ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ

fluke_bk
    fluke_bk
    สมาชิกทั่วไป

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ Empty ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Mon Jan 23, 2012 1:17 pm

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ ตอนนี้ผมได้ pn ที่อยู่ไปให้พี่ตุ๊กแล้วนะครับ
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ Empty Re: ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Mon Jan 23, 2012 2:01 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ ตอนนี้ผมได้ pn ที่อยู่ไปให้พี่ตุ๊กแล้วนะครับ
    cherry ลุงหมอค่ะ รายนี้ตุ๊กดำเนินการจัดส่งให้ค่ะ cherry
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ Empty Re: ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jan 23, 2012 6:04 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:
    fluke_bk พิมพ์ว่า:ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ ตอนนี้ผมได้ pn ที่อยู่ไปให้พี่ตุ๊กแล้วนะครับ
    cherry ลุงหมอค่ะ รายนี้ตุ๊กดำเนินการจัดส่งให้ค่ะ cherry

Rolling Eyes Very Happy Smile สาูธุจ้า ร่วมด้วยช่วยกัน นะครับ ดีละจ้าน้ำหยด ที่ลุงหมอให้ไป จะได้เป็นประโยชน์ต่อ ชาวโลกมีความสุขครับ ขอให้งดเค็ม งดคาว หยดทาน ติดต่อกัน 2 หยด น้ำ 1 แก้ว ทั้งวัน 10 วันก็ รู้ตัวละว่า แข็งแร็งขึ้น คล่องตัวcheers santa
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Thu Jan 26, 2012 3:12 pm

ผมได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ แล้วครับ ใส่น้ำสองหยด ทานไปแล้วครับ ขอบคุณพี่ตุ๊กกับลุงหมอครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jan 26, 2012 7:14 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:ผมได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ แล้วครับ ใส่น้ำสองหยด ทานไปแล้วครับ ขอบคุณพี่ตุ๊กกับลุงหมอครับ

Very Happy Laughing Smile ดีใจด้วยครับ ทานไปเรื่อยๆนะครับ 2 หยด น้ำ 1 แก้ว ทานน้ำให้หมดแก้ว วันๆ จะทาน กี่ เวลา เท่าไดก็ได้ 7 - 10 วัน จะเริ่ม มีแรง กินข้าวได้ ไม่ปวดตาม ข้อ กระดูก ก็ โอเคละจ้า cheers santa ลุงหมอ
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Mon Apr 02, 2012 9:57 am

วันนี้ได้รับยาเพิ่มจากพี่ตุ๊กแล้วครับ ใหญ่กว่าเดิม ได้กำลังใจจากพี่ตุ๊กก็มีกำลังใจมากขึ้นครับว่ามันต้องหาย ขอบคุณลุงหมอและพี่ตุ๊กมากครับสำหรับยา ถึงแม้ว่าหมอจะบอกว่าไม่หาย แต่ผมก็เชื่อว่ายาลุงหมอจะทำให้ผมหายจากการป่วยได้ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Apr 02, 2012 12:05 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:วันนี้ได้รับยาเพิ่มจากพี่ตุ๊กแล้วครับ ใหญ่กว่าเดิม ได้กำลังใจจากพี่ตุ๊กก็มีกำลังใจมากขึ้นครับว่ามันต้องหาย ขอบคุณลุงหมอและพี่ตุ๊กมากครับสำหรับยา ถึงแม้ว่าหมอจะบอกว่าไม่หาย แต่ผมก็เชื่อว่ายาลุงหมอจะทำให้ผมหายจากการป่วยได้ครับ

Very Happy Laughing Smile หุหุหุ หมอ เขาไม่มีปัญญา รักษาหายนะครับ เลยบอก ไม่หาย อาศัย เอาไว้ช่วยเป็นเครื่องตรวจวัด ระดับ ให้เราก็ พอละ? แบบคนทางหนองคาย ดีขึ้นจนจะหายกินข้าวได้ แข็งแรง ผิวกลับคืนปกติไม่ปวดตามข้อ ตามตัวแต่..? ดันดื้อ กลับไปกินยาหมอ กลับมาทีนี้ ทรุดหนักกว่าเดิมเลย สัตว์โลก เป็นไป ตามกรรม Rolling Eyes เลือกกินไรก็ได้นะแต่ อย่าทิ้งน้ำหยดมหาบำบัติ 3-4 หยด ต่อน้ำ ทุกๆแก้ว? กินได้ทั้งวัน งดเค็มด้วยจ้า drunken sunny ขนาด เขามา เน่า ตุ่มหนองทั้งตัว ผิวดำ เป็นถ่าน ยังหาย กลับมาขาว สดใสได้อย่างเดิมเลย ? เรา แค่ เริ่มจะเป็นเอง กลัวไปได้ ?คนอื่นๆ ต้องนอน ลุกไม่ได้เป็นแบบ ฝีดาษ ทั้งตัว รอดสบายๆๆ ว่างก็ หัดหมักด้วย ?..กินๆซะหายแล้ว มาช่วยงานลุงหมอนะลูก ช่วยให้ ชาวโลก มีความสุข กับชีวิตที่เหลือ ถ้าจะกลัวก็ พวก อีโมบ้า ? รักษาไม่ทัน และ โรคใหม่นี่ละ ที่ เน่าเป็นฝีก้อนใหญ่เท่าส้มโอ ผม ยังไม่มีปัญญา หายา รักษาครับ affraid santa ลุงหมอ 0866290416*0881487264
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Mon Apr 02, 2012 8:56 pm

ที่บ้านแม่เค้าก็เริ่มหมักไว้เหมือนกันครับ สูตรป้าเชงหนะครับแต่ก็ยังไม่นานเลยน่าจะยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เริ่มต้นใหม่ครับ กินน้ำแยะขึ้นมีวินัยกับตัวเราเองมากขึ้น ผมก็หวังจะหายแล้วมาช่วยงานลุงหมอครับ อยากช่วยให้คนมีความสุขได้บ้างเช่นกันครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Apr 02, 2012 10:05 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า: ที่บ้านแม่เค้าก็เริ่มหมักไว้เหมือนกันครับ สูตรป้าเชงหนะครับแต่ก็ยังไม่นานเลยน่าจะยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เริ่มต้นใหม่ครับ กินน้ำแยะขึ้นมีวินัยกับตัวเราเองมากขึ้น ผมก็หวังจะหายแล้วมาช่วยงานลุงหมอครับ อยากช่วยให้คนมีความสุขได้บ้างเช่นกันครับ

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า จะได้เป็นกองทัพมด ให้ผมอีกคน ผู้อยู่เบื้องหลัง ความสำเร็จ? ผมเอง ทำงานคนเดียว ไม่ได้ นะครับ ถ้า ไม่มี วีรบุรุษ และ วีระสตรี นิรนาม พวกเราๆ คอบช่วยเงียบๆ อบู่เบื้องหลัง? ดูแลตัวเองให้ดี แข็งแร็งก่อนนิ พวกเราที่ไม่กล้าเผยตัว รอความหวังอีกมาก นะครับ ก็ต้องแล้วแต่ บุญของพวกเขาด้วยนิ? ต้องอดทนนะครับ ใครไม่รับ ผมเอง ยินดีต้อนรับ นะครับ รอไว้ผมมีทุนทรัพย์ มากกว่านี้ก่อนครับ ถ้าผมไม่มีกรรมมา ตัดรอน เสียก่อนนิcheers santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Apr 03, 2012 12:26 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    fluke_bk พิมพ์ว่า: ที่บ้านแม่เค้าก็เริ่มหมักไว้เหมือนกันครับ สูตรป้าเชงหนะครับแต่ก็ยังไม่นานเลยน่าจะยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้ผมก็เริ่มต้นใหม่ครับ กินน้ำแยะขึ้นมีวินัยกับตัวเราเองมากขึ้น ผมก็หวังจะหายแล้วมาช่วยงานลุงหมอครับ อยากช่วยให้คนมีความสุขได้บ้างเช่นกันครับ

Very Happy Laughing Smile ดีละจ้า จะได้เป็นกองทัพมด ให้ผมอีกคน ผู้อยู่เบื้องหลัง ความสำเร็จ? ผมเอง ทำงานคนเดียว ไม่ได้ นะครับ ถ้า ไม่มี วีรบุรุษ และ วีระสตรี นิรนาม พวกเราๆ คอบช่วยเงียบๆ อบู่เบื้องหลัง? ดูแลตัวเองให้ดี แข็งแร็งก่อนนิ พวกเราที่ไม่กล้าเผยตัว รอความหวังอีกมาก นะครับ ก็ต้องแล้วแต่ บุญของพวกเขาด้วยนิ? ต้องอดทนนะครับ ใครไม่รับ ผมเอง ยินดีต้อนรับ นะครับ รอไว้ผมมีทุนทรัพย์ มากกว่านี้ก่อนครับ ถ้าผมไม่มีกรรมมา ตัดรอน เสียก่อนนิcheers santa ลุงหมอ

ขอเป็นกำลังใจด้วยค่ะSmile Very Happy ลุงหมอคะมีสิ่งใดที่น้ำสามารถทำได้ลุงหมอบอกน้ำด้วยค่ะ ด้วยความยินดีค่ะVery Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 03, 2012 1:32 pm

Very Happy Laughing Smile ขอเป็นกำลังใจด้วยค่ะ ลุงหมอคะมีสิ่งใดที่น้ำสามารถทำได้ลุงหมอบอกน้ำด้วยค่ะ ด้วยความยินดีค่ะ?

Rolling Eyes bom sunny ก็ ดูแล คนป่วย ในส่วนที่อยู่ ไกล้เคียงของตัวละ ดีที่สุด คนมีบุญจะทำตามเราเอง ถ้า ไม่มีบุญ เขาจะปัญหามากก็ ปล่อยไปก่อนนะ ให้หมดทางไปและกลับมาขอ ค่อยแบ่งมหาบำบัติให้รักษา คนมีบุญเขาจะ มาเจอเราเองแล้วหายง่ายๆ อย่าบังคับใจเขาจ้า แค่บอกให้รู้ ว่ามียา ถ้า ไม่ขออย่าให้ เทวดาผู้รักษายา เขาจะทำ หน้าที่เองครับ cheers santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Apr 03, 2012 4:32 pm

[quote="น้ำ เย็นใจ"]
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

ขอเป็นกำลังใจด้วยค่ะSmile Very Happy ลุงหมอคะมีสิ่งใดที่น้ำสดยบังเามารถทำได้ลุงหมอบอกน้ำด้วยค่ะ ด้วยความยินดีค่ะVery Happylor=green]flower cheers cheers อู๊ดดี้ด้วยคนเจ้าค่ะ Very Happy Smile ตอนนี้กำลังดูแลลุงท่านเป็นสะเก็ตเงิน ไปรับการรักษาด้วยการฉีดยา ขอโทษทีพอหมดฤทธิ์ยาก็คันๆๆๆๆเป็นขลุยเป็นเปื้อนๆ ดูแล้วอึมน่าจะคันสุดๆ Arrow สุดท้ายมาหาที่บ้านโดยบังเอิญคุณแม่ท่านเลยเอาน้ำหมักอู๊ดดี้ไม่ลืมที่จะหยดน้ำทิพย์ลงไปด้วย ไม่น่าเชื่ออาทิตย์เดียวเท่านั้น ตอนนี้แห้งแล้วครับผมไม่น่าเชื่ออัศจรรย์เหลือ อู๊ดดี้เรียนคุณแม่ว่าให้ลุงทั้งดื่มน้ำทิพย์และฉีด( ฟ๊อกซี่ ) บอกได้เลยว่าต้องหาย วู๊ย ดีใจหลายๆเด้อ กราบขอบพระคุณลุงหมอ santa พ่อพระผู้ใจบุญแท้ แท้ Laughing ปล. ขอเป็นกำลังใจกับคุณฟลุ๊คด้วยนะจ๊ะ Very Happy Laughing
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Tue Apr 03, 2012 4:47 pm

ขบคุณทุกกำลังใจ จากทุกทุกคนครับ ผมก็ต้องหายและได้เป็นกำลังที่ได้ช่วยลุงหมออีกแรงแน่นอนครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Apr 03, 2012 5:59 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:ขบคุณทุกกำลังใจ จากทุกทุกคนครับ ผมก็ต้องหายและได้เป็นกำลังที่ได้ช่วยลุงหมออีกแรงแน่นอนครับ

อูดดี้ Rolling Eyes ตอนนี้กำลังดูแลลุงท่านเป็นสะเก็ตเงิน ? ให้น้ำพลอยเพชรไปทาเลยประจำ ให้ทำเองด้วย หมักทุกอย่าที่ขวางหน้า? ดีเองละครับ จะมาบ่นว่า น้อยไปซะอีก cheers santa ลุงหมอ
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Wed Apr 11, 2012 10:25 am

ลุงหมอครับ เคยได้ยินเรื่องการดองไข่รักษาโรค มันรักษาได้จริงหรือเปล่าครับ แลัวโรคนี้ดองทานได้หรือเปล่า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Apr 11, 2012 11:53 am

fluke_bk พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ เคยได้ยินเรื่องการดองไข่รักษาโรค มันรักษาได้จริงหรือเปล่าครับ แลัวโรคนี้ดองทานได้หรือเปล่า

Very Happy Laughing Rolling Eyes เคยได้ยินเรื่องการดองไข่รักษาโรค มันรักษาได้จริงหรือเปล่าครับ? Shocked

affraid sunny cherry ตอบไงดีหว่า? Rolling Eyes เอาด้วย เหตุผล ละกัน ในไข่ 1 ฟอง *-*คุณค่าทางโภชนาการของไข่
    ไข่ไก่ 1 ฟอง น้ำหนักเฉลี่ยประมาณ 50 กรัม ให้พลังงาน 80 กิโลแคลอรี โปรตีน 7 กรัม ซึ่ง FAO ได้จัดว่าเป็นโปรตีนที่มีคุณภาพดีที่สุด มีค่า Biological Value เป็น 100 ซึ่งหมายความว่าเป็นโปรตีนที่สมบูรณ์ มีประสิทธิภาพในการดูดซึมสูงกว่าโปรตีนชนิดอื่น มีไขมัน 6 กรัม และยังให้วิตามินและแร่ธาตุที่สำคัญมีประโยชน์ต่อร่างกาย เช่น แคลเซียม ฟอสฟอรัส วิตามินเอ วิตามินบี1 บี2 บี3 บี6 และ บี12 ธาตุเหล็ก lecithin เป็นต้น คุณค่าทางโภชนาการของไข่ไก่และไข่เป็ดจะใกล้เคียงกัน

Very Happy cheers
    1. ไข่เป็นอาหารที่ดีสำหรับดวงตา ผลการศึกษาชิ้นหนึ่งพบว่า การรับประทานไข่วันละฟองอาจจะช่วยป้องกันโรคจอประสาทตาเสื่อม ทั้งนี้เนื่องมาจากสารคาโรทีนอยด์ที่อยู่ในไข่ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ลูทีน (lutein) และซีแซนทีน (zeaxanthin) ซึ่งเป็นสารที่พบบริเวณตา โดยฉาบอยู่บนผิวของเรตินา เพราะร่างกายจะได้รับสารอาหารทั้งสองอย่างนี้โดยตรงจากไข่มากกว่าอาหารชนิดอื่น

2. ไข่ทำให้เป็นต้อกระจกน้อยลง จากผลการวิจัยอีกชิ้นหนึ่งนักวิจัยยังพบว่า คนที่กินไข่ทุกวันมีความเสี่ยงที่จะเป็นต้อกระจกน้อยลง อันเนื่องมาจากลูทีนและซีแซนทีนในไข่ดังได้กล่าวมาแล้ว

3. ไข่อุดมไปด้วยโปรตีน โดย 1 ฟองจะมีโปรตีนคุณภาพดี 6 กรัม และกรดอะมิโนสำคัญอีก 9 ชนิด

4. ผลจากการทำวิจัยโดยมหาวิทยาลัยแพทย์ฮาร์วาร์ดพบว่า ไม่มีความเชื่อมโยงที่สำคัญระหว่างการบริโภคไข่กับการเกิดโรคหัวใจ แถมยังมีผลการวิจัยอีกชิ้นหนึ่งที่พบว่า การบริโภคไข่เป็นประจำยังช่วยป้องกันเลือดจับตัวเป็นก้อน เส้นเลือดอุดตันในสมอง และภาวะกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลัน

5. ไข่เป็นแหล่งโคลีนที่ดี โดยโคลีนอยู่ในกลุ่มของวิตามินบี จัดเป็นสารอาหารสำคัญที่ช่วยในการควบคุมการทำงานของสมอง ระบบประสาท และระบบไหลเวียนของเลือด โดยไข่ 1 ฟองจะมีโคลีนมากถึง 300 ไมโครกรัม

6. ไขมันในไข่มีคุณภาพดี ไข่ 1 ฟองมีไขมันอยู่ 5 กรัม และมีเพียง 1.5 กรัมเท่านั้นที่เป็นไขมันชนิดอิ่มตัว

7. แม้ว่าออกจะขัดแย้งกับความเชื่อเดิมๆ แต่งานวิจัยชิ้นใหม่กลับพบว่า การบริโภคไข่แต่พอสมควรจะไม่ส่งผลกระทบเชิงลบต่อปริมาณคอเลสเตอรอล มิหนำซ้ำยังมีการศึกษาพบเมื่อเร็วๆ นี้ว่า การบริโภคไข่วันละ 2 ฟองเป็นประจำวันไม่มีผลกระทบต่อระดับไขมันในร่างกาย มิหนำซ้ำอาจจะช่วยทำให้ไขมันดีขึ้น โดยผลการวิจัยกล่าวว่า ไขมันอิ่มตัวจะทำให้ระดับคอเรสเตอรอลเพิ่มสูงขึ้นมากกว่าคอเลสเตอรอลที่อยู่ในอาหาร

8. กินไข่ได้วิตามินดี เพราะไข่เป็นอาหารเพียงชนิดเดียวที่เป็นแหล่งวิตามินดีตามธรรมชาติ

9. ไข่อาจจะช่วยป้องกันมะเร็งเต้านม โดยผลการศึกษาชิ้นหนึ่งพบว่า ผู้หญิงที่รับประทานไข่ 6 ฟองต่อสัปดาห์ช่วยลดความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งเต้านมลงร้อยละ 44

10. ไข่ทำให้เส้นผมและเล็บมีสุขภาพดี เพราะว่าไข่มีซัลเฟอร์สูง รวมถึงยังมีวิตามินและแร่ธาตุอีกหลายชนิด หลายคนจึงพบว่าผมยาวเร็วขึ้นหลังจากที่เพิ่มไข่เข้าไปในอาหารที่รับประทาน โดยเฉพาะอย่างยิ่งในคนที่เคยขาดอาหารที่มีซัลเฟอร์หรือวิตามินบี12 มาก่อน

การบริโภคไข่ที่เหมาะสม

แม้ว่าไข่จะมีคุณประโยชน์มากมาย แต่หลายคนก็ยังกังวล ฉะนั้นการกินไข่ในปริมาณที่เหมาะสมกับวัย ควบคู่กับการออกกำลังกายเป็นประจำจึงน่าจะเป็นทางเลือกที่ดี โดยคนแต่ละวัยสามารถบริโภคไข่ได้ดังนี้

- เด็กอายุ 1 ปีจนถึงเด็กวัยเรียนสามารถบริโภคไข่ได้วันละ 1 ฟอง
    - ผู้ใหญ่ที่มีภาวะร่างกายปกติสามารถบริโภคไข่ได้ 3-4 ฟองต่อสัปดาห์
    - คนวัยทำงานสุขภาพดี สามารถบริโภคไข่ได้วันละ 1 ฟองทุกวัน ไม่เพิ่มคอเลสเตอรอลและไม่ทำให้เกิดโรคหลอดเลือดหัวใจ
    - กลุ่มผู้ป่วยที่เป็นโรคหัวใจ หรือโรคที่ต้องหลีกเลี่ยงอาหารที่มีคอเลสเตอรอลสูงสามารถบริโภคไข่เพียง 1 ฟองต่อสัปดาห์ หรือตามคำแนะนำของแพทย์

cherry sunny farao โดยส่วนตัว ลุงหมอ เชื่อว่าถ้าดองในน้ำส้มสายชู? ได้ผลบ้างใน บางโรคที่ ขาด สารอาหาร แคลเซี่ยม วิตมิน ย่อมดีขึ้นแน่นอน แต่ ไม่ได้หายทุกโรค?

santa Wink แต่ถ้าดองในน้ำหมักของเรา ที่มีอายุ3-4 เดือนขึ้นไป เอ็มไซน์ หนาแน่น เขาจะ ละลาย โคเลสเตอรอลที่มีในไข่จะอยู่เฉพาะในไข่แดง ไข่ขาวไม่มีโคเลสเตอรอล ในไข่แดงยังมีเลซิธิน (Lecithin) ซึ่งจะไปช่วยอิมัลซิฟายไขมัน ทำให้ไขมันแตกตัวเป็นอนุภาพเล็ก ๆ และไหลเวียนไปกับกระแสเลือด ป้องกันการจับตัวของไขมันที่ผนังหลอดเลือด เลซิธินยังเป็นสารที่ช่วยบำรุงประสาท และสมอง จากคุณสมบัติของเลซิธินดังกล่าว จึงมีการผลิตขายในรูปของอาหารเสริม เพื่อช่วยป้องกันปลอดเลือดแข็งตัว ป้องกันโรคหัวใจ บำรุงสมอง ทำให้สมองทำหน้าที่ได้อย่างปกติ ช่วยย่อยไขมัน ช่วยระบบภูมิคุ้มกัน แต่มีราคาแพงมาก ถ้าเรารับประทานไข่แดงร่างกายก็ได้รับเลซิธิน ตามธรรมชาติอยู่แล้ว ในราคาถูกอีกด้วย cheers การดองไข่ ในน้ำหมัก จึงได้เปรียบมากกว่า cheers เพราะ เท่ากับเรา ได้ทาน น้ำหมักเอ็มไซน พร้อมสารอาหาร นั่นเองครับ ผมเองหมักไข่ดองใน มหาบำบัติเลย cheers เท่ากับ เพิ่ม แคลเซียมโดยการได้ จากเปลือกไข่ อิอิ ล้างขี้ไก่ ขี้เป็ดออกกันก่อนเด้อ Very Happy Smile santa ลุงหมอ
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Thu Apr 12, 2012 10:45 am

ขอถามอีกตัวครับ เรื่องการทานมะรุม หนะครับ มันจะช่วยได้ไหมครับ เม็ดมะรุมตากแห้งช่วย รักษาได้ไหมครับ แล้วทานคู่กับน้ำหมักลุงหมอได้ไหมครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Apr 12, 2012 2:00 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:ขอถามอีกตัวครับ เรื่องการทานมะรุม หนะครับ มันจะช่วยได้ไหมครับ เม็ดมะรุมตากแห้งช่วย รักษาได้ไหมครับ แล้วทานคู่กับน้ำหมักลุงหมอได้ไหมครับ

Very Happy Smile Shocked จะทานอะไร ผม ไม่ได้ห้ามนะครับ ยาหมอ หรือ ของใครว่าดีก็ ทานไปเหอะครับ ดี ทั้งนั้นละครับ แต่ ห้ามเค็ม มัน คาวจัดพวกเครื่องในจ้า และ น้ำหยด มหาบำบัติ ต้องทานประจำนะครับ cheers เอ...?

Rolling Eyes มหาบำบัติผมให้ไป ไม่ได้เรียกเก็บเงิน? คงไม่ค่อยดี นะครับ ลองซื้อของเขาทาน กันดูก่อน หรือเขาให้ทานฟรีๆ ก็ดี นะครับ? เผื่อจะหายดีกว่า?
    ต่อไป ขอน้ำหยดมา ผมคิด ขวดละ 1 พัน เท่ากับของป้าเช็งดีกว่า น่าจะ ได้รับความมั่นใจ มากกว่านี้ จะดีใหมเอ่ย Smile ? santa
    fluke_bk
    fluke_bk

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Sun Apr 15, 2012 8:14 am

สวัสดีปีใหม่ไทยครับลุงหมอขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง ขอให้ลุงหมอเป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ของคนที่ลำบากอย่างนี้ต่อไปนานๆนะครับ Very Happy

ผมเชื่อในน้ำหมักลุงหมอหนะครับว่าจะรักษาให้หายได้ พอดีผมก็ไม่ค่อยมีตังซื้ออาหารเสริมหรือบำรุง แต่เห็นที่บ้านมี ต้นมะรุมหนะครับ เลยลองถามลุงหมอดูว่ามันจะกินได้เปล่ากลัวไปแพ้ยาของลุงหมอหนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Apr 15, 2012 4:45 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:สวัสดีปีใหม่ไทยครับลุงหมอขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง ขอให้ลุงหมอเป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ของคนที่ลำบากอย่างนี้ต่อไปนานๆนะครับ Very Happy

ผมเชื่อในน้ำหมักลุงหมอหนะครับว่าจะรักษาให้หายได้ พอดีผมก็ไม่ค่อยมีตังซื้ออาหารเสริมหรือบำรุง แต่เห็นที่บ้านมี ต้นมะรุมหนะครับ เลยลองถามลุงหมอดูว่ามันจะกินได้เปล่ากลัวไปแพ้ยาของลุงหมอหนะครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ครับ สวัสดีปีใหม่จ้า cheers Rolling Eyes เห็นที่บ้านมี ต้นมะรุม นะครับ เลยลองถามลุงหมอดูว่ามันจะกินได้เปล่ากลัวไปแพ้ยาของลุงหมอหนะครับ? ใช้หมักได้ ทุกๆส่วน นะครับ ราก เปลือก แก่น ต้น ใบ ฝัก เมล็ด? sunny ไม่มีปัญหา หมักได้ ทั้งหมด นะครับ ไม่มีการ แพ้ยานำมาหมัก ได้เลยจ้า farao เพียง เทียบกับทิ้งถ่อนแล้ว จะ อ่อนกว่า ทิ้งถ่อนนะครับ อีกตัวที่น่าหาหมัก ตอนนี้คือ ฝักคุน กำลังออก เต็มต้น ตามข้างทาง ช่วยป้องกัน รักษาเอ็ดส์ มะเร็ง และ ส่วนที่เสียหาย ซ่อมแซมร่างกายครับผม ผมเองก็ พึ่งจาหมัก Embarassed santa ลุงหมอ
    fluke_bk
    fluke_bk

ขอน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อรักษาโรคภูมิแพ้ครับ Empty สวัสดีครับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  fluke_bk Wed Jul 04, 2012 2:37 pm

สวัสดีครับลุงหมอ พอดีช่วงนี้ไม่ได้คุยกับลุงหมอเลยครับ ลุงหมอสบายดีหรือเป่าครับ ทางผมพี่ตุ๊กก็ดูแลอยู่เป็นอย่างดีครับ และยังทานยาของลุงหมอตลอดและใช้น้ำหมักเองเข้ามาอาบมาเช็ดตัวด้วยทุกวัน ดีมากเลยครับ ผม่ขอร่วมทำบุญกับลุงหมอด้วยนะครับทาง ธ.กสิกรไทย ผมโอนตั้งแต่วันที่ 19 มิ.ย.แล้ว เพิ่งมีโอกาสแจ้งครับ สุดท้ายขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของคนลำบากต่อไปนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 04, 2012 3:34 pm

fluke_bk พิมพ์ว่า:สวัสดีครับลุงหมอ พอดีช่วงนี้ไม่ได้คุยกับลุงหมอเลยครับ ลุงหมอสบายดีหรือเป่าครับ ทางผมพี่ตุ๊กก็ดูแลอยู่เป็นอย่างดีครับ และยังทานยาของลุงหมอตลอดและใช้น้ำหมักเองเข้ามาอาบมาเช็ดตัวด้วยทุกวัน ดีมากเลยครับ ผม่ขอร่วมทำบุญกับลุงหมอด้วยนะครับทาง ธ.กสิกรไทย ผมโอนตั้งแต่วันที่ 19 มิ.ย.แล้ว เพิ่งมีโอกาสแจ้งครับ สุดท้ายขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของคนลำบากต่อไปนะครับ

Rolling Eyes Very Happy Smile สาธุ ๆ ๆ ครับถึงว่า มีเงินร่วมบุญเข้ามา แต่มองๆดู ไม่เห็นมี เจ้าของสักที? รับทราพสาธุ santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:45 pm