ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

เพราะประมาท

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

เพราะประมาท Empty เพราะประมาท

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Jun 24, 2011 4:29 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    น้ำมาแล้วค่ะ Razz หายไปเพราะป่วยเนื่องจากทนงตัวว่ามีน้ำหยดวิเศษร่างกายแข็งแรง Cool โดยเฉพาะไข้หวัดไม่เป็นเด็ดขาด แต่ลืมคิดว่าการอดนอนต่อเนื่อง และช่วงนี้ออกกำลังกายน้อยมาก ทำให้ร่างกายอ่อนแอ พอดีกับวันก่อนไม่สบายต้องออกไปทำงานข้างนอกไม่ได้ดื่มเลยเกือบทั้งวันจึงเป็นจุดแตกหักค่ะ Embarassed พอเริ่มอาการก็ดื่มและอมน้ำผสมน้ำหยดแลน้ำหมักตามสูตรที่ลุงหมอบอกช่วยได้ค่ะ cheers แต่พอค่อยยังชั่วนอนดึกอีกเลยเป็นหนัก คราวนี้ทั้งหยดจมูก+คอ+ดื่ม ไม่ได้ผลแล้วค่ะ No เป็นหนักเข้าต้องพึ่งเคมีอีกแล้วค่ะลุงหมองั้นลุกไม่ขึ้น..น้ำไม่ได้เรื่องเลยง่ายๆอย่างนี้ยังจัดการไม่ได้เลยค่ะ Sad ..ลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะ (ตอนนี้ยังมีไข้ คันคอไอบางครั้ง น้ำมูกไหลแน่นจมูก เจ็บต่อมใต้คางเล็กน้อย บางครั้งเวียนหัวจะวูบวัยทองหรือนอนพักน้อยไม่ทราบค่ะ) scratch Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เพราะประมาท Empty Re: เพราะประมาท

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 25, 2011 12:42 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    น้ำมาแล้วค่ะ Razz หายไปเพราะป่วยเนื่องจากทนงตัวว่ามีน้ำหยดวิเศษร่างกายแข็งแรง Cool โดยเฉพาะไข้หวัดไม่เป็นเด็ดขาด แต่ลืมคิดว่าการอดนอนต่อเนื่อง และช่วงนี้ออกกำลังกายน้อยมาก ทำให้ร่างกายอ่อนแอ พอดีกับวันก่อนไม่สบายต้องออกไปทำงานข้างนอกไม่ได้ดื่มเลยเกือบทั้งวันจึงเป็นจุดแตกหักค่ะ Embarassed พอเริ่มอาการก็ดื่มและอมน้ำผสมน้ำหยดแลน้ำหมักตามสูตรที่ลุงหมอบอกช่วยได้ค่ะ cheers แต่พอค่อยยังชั่วนอนดึกอีกเลยเป็นหนัก คราวนี้ทั้งหยดจมูก+คอ+ดื่ม ไม่ได้ผลแล้วค่ะ No เป็นหนักเข้าต้องพึ่งเคมีอีกแล้วค่ะลุงหมองั้นลุกไม่ขึ้น..น้ำไม่ได้เรื่องเลยง่ายๆอย่างนี้ยังจัดการไม่ได้เลยค่ะ Sad ..ลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะ (ตอนนี้ยังมีไข้ คันคอไอบางครั้ง น้ำมูกไหลแน่นจมูก เจ็บต่อมใต้คางเล็กน้อย บางครั้งเวียนหัวจะวูบวัยทองหรือนอนพักน้อยไม่ทราบค่ะ) scratch Very Happy

Very Happy Smile Laughing ก็เหตุจากพักผ่อนน้อย ร่างกายเลยอ่อนแอ และโดนละอองฝนมาด้วยปะ ร่างกายศรีษะ คอ หัวใหล่ เย็นเลย ปรัตัวไม่ทัน รับเอาเชื้อ มาทางอากาศ จน ทอมซิลอักเสบ เวลานอนก็ ต้องห่มผ้า ยอมให้ร้อน ช่วงนี้ ห้ามโดนพัดลม และน้ำเย็น ยอมอุ่น ร้อนสักพักก็จะหายละ ถ้าทำตาม? น้ำหมัก ผลไม้รวมหรือ น้ำหยด ต้องทานติดต่อกัน เกินกว่า 3 เดือนขึ้นไป จึงจะอยู่ตัวจ้า การดูแลร่างกายให้อบอุ่นเสมอๆ จะช่วยได้มากๆเลย ถ้า น่ำมูกใหลหยอดจมูก ให้ซึมไปถึงลำคอ จะขับน้ำมูกออกมาแล้วหายไว ใส่หมวก สวมผ้าหนาๆ ทานอาหารร้อนเช่นโจ๊กหรือข้าวต้ม ทานแต่น้ำอุ่นก็จบละ cherry santa

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Tue Jun 28, 2011 1:21 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

เพราะประมาท Empty Re: เพราะประมาท

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 27, 2011 11:13 am

เป็นกำลังใจนะจ๊ะคุณน้ำ bom Very Happy ต่อไปก็อย่าประมาทอีกเด้อ อย่างน้องสาวอู๊ดดี้นะ เวลาฝนลงจะหนักจะเบาน้องเค้าจะไม่ไปไหน หากจำเป็นต้องหาหมวกมาใส่ทันที affraidแถมด้วยร่มคันใหญ่อีก เค้าจะมีอาการทันทีจ๊ะ น่าสงสารมาก อย่างว่าละนะคนใช้สมองเยอะเกิน เป็นคนจริงจังเอามากๆ ต่างกะอู๊๊ดดี้จ๊ะ ( จนลุงหมออยากเรียกอู๊ดดี้ว่าไอ้ลิงมั๊ง Razz Smile Very Happy )ตอนนี้อู๊ดดี้ก็ให้น้องพกน้ำทิพย์ติดตัวจ๊ะ sunny cheers เมือ่ก่อนนะต้องทานยาแก้ไขก่อนนอนทุกคน พออู๊ดดี้รู้เข้าเท่านั้น เป็นอันให้ลดลง และตอนนี้ก็เบาลงมากแล้ว กลัวไต กลัวตับวาย affraid รักษาสุขภาพนะจ๊ะ คุณพระคุ้มครองจร้า อู๊ดดี้ sunny cheers Twisted Evil flower
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Jun 27, 2011 3:54 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ และจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ Very Happy ว่าแต่หยอดจมูกนี่แสบถึงหูจริงๆค่ะ Sad Wink Laughing

สวัสดีค่ะคุณอู๊ดดี้
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ และจะรักษาสุขภาพตามที่คุณอู๊ดดี้บอกจ้า clown Wink
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 28, 2011 1:19 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ และจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ Very Happy ว่าแต่หยอดจมูกนี่แสบถึงหูจริงๆค่ะ Sad Wink Laughing

สวัสดีค่ะคุณอู๊ดดี้
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ และจะรักษาสุขภาพตามที่คุณอู๊ดดี้บอกจ้า clown Wink

Rolling Eyes Wink Very Happy Smile ผมว่าถ้าโดนฝน หรือละอองมา ให้รีบๆเปลี่ยนผ้าอาบน้ำ สระผม ให้ไวที่สุด เมื่อถึงบ้าน ของฝาก จากสายฝน มีมากๆครับ ทั้งสารพิษจากการระเบิดของเตาปฏิกรณ์ฯ ทั้งที่คนบ้ามันแอบทดลองในอากาศ ในทะเลฯลฯ ผมโดนผนโชกทั้งตัว รีบอาบน่ำ สระผม ดื่มน้ำหมักและน้ำอุ่นดูแลร่างกายให้อบอุ่น เช้ามา ปกติ 555+ แต่พวกกัน ใข้แทบตาย ทั้งๆที่ผม ปกติโดนฝนจะหวัดทันที? ช่วงนี้ อุ่นใจไม่ประมาท จะล้างตัวทุกๆครั้ง ทันที่ ถ้าโดนน้ำฝนจ้า sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Jun 28, 2011 12:41 pm

ขอบพระคุณค่ะลุงหมอ Very Happy Very Happy นึกถึงตอนเด็กๆ ฝนมาแต่ละครั้งแสนจะดีใจได้เล่นน้ำฝนเย็นฉ่ำชื่นใจ cheers cheers cheers แต่มาเดี๋ยวนี้โดนน้ำฝนกลับต้องรีบล้างเนื้อล้างตัว Evil or Very Mad Evil or Very Mad แล้วถ้าต้องมาโดนฝนแต่เช้าตอนไปทำงานคงทำได้แค่ทำใจ Mad Mad แล้วรีบหาน้ำหมักกับน้ำอุ่นดื่มตามคำแนะนำของลุงหมอเท่านั้นค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
    แล้วถ้าเราดื่มน้ำหมักแล้วตามด้วยน้ำอุ่นเลย น้ำหมักยังคงทำงานอยู่ใช่มั้ยคะ ที่จะไม่ทำงานคือต้องเป็นน้ำร้อนเลยใช่มั้ยคะ Suspect Suspect sunny queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 12:37 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ขอบพระคุณค่ะลุงหมอ Very Happy Very Happy นึกถึงตอนเด็กๆ ฝนมาแต่ละครั้งแสนจะดีใจได้เล่นน้ำฝนเย็นฉ่ำชื่นใจ cheers cheers cheers แต่มาเดี๋ยวนี้โดนน้ำฝนกลับต้องรีบล้างเนื้อล้างตัว Evil or Very Mad Evil or Very Mad แล้วถ้าต้องมาโดนฝนแต่เช้าตอนไปทำงานคงทำได้แค่ทำใจ Mad Mad แล้วรีบหาน้ำหมักกับน้ำอุ่นดื่มตามคำแนะนำของลุงหมอเท่านั้นค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
    แล้วถ้าเราดื่มน้ำหมักแล้วตามด้วยน้ำอุ่นเลย น้ำหมักยังคงทำงานอยู่ใช่มั้ยคะ ที่จะไม่ทำงานคือต้องเป็นน้ำร้อนเลยใช่มั้ยคะ Suspect Suspect sunny queen

Very Happy Laughing Smile ถูกต้องละครับ น้ำร้อน จะทำลายเขา ร้อนจริงๆ เราก็ ดื่มไม่ได้ อยู่ดีละจ้า? นอกจาก เทน้ำร้อนใส่เขาห้ามจ้า affraid santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 9:24 am

ตายหล่ะ เรามีครูเป็นตัวอย่างหากโดนฝนก็ต้องปฎิบัติตัวใหม่สะแล้ว sunny ทุกทีเห็นแต่ในหนังเด้อ bom drunken น้าน ลุงหมอคงว่าไอ้เจ้าอู๊๊ดดี้มันบ้าหนังละครละนั่น albino Sleep ตอนนี้ไม่ค่อยได้ดูละครแล้วจ๊ะ บางทีนั่งดูอยู่ก็ถามตัวเองว่าชิวิตจริงของคนมีรึอย่างนี้ อิจฉา ริษยา แย่งสมบัติ อู๊ดดี้ว่าบ้าบอไม่ดูดีกว่า ฟังเพลง อิอิ *_* cheers flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 11:46 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ตายหล่ะ เรามีครูเป็นตัวอย่างหากโดนฝนก็ต้องปฎิบัติตัวใหม่สะแล้ว sunny ทุกทีเห็นแต่ในหนังเด้อ bom drunken น้าน ลุงหมอคงว่าไอ้เจ้าอู๊๊ดดี้มันบ้าหนังละครละนั่น albino Sleep ตอนนี้ไม่ค่อยได้ดูละครแล้วจ๊ะ บางทีนั่งดูอยู่ก็ถามตัวเองว่าชิวิตจริงของคนมีรึอย่างนี้ อิจฉา ริษยา แย่งสมบัติ อู๊ดดี้ว่าบ้าบอไม่ดูดีกว่า ฟังเพลง อิอิ *_* cheers flower

Very Happy Smile Laughing ดูละคร ให้ย้อนดูเรา ก็เอาไว้เป็นครูครับ จะได้ไม่ประมาท ไม่ต้องไปรอให้เกิดขึ้นกะเราก่อนจึงมาหาทางแก้ใข ธรรมดา คนในโลก มีทุกๆชนิดรอบตัวเลือกไม่ได้ มีทั้ง ดีสุดๆ ถึง เลว สุดๆมีเรื่องไม่คาดคิดในโลกนี้อีกมากครับที่ เราไม่รู้? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 4:56 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ตายหล่ะ เรามีครูเป็นตัวอย่างหากโดนฝนก็ต้องปฎิบัติตัวใหม่สะแล้ว sunny ทุกทีเห็นแต่ในหนังเด้อ bom drunken น้าน ลุงหมอคงว่าไอ้เจ้าอู๊๊ดดี้มันบ้าหนังละครละนั่น albino Sleep ตอนนี้ไม่ค่อยได้ดูละครแล้วจ๊ะ บางทีนั่งดูอยู่ก็ถามตัวเองว่าชิวิตจริงของคนมีรึอย่างนี้ อิจฉา ริษยา แย่งสมบัติ อู๊ดดี้ว่าบ้าบอไม่ดูดีกว่า ฟังเพลง อิอิ *_* cheers flower

Very Happy Smile Laughing ดูละคร ให้ย้อนดูเรา ก็เอาไว้เป็นครูครับ จะได้ไม่ประมาท ไม่ต้องไปรอให้เกิดขึ้นกะเราก่อนจึงมาหาทางแก้ใข ธรรมดา คนในโลก มีทุกๆชนิดรอบตัวเลือกไม่ได้ มีทั้ง ดีสุดๆ ถึง เลว สุดๆมีเรื่องไม่คาดคิดในโลกนี้อีกมากครับที่ เราไม่รู้? santa

เจ้าค่ะ หากดูแล้วก็จะย้อนดูตัวเอง ส่วนมากอู๊ดดี้ชอบพวกเบาๆ ตลกมากกว่าพวกอิจฉานะอู๊ดดี้ทำใจไม่ได้ เพราะไม่เคยเจอเจ้าค่ะ กลัวไว้ก่อน บอกตามตรงอู๊ดดี้ไม่ชอบจริงๆจ๊ะ Sad Evil or Very Mad ช่างไร้เดียงสาเนอะ Laughing กะน้องสาวเปิดเจอก็เหลี่ยนช่องทันที ต่อไปนี้จะพยายามดูจะได้รู้ว่าเป็นยังไงเจ้าค่ะ flower flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 1:50 am

Very Happy Smile Laughing ถ้าไม่ชอบ จะประสาท ทนดู อยู่ทำไม?จิตใจเสียหาย ไป นั่งสวดมนต์ สมาธิ ดูแลจิตใจไม่ให้เศร้าหมอง จะดีกว่านิ? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 30, 2011 1:39 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing ถ้าไม่ชอบ จะประสาท ทนดู อยู่ทำไม?จิตใจเสียหาย ไป นั่งสวดมนต์ สมาธิ ดูแลจิตใจไม่ให้เศร้าหมอง จะดีกว่านิ? santa

[size=18]wow[/size] ! ว๊าว ! Exclamation Exclamation แร้งค์..แร้..งค์ เจ้าคร้าจะไม่ทนดู วุ๊ย ว่าแล้วไปดีก่าเดี๋ยวลุงหมอเรียกรถรพ.บออาบามารับ เจ้าอู๊ดดี้ไป เพราะมันประสาททนดูละครน้ำเน่า Evil or Very Mad Twisted Evil tongue ไปละเด้อ ไปเก็บสมุนไพรดีก่า อิอิ tongue pig flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 30, 2011 6:40 pm

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes tongue tongue tongue sunny cherry santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 2:07 pm