ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

Teeraratk
    สมาชิกทั่วไป

ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี Empty ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

ตั้งหัวข้อ  Teeraratk Fri Apr 18, 2014 2:56 pm

ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

พอดีผมจะออกรถสี Deep Iris Gray หรือสีม่วงเทา ออกทึบๆ หน่อยครับ

แล้วผมเกิดวันเสาร์ที่ 10 ธันวาคม 2526 อายุผม 30 ปีถ้านับตามวันแต่ถ้านับเป็นปีปีนี้ผมจะอายุ 31 แต่ผมเกิดช่วงปลายปีไงไม่รู้เค้านับกันแบบไหน

เรื่องมีอยู่ว่า สีรถถูกโฉลกคนเกิดวันเสาร์ คือ สีดำ โทนสีดำ สีม่วง สีเทา สีน้ำตาลเข้ม สีทึบ ซึ่งเข้ากับที่ผมเลือกไว้ครับ

แต่มีคอมเม้นต์ช่วงท้ายว่า "อายุย่าง 23, 32, 40, 49, 58 และอายุ 67 ปี สีที่ควรหลีกเลี่ยง คือ สีเทา สีดำ เพราะเป็นสีที่โชคร้ายในช่วงอายุที่ย่างเข้ามาถึง"

นี่แหละครับที่ผมเครียด สีที่ผมเลือกมันเป็นสีม่วงเทา แล้วอายุผมถ้านับตามปีปีนี้ 31 ปีหน้าอายุ 32 ก็คือย่างเข้าอายุ 32 ปี

** แต่ถ้านับตามวันตอนนี้ผมยังอายุ 30 อยู่ครับจนถึงวันที่ 10 ธันวาคม 2557 ผมถึงจะอายุ 31 บริบูรณ์

ปัญหาก็คือตามหลักของโชคชะตา หรือดวง เค้านับกันแบบไหนแล้วผมอายุผมมันอยู่ช่วงที่ควรหลีกเลี่ยงสีนี้ไหมครับ

ถ้ามันอยู่ในช่วงที่โชคร้ายผมจะได้เปลี่ยนสีที่เลือกไว้ครับ แต่สีม่วงเท่าสวยมากครับ อยากได้สีนี้ ยังไงรบกวนผู้รู้แนะนำผมหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ธีรรัตน์
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี Empty Re: ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 18, 2014 7:08 pm

Teeraratk พิมพ์ว่า:ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

พอดีผมจะออกรถสี Deep Iris Gray หรือสีม่วงเทา ออกทึบๆ หน่อยครับ

แล้วผมเกิดวันเสาร์ที่ 10 ธันวาคม 2526 อายุผม 30 ปีถ้านับตามวันแต่ถ้านับเป็นปีปีนี้ผมจะอายุ 31 แต่ผมเกิดช่วงปลายปีไงไม่รู้เค้านับกันแบบไหน

เรื่องมีอยู่ว่า สีรถถูกโฉลกคนเกิดวันเสาร์ คือ สีดำ โทนสีดำ สีม่วง สีเทา สีน้ำตาลเข้ม สีทึบ ซึ่งเข้ากับที่ผมเลือกไว้ครับ

แต่มีคอมเม้นต์ช่วงท้ายว่า "อายุย่าง 23, 32, 40, 49, 58 และอายุ 67 ปี สีที่ควรหลีกเลี่ยง คือ สีเทา สีดำ เพราะเป็นสีที่โชคร้ายในช่วงอายุที่ย่างเข้ามาถึง"

นี่แหละครับที่ผมเครียด สีที่ผมเลือกมันเป็นสีม่วงเทา แล้วอายุผมถ้านับตามปีปีนี้ 31 ปีหน้าอายุ 32 ก็คือย่างเข้าอายุ 32 ปี

** แต่ถ้านับตามวันตอนนี้ผมยังอายุ 30 อยู่ครับจนถึงวันที่ 10 ธันวาคม 2557 ผมถึงจะอายุ 31 บริบูรณ์

ปัญหาก็คือตามหลักของโชคชะตา หรือดวง เค้านับกันแบบไหนแล้วผมอายุผมมันอยู่ช่วงที่ควรหลีกเลี่ยงสีนี้ไหมครับ

ถ้ามันอยู่ในช่วงที่โชคร้ายผมจะได้เปลี่ยนสีที่เลือกไว้ครับ แต่สีม่วงเท่าสวยมากครับ อยากได้สีนี้ ยังไงรบกวนผู้รู้แนะนำผมหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ธีรรัตน์

farao geek sunny  โถ...เวรกรรม อย่าไปสนใจ หมอดูหาเงิน นะครับ หนักเข้า ชวนต่อชะตา เสียค่าครู 5 พัน 1 หมื่น เวรกรรม คนวันเสาร์ ห้ามสีเขียว เท่านั้นจ้า  cheers  สีม่วง จะได้คู่มิตร ใช้ลุยไปเลย ถ้า ดวงตกก็ ให้ระวัง อายุ ครบทุกๆ 6 ปีละกันนะ ดวงจะตกก็ ทำบุญ อยู่ในศีลธรรม ไม่ประมาท ก็ ผ่านได้ละครับ ถ้าจะไม่ดีก็ ตอนอายุ 36 นะครับ ยังอยู่ อีกนานจ้า  อยากทำบุญก็ เติมเงินเข้า มือถือ ลุงหมอเลย? ขอให้ชีวิตร สดวก ราบรื่นนะครับ cheers jocolor santa 
    Teeraratk

ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี Empty Re: ขอสอบถามเรื่องอายุหน่อยครับ พอดีเรียกสีรถแล้วมันไม่ค่อยดี

ตั้งหัวข้อ  Teeraratk Fri Apr 18, 2014 7:37 pm

ฮ่าๆๆๆๆ อะเครครับ ขอบคุณมากครับผม
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Apr 18, 2014 8:35 pm

Teeraratk พิมพ์ว่า:ฮ่าๆๆๆๆ อะเครครับ ขอบคุณมากครับผม

farao Laughing Very Happy Smile  ยินดีครับ เข้าใจแล้ว อยู่สบายๆ ละครับผม  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 10:13 pm