ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนดูเรื่องงานค่ะ

thicha_massi
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนดูเรื่องงานค่ะ Empty รบกวนดูเรื่องงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thicha_massi Tue Mar 18, 2014 12:57 am

รบกวนสอบถามเรื่องงานดังนี้ค่ะ
    1 จะได้งานทำเมื่อไหร่ค่ะ จะได้ทำงานก่อนวันเกิดปีนี้หรือเปล่าค่ะ ตอนนี้อาศัยอยู่ต่างประเทศค่ะ กลุ้มใจเรื่องงานมากค่ะ สมัครงานเป็นปีแล้ว ยังไม่ได้ซักที
    2 ลักษณะของงานที่จะได้จะเป็นยังไงค่ะ

เกิด 9 สิงหาคม 2523 เวลา 10.05 น. จังหวัดสงขลา

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนดูเรื่องงานค่ะ Empty Re: รบกวนดูเรื่องงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Mar 18, 2014 2:24 am

thicha_massi พิมพ์ว่า:รบกวนสอบถามเรื่องงานดังนี้ค่ะ
    1 จะได้งานทำเมื่อไหร่ค่ะ จะได้ทำงานก่อนวันเกิดปีนี้หรือเปล่าค่ะ ตอนนี้อาศัยอยู่ต่างประเทศค่ะ กลุ้มใจเรื่องงานมากค่ะ สมัครงานเป็นปีแล้ว ยังไม่ได้ซักที
    2 ลักษณะของงานที่จะได้จะเป็นยังไงค่ะ

เกิด 9 สิงหาคม 2523 เวลา 10.05 น. จังหวัดสงขลา

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  เสาร์ ปีวอก

1. ก.ค จะเกียวกับเกษตร ต้นไม้

2. - ส.ค.เกี่ยวกับ ความรู้ วิชากการ ความสามารถ ละครับ คิดว่า ลงตัว วันเกิดละจ้า  cheers  santa 

รบกวนดูเรื่องงานค่ะ Empty Re: รบกวนดูเรื่องงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thicha_massi Tue Mar 18, 2014 3:08 am

ขอบคุณมากค่ะ ลุงหมอ แต่งงนิดนึงที่งานที่ 2 เดือน สค ลงตัววันเกิดนี่หมายความว่างานที่จะได้ช่วง สค จะดีกว่าหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Mar 18, 2014 11:27 am

thicha_massi พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะ ลุงหมอ แต่งงนิดนึงที่งานที่ 2 เดือน สค ลงตัววันเกิดนี่หมายความว่างานที่จะได้ช่วง สค จะดีกว่าหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Shocked Rolling Eyes Wink ไม่มีข้อมูลไดๆ ของเรา? เอาว่า ตามดวง ชอบงาน สวยๆงามๆติดต่อ สื่อสาร จะได้งานกับเพื่อน เงินดี แต่คง ไม่ใช่ เงินไทยละ? ได้ก็ ช่วงเดือนเกิดจ้า  farao cheers santa 

ตั้งหัวข้อ  thicha_massi Tue Mar 18, 2014 4:16 pm

ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ ลืมบอกไปค่ะว่าเรียนจบมาทางด้านวิศวะสิ่งแวดล้อมและพลังงาน แล้วงานที่สมัครไปส่วนใหญ่จะเป็นงานตำแหน่งที่ปรึกษา หรือผู้ชำนาญการ ผู้เชี่ยวชาญ ประมาณนี้ค่ะ แล้วตอนนี้อาศัยอยู่ต่างประเทศค่ะ มันจะเป็นไปได้มั้ยค่ะว่างานที่จะได้ช่วงเดือน สค จะเป็นงานตามที่สมัครไปนี้

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Mar 18, 2014 7:23 pm

thicha_massi พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากค่ะลุงหมอ ลืมบอกไปค่ะว่าเรียนจบมาทางด้านวิศวะสิ่งแวดล้อมและพลังงาน แล้วงานที่สมัครไปส่วนใหญ่จะเป็นงานตำแหน่งที่ปรึกษา หรือผู้ชำนาญการ ผู้เชี่ยวชาญ ประมาณนี้ค่ะ แล้วตอนนี้อาศัยอยู่ต่างประเทศค่ะ มันจะเป็นไปได้มั้ยค่ะว่างานที่จะได้ช่วงเดือน สค จะเป็นงานตามที่สมัครไปนี้

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Very Happy  เมื่อตอนต้นปี มกรา - กุมภา ก็ มีงาน พวกๆติดต่อให้ละนี่นา ทำไมไม่ทำละ?  farao  รอเที่ยวนี้ ก็เดือนเกิดละจ้า ได้งาน ตรงสายละ อยู่ที่ ฝีมือ ความสามารถละครับ  sunny  ช่วงนี้ก็ ศึกษา งานที่ น่าจะเป็น เช่น ผลิตออกมา ลดการ เสีย ให้เสียน้อยลง เท่ากะเพิ่มผลผลิตละ แก้จุดเสีย เพิ่ม ข้อดี  cheers farao  ผลงานก็ เพิ่มละครับ อุดจุดรั่ว รายได้ก็เพิ่ม เพราะ รายจ่ายลดลง jocolor santa 

ตั้งหัวข้อ  thicha_massi Tue Mar 18, 2014 7:54 pm

ขอบคุณค่ะลุงหมอ เมื่อช่วงเดือนมกรา-กุมภา มีงานเข้ามาจริงๆค่ะ เป็นงานพวกแปลภาษารับงานเป็นจ๊อบๆ เมื่อปีที่แล้วช่วงปลายปีก็รับงานแปลภาษาไปหลายจ๊อบค่ะ แต่งานมันเป็นงานที่ต้องอยู่กับ internet ตลอดเวลา แต่ตัวเองไม่สะดวกค่ะ แล้วมีอยู่ครั้งนึงที่เราส่งงานเค้าล่าช้ากว่ากำหนด เพราะว่าเราไม่ได้อยู่หน้าจอคอมตลอดเวลา แล้วช่วงเดือนมกรา-กุมภา ที่เค้าเสนองานมาให้ ก็เลยบอกปฏิเสธไปค่ะ
    ค่อยรู้สึกโล่งใจค่ะ ที่ลุงหมอบอกว่าช่วงเดือนเกิดจะได้งานที่ตรงกับที่เรียนมา

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Mar 18, 2014 9:14 pm

thicha_massi พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะลุงหมอ เมื่อช่วงเดือนมกรา-กุมภา มีงานเข้ามาจริงๆค่ะ เป็นงานพวกแปลภาษารับงานเป็นจ๊อบๆ เมื่อปีที่แล้วช่วงปลายปีก็รับงานแปลภาษาไปหลายจ๊อบค่ะ แต่งานมันเป็นงานที่ต้องอยู่กับ internet ตลอดเวลา แต่ตัวเองไม่สะดวกค่ะ แล้วมีอยู่ครั้งนึงที่เราส่งงานเค้าล่าช้ากว่ากำหนด เพราะว่าเราไม่ได้อยู่หน้าจอคอมตลอดเวลา แล้วช่วงเดือนมกรา-กุมภา ที่เค้าเสนองานมาให้ ก็เลยบอกปฏิเสธไปค่ะ
    ค่อยรู้สึกโล่งใจค่ะ ที่ลุงหมอบอกว่าช่วงเดือนเกิดจะได้งานที่ตรงกับที่เรียนมา

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

farao Laughing Very Happy Smile cheers bom drunken cherry albino santa 

ตั้งหัวข้อ  thicha_massi Fri Apr 04, 2014 5:28 pm

สวัสดีค่ะ ลุงหมอ

มารายงานความก้าวหน้าและขอรับคำปรึกษาจากลุงหมอด้วย คือว่าพอดีเพิ่งได้งานนึงค่ะ แต่เป็นงานที่ตอนแรกที่สมัครไปเฉยๆ ไม่คิดว่าจะได้ และเป็นงานที่ไม่ชอบ เพราะว่าต้องกลับไปทำงานที่ไทย ตอนนี้อยู่ที่ต่างประเทศค่ะ ยังไม่อยากกลับไทยตอนนี้ และคิดว่าถ้าไปทำงานก็คงไม่มีความสุข และรู้สึกว่าตัวเองทำงานที่ไทยแล้วไม่ค่อยรุ่งอ่ะค่ะ

จึงอยากจะปรึกษาลุงหมอว่า ถ้าเราตอบปฏิเสธไป ตามดวงที่ลุงหมอเคยบอกว่าช่วงเดือนเกิดจะได้งานอีกงานนึงที่ต่างประเทศ และได้เงินเดือนเป็นสกุลต่างชาติใช่มั้ยค่ะ และการตัดสินใจนี้ถูกต้องตามดวงหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 05, 2014 8:48 pm

thicha_massi พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะ ลุงหมอ

มารายงานความก้าวหน้าและขอรับคำปรึกษาจากลุงหมอด้วย คือว่าพอดีเพิ่งได้งานนึงค่ะ แต่เป็นงานที่ตอนแรกที่สมัครไปเฉยๆ ไม่คิดว่าจะได้ และเป็นงานที่ไม่ชอบ เพราะว่าต้องกลับไปทำงานที่ไทย ตอนนี้อยู่ที่ต่างประเทศค่ะ ยังไม่อยากกลับไทยตอนนี้ และคิดว่าถ้าไปทำงานก็คงไม่มีความสุข และรู้สึกว่าตัวเองทำงานที่ไทยแล้วไม่ค่อยรุ่งอ่ะค่ะ

จึงอยากจะปรึกษาลุงหมอว่า ถ้าเราตอบปฏิเสธไป ตามดวงที่ลุงหมอเคยบอกว่าช่วงเดือนเกิดจะได้งานอีกงานนึงที่ต่างประเทศ และได้เงินเดือนเป็นสกุลต่างชาติใช่มั้ยค่ะ และการตัดสินใจนี้ถูกต้องตามดวงหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Rolling Eyes Wink Laughing  ตอบไปแล้ว ถ้าถูก ก็เสมอตัว ผิด ลุงหมอก็ หน้าแตก?  farao  ยืนยัน คำตอบเดิมละครับ ถ้า ไม่่ชอบทนทำก็ แค่รอที่ใหม่ เท่านั้นเอง หาความสุขไม่ได้? ความจริงทำแล้วชีีวิตมั่นคง น่าทำทั้งนั้นครับ  farao santa 

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 12:22 pm