทั่วผมทิ้งไว้ประมาณ 3-5 นาที ล้างออกให้สะอาด ช่วยบำรุงหนังศีรษะ ลดอาการคันได้ชะงัด

สมุนไพรรักษาเหา

น้อยหน่าแนะนำให้ใช้ใบสะเดาแก่ ๆ แทนได้วิธีการเหมือนกันเป๊ะ อิอิ

วิธีเลือกซื้อแชมพูสมุนไพร

สมุนไพรรักษาผมมัน

เลือกสารสกัดจากธรรมชาติ พวก แตงกวา กระเพรา เบอร์กามอท และจูนิเปอร์ ช่วยลดความมันเยิ้มของหนังศีรษะ เส้นผมหลีบแบนได้

สมุนไพรรักษาผมแห้ง

เลือกสารสกัดจากดอกกล้วยไม้ กระเพรา โสม ขิง ช่วยให้ผมแห้งเสียกลับมามีน้ำหนัก สปริงตัวสวยอีกครั้ง

สมุนไพรรักษาผมแตกปลาย

เกิดจากใช้แชมพูที่มีกรดหรือด่างมากเกินไปเลือกสารสกัดจากตะไคร้ น้ำมันมะกอก น้ำมันงา ลูกมะกรูด ลดอาการแตกปลายได้

สมุนไพรรักษาผมธรรมดา

นับว่าเป็นคนโชคดีสุด ๆ แต่ต้องไม่ลืมบำรุงสม่ำเสมอไม่งั้นสภาพผมอาจแย่ได้ เลือกที่มีสารสกัดดอกฮอลลี่ฮ็อก กระเพรา อัญชัน มะกรูด ช่วยให้ผมดกดำ เงางามยิ่งขึ้น นะครับ ชอบแบบใหน ลุยเลยจ้า หมักจะได้สารสกัด เว้น น้ำมันมะกอก กะ น้ำมันงาจ้า พวกนำมัน หมักไม่ได้ แต่ เอามาโกรกผมหมักผมแล้าสระล้างออกได้ครับ
    AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
    ผมเอากระทู้เก่ามาถามเพิ่มเติมเพราะยังไม่เข้าใจครับ
    จากคำตอบข้างล่าง การหมักผมแต่ละครั้งก่อนสระใช่ไหมครับ เห็นส่วนผสมหลายอย่างทำแต่ละครั้งคงเสียเวลามาก
    ขอสูตรที่ทำแบบแชมพูหมักหรือทำทีเดียวใช้ได้นานๆเลยได้ไหมครับ
    ผมอ่านเจอให้ใช้นำหมักผลไม้รวม50%แชมพู50% แชมพูในท้องตลาดยี่ห้อไหนก็ได้ใช่ไหมครับ

ลุงหมอเจ้าค่ะตอนนี้คิดจะหมักสูตรหมักผม มีอัญชัญ มะกรูด แล้วก็กะเม็งคือมองเห็นวัสดุที่จะหมัก อยากได้สูตรจากลูงหมอ ที่ป้องกันผมหงอก ผมแข็งแรงนุ่มเป็นเงางาม มีอะไรเพิ่มีกไหมค่ะกราบเจ้าคะ
    แค่ที่กล่าวถึง ก็ดีละครับ หั่น ซอยก่อนนะครับ เพิ่มกล้วยหอม กล้วยหอม - มีองค์ประกอบของสารเพคตินที่จะช่วยเคลือบเส้นผมให้ผมนุ่มมันเงานุ่มลื่น โดยแร่ธาตุต่าง ๆ อาทิ ฟอสฟอรัส แคลเซียม ฯลฯ จะช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะป้องกันเส้นผมถูกทำลายจากอนุมูลอิสระ
    ขิงแก่ และไพล จะช่วยกระตุ้นรากผมให้ผมที่งอกขึ้นมามีรากผมที่แข็งแรง และไม่หลุดร่วง
    ลดความมันของผม ด้วยการใช้มะนาวหรือมะกรูดผสมกับน้ำเปล่านำส่วนผสมดังกล่าวมาชโลมผมแล้วไม่ต้องล้างออก อาจใช้สูตรน้ำส้มสายชูแทนได้แต่ต้องล้างออก มะกรูด - มีองค์ประกอบของสารไนอาซีน เหล็ก ฟอสฟอรัส แคลเซียม โปรตีน คาร์โบไฮเดรต และกรดอินทรีย์อื่น ๆ ที่ช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะทำให้เส้นผมนุ่ม มีน้ำหนัก เงางาม ดกดำ และไม่มีรังแค ช่วยปรับค่า pH ของเส้นผมที่มีค่าความเป็นด่างสูง ซึ่งเกิดขึ้นจากการใช้แชมพูอีกทั้งยังช่วยบำรุงผมไม่ให้หงอกก่อนวัย
    เวลาจะหมัก ให้ใช้น้ำซาวข้าว นะครับ หรือ ใส่ ข้าวปลายลงไปด้วยเลย บำรุงผมเสียให้กลับคืนสู่ผมที่มีสุขภาพดีได้ด้วยการนำว่านหางจระเข้มาปอกเปลือกนำไปปั่นให้ละเอียด แล้วนำมาหมักผมไว้เป็นเวลานาน 15 - 20 นาที หรืออาจจะใช้ตะไคร้ให้นำมาปั่นแล้วเอาน้ำมาหมักผมที่แตกปลายให้กลับสู่สภาพปกติได้ดี
    ไข่ - มีองค์ประกอบของเลซิติน โปรตีน ธาตุเหล็ก วิตามินเอ ดี และอี คอเลสเตอรอล และแอนติออกซิแดนต์ ที่มีสรรพคุณช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะทำให้หนังศีรษะและเส้นผมแข็งแรงมีสุขภาพดี
    การหมัก ใช้หลังจาก สระผมก่อน นะครับ? รังแค ใขมัน สิ่งสกปรก จะถูกชะล้างออกไปก่อน ทำเอง เท่าที่หาได้เลย? หมักๆๆๆ ทุกๆคัวในสูตร ข้างต้น? จับรวมเลย หมักรวมในถังเดียวกัน หา เท่าทีหาได้ นะครับ ถ้ามีทุน ใช้น้ำผึ้ง จะดี สุดๆ เขาจะ ช่วยบำรุงเส้นผม และ หนังศรีษะ หรือ เมื่อจะหมัก ผสม น้ำผึ้งลงไป เล็กน้อย ขยี้ให้ทั่ว หนังศรีษะ หมักทิ้งไว้ 10-15นาทีก็เอาละ ล้างออกปกติ แค่นี้ก็ งามละครับ ทำประจำพักเดีย ได้ผล

จำได้ มี สาวๆ ห้องเรา หมักไว้ หลายๆราย? ของลุงหมอ เน้น สมุนไพร เลย ไม่ได้เจ๊าะจงทำ ใครมี ก็ บอกมานิ หรือจะไปประกาศ ในกระทู้ใหม่ หมวด สนทนากับลุงหมอ เรื่องทำมาหากิน ก็ดีครับถ้า หมักได้อายุ 3 เดือนแล้ว บอกส่วนผสมวัสดุที่หมัก ปริมาณบรรจุ ราคา พร้อมส่งถึงปลายทาง อย่าลืมนะค่าส่ง EMS + กล่อง +ค่าส่ง กิโลละ 100 ละนะครับ ขวด บรรจุ 500 ซีซีก็ ครึ่ง ก.ก. + กล่อง บรรจุก็ 6-700 กรัมละ เกือบ ก.ก. ลองๆดู ใคร มีอะไร น้ำหมัก ประเภท ? หรือจะ ทำเป็นแชทภูสระผม หมักผม ทาผิวฯลฯ พร้อมใช้ ไม่ได้หมัก แบ่งปัน จากคนที่หมักแล้ว? ลุงหมอ ตั้ง ราคากลางให้ละครับ ลิตรละ 200 พร้อมส่งหนูแดง ธนิตา และ หลายๆท่าน ใครอยากได้ ใคร อยากแบ่งปัน ก็ บอกมานิ หรือจะไปประกาศ ในกระทู้ใหม่ หมวด สนทนากับลุงหมอ เรื่องทำมาหากิน ยินดีจ้า

แค่ที่กล่าวถึง ก็ดีละครับ หั่น ซอยก่อนนะครับ เพิ่มกล้วยหอม กล้วยหอม - มีองค์ประกอบของสารเพคตินที่จะช่วยเคลือบเส้นผมให้ผมนุ่มมันเงานุ่มลื่น โดยแร่ธาตุต่าง ๆ อาทิ ฟอสฟอรัส แคลเซียม ฯลฯ จะช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะป้องกันเส้นผมถูกทำลายจากอนุมูลอิสระ
    ขิงแก่ และไพล จะช่วยกระตุ้นรากผมให้ผมที่งอกขึ้นมามีรากผมที่แข็งแรง และไม่หลุดร่วง
    ลดความมันของผม ด้วยการใช้มะนาวหรือมะกรูดผสมกับน้ำเปล่านำส่วนผสมดังกล่าวมาชโลมผมแล้วไม่ต้องล้างออก อาจใช้สูตรน้ำส้มสายชูแทนได้แต่ต้องล้างออก มะกรูด - มีองค์ประกอบของสารไนอาซีน เหล็ก ฟอสฟอรัส แคลเซียม โปรตีน คาร์โบไฮเดรต และกรดอินทรีย์อื่น ๆ ที่ช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะทำให้เส้นผมนุ่ม มีน้ำหนัก เงางาม ดกดำ และไม่มีรังแค ช่วยปรับค่า pH ของเส้นผมที่มีค่าความเป็นด่างสูง ซึ่งเกิดขึ้นจากการใช้แชมพูอีกทั้งยังช่วยบำรุงผมไม่ให้หงอกก่อนวัย
    เวลาจะหมัก ให้ใช้น้ำซาวข้าว นะครับ หรือ ใส่ ข้าวปลายลงไปด้วยเลย บำรุงผมเสียให้กลับคืนสู่ผมที่มีสุขภาพดีได้ด้วยการนำว่านหางจระเข้มาปอกเปลือกนำไปปั่นให้ละเอียด แล้วนำมาหมักผมไว้เป็นเวลานาน 15 - 20 นาที หรืออาจจะใช้ตะไคร้ให้นำมาปั่นแล้วเอาน้ำมาหมักผมที่แตกปลายให้กลับสู่สภาพปกติได้ดี
    ไข่ - มีองค์ประกอบของเลซิติน โปรตีน ธาตุเหล็ก วิตามินเอ ดี และอี คอเลสเตอรอล และแอนติออกซิแดนต์ ที่มีสรรพคุณช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะทำให้หนังศีรษะและเส้นผมแข็งแรงมีสุขภาพดี

ใครมีรังแคไหนจะเสียบุคลิกไหนจะคันแย่ แนะนำผลมะคำดีควายทุบพอแหลก ใครที่ผมร่วงเป็นหย่อม ๆ สระทีผมหลุดออกมาเป็นกระจุกปล่อยไว้เสี่ยงหัวล้านแน่ รีบหาน้ำมันมะกอกมาทาผมให้ทั่วแล้วนวดศีรษะทำสักพักค่อยล้างออกด้วยสบู่หรือ แชมพู ให้นำว่านหางจระเข้ปอกเปลือกเอาแต่ส่วนที่เป็นวุ้นมาบดประมาณ 2 ช้อนโต๊ะ เวลาสระผมให้ขยี้วุ้นว่านหางจระเข้ทาให้ทั่วผมทิ้งไว้ประมาณ 3-5 นาที ล้างออกให้สะอาด ช่วยบำรุงหนังศีรษะ ลดอาการคันได้ชะงัด

เราจะ สะกัด ได้ง่ายๆโดยการหมัก เลือกสารสกัดจากธรรมชาติจาก พวก แตงกวา กระเพรา เบอร์กามอท และจูนิเปอร์ ช่วยลดความมันเยิ้มของหนังศีรษะ เส้นผมหลีบแบนได้ เลือกสารสกัดจากดอกกล้วยไม้ กระเพรา โสม ขิง ช่วยให้ผมแห้งเสียกลับมามีน้ำหนัก สปริงตัวสวยอีกครั้ง ตะไคร้ น้ำมันมะกอก ลูกมะกรูด ลดอาการ ผมแตกปลายได้ เลือกที่มีสารสกัดดอกฮอลลี่ฮ็อก กระเพรา อัญชัน มะกรูด ช่วยให้ผมดกดำ เงางามยิ่งขึ้น สมุนไพรไทย ภูมิปัญญาไทย เจ๋งจริง ลุยๆๆๆ หมักๆๆๆ เท่าที่หาได้ ของ หายากๆ ทั้งนั้น ลุงหมอ
    รากผม ไม่แข็งแรง เอาน้ำหมักผลไม้รวม ไปทา + ทานวดหนังศรีษะ หลังสระผม ที่แชมภูของคุณ ผสม น้ำหมัก 50% แชมภู 50% เขย่าให้เข้ากัน สระประจำ เปลี่ยน ปลอกหมอนซัก ตากทุกๆ 2-3 วัน เพื่อกำจัด ไรฝุ่น หาอาหารผลไม้ ทานตามที่ ผมลงไว้ในกระทู้บน เอาเท่าที่พอหาได้?ไม่ถึง 1 เดือน ผมจะ ไม่ร่วง ไม่คันศรีษะละ แต่ แชมภู ที่ผมให้ผสม ต้อง มีใช้ประจำครับ สระทุกๆวันได้ ยิ่งดี ฆ่าไรฝุ่น กำจัดรังแค บำรุงเส้นผม และ หนังศรีษะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Oct 04, 2013 11:05 pm

Rolling Eyes Wink Laughing สะกัด ได้ง่ายๆโดยการหมัก เลือกสารสกัดจากธรรมชาติจาก พวก แตงกวา กระเพรา เบอร์กามอท และจูนิเปอร์ ช่วยลดความมันเยิ้มของหนังศีรษะ เส้นผมหลีบแบนได้ เลือกสารสกัดจากดอกกล้วยไม้ กระเพรา โสม ขิง ช่วยให้ผมแห้งเสียกลับมามีน้ำหนัก สปริงตัวสวยอีกครั้ง ตะไคร้ น้ำมันมะกอก ลูกมะกรูด ลดอาการ ผมแตกปลายได้ เลือกที่มีสารสกัดดอกฮอลลี่ฮ็อก กระเพรา อัญชัน มะกรูด ช่วยให้ผมดกดำ เงางามยิ่งขึ้น สมุนไพรไทย ภูมิปัญญาไทย เจ๋งจริง ลุยๆๆๆ หมักๆๆๆ เท่าที่หาได้ ของ หายากๆ ทั้งนั้น ลุงหมอ

รากผม ไม่แข็งแรง เอาน้ำหมักผลไม้รวม ไปทา + ทานวดหนังศรีษะ หลังสระผม ที่แชมภูของคุณ ผสม น้ำหมัก 50% แชมภู 50% เขย่าให้เข้ากัน สระประจำ เปลี่ยน ปลอกหมอนซัก ตากทุกๆ 2-3 วัน เพื่อกำจัด ไรฝุ่น หาอาหารผลไม้ ทานตามที่ ผมลงไว้ในกระทู้บน เอาเท่าที่พอหาได้?ไม่ถึง 1 เดือน ผมจะ ไม่ร่วง ไม่คันศรีษะละ แต่ แชมภู ที่ผมให้ผสม ต้อง มีใช้ประจำครับ สระทุกๆวันได้ ยิ่งดี ฆ่าไรฝุ่น กำจัดรังแค บำรุงเส้นผม และ หนังศรีษะ

ใครชอบฟองก็ แชมภู2-3 ส่วน น้ำหมักผลไม้รวม 1 ส่วนละครับ ผมชอบ 2-1 มากก่า farao santa 
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Sat Oct 05, 2013 1:40 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Rolling Eyes Wink Laughing สะกัด ได้ง่ายๆโดยการหมัก เลือกสารสกัดจากธรรมชาติจาก พวก แตงกวา กระเพรา เบอร์กามอท และจูนิเปอร์ ช่วยลดความมันเยิ้มของหนังศีรษะ เส้นผมหลีบแบนได้ เลือกสารสกัดจากดอกกล้วยไม้ กระเพรา โสม ขิง ช่วยให้ผมแห้งเสียกลับมามีน้ำหนัก สปริงตัวสวยอีกครั้ง ตะไคร้ น้ำมันมะกอก ลูกมะกรูด ลดอาการ ผมแตกปลายได้ เลือกที่มีสารสกัดดอกฮอลลี่ฮ็อก กระเพรา อัญชัน มะกรูด ช่วยให้ผมดกดำ เงางามยิ่งขึ้น สมุนไพรไทย ภูมิปัญญาไทย เจ๋งจริง ลุยๆๆๆ หมักๆๆๆ เท่าที่หาได้ ของ หายากๆ ทั้งนั้น ลุงหมอ

ใครชอบฟองก็ แชมภู2-3 ส่วน น้ำหมักผลไม้รวม 1 ส่วนละครับ ผมชอบ 2-1 มากก่า farao santa 
    Very Happy สวัสดึครับลุงหมอ

Smile มื่อวานญาติผมมาหา  >>>ผม Surprise มากเลย เขาอายุ 70แล้ว ผมของเขาที่เคยหงอกเป็นสึขาวเกือบทั้งหัวกลับมาดำอึกครั้ง เพราะใช้นำหมักที่ผมให้ไปทาตามคำแนะนำของลุงหมอเลย เขา Happy มากเลยที่ผมกลับมาดำเหมือนหนุ่ม เขาบอกว่าคนรอบข้างทักกันเกลียวเลย :Dhappy :lol:happy ของชาวโลก
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Oct 05, 2013 9:19 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:Rolling Eyes Wink Laughing สะกัด ได้ง่ายๆโดยการหมัก เลือกสารสกัดจากธรรมชาติจาก พวก แตงกวา กระเพรา เบอร์กามอท และจูนิเปอร์ ช่วยลดความมันเยิ้มของหนังศีรษะ เส้นผมหลีบแบนได้ เลือกสารสกัดจากดอกกล้วยไม้ กระเพรา โสม ขิง ช่วยให้ผมแห้งเสียกลับมามีน้ำหนัก สปริงตัวสวยอีกครั้ง ตะไคร้ น้ำมันมะกอก ลูกมะกรูด ลดอาการ ผมแตกปลายได้ เลือกที่มีสารสกัดดอกฮอลลี่ฮ็อก กระเพรา อัญชัน มะกรูด ช่วยให้ผมดกดำ เงางามยิ่งขึ้น สมุนไพรไทย ภูมิปัญญาไทย เจ๋งจริง ลุยๆๆๆ หมักๆๆๆ เท่าที่หาได้ ของ หายากๆ ทั้งนั้น ลุงหมอ

Very Happy สวัสดึครับลุงหมอ

Smile มื่อวานญาติผมมาหา  >>>ผม Surprise มากเลย เขาอายุ 70แล้ว ผมของเขาที่เคยหงอกเป็นสึขาวเกือบทั้งหัวกลับมาดำอึกครั้ง เพราะใช้นำหมักที่ผมให้ไปทาตามคำแนะนำของลุงหมอเลย เขา Happy มากเลยที่ผมกลับมาดำเหมือนหนุ่ม เขาบอกว่าคนรอบข้างทักกันเกลียวเลย :Dhappy :lol:happy ของชาวโลก

farao Laughing Very Happy  ดีใจด้วยนะครับ ที่รายงานผลมาและ ทีใช้ได้ผลcheers santa 
    paungpen

ตั้งหัวข้อ  paungpen Fri Apr 17, 2015 8:26 am

อยากติดต่อคุณ yodnoy92 ต้องทำงัยคะลุงหมอ ผมหนูร่วงมากๆ ค่ะ ร่วงมาเป็นปีๆ แล้วค่ะ แล้วไม่ค่อยขึ้นใหม่ด้วยค่ะ เริ่มครียดแล้ว
    yodnoy92

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Fri Apr 17, 2015 9:26 am

paungpen พิมพ์ว่า:อยากติดต่อคุณ yodnoy92 ต้องทำงัยคะลุงหมอ ผมหนูร่วงมากๆ ค่ะ ร่วงมาเป็นปีๆ แล้วค่ะ แล้วไม่ค่อยขึ้นใหม่ด้วยค่ะ เริ่มครียดแล้ว

สวัสดีครับ คุณ paungpen

โทรมาได้เลยครับ 084-191-0888
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 17, 2015 9:55 am

paungpen พิมพ์ว่า:อยากติดต่อคุณ yodnoy92 ต้องทำงัยคะลุงหมอ ผมหนูร่วงมากๆ ค่ะ ร่วงมาเป็นปีๆ แล้วค่ะ แล้วไม่ค่อยขึ้นใหม่ด้วยค่ะ เริ่มครียดแล้ว

สวัสดีครับ คุณ paungpen

โทรมาได้เลยครับ 084-191-0888

Very Happy Laughing Smile ดีๆๆๆ คุยกัน ปรึกษากัน ได้เลยจ้า cheers ที่คุณยอด 084 191 0888 farao santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 10:03 am