ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ

duybyebye
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ Empty สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Mon Mar 31, 2014 10:39 pm

สวัสดีคะลุงหมอ หนูเกิดวันอังคาร ที่ 7 มกราคม 2529 ปีฉลูคะ ได้ทำการออกรถเมื่อวันที่22พ.ย.ปีที่แล้ว แล้วเกิดอุบัติเหตุเมื่อวันที่3ม.ค.2557 เคลมหนักเลยคะ อยากถามลุงหมอว่า
    1.ปีนี้ดวงชะตาของหนูเป็นเช่นไร ชงด้วยเหรอคะ
    2.ป้ายทะเบียนรถหนู คือ ขฉ4734 ดีไหมคะ ถ้าไม่ดีมีวิธีแก้เคล็ดเช่นไรได้บ้างคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ Empty Re: สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 01, 2014 9:05 pm

duybyebye พิมพ์ว่า:สวัสดีคะลุงหมอ หนูเกิดวันอังคาร ที่ 7 มกราคม 2529 ปีฉลูคะ ได้ทำการออกรถเมื่อวันที่22พ.ย.ปีที่แล้ว แล้วเกิดอุบัติเหตุเมื่อวันที่3ม.ค.2557 เคลมหนักเลยคะ อยากถามลุงหมอว่า
    1.ปีนี้ดวงชะตาของหนูเป็นเช่นไร ชงด้วยเหรอคะ
    2.ป้ายทะเบียนรถหนู คือ ขฉ4734 ดีไหมคะ ถ้าไม่ดีมีวิธีแก้เคล็ดเช่นไรได้บ้างคะ

Shocked Rolling Eyes Wink 1. นับแล้ว ปีนี้ ยังไม่ชง นะครับ ม.ค. ปีหน้า 58 จะเข้าชง ละครับ *-* ดวงเรา พุธเสีย เมื่อมีรถ จะมีตำหนิ ถ้ารถ มีรอยตำหนิ ไม่ถึงเสียหาย ให้ปล่อยไว้ครับ แล้ว จะ อยู่ดีจ้า แต่ถ้าซ่อมแล้ว จะมีปัญกา ควรปล่อยไว้ แก้เคล็ด หรือ ไม่ต้องล้างรถ จะดีครับ?

farao ทะเบียนรถ 4 อายุ ความสุข 7 เดช อำนาจ 3 บริวาร 4 อายุ ก็ ไม่ได้เสียหาย ละครับ ถ้าจะให้ดีกว่านี้ ควรมี ๕ และ ๖ ลงท่ายละครับ cheers  santa 

duybyebye

สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ Empty Re: สอบถามเรื่องดวงชะตาคะ

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Tue Apr 01, 2014 10:40 pm

ขอบคุณคะลุงหมอ รถต้องซ่อมคะ เพราะหนักมาก ทั้งหลังคาบุบ กระจกหลังแตก ไฟท้ายไป และรอยบุบ รอยขีดอีก วันนี้ไปดูรถมาคะ ยังไม่เสร็จ แต่รอยถลอก ประกันไม่เก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆให้ ก็ยังมีรอยถลอกอยู่อีก แสดงว่าไม่เป็นไรใช่ไหมคะ
    duybyebye

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Tue Apr 01, 2014 10:42 pm

เพิ่มเติมคะ คือประกันไม่เขียนในใบเคลม ช่างก็เลยทำให้ไม่ได้คะ
    และขอถามเรื่องดวงการงานกับดวงความรักด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 02, 2014 2:16 pm

duybyebye พิมพ์ว่า:ขอบคุณคะลุงหมอ รถต้องซ่อมคะ เพราะหนักมาก ทั้งหลังคาบุบ กระจกหลังแตก ไฟท้ายไป และรอยบุบ รอยขีดอีก วันนี้ไปดูรถมาคะ ยังไม่เสร็จ แต่รอยถลอก ประกันไม่เก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆให้ ก็ยังมีรอยถลอกอยู่อีก แสดงว่าไม่เป็นไรใช่ไหมคะ

sunny cheers Laughing  ดีละ รถมีรอยแบบนั้น แก้เคล็ด คุณจะใช้รถ อย่าให้ประกัน ขาดอายุนะครับ มันช่วยแก้เคล็ด ? จะอันตรายต่อ กระเป๋าเงิรเรามากๆ เลยละ  farao santa 
    duybyebye

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Wed Apr 02, 2014 6:04 pm

คะ หนูจะได้สบายใจเสียที
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 03, 2014 7:43 pm

duybyebye พิมพ์ว่า:คะ หนูจะได้สบายใจเสียที

Wink Laughing Very Happy Smile jocolor geek farao cheers cherry santa 
    duybyebye

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Thu Apr 03, 2014 8:15 pm

ลุงหมอคะ ขอถามอีกนะคะ ว่า...ดวงการงานกับดวงความรักหนูเป็นไงบ้างคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 03, 2014 10:41 pm

[quote="duybyebye"]ลุงหมอคะ ขอถามอีกนะคะ ว่า...ดวงการงานกับดวงความรักหนูเป็นไงบ้างคะ[/quote]

farao Rolling Eyes Wink  ดวงการงาน จะมีการขัดแย้งกับ ผู้ใหญ่กว่า ระวังนะ ? เราไปทำงาน ให้ได้เงิน ไม่ได้ไป เพื่อเป็นนายใครๆ?  Shocked  มาเพื่อรับใช้จ้า ไม่ใช่ เจ้าของกิจการ

geek jocolor  ความรัก ปีนี้ เริ่มดีขึ้นละ นี่นา ดีกว่าปีที่แล้ว ละกัน ข้ามมาได้ก็ดีละ "พูดไม่ดี ไม่พูด นะครับ"
     santa 
    duybyebye

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Fri Apr 04, 2014 9:25 pm

เรื่องการงานจะระวังให้มากๆคะ
    ส่วนเรื่องความรัก จากที่โสดๆ จะได้มีเนื้อคู่กับเขาแล้วใช่ไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 04, 2014 10:50 pm

duybyebye พิมพ์ว่า:เรื่องการงานจะระวังให้มากๆคะ
    ส่วนเรื่องความรัก จากที่โสดๆ จะได้มีเนื้อคู่กับเขาแล้วใช่ไหมคะ

Very Happy Laughing Wink  ใช่ละจ้า มีมาให้เลือกละครับ  cheers farao santa 
    duybyebye

ตั้งหัวข้อ  duybyebye Fri Apr 04, 2014 11:15 pm

ว้าว ว้าว ว้าว ขอบคุณคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 05, 2014 8:51 pm

duybyebye พิมพ์ว่า:ว้าว ว้าว ว้าว ขอบคุณคะ

Very Happy Laughing Wink  เหอะๆๆๆๆ Rolling Eyes Shocked  เลือกดีๆ ละกัน คนที่เขารักเรานะ น่าเลือกจ้า  cheers sunny santa 

เวลาขณะนี้ Thu May 02, 2024 10:00 pm