ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

รบกวนด้วยเจ้าค่ะ

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนด้วยเจ้าค่ะ Empty รบกวนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Sep 26, 2011 11:05 am

ลุงหมอเจ้าขา santa 20 มกราคม ปีมะเส็งงูตัวน้อยๆเจ้าค่ะ flower lol!

แก้ไขล่าสุดโดย อู๊ดดี้ เมื่อ Wed Sep 12, 2012 11:16 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนด้วยเจ้าค่ะ Empty Re: รบกวนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Sep 26, 2011 3:07 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขา santa หญิง อุ็แว้.. 4 ทุ่ม วัน พุธ 20 มกราคม 2508 ปีมะเส็งงูตัวน้อยๆเจ้าค่ะ flower lol!

Very Happy Laughing Smile ก็ เป็นคน วันพุธ แรม 14 ค่ำ เดือน 10 ปี มะโรงปลายปี นะครับ?ราศรี กันย์ สาวน้อย จิตตรา - เทศาตรี แห่งฤกษ์ ผูมี จิตใจ ชอบรับใช้ ช่วยเหลือ?ไม่มีคำถามมา santa ก็ระวัง จะเสียเงิน ถ้าจ่ายไป จะไม่ได้คืน? ไม่รับปากใครๆเอาแค่ "ถ้าทำได้ จะทำให้ ถ้า ไม่ได้ห้ามว่ากัน?" ท่องไว้เลย ตลอดชีวิต

Laughing ตุลาคม ปลายๆเดือนจะดีละ งาน เงินทอง จะตามมาระวังความ เจ้าอารมย์ ของตัวเองให้ดีนะรายนี้?ตั่งแต่ ช่วงนี้ไป เริ่มดีขึ้น เรื่อยๆละจ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

รบกวนด้วยเจ้าค่ะ Empty Re: รบกวนด้วยเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Sep 27, 2011 9:56 am

[quote="ลุงหมอ"]
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขา santa หญิง อุ็แว้.. 4 ทุ่ม วัน พุธ ปีมะเส็งงูตัวน้อยๆเจ้าค่ะ flower lol!

Very Happy Laughing Smile ก็ เป็นคน วันพุธ แรม 14 ค่ำ เดือน 10 ปี มะโรงปลายปี นะครับ?ราศรี กันย์ สาวน้อย จิตตรา - เทศาตรี แห่งฤกษ์ ผูมี จิตใจ ชอบรับใช้ ช่วยเหลือ?ไม่มีคำถามมา santa ก็ระวัง จะเสียเงิน ถ้าจ่ายไป จะไม่ได้คืน? ไม่รับปากใครๆเอาแค่ "ถ้าทำได้ จะทำให้ ถ้า ไม่ได้ห้ามว่ากัน?" ท่องไว้เลย ตลอดชีวิต

Laughing ตุลาคม ปลายๆเดือนจะดีละ งาน เงินทอง จะตามมาระวังความ เจ้าอารมย์ ของตัวเองให้ดีนะรายนี้?ตั่งแต่ ช่วงนี้ไป เริ่มดีขึ้น เรื่อยๆละจ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    =green]]กราบขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่ะ เป็นดวงของอู๊ดดี้เองเจ้าค่ะ Razz flower อยากถามทุกรื่องเจ้าค่ะ แต่กลัวได้เรื่องทุกข์เจ้าค่ะ ที่ santa ลุงหมอพูดมาถูกต้องจังเลย ไม่กล้ารับปากใครๆกลัวทำไม่ได้ตามที่รับปาก อย่างเพื่อนๆชวนไปเที่ยว ฯลฯ จะบอกเพื่อนไปเลยว่าไม่รับปากนะ จะติดปากเสมอ ตามที่ลุงหมอแนะนำเจ้าค่ะ ใจนะอยากจะไปแต่กลัวไม่ว่างและที่สำคัญเป็นห่วงคุณพ่อ-คุณแม่เจ้าค่ะ เพราะท่านไม่มีใครลูกๆก็รับราชการต่างจังหวัดหมด อู๊ดดี้เลยต้องออกจากงานมาเป็นจเรของบ้านมีหน้าที่ทำทุกอย่างเจ้าค่ะมีเรื่องทุกข์บ้าง flower อยากมีโชค ลาภ อิอิ เหมือนปถุชนทั่วไป ลุงหมอเจ้าขากรุณาอย่าเพิ่งเบื่อเด้อ ขออนุญาตด้วยเจ้าค่ะ มีอะไรแนะนำติติงติเตือนเจ้าหมูอู๊ดดี้ก็กราบเรียนเจ้าค่ะ ตอนนี้ธุรกิจอันน้อยๆรับซื้อของเก่าซึ่งน้องๆไม่หนับหนุนแต่ทำตามใจคุณพ่อแต่ตอนนี้ก็เงียบเหงาเหลือเกิน กอไก่เริ่มจับกลุ่มล่ะ คิ้วเริ่มผูกมัดกันแล้วเจ้าค่ะข้าวของที่ลงทุนไว้ก็ลงราคาตกหวบดีที่มีน้อยมิเช้นนั้นคงไปปีนเสาไฟฟ้าแรงสูงเรียกร้องแย้..ว อิอิ ล้อเล่นเด้อไม่กล้าดอกเห็นเค้าทำก็กลัวแย้..ววววว Crying or Very sad Evil or Very Mad Rolling Eyes ตอนนี้ขาดทุนเจ้าค่ะ น่า.นกราบประทานอภัยที่คุยเรื่องกลุ้มเจ้าค่ะ Exclamation Question

แก้ไขล่าสุดโดย อู๊ดดี้ เมื่อ Tue Sep 11, 2012 12:09 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 27, 2011 2:16 pm

Very Happy Laughing Smile ลุงหมอเจ้าขา หญิง อุ็แว้.. 4 ทุ่ม วัน พุธ 20 มกราคม 2508 ปีมะเส็งงูตัวน้อยๆเจ้าค่ะ ?

Laughing Rolling Eyes santa เล่นถามในใจ ก็ ต้องให้ เทวดาตอบแทนเลย ปีนี้ ดวงไม่ดี เป็นวินาศ ดูแลตัวเอง ไม่ให้เจ็บป่วย ไม่มีเรื่อง ก็ เก่งละ คน ดวงตกก็ แบบนี้ละ ซื้อของเก่า เข้าใจว่า เศษเหล็ก พลาสติก กระดาษ ก็ ทำได้นี่นา เพี่ยงแต่ ซื้อ ต่ำกว่าขาย ก็ ไม่ขาดทุนละ ซื้อ แล้ว รีบขายนิ? แต่ จะให้ดี ต้องรอ ม.ค. ปีใหม่ไปละก็ ดวงดีละจ้า ค่อยทำอะไร จริงจัง?ซื้อมาละก็ แยกทองแดง อลูมิเนี่ยม พลาสติก ของถูก แพง ตามประเภท ถ้า ไม่โดน ขะโมยก็ อยู่ได้ละจ้า?

Very Happy Rolling Eyes ช่วงนี้ไป 3 เดือนก็ จะมีเงินเข้าละครับ อยู่ได้ถ้า รอบครอบโชคลาภพอมี อายุ นายกละกันนิ 44 ระวังเดือน ธันวาคม เงินจะขาดมือ แล้วไปดีหลังวันเกิดจ้า ปีใหม่ไป ทำข้าวบรรจุถุง หอมมะลิ ขาวขาว ขายเป็นไง ของต้องกิน มีคนซื้อ แน่ๆ แบบถุง 1 - 2 - 3 ก.ก. คน เงินน้อยได้ซื้อ?ของกินไม่กินอดตาย ของใช้ ไม่ใช้ ไม่ตายนะ Rolling Eyes ยาน้ำหมักก็อีกแบบ น้ำหมัก เกิน 4 เดือน ทำขายได้ละ ลิตร ละ 100 ถ้าใส่น้ำหยดไป ครื่งขวด ขายไป ลิตรละ 500 หรือ 1000 ไปเลยจ้า ใช้แล้วได้ผล 1 ฝา ใส่น้ำ 1 ลิตร แค่นี้ละ ทำได้จ้า? อณุญาตินะครับ cheers sunny santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Oct 09, 2011 7:23 pm

Very Happy flower กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ santa 3 เดือน ก็อึม Arrow จะเป็นทอทะหารอดทนจ๊ะ และจะพยายามพยุงตัวเองไม่ให้ล้ม ดีได้คุยกะน้ำหมักบ้าง เพื่อนชาวหมักบ้าง ไม่เป็นไรอีกไม่นาน คนอื่นหนักกว่าเรามีเยอะเนอะ สู้ สู้ เด้อ drunken sunny flower
    "ถ้าทำได้ จะทำให้ ถ้า ไม่ได้ห้ามว่ากัน?" ท่องไว้เลย ตลอดชีวิต Arrow จะจำเอาไว้เจ้าึึค่ะ ตามที่ลุงหมอ santa บอกถูกต้องเลยคร้...า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Oct 09, 2011 11:40 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Very Happy flower กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ santa 3 เดือน ก็อึม Arrow จะเป็นทอทะหารอดทนจ๊ะ และจะพยายามพยุงตัวเองไม่ให้ล้ม ดีได้คุยกะน้ำหมักบ้าง เพื่อนชาวหมักบ้าง ไม่เป็นไรอีกไม่นาน คนอื่นหนักกว่าเรามีเยอะเนอะ สู้ สู้ เด้อ drunken sunny flower
    "ถ้าทำได้ จะทำให้ ถ้า ไม่ได้ห้ามว่ากัน?" ท่องไว้เลย ตลอดชีวิต Arrow จะจำเอาไว้เจ้าึึค่ะ ตามที่ลุงหมอ santa บอกถูกต้องเลยคร้...า

Very Happy Laughing Smile คน อื่นๆ แย่กว่าเรา ยังทนได้เลย เขา ไม่มีทั้ง ที่อยู่ ที่กิน? เรา ยังมี และ พออยู่ พอกินนิพอบ้าง ขาดบ้างก็ ไม่แปลกนิ แค่ ไม่ได้อย่างใจ เท่านั้นเอง? เรายังไม่แย่ แบบ เขาเลย? cheers santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Oct 12, 2011 1:58 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Very Happy flower กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ santa 3 เดือน ก็อึม Arrow จะเป็นทอทะหารอดทนจ๊ะ และจะพยายามพยุงตัวเองไม่ให้ล้ม ดีได้คุยกะน้ำหมักบ้าง เพื่อนชาวหมักบ้าง ไม่เป็นไรอีกไม่นาน คนอื่นหนักกว่าเรามีเยอะเนอะ สู้ สู้ เด้อ drunken sunny flower

Very Happy Laughing Smile คน อื่นๆ แย่กว่าเรา ยังทนได้เลย เขา ไม่มีทั้ง ที่อยู่ ที่กิน? เรา ยังมี และ พออยู่ พอกินนิพอบ้าง ขาดบ้างก็ ไม่แปลกนิ แค่ ไม่ได้อย่างใจ เท่านั้นเอง? เรายังไม่แย่ แบบ เขาเลย? cheers santa
    flower ฟังเทศน์กัณฑ์ใหญ่แย้วเรา เจ้าค่ะลุงหมอเจ้าขา ก็ไม่รู้จะไปบ่นก๊ะใครนิ ว๊า...วไปแย้..ว sunny flower สาธุ santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Nov 04, 2011 4:02 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

flower ฟังเทศน์กัณฑ์ใหญ่แย้วเรา เจ้าค่ะลุงหมอเจ้าขา ก็ไม่รู้จะไปบ่นก๊ะใครนิ ว๊า...วไปแย้..ว sunny flower สาธุ santa
    Very Happy Laughing Smile 5555 บ่นบ้างก็ได้จ้า จะได้สบายใจนิ สงสารจัง? ก็ ถ้ามองคนที่ลำบากกว่า เรา จะได้มีแรงใจไง? cheers santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Fri Nov 04, 2011 6:50 pm

Very Happy Laughing Smile 5555 บ่นบ้างก็ได้จ้า จะได้สบายใจนิ สงสารจัง? ก็ ถ้ามองคนที่ลำบากกว่า เรา จะได้มีแรงใจไง? cheers santa ลุงหมอ

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Dec 31, 2011 3:05 pm

lol! ปีใหม่มาอีกแล้วอายุก็แถมเพิ่มมาอีก ต่อไปอู๊ดดี้จะไปไงบ้าง?หน๊อ อู๊ดดี้ขออนุญาตรบกวนลุงหมอด้วยเจ้าค่ะ ลูกหนี้เป็นอย่างไรบ้างจะเอามาคืนหรือเปล่าเจ้าค่ะ Wink Idea flower มิใช่อะไรดอกเจ้าค่ะจะได้เอามาสมทบเป็นทุนเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jan 02, 2012 9:39 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! ปีใหม่มาอีกแล้วอายุก็แถมเพิ่มมาอีก ต่อไปอู๊ดดี้จะไปไงบ้าง?หน๊อ อู๊ดดี้ขออนุญาตรบกวนลุงหมอด้วยเจ้าค่ะ ลูกหนี้เป็นอย่างไรบ้างจะเอามาคืนหรือเปล่าเจ้าค่ะ Wink Idea flower มิใช่อะไรดอกเจ้าค่ะจะได้เอามาสมทบเป็นทุนเจ้าค่ะ

Very Happy Laughing Smile หลัง วันเกิดไปดวง ไม่ค่อยดี นะครับ ต้องระวัง อุบัติเหตุ เดือน ก.พ. เขา จะเอาเงินมาให้ละจ้า แต่ ปีนี้มีเรื่อง ต้องใช้เงินมาก นะครับ รอบครอบให้ มากๆจ้า และ อยู่อย่างไม่มีเรื่อง ก็ เก่ง ละครับ ระวัง อารมย์ จิตใจตัวเองจ้า สวดมนต์เอาไว้ ท่องคาถา ไม่ดีไม่พูด ไม่พูดคำไม่ดี จ้า affraid ระวังของมีค่า จะเสียหาย นะครับ ดูแลสุขภาพตนเองบ้างนิ bom santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jan 03, 2012 4:27 pm

lol! กราบสาธุ Arrow กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้จะพยายามเตือนสติตนเองและจะระลึกถึงคำที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะ และจะปฏิบัติตามที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะสวดมนต์ วันละนิดจิตแจ่มใสเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นสาวชาวนาใหม่งัยจ๊ะลุงหมอเจ้าขา sunny flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 03, 2012 4:56 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! กราบสาธุ Arrow กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้จะพยายามเตือนสติตนเองและจะระลึกถึงคำที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะ และจะปฏิบัติตามที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะสวดมนต์ วันละนิดจิตแจ่มใสเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นสาวชาวนาใหม่งัยจ๊ะลุงหมอเจ้าขา sunny flower

Laughing Very Happy Smile สวดมากๆ บุญมาก อายุมาก เงินก็ จะมีมากตามเองจ้า cheers sunny santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jan 03, 2012 5:08 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! กราบสาธุ Arrow กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้จะพยายามเตือนสติตนเองและจะระลึกถึงคำที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะ และจะปฏิบัติตามที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะสวดมนต์ วันละนิดจิตแจ่มใสเด้อ อู๊ดดี้คนขอนแก่นสาวชาวนาใหม่งัยจ๊ะลุงหมอเจ้าขา sunny flower

Laughing Very Happy Smile สวดมากๆ บุญมาก อายุมาก เงินก็ จะมีมากตามเองจ้า cheers sunny santa ลุงหมอ

กราบสาธุเจ้าค่ะ santa ลุงหมอ ข้าฯน้อยจะปฎิบัติเจ้าค่ะจะได้บุญหลายๆ มีเงินทองมากๆจะได้เอามาทำนุบำรุงพระศาสนาตามเจตนารมฌ์ของลุงหมอเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jan 05, 2012 5:21 pm

กราบสาธุเจ้าค่ะ santa ลุงหมอ ข้าฯน้อยจะปฎิบัติเจ้าค่ะจะได้บุญหลายๆ มีเงินทองมากๆจะได้เอามาทำนุบำรุงพระศาสนาตามเจตนารมฌ์ของลุงหมอเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ flower

Very Happy Shocked Laughing อยากดวงดี สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนประจำ เช้าๆ ใส่บาตร รวยแน่ๆจ้า cheers santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Jan 08, 2012 8:08 am

กราบสวัสดีเจ้าค่ะลุงหมอ santa อู๊ดดี้ได้รับอุบัติเหตุแย้วเด้อ เกือบได้ฉายาอู๊ดดี้นิ้วด้วน นิ้วหิ้วต่องแต่งเลยจ๊ะ คุณหมอบอกว่าข้อหลุดและนิ้วแตก ขอบอกปวดมากที่สุดเลย ต้องเพิ่งมอร์ฟีน น่าอายร้องไห้ตลอดเลย ตอนนี้ก็อยู่รพ.ขอนแก่นรามเจ้าค่ะ คุณหมอขอดูแผลก่อนสงสัยกลับวันจันทร์ ขนาดระวังแล้วเด้อลุงหมอก็เตือนแล้ว ตอนเข้าห้องผ่าตัดอู๊ดดี้สวดอิติปิโสตลอดเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jan 08, 2012 9:06 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีเจ้าค่ะลุงหมอ santa อู๊ดดี้ได้รับอุบัติเหตุแย้วเด้อ เกือบได้ฉายาอู๊ดดี้นิ้วด้วน นิ้วหิ้วต่องแต่งเลยจ๊ะ คุณหมอบอกว่าข้อหลุดและนิ้วแตก ขอบอกปวดมากที่สุดเลย ต้องเพิ่งมอร์ฟีน น่าอายร้องไห้ตลอดเลย ตอนนี้ก็อยู่รพ.ขอนแก่นรามเจ้าค่ะ คุณหมอขอดูแผลก่อนสงสัยกลับวันจันทร์ ขนาดระวังแล้วเด้อลุงหมอก็เตือนแล้ว ตอนเข้าห้องผ่าตัดอู๊ดดี้สวดอิติปิโสตลอดเจ้าค่ะ

Rolling Eyes Shocked Wink มีโอกาศ รีบๆทาน้ำหมักมหาบำบัติทานเลย นะครับ อย่าปล่อยนาน จะ อักเสบมากจ้า ขอให้หายป่วยไวไว นะครับ ขอบุญอันทำไว้ดีแล้ว ทรงพระเมตตา ให้อู๊ดดี้ พ้นภัยไวๆ นะครับผม Smile cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jan 16, 2012 6:02 pm

lol! ลุงหมอ santa เจ้าขา อุบัติเหตุเกิดอีกแล้วจ๊ะ แต่ครานี้รถของอู๊ดดี้รับแทน Shocked ประตูพังจ๊ะ flower แล้วจะมีอีกหรือเปล่าเจ้าค่ะ Crying or Very sad
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jan 17, 2012 12:05 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! ลุงหมอ santa เจ้าขา อุบัติเหตุเกิดอีกแล้วจ๊ะ แต่ครานี้รถของอู๊ดดี้รับแทน Shocked ประตูพังจ๊ะ flower แล้วจะมีอีกหรือเปล่าเจ้าค่ะ Crying or Very sad

Shocked Rolling Eyes Smile อยู่ นิ่งๆ ไม่ให้มีเรื่องก็ คงเก่งละ ระวังกิ่งไม้ ตกใส่อีก นะครับ สวดห้ามเว้นวันเลยจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Feb 12, 2012 7:49 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! ลุงหมอ santa เจ้าขา อุบัติเหตุเกิดอีกแล้วจ๊ะ แต่ครานี้รถของอู๊ดดี้รับแทน Shocked ประตูพังจ๊ะ flower แล้วจะมีอีกหรือเปล่าเจ้าค่ะ Crying or Very sad

Shocked Rolling Eyes Smile อยู่ นิ่งๆ ไม่ให้มีเรื่องก็ คงเก่งละ ระวังกิ่งไม้ ตกใส่อีก นะครับ สวดห้ามเว้นวันเลยจ้า santa
    lol! อยู่นิ่งมิได้นะสิเจ้าค่ะเพราะเป็นภารกิจ ผลของการไม่หยุดนิ่งต้องมานั่งร้องไห้ปวดนิ้วๆๆตอนตีหนึ่งมาหลายๆวันแล้ว ต้องท่องปวดหน่อ ปวดหน่อ Crying or Very sad Shocked Sad
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Apr 10, 2012 7:44 pm

lol! ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้หาเรื่องอีกแย้ว ไปรับปากว่าจะช่วยซื้อบ้านของน้องเป็นคนรู้จักมานาน รับปากน้องแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีทุนทรัพย์เล้ย กะว่าจะไปกู้มา Rolling Eyes ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้จะมีอุปสรรคอะไรหรือเปล่า รู้ว่าหาเรื่องนะเจ้าค่ะ อู๊ดดี้เสียดายบ้านคะ และก็สงสารเขา บ้านจะถูกยึดด้วยนะสิ Neutral ที่สำคัญไม่อยากเสียสัตย์จะวาจา และสงสารเด็ก หลานตัวน้อยๆอีก 2 flower
    กำหนดสิ้นเดือนนี้ด้วย อ่ะ.หนักใจสุดๆ หาเรื่อง หาเรื่อง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 11, 2012 12:06 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้หาเรื่องอีกแย้ว ไปรับปากว่าจะช่วยซื้อบ้านของน้องเป็นคนรู้จักมานาน รับปากน้องแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีทุนทรัพย์เล้ย กะว่าจะไปกู้มา Rolling Eyes ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้จะมีอุปสรรคอะไรหรือเปล่า รู้ว่าหาเรื่องนะเจ้าค่ะ อู๊ดดี้เสียดายบ้านคะ และก็สงสารเขา บ้านจะถูกยึดด้วยนะสิ Neutral ที่สำคัญไม่อยากเสียสัตย์จะวาจา และสงสารเด็ก หลานตัวน้อยๆอีก 2 flower
    กำหนดสิ้นเดือนนี้ด้วย อ่ะ.หนักใจสุดๆ หาเรื่อง หาเรื่อง

Smile Shocked Rolling Eyes มีแน่ๆ และถ้า เงินนอกระบบนะ เลิกพูดได้เลยหาให้เขาไม่ทันจะ มีเรื่อง ตามมา ภายหลังต้องถาม ตนเองซะก่อน ว่าเรามี รายได้ ที่ แน่นอนแล้ว หรือยัง?และ รายได้ พอ เหลือจ่าย หรือไม่? affraid เพราะเงินที่เป็นหนี้ เราต้องจ่าย แน่นอน เป็นประจำ ทุกเดือนเป็นหนี้ ไม่ยาก แต่ เราจะหลุดจากหนี้นั้น ยาก? และตามมา ถ้าเรา เกิด มีปัญหา อันไม่แน่นอน จำเป็นต้องจ่ายเพิ่ม ในบางเดือนโดย เหตุที่คาดไม่ถึง เรา มีเหลือจ่าย ได้ใหม? แน่ใจหรือว่า เรา จะไม่มีปัญหาตามมา? แล้วถามี เรา.. จะไปหาจากใหนถ้า ขาดมือ? สงสารได้ครับ แต่ ถ้าคนที่เรารัก มีปัญหา จะทำไง? ช่วยซื้อคืนมา? แล้ว น้องเขาจะไปอยู่ใหน อยู่ต่อ เช่าต่อ? หรือ ยกให้ฟรีๆ ไปขายต่อ ให่เขาออก เพื่อ เอาทุนคืน สรุป เขาต้องจ่าย จะผ่อน หรือ เช่าต่อ บ้านเดิม หรือ บ้านใหม่? มีค่า เท่ากัน? ต้องจ่าย? "เราจะหากรรมใส่ตัว เตี้ย อุ้มค่อม ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย?"

Rolling Eyes Idea สงสารเขา ก็หาคนที่ มีความสามารถ ที่จะโอบอุ้มได้ มา จัดการดีกว่านะครับ? บอกเขาไปตรงๆ ว่า เราตอนนี้ก็ ยังช่วยตัวเองไม่สดวก? อย่าหวังอะไรจากเราดีกว่า เขาจะได้ไม่ผิดหวัง? และ ช่วยหาคนซื้อ ถ้า ทำได้? ตัดใจเถอะ ไว้เรา เข้มแข็ง มั่นคง หว่านี้? ค่อยแข่งกะ กรมประชาสงเคราห์ นะครับ Smile santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Apr 11, 2012 8:20 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: lol! ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้หาเรื่องอีกแย้ว ไปรับปากว่าจะช่วยซื้อบ้านของน้องเป็นคนรู้จักมานาน รับปากน้องแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีทุนทรัพย์เล้ย กะว่าจะไปกู้มา Rolling Eyes ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้จะมีอุปสรรคอะไรหรือเปล่า รู้ว่าหาเรื่องนะเจ้าค่ะ อู๊ดดี้เสียดายบ้านคะ และก็สงสารเขา บ้านจะถูกยึดด้วยนะสิ Neutral ที่สำคัญไม่อยากเสียสัตย์จะวาจา และสงสารเด็ก หลานตัวน้อยๆอีก 2 flower

Smile Shocked Rolling Eyes มีแน่ๆ และถ้า เงินนอกระบบนะ เลิกพูดได้เลยหาให้เขาไม่ทันจะ มีเรื่อง ตามมา ภายหลังต้องถาม ตนเองซะก่อน ว่าเรามี รายได้ ที่ แน่นอนแล้ว หรือยัง?และ รายได้ พอ เหลือจ่าย หรือไม่? affraid เพราะเงินที่เป็นหนี้ เราต้องจ่าย แน่นอน เป็นประจำ ทุกเดือนเป็นหนี้ ไม่ยาก แต่ เราจะหลุดจากหนี้นั้น ยาก? และตามมา ถ้าเรา เกิด มีปัญหา อันไม่แน่นอน จำเป็นต้องจ่ายเพิ่ม ในบางเดือนโดย เหตุที่คาดไม่ถึง เรา มีเหลือจ่าย ได้ใหม? แน่ใจหรือว่า เรา จะไม่มีปัญหาตามมา? แล้วถามี เรา.. จะไปหาจากใหนถ้า ขาดมือ? สงสารได้ครับ แต่ ถ้าคนที่เรารัก มีปัญหา จะทำไง? ช่วยซื้อคืนมา? แล้ว น้องเขาจะไปอยู่ใหน อยู่ต่อ เช่าต่อ? หรือ ยกให้ฟรีๆ ไปขายต่อ ให่เขาออก เพื่อ เอาทุนคืน สรุป เขาต้องจ่าย จะผ่อน หรือ เช่าต่อ บ้านเดิม หรือ บ้านใหม่? มีค่า เท่ากัน? ต้องจ่าย? "เราจะหากรรมใส่ตัว เตี้ย อุ้มค่อม ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย?"

Rolling Eyes Idea สงสารเขา ก็หาคนที่ มีความสามารถ ที่จะโอบอุ้มได้ มา จัดการดีกว่านะครับ? บอกเขาไปตรงๆ ว่า เราตอนนี้ก็ ยังช่วยตัวเองไม่สดวก? อย่าหวังอะไรจากเราดีกว่า เขาจะได้ไม่ผิดหวัง? และ ช่วยหาคนซื้อ ถ้า ทำได้? ตัดใจเถอะ ไว้เรา เข้มแข็ง มั่นคง หว่านี้? ค่อยแข่งกะ กรมประชาสงเคราห์ นะครับ Smile santa ลุงหมอ
    Shockedเริ่มต้นก็มีปังหาซะแล้วเรา โอ๊ะ โอ Rolling Eyes Mad เตี้ยอุ้มค่อมจริงๆเจ้าค่ะ ตอนแรกอู๊ดดี้ก็กะว่าจะให้น้องเขาอยู่ต่อแล้วแบบเช่าต่อ ให้บ้านเค้าเลี้ยงเค้าเองเจ้าค่ะ แต่ก็หวั่นๆอยู่เหมือนกัน เลยต้องปรึกษาลุงหมอเจ้าค่ะ เห็นคนร้องไห้แล้วสงสาร flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 11, 2012 10:40 pm

Shocked Smile เริ่มต้นก็มีปังหาซะแล้วเรา โอ๊ะ โอ เตี้ยอุ้มค่อมจริงๆเจ้าค่ะ ตอนแรกอู๊ดดี้ก็กะว่าจะให้น้องเขาอยู่ต่อแล้วแบบเช่าต่อ ให้บ้านเค้าเลี้ยงเค้าเองเจ้าค่ะ แต่ก็หวั่นๆอยู่เหมือนกัน เลยต้องปรึกษาลุงหมอเจ้าค่ะ เห็นคนร้องไห้แล้วสงสาร

Rolling Eyes Laughing ทำในสิ่ง ที่เรา ทำได้ เป็นประโยชน์ ตนเองและผู้อื่น แต่ ต้องไม่เดือดร้อนภายหลัง ครับผม cheers อ่านออกอยู่แล้วว่า อย่างไรเขาก็ ต้องจ่าย จะเช่าอยู่ที่เดิมหรือ เช่าอยู่ ที่ใหม? ก็ ต้องเช่า จ่ายเงินอยู่ละไง? และถ้าเขา ถูกยึด ขายทอดตลาด หากถูกเกินไปเขามีสิทธิ์ ค้านได้จ้า จะอย่างไรก็ ต้องไปศาล ตกลงที่ศาลจ้า ถ้าไม่ไปต่อรอง ประนอมหนี้ ที่ศาล ขอตัดดอก จ่ายผ่อน ประมาณเป็นค่าเช่า เดือนละ? เท่าที่ทำได้ ยังจะง่ายกว่าจ้า? ถ้าไม่ไป ตกลงในศาล ให้เจ้าหนี้ พูดฝ่ายเดียว เขาจะเรียกเพิ่มเท่าไรก็ได้อ้างเพิ่ม 3 เท่าศาลก็จะตัดสินตามนั้น แต่ ถ้าไปขอประนอมหนี้ในศาล ทนายอาจ ขอจ่ายเพียงเงินต้นเท่านั้น และขอผ่อนผันได้ ในศาลถ้าศาลยอมเมตตา ตัดสินให้เรา มีโอกาศลดหนี้ได้ครับ อย่างน้อยก็ ลดหนี้ ที่อาจ เหลือให้เราต้องจ่ายหนัก ภายหลัง โอกาศหน้า พร้อม ค่อย สร้างตัวใหม่ก็ไม่ยาก มีอู๊ดดี้ เต็มใจช่วยจ่ายได้อีก 1 แรง? อยากเอามือซุกหีบอีกคน ก็เอา? ทำเมื่อพร้อม ไม่ใช่ อยากจะทำ pale santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Apr 12, 2012 7:27 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Shocked Smile เริ่มต้นก็มีปังหาซะแล้วเรา โอ๊ะ โอ เตี้ยอุ้มค่อมจริงๆเจ้าค่ะ ตอนแรกอู๊ดดี้ก็กะว่าจะให้น้องเขาอยู่ต่อแล้วแบบเช่าต่อ ให้บ้านเค้าเลี้ยงเค้าเองเจ้าค่ะ แต่ก็หวั่นๆอยู่เหมือนกัน เลยต้องปรึกษาลุงหมอเจ้าค่ะ เห็นคนร้องไห้แล้วสงสาร

Rolling Eyes Laughing ทำในสิ่ง ที่เรา ทำได้ เป็นประโยชน์ ตนเองและผู้อื่น แต่ ต้องไม่เดือดร้อนภายหลัง ครับผม cheers อ่านออกอยู่แล้วว่า อย่างไรเขาก็ ต้องจ่าย จะเช่าอยู่ที่เดิมหรือ เช่าอยู่ ที่ใหม? ก็ ต้องเช่า จ่ายเงินอยู่ละไง? และถ้าเขา ถูกยึด ขายทอดตลาด หากถูกเกินไปเขามีสิทธิ์ ค้านได้จ้า จะอย่างไรก็ ต้องไปศาล ตกลงที่ศาลจ้า ถ้าไม่ไปต่อรอง ประนอมหนี้ ที่ศาล ขอตัดดอก จ่ายผ่อน ประมาณเป็นค่าเช่า เดือนละ? เท่าที่ทำได้ ยังจะง่ายกว่าจ้า? ถ้าไม่ไป ตกลงในศาล ให้เจ้าหนี้ พูดฝ่ายเดียว เขาจะเรียกเพิ่มเท่าไรก็ได้อ้างเพิ่ม 3 เท่าศาลก็จะตัดสินตามนั้น แต่ ถ้าไปขอประนอมหนี้ในศาล ทนายอาจ ขอจ่ายเพียงเงินต้นเท่านั้น และขอผ่อนผันได้ ในศาลถ้าศาลยอมเมตตา ตัดสินให้เรา มีโอกาศลดหนี้ได้ครับ อย่างน้อยก็ ลดหนี้ ที่อาจ เหลือให้เราต้องจ่ายหนัก ภายหลัง โอกาศหน้า พร้อม ค่อย สร้างตัวใหม่ก็ไม่ยาก มีอู๊ดดี้ เต็มใจช่วยจ่ายได้อีก 1 แรง? อยากเอามือซุกหีบอีกคน ก็เอา? ทำเมื่อพร้อม ไม่ใช่ อยากจะทำ pale santa
    เจ้าค่ะ สาธุ จะทำทุกอย่างเมื่อพร้อม อู๊ดดี้จะจำเอาไว้ flower อู๊ดดี้จะหาคนมาซื้อและแนะนำตามที่ลุงหมอบอกเจ้าค่ะ sunny cheers

เวลาขณะนี้ Sat May 11, 2024 10:30 am