ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ของดีๆ มีข้างบ้าน?

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ของดีๆ มีข้างบ้าน? Empty ของดีๆ มีข้างบ้าน?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 12, 2011 10:45 pm

Very Happy Laughing Smile ไกล้ๆที่อยู่อาศัยของผม มีต้นจันทน์ และ ต้นสารภี ช่วงที่ผ่านมา ได้ ดอกสารภี นำไปรวมหมักในถัง ได้พอควรเลยละ Smile พอดีถังไม่พอใช้เลยต้องรวมกะผลไม้รวมไปนิ หอมดีจัง เป็นยาพวกบำรุงหัวใจ อยู่ใน เกษรทั้ง ๕ ของยาหอมครับ Wink ช่วงนี้ ลูกจันทน์อิน ดก กำลังงอม กลางคืน ค้างคาวมาตี หล่น เก็บไม่ใหว วันละหลายๆกิโลเลยนิ หอมชื่นใจ ดีจัง ก็ ได้ยาบำรุงหัวใจ สมุนไพรดี มาอีก 1 ชนิด แบบว่า ประเคน ถึงที่ Smile Smile Smile นี่กะว่าพิมพ์เสร็จจะออกไปเก็บอีกรอบจะ 10 ก.ก.ละ santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

ของดีๆ มีข้างบ้าน? Empty Re: ของดีๆ มีข้างบ้าน?

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 13, 2011 4:28 pm

ลูกจันทน์ที่ลุงหมอว่านะเจ้าค่ะ ลูกสีเหลืองสามารถทานเนื้อได้รึป่าวจ๊ะ หากใช่นั่นละอู๊ดดี้ชอบมากๆ แต่เสียดายที่บ้านไม่มี สมัยก่อนตอนเด็กๆไปบ้านคุณย่าที่กาฬสินธุ์บ้านย่ามี กลิ่นหอมมาก ที่ขก.ไม่มี หากมีวุ้นเอามาปั่นคือจะแซ่บเนอะลุงหมอเนอะ และก็บำรุงหัวใจอีกตะหาก ว่าแล้วก้อหมักเผื่อเจ้าหมาน้อยด้วยเด้อ ท่านเจ้าขา Sleep flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ของดีๆ มีข้างบ้าน? Empty Re: ของดีๆ มีข้างบ้าน?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 13, 2011 9:01 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลูกจันทน์ที่ลุงหมอว่านะเจ้าค่ะ ลูกสีเหลืองสามารถทานเนื้อได้รึป่าวจ๊ะ หากใช่นั่นละอู๊ดดี้ชอบมากๆ แต่เสียดายที่บ้านไม่มี สมัยก่อนตอนเด็กๆไปบ้านคุณย่าที่กาฬสินธุ์บ้านย่ามี กลิ่นหอมมาก ที่ขก.ไม่มี หากมีวุ้นเอามาปั่นคือจะแซ่บเนอะลุงหมอเนอะ และก็บำรุงหัวใจอีกตะหาก ว่าแล้วก้อหมักเผื่อเจ้าหมาน้อยด้วยเด้อ ท่านเจ้าขา Sleep flower lol!
    Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes แต่จริงๆ หอมดีนะ ของผมไม่มีเม็ด ต้องรอสุกมากๆ ไม่งั้นฝาดน่าดู cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jun 14, 2011 10:54 am

รสฝาดน่าจะช่วยสมานนะ พูดถึงรสฝาดในความรู้สึกน่าจะทำให้เราท้องผูก ไม่รู้จริงป่ะจ๊ะ รู้สึกอย่างนั้นจริงๆเจ้าค่ะ เพราะปกติอู๊ดดี้เป็นคนท้องผูกอยู่แล้ว ยิ่งกลัวๆอยู่เพราะมีเพื่อนเป็นโรคมะเร็งลำไส้ เค้ามีอาการท้องผูกและเวลาทานข้าวเค้ามักจะจุกและแน่นท้องเจ้าค่ะ แต่ไม่สามารถรักษาได้อีกต่อไปเพราะเพื่อนไปดีแล้ว affraid อู๊ดดี้ก็ยังใจชื่นอยู่เพราะได้ดื่มน้ำหยดวิเศษอยู่จ๊ะ อู๊ดดี้ว่าร่างกายน่าจะค่อยปรับเนอะ Sleep sunny flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 14, 2011 12:26 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:รสฝาดน่าจะช่วยสมานนะ พูดถึงรสฝาดในความรู้สึกน่าจะทำให้เราท้องผูก ไม่รู้จริงป่ะจ๊ะ รู้สึกอย่างนั้นจริงๆเจ้าค่ะ เพราะปกติอู๊ดดี้เป็นคนท้องผูกอยู่แล้ว ยิ่งกลัวๆอยู่เพราะมีเพื่อนเป็นโรคมะเร็งลำไส้ เค้ามีอาการท้องผูกและเวลาทานข้าวเค้ามักจะจุกและแน่นท้องเจ้าค่ะ แต่ไม่สามารถรักษาได้อีกต่อไปเพราะเพื่อนไปดีแล้ว affraid อู๊ดดี้ก็ยังใจชื่นอยู่เพราะได้ดื่มน้ำหยดวิเศษอยู่จ๊ะ อู๊ดดี้ว่าร่างกายน่าจะค่อยปรับเนอะ Sleep sunny flower lol!
    Very Happy Smile Laughing เพื่อนไปกีแล้ว งั้นก็ ไม่ต้องซ่อม affraid tongue คนไม่รู้ ก็ไม่เข้าใจนิว่า ท้องผูก เป็นเรื่องใหญ่ Embarassed ถ้าของเสีย ที่ทานเข้าไป ไม่ระบายออก หรือ ปล่อยให้ล้นเหลือ อยู่ในร่างกาย นานๆ ถ่ายทิ้งที มันจะไปใหน? ก็ ถูกดูดซึม วนอยู่ใน น้ำเลือด น้ำหลือง ของตนเอง Rolling Eyes Wink นั่นแสดงว่า เรากำลังเอา ของเก่าที่ เอยู่ในลำใส้ ดูดซึมออกมาใช้ Twisted Evil บางคนเก็บไว้นาน จนมีกลิ่นออกทางผิวกาย โดยไม่รู้ตัวผลพลอยได้ ถูกพวกรังเกียจ ผลพวงพลอยเสียไปด้วย ได้มะเร็ง แถมให้อี กรรมๆๆๆ affraid
    drunken bom cheers วิธีป้องกัน รักษา แค่ ดื่มน้ำมากๆ ของเสียจะได้ ระบายออกมาทางถ่ายเบา ถ้าท้องผูก ก็มะละดอ สุกทานมากๆ หรือฟ้าทะลายโจรชนิดเม็ดเอ้า ทานง่ายดีสัก 3 เม็ด หรือ น้ำ 1 แก้ว น้ำหมักอายุ 1 ปี สัก 1 ชอน ทานก่อนนอน แล้ว เวลา ตื่นก็ น้ำอุ่นนำหน้าก่อนเลย ดื่ม 1 แก้ว cheers แบบนี้ รับรองไม่มีการท้องผูก งดฝาดด้วยนะครับ โรคมะเร็ง ในกระเพาะ ลำใส้ เมินไปได้เลย ไม่เป็นตลอดชีวิตร cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jun 14, 2011 8:48 pm

เจ้าค่ะ flower ตั้งแต่ได้ข่าวมะละกอตัดแต่งพันธุกรรมนะอู๊ดดี้กลัวเจ้าค่ะ แต่ก็จะหามาทานจ๊ะ จะได้เลิกท้องผูก แต่น้ำหมัก 1 ปีนะอู๊ดดี้ไม่มีเจ้าค่ะ มีแต่พุทธมหาบัญญัติจ๊ะ ได้อนิสงค์จากลุงหมอเจ้าค่ะ สาธุ Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 14, 2011 9:12 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:เจ้าค่ะ flower ตั้งแต่ได้ข่าวมะละกอตัดแต่งพันธุกรรมนะอู๊ดดี้กลัวเจ้าค่ะ แต่ก็จะหามาทานจ๊ะ จะได้เลิกท้องผูก แต่น้ำหมัก 1 ปีนะอู๊ดดี้ไม่มีเจ้าค่ะ มีแต่พุทธมหาบัญญัติจ๊ะ ได้อนิสงค์จากลุงหมอเจ้าค่ะ สาธุ Laughing
    Embarassed Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes จะตัด จะแต่งอย่างไรก็ มะละกอนิ พืช ไม่ได้มามีผลกะคนได้เท่าไร สัตว์อาจใช้สปีซี เดียวกันหรือไกล้กันได้ Wink Rolling Eyes อย่างนั้น อาจมีผล ถ้ามีพิษกะเซลโดยตรง ว่าไม่ได้ ก็เขาไม่ใช่สารพิษ โดยธรรมชาติ นิ santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 15, 2011 7:38 pm

Razz จร๊า ต่อไปจะไม่กลัวแลัวละจ๊ะ วันนี้ละจะไปหามารับทานเด้อ จะได้มีระบบขับถ่ายที่ดีเจ้าค่ะ sunny ดูๆๆแล้วก็น่าอร่อยเนอะ เพราะว่าลูกน่ารักดีจ๊ะ drunken flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 16, 2011 9:17 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Razz จร๊า ต่อไปจะไม่กลัวแลัวละจ๊ะ วันนี้ละจะไปหามารับทานเด้อ จะได้มีระบบขับถ่ายที่ดีเจ้าค่ะ sunny ดูๆๆแล้วก็น่าอร่อยเนอะ เพราะว่าลูกน่ารักดีจ๊ะ drunken flower lol!

Rolling Eyes Razz Smile Smile Smile jocolor geek เหอะๆๆๆ king santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 12:52 am