ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

สมุนไพรใบทองหลาง

หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

สมุนไพรใบทองหลาง Empty สมุนไพรใบทองหลาง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sat Jun 11, 2011 8:08 am

อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะลุงหมอ Very Happy
    เดินไปหลังบ้านกะว่าจะเอาใบทองหลางมาหมักเพื่อบำรุงสมองสักกะหน่อย Very Happy Smile
    พอมองขึ้นไปบนต้นปรากฏว่าใบหงิกงอหมด เจ้าค่ะ เลยแห้ว
    ยิ่งตอนนี้ความจำบ่ค่อยจะดี...ทำงานหนักไปสักกะหน่อย Mad Mad
    ถ้าจะเอามาหมัก เอาเฉพาะใบหรือเอากิ่งก้านมันด้วยหรือเปล่าเจ้าค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สมุนไพรใบทองหลาง Empty Re: สมุนไพรใบทองหลาง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 11, 2011 1:01 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะลุงหมอ Very Happy
    เดินไปหลังบ้านกะว่าจะเอาใบทองหลางมาหมักเพื่อบำรุงสมองสักกะหน่อย Very Happy Smile
    พอมองขึ้นไปบนต้นปรากฏว่าใบหงิกงอหมด เจ้าค่ะ เลยแห้ว
    ยิ่งตอนนี้ความจำบ่ค่อยจะดี...ทำงานหนักไปสักกะหน่อย Mad Mad
    ถ้าจะเอามาหมัก เอาเฉพาะใบหรือเอากิ่งก้านมันด้วยหรือเปล่าเจ้าค่ะลุงหมอ
    Smile Sad Wink ทองหลาง ช่วยฟื้นฟู บำรุงสมอง ป้องกัน อัลไซน์เมอร์ พากิ๊ปสัน หมักได้ทั้งต้น ใบ กิ่ง ผมหมักรวมกะทิ้งถ่อน ตำลึง กระชาย กากผลไม่ปั่นคั้นน้ำ สรุปได้อะไรมาก็หั่นใส่ ตัดบ่อยๆทองหลาง จะแตกงอกงามไวขึ้นจ้า santa
    หนูแดง
    หนูแดง

สมุนไพรใบทองหลาง Empty Re: สมุนไพรใบทองหลาง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Tue Aug 02, 2011 8:23 pm

Very Happy I love you วันนี้ฤกษ์ดี ได้ตัดต้นทองหลางมาหมักรวมกับใบปวยเล้ง
    แล้วใส่หัวเชื้อที่ลุงหมอส่งมาให้ 1 แก้ว เพื่อจะได้เร่ง
    การเจริญเติบโต ตอนนี้สมองใช้งานหนักมาก อีก 3 เดือน
    คงจะได้ใช้ ต้นทองหลางมีหนามด้วย ตำมือได้หลายแผล แต่ไม่เป็นไร
    เรามีของดี่อยู่ที่ตัว งิงิ คุณอู๊ดดี๋ ตอนนี้หมักอะไรเพิ่มบ้างจ้า
    สำหรับทิ้งถ่อนติดไว้ก่อนนะ วันหยุดถ้าฝนไม่ตกจะไปตัดมาเผื่อจ้า santa farao sunny
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Wed Aug 03, 2011 4:08 pm

Very Happy Very Happy ปวยเล้ง นี่มันเป็นแบบไหนน๊อ เดี๋ยวต้องไปหาข้อมูลดูหน่อย Laughing Laughing

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 12:40 pm