ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ

jah23
    สมาชิกทั่วไป

ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ Empty ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  jah23 Mon May 05, 2014 2:51 pm

หนูชื่อ กัญญาภัค หน่อไชยยา เกิด 23 ธันวาคม 2532 02.52 น. ค่ะ

หนูมักจะมีซิกเซ้นท์บ่อยๆ ค่ะ โดยเฉพาะเรื่องอุบัติเหตุและความตาย

รู้นิสัยผู้ชายคนหนึ่งที่รักมากๆ ว่าทำกับเรายังไงด้วยค่ะ แต่ตอนนี้หนูทุกข์ใจมากค่ะ

หนูเห็นรูปผู้ชายคนหนึ่งไม่ได้เลยค่ะ ถ้าดูจะร้องไห้ทันที เป็นทุกครั้งจนเหมือนคนบ้าเลยค่ะ  Sad  Sad 

และทุกๆวันจะต้องเศร้าจนร้องไห้ แถมหลายๆครั้งเรื่องของเราบังเอิญเหมือนกัน

จนมันไม่น่าจะเป็นไปได้ หนูควรทำยังดีคะ และหนูพอจะทำสมาธิเพื่อต่อยอดที่จะรู้อะไรๆมากขึ้นไหมคะ

เรื่องคุณแม่ พัชรินทร์ หน่อไชยยา เกิด 19 พฤษภาคม 2509 เป็นอัมพฤกษ์ อัมพาตมา 7 ปี

จะมีทางหายไหมคะ ถ้าไม่มีแม่ หนูคงอยู่ไม่ได้ค่ะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ Empty Re: ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 06, 2014 7:31 pm

jah23 พิมพ์ว่า:  

หนูชื่อ  กัญญาภัค หน่อไชยยา  เกิด 23  ธันวาคม 2532  02.52 น. ค่ะ  

หนูมักจะมีซิกเซ้นท์บ่อยๆ ค่ะ  โดยเฉพาะเรื่องอุบัติเหตุและความตาย

รู้นิสัยผู้ชายคนหนึ่งที่รักมากๆ ว่าทำกับเรายังไงด้วยค่ะ   แต่ตอนนี้หนูทุกข์ใจมากค่ะ  

หนูเห็นรูปผู้ชายคนหนึ่งไม่ได้เลยค่ะ  ถ้าดูจะร้องไห้ทันที  เป็นทุกครั้งจนเหมือนคนบ้าเลยค่ะ   Sad  Sad 

และทุกๆวันจะต้องเศร้าจนร้องไห้  แถมหลายๆครั้งเรื่องของเราบังเอิญเหมือนกัน

จนมันไม่น่าจะเป็นไปได้   หนูควรทำยังดีคะ  และหนูพอจะทำสมาธิเพื่อต่อยอดที่จะรู้อะไรๆมากขึ้นไหมคะ

เรื่องคุณแม่  พัชรินทร์  หน่อไชยยา เกิด  19 พฤษภาคม 2509  เป็นอัมพฤกษ์ อัมพาตมา 7 ปี  

จะมีทางหายไหมคะ  ถ้าไม่มีแม่  หนูคงอยู่ไม่ได้ค่ะ  

Rolling Eyes Wink Very Happy  ถามมา เป็นเรื่่อง "รู้ เฉพาะตัว แค่ตัวรู้" ของเรา? เกิดได้ ก็ ดับได้ การรู้จริง ให้รู้ ในตน ? ไม่ได้ให้รู้ นอกตัวนะ เห็นรูป ? แล้ว กลั้นอารมย์ ไม่อยู่ ร้องให้? เป็น กากอารมย์ เกิดในจิต รูป เป็นเพียง แค่รูป เท่านั้น กระดาษหรือภาพที่ ที่ มีสี แต่งเติม เรากำหนดรู้ ว่าเป็น รูป - นาม ของคน สัตว์ สิ่งของ?ไม่มีอะไร? แต่ เรา มีจิต ยินดี? อารมย์ จึงเกิดว่า เป็นรูป นั้น-นี่ แค่รูป กระทบตา ถ้าไม่มีแสง ถึึงมีภาพก็ ไม่เห็น? สมาธิ รู้เท่าทัน แค่ ตาเห็นรูป สี บนรูป สีต่างๆ มาเรียงตัวกัน ไม่มีอะไรจ้า? สมาธิรู้ แค่ธรรมชาติ ตา เห็น ก็ต้องเห็น บังคับไม่ได้ แค่เห็นจ้า อย่าเลย เห็น มันจะปรุงแต่ง เป็นรูป ให้ ชอบ ไม่ชอบ เฉยๆ รู้ต่อยอดไป จะได้อะไร? เมื่อ มันไม่มีอะไร แค่ ธรรมชาติตัว รู้? อย่าไปปรุงแต่ ตามอารมย์จ้า

Rolling Eyes Shocked   farao  คุณแม่เป็นอำมพฤกษ์ 7 ปี? โรคกรรมละ ลองๆ ต้มน้ำตะใคร้ 1 กำมือ น้ำ 3-4 ลิตร ทานประจำครับ ทานต่างน้ำ จืด เปลี่ยนใหม่ ถ้าเป็นใหม่ๆ ช่วยได้เลยละครับ ไม่เกิน 1 เดือนหาย? แต่นี่เป็นนานละ?ไม่รับรอง

Wink farao geek  ถ้าป่วยนานแล้วมีอีกสูตร ใช้ ผักเสี้ยผี มะตูมอ่อน พริกไท ดีปลี ยา 4 ตัวนี้ ต้มทานครับ มีคนหานมาละ เขาป่วยมา 10 ปี เดินได้ ขี่รถจักยานได้ละครับ ลองๆดู้ ต้มทานประจำครับ  
    cheers santa 
    jah23

ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ Empty Re: ตรวจดวงชะตาให้หน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  jah23 Wed May 07, 2014 10:49 am

ขอบคุณลุงหมอมากๆค่ะ หนูคงไม่มีข้อข้องใจแล้วค่ะ ในเมื่อมีเกิดก็ย่อมมีดับ ปล่อยวางเป็นดีที่สุด
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed May 07, 2014 12:19 pm

jah23 พิมพ์ว่า:      
          ขอบคุณลุงหมอมากๆค่ะ  หนูคงไม่มีข้อข้องใจแล้วค่ะ  ในเมื่อมีเกิดก็ย่อมมีดับ  ปล่อยวางเป็นดีที่สุด  

Rolling Eyes Wink Very Happy  แค่ อุปาทาน ความรู้สึก นึก คิด ปรุงแต่งจิต เองละ ไม่มีอะไร มันก็ ไม่มี?  cheers santa 

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 10:38 pm