ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ได้รับต้นอินทผาลัมแล้วค่ะ

ปริศนา นกแก้ว
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ได้รับต้นอินทผาลัมแล้วค่ะ Empty ได้รับต้นอินทผาลัมแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ปริศนา นกแก้ว Tue Aug 05, 2014 9:12 am

flower ลุงหมอแล้วประมาณกี่วันถึง ลงแปลงปลูกได้แล้ว ต้องใส่ปุ๋ยอะไรบางค่ะ ใส่ทุกกี่เดือนค่ะ จะสอบถามลุงหมอเรื่อย ๆ ลุงหมออย่ารำคาญก่อนนะค่ะ สงสัยด้วยค่ะว่า ภาคใต้ (สงขลา) จะออกลูกไหมค่ะ santa 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ได้รับต้นอินทผาลัมแล้วค่ะ Empty Re: ได้รับต้นอินทผาลัมแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 05, 2014 2:12 pm

ปริศนา นกแก้ว พิมพ์ว่า:flower ลุงหมอแล้วประมาณกี่วันถึง ลงแปลงปลูกได้แล้ว ต้องใส่ปุ๋ยอะไรบางค่ะ ใส่ทุกกี่เดือนค่ะ จะสอบถามลุงหมอเรื่อย ๆ ลุงหมออย่ารำคาญก่อนนะค่ะ สงสัยด้วยค่ะว่า ภาคใต้ (สงขลา) จะออกลูกไหมค่ะ santa 

:roll: Wink Very Happy  ปลูกดินร่วนปนทราย พูนดิน ให้สูงอย่าให้น้ำท่วมนะครับ ใส่ปุ๋ยเสมอ สูตร 16 - 16 - 16 ละครับ ผสมดินปลูก และ รองก้นหลุม 1 ช้อน การดูแล ใส่ปุ๋ย เดือนละ 1 ช้อนชา ฝัง ข้างต้น รดน้ำ วันละ 1 ครั้ง ถ้าดินชุ่ม ก็ ไม่ต้องรดน้ำครับ หาเศษ หญ้าหรือฟาง คลุมโคนค้นด้วยนะครับ รักษา ความชื้น ทำได้ก็ 2 - 3 ปีมีลูกให้เห็นละครับ มาเลย อินโดฯ เขายังปลูกได้ลูก เราก็ ปลูกได้จ้า  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 11:14 am