ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

อยากจะขอขมาคุณแม่ค่ะต้องทำไงบ้างค่ะ

kultida
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

อยากจะขอขมาคุณแม่ค่ะต้องทำไงบ้างค่ะ Empty อยากจะขอขมาคุณแม่ค่ะต้องทำไงบ้างค่ะ

ตั้งหัวข้อ  kultida Fri Apr 25, 2014 8:30 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ คือ หนูได้ไปอ่านตามเว็ปทั่วไปในการขอขมาคุณพ่อคุณแม่ แต่หนูดูมันยุ่งยากตรงที่ ต้องมีธุป เทียนดอกไม้ ผ้า อะไรอีกเยอะแยะ หนูก็ไม่สะดวกที่จะหามาได้ค่ะ เดือนที่แล้วหนูได้ขอขมาคุณพ่อไปรดน้ำดำหัวไปแค่พูดชื่อจริงและพูดถึงสิ่งที่เคยล่วงเกินให้อโหสิกรรมให้และให้คุณพ่อพูดอโหสิกรรมให้หนูเท่านี้ และก็กราบเท้า3หน ให้พวงมลัย แค่นั้อ่ะคะ ถ้าหนูจะทำพิธีขอขมาให้กับคุณแม่ แบบนี้บ้าง จะเป็นอะไรไหมค่ะลุงหมอ หนูพึ่งอายุ18เองไม่สามารถทำพิธีที่มันยุ่งยากอ่ะคะ ขอความคิดเห็นทีคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากจะขอขมาคุณแม่ค่ะต้องทำไงบ้างค่ะ Empty Re: อยากจะขอขมาคุณแม่ค่ะต้องทำไงบ้างค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 29, 2014 4:32 pm

kultida พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ คือ หนูได้ไปอ่านตามเว็ปทั่วไปในการขอขมาคุณพ่อคุณแม่ แต่หนูดูมันยุ่งยากตรงที่ ต้องมีธุป เทียนดอกไม้ ผ้า อะไรอีกเยอะแยะ หนูก็ไม่สะดวกที่จะหามาได้ค่ะ เดือนที่แล้วหนูได้ขอขมาคุณพ่อไปรดน้ำดำหัวไปแค่พูดชื่อจริงและพูดถึงสิ่งที่เคยล่วงเกินให้อโหสิกรรมให้และให้คุณพ่อพูดอโหสิกรรมให้หนูเท่านี้ และก็กราบเท้า3หน ให้พวงมลัย แค่นั้อ่ะคะ ถ้าหนูจะทำพิธีขอขมาให้กับคุณแม่ แบบนี้บ้าง จะเป็นอะไรไหมค่ะลุงหมอ หนูพึ่งอายุ18เองไม่สามารถทำพิธีที่มันยุ่งยากอ่ะคะ ขอความคิดเห็นทีคะ

Laughing Very Happy Smile  เดือนที่แล้วหนูได้ขอขมาคุณพ่อไปรดน้ำดำหัวไปแค่พูดชื่อจริงและพูดถึงสิ่งที่เคยล่วงเกินให้อโหสิกรรมให้และให้คุณพ่อพูดอโหสิกรรมให้หนูเท่านี้ และก็กราบเท้า3หน ให้พวงมลัย แค่นั้อ่ะคะ?

farao sunny  อยู้ที่ตั้งใจ เจตนา ทำได้แบบนี้ก็ ยอดละครับ  cheers ทำแบบนี้ละครับ กราบเท้า บอกขอขมา ความผิดพลาดที่ผ่านพ้นไปแล้ว? พ่อ - แม่ ให้อภัย ลูกเสมอ ละครับ  jocolor santa 

เวลาขณะนี้ Wed May 08, 2024 8:49 am