ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

24 มี.ค 09 เวลา 12.45น.ชื่อ สายพิณ สมคะเน

saypin
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

24 มี.ค 09 เวลา 12.45น.ชื่อ สายพิณ สมคะเน Empty 24 มี.ค 09 เวลา 12.45น.ชื่อ สายพิณ สมคะเน

ตั้งหัวข้อ  saypin Sat Jul 26, 2014 7:24 am

.1จะผ่อนรถได้ตลอดรอดฝั่งไม๊คะ. 2จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรของชีวิตอีกไม๊คะ 3หนูเครียด..ลุงหมอแนะแนวทางให้หนูเดินหน่อยค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

24 มี.ค 09 เวลา 12.45น.ชื่อ สายพิณ สมคะเน Empty Re: 24 มี.ค 09 เวลา 12.45น.ชื่อ สายพิณ สมคะเน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jul 26, 2014 9:52 am

saypin พิมพ์ว่า:.1จะผ่อนรถได้ตลอดรอดฝั่งไม๊คะ. 2จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรของชีวิตอีกไม๊คะ 3หนูเครียด..ลุงหมอแนะแนวทางให้หนูเดินหน่อยค่ะ

Rolling Eyes Wink Shocked  ถามแบบนี้ ต้องถามตัวเองก่อนละ ว่า.... เรามี วินัยการเงิน มากแค่ใหน?กับคำถามเราเอง ...1จะผ่อนรถได้ตลอดรอดฝั่งไม๊คะ? *-* คนมีรถ เพราะ ต้องมี เช่น ใช้รถติดแก๊ส ถูกกว่า เช่าเขา หรือ ค่าใช้จ่ายเดินทาง ลดลง? คล่องตัว และ ล้อหมุนได้เงิน - ได้งาน แต่มีค่าบำรุงรักษานะ เปลี่ยนถ่าย น้ำมันเครื่อง เชื้อเพลิง?ภาษีประจำปี + พ.ร.บ.
     farao  ถ้ามีเหลือใช้ จึงจะไว้ขับเล่น ไปทานอาหารนอกบ้าน ฯลฯ นั่น รายจ่ายเพิ่ม แน่นอน ดูตามดวง ถ้าคุมวินัยการเงินดีๆ 4 ปีก็ ผ่อนหมดละ ถ้ามีรถแล้วสามารใช้คุ้มค่า ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ละ น่ามีจ้า

Very Happy Rolling Eyes 2จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรของชีวิตอีกไม๊คะ ?
     farao  ชีวิต สอนเรามามากละ ปัญหา อยู่ที่ใหน แก้ตรงนั้น? คนเก่งอยู่ละนี่นา ความดีศีลธรรม แก้ใขได้ ทุกๆเรื่อง แก้ที่ ปากเราเองด้วย ไม่ดีไม่พูด? นะครับ ที่เรื่องคนอื่น เก่งนัก แก้ใขที่ตัวเองดีกว่านะครับ *-*

Shocked 3หนูเครียด..ลุงหมอแนะแนวทางให้หนูเดินหน่อยค่ะ?
     farao คน...ปากไม่ดี? เราจะรักใหม?  Wink  อดทน พูดแต่ดีๆ เขาไม่ถาม ไม่พูดดีกว่านะ? หัดพูดน้อยๆ และ พูด ทำในสิ่งที่คนอื่นอยากเห็น อยากฟัง? ยิ้มให้มากกว่าพูดจ้า  
    cheers sunny farao santa 

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 8:08 pm