ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน

babe44
    babe44
    สมาชิกทั่วไป

กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน Empty กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  babe44 Fri Apr 29, 2016 4:25 pm

เพิ่งรู้ตัวมาไม่นานว่าเป็นกรดไหลย้อนค่ะ ตอนนี้เริ่มปรับพฤติกรรมตัวเองให้ดีขึ้น ทานอาหารให้เป็นเวลา ออกกำลังกาย ไม่ทานก่อนนอน และลองกินยาสำหรับการรักษาทางเลือกใหม่ๆ คือกินยาสมุนไพร เพราะไม่อยากกินยาแผนปัจจุบันนานๆ กลัวตับจะพัง แต่อยากจะรู้ว่ามีใครที่เคยเป็นกรดไหลย้อน แล้วกินยาสุมนไพรบ้างมั๊ยคะ นานมั๊ย ว่าจะหายขาดจากโรคนี้ ตอนนี้ที่กินอยู่รวมถึงการปรับพฤติกรรม ก็ทำให้อาการทุเลาลงไปบ้างค่ะ แต่ก็อยากหาดขาดไวๆ
    joomg
    joomg

กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน Empty Re: กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  joomg Fri Apr 29, 2016 4:46 pm

ปัญหาเกี่ยวกับท้อง ตัวขมิ้นชันรักษาได้หมดครับ ระยะเวลาการรักษา ไม่รู้แฮะ มันขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนด้วย
    1000sunny
    1000sunny

กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน Empty Re: กินยาสมุนไพรขมิ้นชัน นานไหมถึงจะหายจากโรคกรดไหลย้อน

ตั้งหัวข้อ  1000sunny Fri Apr 29, 2016 5:35 pm

กินยาสมุนไพรต้องใจเย็นๆ ค่ะ มันใช้เวลาแต่มันดีตรงที่ไม่มีสารตกค้างในร่างกาย ตับไม่ต้องทำงานหนัก จขกท อย่าลืมเลือกทานยาสมุนไพรที่ได้มาตรฐานด้วยนะคะ จะได้ปลอดภัย และถ้าหายแล้วทานต่อไปได้เลยค่ะ เป็นการป้องกันการเกิดซ้ำไปในตัวด้วย
    babe44
    babe44

ตั้งหัวข้อ  babe44 Fri Apr 29, 2016 7:08 pm

ขอบคุณค่ะ จขกท ก็ทานของยี่ห้ออ้วยอันโอสถค่ะ ไม่กล้าซื้อสุ่มสี่สุ่มห้ามาทานเหมือนกัน ของอ้วยอันโอสถนี่ก็มีเพื่อนแนะนำมาอีกที ผ่าน อย. และตัวแคปซูลก็ใช้เจลลาตินที่ได้มาตรฐานด้วย จขกท เป็นคนค่อนข้างระวังในการเลือกทานยาค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะที่ช่วยแนะนำ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Apr 30, 2016 3:13 pm

babe44 พิมพ์ว่า:เพิ่งรู้ตัวมาไม่นานว่าเป็นกรดไหลย้อนค่ะ ตอนนี้เริ่มปรับพฤติกรรมตัวเองให้ดีขึ้น ทานอาหารให้เป็นเวลา ออกกำลังกาย ไม่ทานก่อนนอน และลองกินยาสำหรับการรักษาทางเลือกใหม่ๆ คือกินยาสมุนไพร เพราะไม่อยากกินยาแผนปัจจุบันนานๆ กลัวตับจะพัง แต่อยากจะรู้ว่ามีใครที่เคยเป็นกรดไหลย้อน แล้วกินยาสุมนไพรบ้างมั๊ยคะ นานมั๊ย ว่าจะหายขาดจากโรคนี้ ตอนนี้ที่กินอยู่รวมถึงการปรับพฤติกรรม ก็ทำให้อาการทุเลาลงไปบ้างค่ะ แต่ก็อยากหาดขาดไวๆ

Laughing Very Happy Smile ต้นเหตุ ใขมันในร่างกายมาก? ร่างกายกำจัดไม่หมด ร่างกายมีธรรมชาติ ป้องกันตัว จะสร้างเนื้อเยื่อห่อหุ้ม เกิดการอุดตัน ต้องลดใขมัน ทอดผัด งดให้ได้ หวานลดลง ก้อนใขมันที่กำลัง ก่อตัวในถุงน้ำดี อุดตันท่อถุงน้ำดี จะเริ่มเป็นนิ่ว? ทำให้น้ำย่อย เดินไม่สดวก ? ไปถึงกระเพาะ ช้า เกิด กรดใหลย้อน ?

Rolling Eyes Wink คนที่ มีโรคนี้ มีใขมันมาก ทุกคนเป็น พื้นฐาน ต้นเหตุ?  เค็มทำให้ตับ ไต ทำงาน หนัก ขับสารพิษ ใขมัน ไม่ออก? ก็ต้องลดเค็มให้ ตับ ไต ทำงาน น้อยลง เท่ากับได้พัก? ลด งด มัน ทอด ผัด หวาน เพื่อ ลดใขมัน ไม่เพิ่มไปในร่างกาย? ใขมันสะสม ถูกขับออก ลดลงก็ จะเบาบางโดย ธรรมชาติ? ท่อน้ำดี กลับมาทำงานได้ดีขึ้น? น้ำย่อย ผ่านได้ดี อาการ กรดใหลย้อน จะ ดีขึ้นตามลำดับ ละครับ?

farao sunny การคุมอาหารจึง สำคัญมากๆ ทานพวกแกงส้ม ต้มยำ แกงเหลือ มีสมุนไพรในตัว ล้างพิษ บำรุงตับ วิตามิน C สูง ไม่มีใขมันหรือมีก็นอย? การใช้ยาเคมี หรือ สมุนไพร ตามชอบครับ? ที่ลุงหมอใช้ ได้ผลก็ จะเป็นน้ำหมักผลไม้รวมทิ้งถ่อน หรือมหาบำบัติ ผสมดื่ม เพื่อละลายใขมัน + แค๊ปซูลลดใขมัน ที่มีตัวยาสมุนไพร สมอ มะขามป้อม ช่วยละลายใขมันส่วนเกินได้? + ลูกใต้ใบ ควรทานช่วยให้ตับและ ขับพิษ และใขมันเป็นทางเลือก ละครับ ลุงหมอ
    santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 4:08 pm