ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ

ต้อม
    สมาชิกทั่วไป

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ Empty สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Tue Feb 07, 2012 11:31 am

สวัสดีคะลุงหมอ..
    ครอบครัวหนูเพิ่งรู้จักน้ำหมักและเริ่มหมักเมื่อปลายปีที่แล้วโดยของที่หมักไว้จะมีสมอ บอระเพ็ด มะตูม กาแฟ ลำไย มะขามป้อม หมักได้เดือนกว่าๆเองคะแต่เริ่มเก็บน้ำฝาถังมาทาหน้าแล้วคะ..หน้านุ่มและใสขึ้นจริงๆคะ..ครั้งแรกได้ไปซื้อน้ำพลอยเพชรของป้าเช็งมากินคะและซื้อผลไม้มาหมักด้วย ตอนนี้ทุกคนในบ้านกินน้ำพลอยเพชรกันทุกวัน เพราะถ้ารอที่หมักไว้คงไม่ไหว เมื่อวานนี้มีโอกาสได้เจอเวบของลุงหมอรู้สึกดีใจมากเลยคะ พอดีตอนนี้สามีป่วยเป็นเนื้องอกในกระเพาะปัสสาวะเริ่มเป็นเมื่อปีที่แล้วคะ คุณหมอนัดไปส่องกล้องตัดชิ้นเนื้อออกไปแล้ว 2 ครั้งคะและนัดตรวจอีกครั้งเดือนมิถุนายนคะ ถ้าคราวนี้เจอเนื้องงอกอีกหมอว่าอาจต้องใช้เคมีบำบัดเพราะถ้าขึ้นมาเรื่อยๆคาดว่าจะเป็นมะเร็ง หนูกลัวและเครียดมากเลยคะ ตอนแรกคิดกันว่าจะใช้มหาบำบัดของป้าเช็งแต่พอดีพบลุงหมอก่อน หนูสนใจน้ำหัวเชื้อและน้ำหยด พุทธมหาบำบัต น้ำหมักผลไม้รวม และ พลอยเพชร ของคุณลุงหมอคะ แต่อยากให้คุณลุงหมอแนะนำคะว่า
    1.สามีหนูควรกินอย่างไรดีเพื่อรักษาอาการที่เป็นอยู่
    2.คุณแม่ป่วยเป็นเบาหวานด้วยคะขอคำแนะนำด้วยคะ
    3.หนูยินดีโอนเงินเป็นค่าใช้จ่ายตามที่คุณลุงบอก
    ขอบพระคุณมากๆคะถ้าได้คำแนะนำแล้วหนูจะสั่งซื้ออีกทีนะคะ...ขอบคุณอีกครั้งคะ..เครียดจริงๆคะ..ต้อม
    **ปล.ยอมรับว่าน้ำหมักรักษาโรคได้จริงๆเพราะตัวเองเป็นแผลเปื่อยๆที่ขาหนีบใช้น้ำหมักทาแห้งเลยคะ..
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ Empty Re: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Feb 07, 2012 10:50 pm

ต้อม พิมพ์ว่า:สวัสดีคะลุงหมอ..
    ครอบครัวหนูเพิ่งรู้จักน้ำหมักและเริ่มหมักเมื่อปลายปีที่แล้วโดยของที่หมักไว้จะมีสมอ บอระเพ็ด มะตูม กาแฟ ลำไย มะขามป้อม หมักได้เดือนกว่าๆเองคะแต่เริ่มเก็บน้ำฝาถังมาทาหน้าแล้วคะ..หน้านุ่มและใสขึ้นจริงๆคะ..ครั้งแรกได้ไปซื้อน้ำพลอยเพชรของป้าเช็งมากินคะและซื้อผลไม้มาหมักด้วย ตอนนี้ทุกคนในบ้านกินน้ำพลอยเพชรกันทุกวัน เพราะถ้ารอที่หมักไว้คงไม่ไหว เมื่อวานนี้มีโอกาสได้เจอเวบของลุงหมอรู้สึกดีใจมากเลยคะ พอดีตอนนี้สามีป่วยเป็นเนื้องอกในกระเพาะปัสสาวะเริ่มเป็นเมื่อปีที่แล้วคะ คุณหมอนัดไปส่องกล้องตัดชิ้นเนื้อออกไปแล้ว 2 ครั้งคะและนัดตรวจอีกครั้งเดือนมิถุนายนคะ ถ้าคราวนี้เจอเนื้องงอกอีกหมอว่าอาจต้องใช้เคมีบำบัดเพราะถ้าขึ้นมาเรื่อยๆคาดว่าจะเป็นมะเร็ง หนูกลัวและเครียดมากเลยคะ ตอนแรกคิดกันว่าจะใช้มหาบำบัดของป้าเช็งแต่พอดีพบลุงหมอก่อน หนูสนใจน้ำหัวเชื้อและน้ำหยด พุทธมหาบำบัต น้ำหมักผลไม้รวม และ พลอยเพชร ของคุณลุงหมอคะ แต่อยากให้คุณลุงหมอแนะนำคะว่า
    1.สามีหนูควรกินอย่างไรดีเพื่อรักษาอาการที่เป็นอยู่
    2.คุณแม่ป่วยเป็นเบาหวานด้วยคะขอคำแนะนำด้วยคะ
    3.หนูยินดีโอนเงินเป็นค่าใช้จ่ายตามที่คุณลุงบอก
    ขอบพระคุณมากๆคะถ้าได้คำแนะนำแล้วหนูจะสั่งซื้ออีกทีนะคะ...ขอบคุณอีกครั้งคะ..เครียดจริงๆคะ..ต้อม
    **ปล.ยอมรับว่าน้ำหมักรักษาโรคได้จริงๆเพราะตัวเองเป็นแผลเปื่อยๆที่ขาหนีบใช้น้ำหมักทาแห้งเลยคะ..

Rolling Eyes Shocked เป็นเนื้องอก ถ้าใช้เคมี affraid อันตรายมากๆครับลองๆให้ทานน้ำต้ม ใบ และเปลือก ทิ้งถ่อนให้ทามาต้ม ทาน ต่างน้ำไปเลย จืด ให้ เปลี่ยนใหมนะครับ Smile เนื้องอกทรวงอก ยังยุบไปเองเลย ไม่ต้องผ่าตัด? ของสามีน่าจะโชคดีได้นะครับ ต้องแล้วแต่บุญด้วยนะครับ? น้ำหยด + ผลไม้รวม นะครับต้องทานประจำ พลอยเพชรผมกลิ่นแรงไปนิด จะทานยากครับ
    affraid 2.คุณแม่ป่วยเป็นเบาหวานด้วยคะขอคำแนะนำด้วยคะ? santa ทั้งคุณแม่ และ สามี ควรงดเค็ม มัน และของที่คาวจัดๆเช่นเครื่องในทั้งหลาย ไปทานต้มยำ เห็ด หรือ ปลา สักพักนะครับหรือ ต้มจีดตำลึงประจำ ใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ + น้ำหมักผลไม้รวม ทานประจำ นะครับอาการจะดีเอง เบาหวาน งดหวานด้วยนิอย่างไว 1 ดือน อย่างช้า 3 เดือน ปกติจ้า ถ้าคุมอาหารได้? tongue ตับ ไต กำลังมีปัญหากันละ งดของกลิ่นแรงหรือ รสจัดเช่น สตอ ผักชีฝรั่ง เป็นต้นฯ
    affraid 3.หนูยินดีโอนเงินเป็นค่าใช้จ่ายตามที่คุณลุงบอก Embarassed ผมเองก็ ไม่ได้ตั้งใจจะขาย หวังให้คนมีบุญได้นำไปใช้ แล้วเกิดประโยชน์ ศัทธาช่วยกันหมัก น้ำหยดขวดเล็กมหาบำบัติ ขวดละ 1.000บาท ปกติจะ ให้ส่งครั้งละ3 - 4ขวด ใช้ครั้งละ1-2 หยด ต่อน้ำดื่มปกติ 1 แก้ว วันละ 4-5เวลาเท่านั้น 1ขวดใช้ได้ร่วม 1 เดือน น้ำหมักผลไม้รวม อายุ3ปี+ขวดละ 200 จะให้ไป 2 ขวดละกันนะครับ Rolling Eyes หนูยินดีโอนเงินเป็นค่าใช้จ่ายตามที่คุณลุงบอก ?โอนไปทำบุญ ร่วมกันละกันครับ ตามกำลังดีกว่า ไม่อยากระบุบังคับ ผมจะเอาไปร่วมสร้าง โรงพยาบาลสงฆ์ และโรงเรือนหมักสมุนไพรที่กำลังสร้างอยู่ครับ cheers อยากให้ใช้ไปก่อนอาการดีขึ้น ถูกใจ ขอไปใหม่ได้นะครับ ตามเลขบัญชีนี้จ้า
    *ธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน *
    * ธนาคารทหารไทย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาเขาทราย
    * ธนาคาร กสิกรไทย 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล สาขาทับคล้อ
    โทร.ทรูมูฟ. 086 629 0416 *-* ดีแทค . 0869298246 santa ลุงหมอสวนโพธิ์
    ต้อม

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ Empty Re: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Wed Feb 08, 2012 8:21 am

Very Happy ขอบคุณลุงหมอมากๆคะที่ช่วยแนะนำแต่หนูอยากรบกวนลุงหมอให้ช่วยซื้อใบกับเปลือกทิ้งถ่อนให้ด้วยจะลำบากมั้ยคะ..เอาแค่พอมาเป็นตัวอย่างต้มกินก่อนสัก 1-2 ครั้งก่อนนะคะเพราะที่บ้านไม่มีใครรู้จักเลยคะ...วันนี้จะโอนเงินให้คุณลุงหมอนะคะ หนูอยากได้น้ำหัวเชื้อ 16ปีสักขวดด้วยจะไหวมั้ยคะจะได้นำมาขยายต่อ ส่วนรายการอื่นรบกวนให้คุณลุงช่วยจัดสรรให้ด้วยคะ..ขอบคุณคะ
    cat รบกวนถามอีกหน่อยคะ..ลูกสาวอายุ 7 ขวบทานน้ำผสมน้ำหยดที่คุณลุงจะให้ได้มั้ยคะ...แต่ไม่มีโรคประจำตัวอะไรนะคะ
    ต้อม

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ Empty แจ้งโอนเงิน

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Wed Feb 08, 2012 9:45 am

ลุงหมอคะหนูโอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย 1,500 บาทเมื่อเวลา 9.30 น.คะ..รบกวนคุณลุงหมอช่วยพิจารณาจัดส่งให้ด้วยคะ..
    alien ส่งของที่นี่...คุณสวิง อ้อยหอย
    185 ม.5 ต.ดอนกรวย อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี 70130
    ต้อม

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Wed Feb 08, 2012 7:26 pm

rabbit แก้ไขที่อยู่คะเมื่อเช้านี้รีบไปหน่อยก็เลยเขียนหมู่ที่ผิด
    alien แก้ไขนะคะส่งของที่นี่...คุณสวิง อ้อยหอย
    185 ม.6 ต.ดอนกรวย อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี 70130
    ขอบคุณลุงหมอมากๆคะ..เดี๋ยวจะเข้ามาดูคำตอบนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Feb 08, 2012 7:53 pm

ต้อม พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะหนูโอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย 1,500 บาทเมื่อเวลา 9.30 น.คะ..รบกวนคุณลุงหมอช่วยพิจารณาจัดส่งให้ด้วยคะ..
    alien ส่งของที่นี่...คุณสวิง อ้อยหอย
    185 ม.5 ต.ดอนกรวย อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี 70130
    Very Happy ขอบคุณลุงหมอมากๆคะที่ช่วยแนะนำแต่หนูอยากรบกวนลุงหมอให้ช่วยซื้อใบกับเปลือกทิ้งถ่อนให้ด้วยจะลำบากมั้ยคะ..เอาแค่พอมาเป็นตัวอย่างต้มกินก่อนสัก 1-2 ครั้งก่อนนะคะเพราะที่บ้านไม่มีใครรู้จักเลยคะ...วันนี้จะโอนเงินให้คุณลุงหมอนะคะ หนูอยากได้น้ำหัวเชื้อ 16ปีสักขวดด้วยจะไหวมั้ยคะจะได้นำมาขยายต่อ ส่วนรายการอื่นรบกวนให้คุณลุงช่วยจัดสรรให้ด้วยคะ..ขอบคุณคะ
    รบกวนถามอีกหน่อยคะ..ลูกสาวอายุ 7 ขวบทานน้ำผสมน้ำหยดที่คุณลุงจะให้ได้มั้ยคะ...แต่ไม่มีโรคประจำตัวอะไรนะคะ

Smile Laughing Rolling Eyes รับทราพครับ ก็จะจัดส่ง ตามที่ขอ หัวเชื้อ 16 ปี+ น้ำหยด - ทิ้งถ่อน ตามรายการนี้ นะครับ-ใช้เปลือกกิ่ง ยอดไปด้วยละกัน ช่วงนี้ ฝักเมล็ด กำลังแห้งแดง ลักษณะ ฝักจะเหมือนกระถินไทย เปลือกแก่น ของทิ้งถ่อนยังมีอีกเกือบๆ 2 ก.ก. จะส่งไปให้ละกันนิแบ่งต้มในกระติกน้ำร้อนที่ต้มกาแฟก็ดีครับ ร้อนเขาจะตัดเอง ใช้ครั้งละ 1 กำมือ จืดก็ เปลี่ยนใหม่ ที่เหลือ ใส่ถุงพลาสติดมัดปากแช่ตู้เย็นไว้ครับ กินได้ทุกๆคนทั้งบ้านจ้า ป้องกันมะเร็ง เนื้อร้าย บำรุงตับรักษาปอด แก้โรคภูมิแพ้ cheers รุ่งขึ้น จะจัดการส่งให้ นะครับ affraid ช่วงนี้ทิ้งถ่อน ใบจะหายาก นะครับ แต่เปลือก แก่น กิ่ง จะมีคุณภาพดีมากๆนะครับผม ดีที่สุดตรง เปลือกกะ แก่นจ้า

Smile คุณต้อม ลุงหมอคะหนูโอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย 1,500 บาทเมื่อเวลา 9.30 น.คะ..รบกวนคุณลุงหมอช่วยพิจารณาจัดส่งให้ด้วยคะ..
    Rolling Eyes Wink ได้รับแล้ว พรุ่งนี้ ส่งให้จ้า สาธุครับผม affraid เด็กๆ ไม่ป่วยไม่ควรทานน้ำหนดมากนะครับ เอ็มไซน์ ในร่างกายเขากำลังทำงานอยู่ละจ้า แต่ถ้า ต้องการบำรุงสมองเด็ก ให้เรียนเก่งก็ 1 หยด น้ำ 1 ขวดลิตร ละกันนะครับ เด็กๆจะปัญญาดีจ้าเป็น อาหารเสริม บำรุงสมองนะครับ Smile cheers santa ลุงหมอ
    ต้อม

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Wed Feb 08, 2012 8:13 pm

ขอบคุณลุงหมอมากคะ..ดีใจจังเลยคะที่ลุงหมอช่วยกรุณาคลายความเครียดและความกังวลให้หนูได้..เมื่อได้รับของแล้วจะมาบอกและจะรีบจัดการต้มทิ้งถ่อนกินกันทันทีคะ...ขอให้ลุงหมอมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปคะ
    รบกวนลุงหมอส่งตามที่อยู่ที่แก้ไขนะคะ..
    santa ..คุณสวิง อ้อยหอย
    185 ม.6 ต.ดอนกรวย อ.ดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี 70130
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Feb 08, 2012 9:06 pm

ต้อม พิมพ์ว่า: ขอบคุณลุงหมอมากคะ..ดีใจจังเลยคะที่ลุงหมอช่วยกรุณาคลายความเครียดและความกังวลให้หนูได้..เมื่อได้รับของแล้วจะมาบอกและจะรีบจัดการต้มทิ้งถ่อนกินกันทันทีคะ...ขอให้ลุงหมอมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปคะ
    รบกวนลุงหมอส่งตามที่อยู่ที่แก้ไขนะคะ..
    santa ..คุณสวิง อ้อยหอย

Very Happy Laughing Smile ตกลง รับทราพครับ 185 หมู่ 6 ต.ดอนทราย นะครับแก้ใขจ้า santa ลุงหมอ
    ต้อม

สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยคะ Empty ได้รับของแล้วคะ

ตั้งหัวข้อ  ต้อม Sat Feb 11, 2012 5:07 pm

Smile วันนี้ได้รับของแล้วคะ..ขอบพระคุณลุงหมอมากๆคะ...จะเริ่มดำเนินการต้มทิ้งถ่อนกินก่อนเลยคะ..ส่วนน้ำหยดเริ่มกินแล้วเหมือนกัน..หัวเชื้อที่ลุงหมอส่งมากำลังศึกษาวิธีขยายหัวเชื้อจากกระทู้เก่าๆอยู่คะต้องอ่านให้เข้าใจก่อนถึงจะเริ่มขยาย(กลัวทำไม่ถูกเสียดายของคะ)..ลุงหมอคะน้ำหัวเชื้อถ้าจะกินๆได้มั้ยคะ...จริงๆหนูอยากได้น้ำผลไม้รวมอีกเอาเป็นคราวหน้าประมาณสิ้นเดือนค่อยสั่งซื้อลุงหมอดีกว่า...รอเงินเดือนออกก่อนคะ..อิอิอิ
    pig น้าของหนูเป็นไขมันเกาะตับตอนแรกแกกลัวมากๆจะไปรักษาที่สถาบันมะเร็งเพราะกลัวว่าจะเป็นมะเร็งที่ตับ หนูชวนเขากินน้ำหมักป้าเช็งได้ประมาณ 1 เดือนไปตรวจเลือดผลออกมาปกติไขมันที่ตับลดลงมาหมดเลยคะ หมอถามว่าไปทำอะไรมาผลเลือดถึงลดลงขนาดนี้ เขาดีใจมากๆบอกใครๆว่าน้ำหมักดีชวนคนอื่นๆให้มากินและเริ่มหมักบ้างแล้วคะ
    affraid สุดท้ายตอนขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งที่มีน้ำใจและสนใจตอบคำถามของหนูคะ..ชาวหมักมีน้ำใจและใจดีกันจังเลยนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Feb 11, 2012 7:31 pm

ต้อม พิมพ์ว่า: Smile วันนี้ได้รับของแล้วคะ..ขอบพระคุณลุงหมอมากๆคะ...จะเริ่มดำเนินการต้มทิ้งถ่อนกินก่อนเลยคะ..ส่วนน้ำหยดเริ่มกินแล้วเหมือนกัน..หัวเชื้อที่ลุงหมอส่งมากำลังศึกษาวิธีขยายหัวเชื้อจากกระทู้เก่าๆอยู่คะต้องอ่านให้เข้าใจก่อนถึงจะเริ่มขยาย(กลัวทำไม่ถูกเสียดายของคะ)..ลุงหมอคะน้ำหัวเชื้อถ้าจะกินๆได้มั้ยคะ...จริงๆหนูอยากได้น้ำผลไม้รวมอีกเอาเป็นคราวหน้าประมาณสิ้นเดือนค่อยสั่งซื้อลุงหมอดีกว่า...รอเงินเดือนออกก่อนคะ..อิอิอิ
    pig น้าของหนูเป็นไขมันเกาะตับตอนแรกแกกลัวมากๆจะไปรักษาที่สถาบันมะเร็งเพราะกลัวว่าจะเป็นมะเร็งที่ตับ หนูชวนเขากินน้ำหมักป้าเช็งได้ประมาณ 1 เดือนไปตรวจเลือดผลออกมาปกติไขมันที่ตับลดลงมาหมดเลยคะ หมอถามว่าไปทำอะไรมาผลเลือดถึงลดลงขนาดนี้ เขาดีใจมากๆบอกใครๆว่าน้ำหมักดีชวนคนอื่นๆให้มากินและเริ่มหมักบ้างแล้วคะ
    affraid สุดท้ายตอนขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งที่มีน้ำใจและสนใจตอบคำถามของหนูคะ..ชาวหมักมีน้ำใจและใจดีกันจังเลยนะคะ

Very Happy Laughing Rolling Eyes .ลุงหมอคะน้ำหัวเชื้อถ้าจะกินๆได้มั้ยคะ...จริงๆหนูอยากได้น้ำผลไม้รวมอีกเอาเป็นคราวหน้าประมาณสิ้นเดือน..อิอิอิ? Shocked ฟามลับ bom น้ำหัวเชื้อ ที่ให้ไป ถ้า ยังไม่ได้ขยาย ก็ มหาบำบัติดีๆ นี่เอง แต่ตัวยา สมุนไพรจะอ่อนนิด 1นะครับ cheers

Rolling Eyes น้าของหนูเป็นไขมันเกาะตับตอนแรกแกกลัวมากๆจะไปรักษาที่สถาบันมะเร็งเพราะกลัวว่าจะเป็นมะเร็งที่ตับ หนูชวนเขากินน้ำหมักป้าเช็งได้ประมาณ 1 เดือนไปตรวจเลือดผลออกมาปกติไขมันที่ตับลดลงมาหมดเลยคะ หมอถามว่าไปทำอะไรมาผลเลือดถึงลดลงขนาดนี้ เขาดีใจมากๆบอกใครๆว่าน้ำหมักดีชวนคนอื่นๆให้มากินและเริ่มหมักบ้างแล้วคะ? cheers drunken ดีละครับ ใช้เอง มั่นใจเอง? สูตรป้าเช็งถ้ายังไม่หมดบุญ รับรอง ได้ผลละครับ santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 2:01 am