ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

thunyaluk
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ Empty รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thunyaluk Sat Nov 19, 2011 3:17 pm

ชื่อ ธัญญลักษณ์ เหมะรัต เกิดวันที่ 11/09/2532 เวลา 06.46
    1. ตอนนี้ทางบ้านเกิดวิกฤตทางการเงินอย่างสาหัส อยากรู้ว่าเกิดจากกรรมอันใดหรือเปล่ามีทางแก้ ทางใดบ้างค่ะ พยายามทำมาหากินทุกทางฐานะทางบ้านก็ไม่เคยดีขึ้นยิ่งมีหนี้สินเพิ่มขึ้น (คุณแม่เป็นเสาหลักของครอบครัว ท่านเกิด 14/01/2510)
    2. อยากถามว่าดวงจะได้ศึกษาจบมั้ยกลัวไม่มีเงินเรียนต่อค่ะ
    3. เป็นหนี้บัตรฯ ไม่มีผ่อนจนตอนนี้เขาจะดำเนินการแล้ว มันจะจบลงอย่างไรคะ
    4. จะทำมาหากินทางไหนดีคะ ถึงจะฟื้นตัวบ้าง
    ตอนนี้เครียดกันมาก โดยเฉพาะแม่ รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ Empty Re: รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Nov 20, 2011 6:45 am

thunyaluk พิมพ์ว่า:ชื่อ ธัญญลักษณ์ เหมะรัต เกิดวันที่ 11/09/2532 เวลา 06.46
    1. ตอนนี้ทางบ้านเกิดวิกฤตทางการเงินอย่างสาหัส อยากรู้ว่าเกิดจากกรรมอันใดหรือเปล่ามีทางแก้ ทางใดบ้างค่ะ พยายามทำมาหากินทุกทางฐานะทางบ้านก็ไม่เคยดีขึ้นยิ่งมีหนี้สินเพิ่มขึ้น (คุณแม่เป็นเสาหลักของครอบครัว ท่านเกิด 14/01/2510)
    2. อยากถามว่าดวงจะได้ศึกษาจบมั้ยกลัวไม่มีเงินเรียนต่อค่ะ
    3. เป็นหนี้บัตรฯ ไม่มีผ่อนจนตอนนี้เขาจะดำเนินการแล้ว มันจะจบลงอย่างไรคะ
    4. จะทำมาหากินทางไหนดีคะ ถึงจะฟื้นตัวบ้าง
    ตอนนี้เครียดกันมาก โดยเฉพาะแม่ รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ขอโทษที ที่ตอบช้าจ้า ? Smile เกิดวันที่ 11/09/2532 เวลา 06.46 Shocked น่าจะเป็น วันที่ 11 เดือน สิงหาคม ( เดือน 9 ไทย) พ.ศ. 2532 ( เขียน อ่าน เข้าใจ คนเดียว ) หรือ จะเป็น เดือน กันยายน เดือน 9 ฝรั่ง? เดาเอาว่า เป็น ก.ย.
    tongue เป็นคน วันจันทร์ ขึ้น 12 ค่ำ เดือน 10 ปี มะเส็ง ราศรี กันย์ อุตรผลคุณี โจโรฤกษ์ ? Rolling Eyes รูปร่างหน้าตาดี อณาคต จะได้แฟนมีฐานะ มาช่วยให้ มั่นคง Evil or Very Mad แต่... ถ้ายังใช้เงินเก่งแบบนี้ ลำบากตลอด ต้องเอาเงิน ไปไว้ นอกตัว (ฝาก ธนาคารไว้) ติดตัวใช้ ไม่เกิน 500 พอละ หมดก็ เบิกใหม่? ดวงต้องออกหากิน นอกบ้าน ลำบาก รับใช้ ด้ววิชาความรู้ ความสามารถ จึงจะได้มา ? โจโรฤกษ์ ต้องออกหากินนอกบ้าน แต่ไม่ค่อยได้ลงทุนมากนัก? ครอบครัว ไม่มีสุข? ไม่ได้บอกว่า เรียนอะไรอยู่? อณาคต จะได้ใช้วิชาความรู้ รอบตัวทั้งที่ศึกษามาโดยตรง และ ความรู้รอบตัวเพิ่มเติม? มาสนับสนุนงานที่ทำ ดัดแปลง แก้ใข ในอณาคต? มีทักษะพิเศษ ในหน้าที่การงาน?
    ที่ถามมา 1. Very Happy ตอนนี้ทางบ้านเกิดวิกฤตทางการเงินอย่างสาหัส อยากรู้ว่าเกิดจากกรรมอันใดหรือเปล่า ?... santa เป็นสัญญา เก่าๆ ที่ เขาต้องรับผิดชอบ แต่ปัญหา จะแก้ใขได้ ในภายหลังจ้า cheers
    Smile 2. อยากถามว่าดวงจะได้ศึกษาจบมั้ย? กลัวไม่มีเงินเรียนต่อค่ะ? ... santa จบครับ ถ้าเราตั้งใจจะให้จบ หนูเป็นคน เก่ง ถ้าจะทำแต่ เรา คนระแวง รอบครอบ เกินไป? อย่าตีตน ไปก่อนใข้? เรื่องยังไม่เกิดมาไม่ถึง อย่าพึ่งรีบ เดือดร้อน ไว้ ถึงเวลาจริงๆก่อนค่อยมา เดือดร้อน? เพียงแค่คิดรอบครอบ แก้ใขไว้ก่อนว่า ถ้าเกิดขึ้นจะ แก้ใข อย่างไร? แล้ว ทะหน้าที่ นักศึกษาตัวเองให้ ดีที่สุดได้กลับมาช่วยทางบ้านได้จ้า?
    Rolling Eyes 3. เป็นหนี้บัตรฯ ไม่มีผ่อนจนตอนนี้เขาจะดำเนินการแล้ว มันจะจบลงอย่างไรคะ?.... santa ใช้เงินเขา ก็ ต้องคืนเขา ในบัตร เงินไม่ใช่ของเรา ก่อนใช้ ต้องถามตัวเอง จะเอา ที่ใหนมาจ่าย? affraid ต้องไปตามนัดของ เจ้าหนี้ เพื่อ ประนอมหนี้ ถ้า ตกลงไม่ได้ ให้รอไปที่ศาล เมื่อมีหมายศาลมา? แล้วต้องไปศาลนะครับ? เป็นคดีแพ่ง ไม่ติดคุกละจ้า แค่ ยอมรับหนี้ ที่เราใช้จ่ายไปจริงๆ ไม่ยอมรับหนี้ที่ทางเจ้าของผู้ออกบัตร ตั้งขึ้นโดยตักค่าใช้จ่า ต่าติดตาม ค่าวางศาล cherry ขอความเมตตาต่อศาล ไม่รวมดอกเบี้ย sunny และขอผ่อนใช้ เท่าที่เราจะหาได้อาจประมาณเดือนละ 1 พัน ขึ้นไปจนกว่าจะมีมาก(หากมีงานทำ ได้เงินมากขึ้น)ก็ ยินดี จ่ายมากตาม?
    Rolling Eyes 4. จะทำมาหากินทางไหนดีคะ ถึงจะฟื้นตัวบ้าง ...? santa งานประเภท จ๊อป สั้นๆ การติดต่อ รับช่วยเหลือ สื่อสาร งาน สนับสนุนหรือ ช่วยทำ เอกสาร ฯลฯ แต่มักจะต้องประกอบด้วยเอกสาร หรือ ใช้ความรู้ ความสามารถ? ปลายๆเดือนนี้อย่างช้า น่าจะ มีงาน มีเงินแล้ว นะครับ ควรจะมีเงินฟรุ๊กๆ มีโชคดีจาก ผู้ใหญ่ ให้มาจ้า santa ลุงหมอ

santa คุณแม่ เขาคนมีบุญ จะได้เงินจากงาน ที่ร่วมมือกับ ผู้ใหญ่ Wink Shocked จะได้เงินก้อนใหญ่เข้าบ้านประมาณ ต้นปี ที่จะถึงนี้จ้า บอกคุณแม่ ขยันสวดมน์หน่อยนะ เงินจะใหลมาเอง อุปสรรค จะ หายไปจ้า ? cheers santa ลุงหมอ
    thunyaluk

รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ Empty Re: รบกวนช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  thunyaluk Sun Nov 20, 2011 12:28 pm

ขอบชคุณลุงหมอมากเลยนะคะ Smile อยากจะรบกวนอีกซักหน่อย พอดีน้องสาวชอบทางด้านศิลปะ แต่ก็ยังไม่มั่นใจ เขาอยากรู้ว่าดวงเค้าเหมาะกับอาชีพแบบไหน เผื่อเป็นแนวทางในการศึกษาต่อ!! ขอบคุณลุงหมอมากๆ เลยนะคะ santa Very Happy
    thunyaluk

ตั้งหัวข้อ  thunyaluk Sun Nov 20, 2011 12:30 pm

ลืมบอกวันเกิด 23 กุมภา 2539 ค่ะ ^_^
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Nov 20, 2011 10:14 pm

thunyaluk พิมพ์ว่า:ลืมบอกวันเกิด 23 กุมภา 2539 ค่ะ ^_^

Very Happy Laughing Smile เวลาไม่มีจ้า ขอเวลาเกิด จึงจะทราพ คำตอบครับ *-*
    thunyaluk

ตั้งหัวข้อ  thunyaluk Sun Nov 20, 2011 10:49 pm

17.16 ค่า Smile Smile
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Nov 24, 2011 2:21 am

thunyaluk พิมพ์ว่า:ขอบชคุณลุงหมอมากเลยนะคะ Smile อยากจะรบกวนอีกซักหน่อย พอดีน้องสาวชอบทางด้านศิลปะ แต่ก็ยังไม่มั่นใจ เขาอยากรู้ว่าดวงเค้าเหมาะกับอาชีพแบบไหน เผื่อเป็นแนวทางในการศึกษาต่อ!! ขอบคุณลุงหมอมากๆ เลยนะคะ santa Very Happy

Very Happy Laughing Rolling Eyes 23 ก.พ. 39 เกิด ศุกร์ ขึ้น 6 คำ เดือน 4 ปลายปี กุน tongue ดวงแบบนี้ ต่อไปจะรวย ควร เรียนงานด้าน ใช้ เทคนิค คอมพิวเตอร์ จะดีงานใช้ความรู้เกียวกับช่างคอมพ์ ต่อไปเขา จะ ไปช่วยงาน กะแฟนเขา เป็นงานด้านเทคนิคคอมพ์ ถ้าจะเป็นศิลป์ น่าจะเป็น แบบคล้ายๆ โอโตแค๊ป หรือ ใช้คอมพ์ ในการทำงาน? เขาจะ แต่งงานยาก ผิดหวังบ่อยๆ และ จะมีแฟนเป็นคน มีฐานะดี อาจ ไม่ใช่คนไทย นะครับหรือต่างภาษา เด้กคนนี้ จะเรียนเก่ง มีศีลธรรมดี ต่อไป จะเป็นที่พึ่งของ คนอื่นๆจ้า santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat May 04, 2024 4:22 pm