ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์  Empty ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Dec 01, 2010 1:59 am

[b][center]ก็ในเมื่อตัวเอง กลับมาแข็งแรงได้ จากน้ำหมักสมุนไพร จากสูตรพุทธกาล กว่า 2.500 ปี ของพระพุทธเจ้า อันมี มะขามป้อม ลูกยอ บรเพ็ด ลูกสมอเป็นต้น โดยให้หมักดอง ด้วยน้ำมูตร เน่า ถ้าหาน้ำผึ้ง หรือน้ำอ้อยไม่ได้ ซึ่งหาได้ยากมากๆ ในสมัยนั้น Idea ที่นำมาเผยแพร่ อย่างจริงจัง โดย ป้าเช็ง แล้วได้ผล กลับมาแข็งแรงกว่าเดิม คล้ายๆกับ สมัยเมื่อ 20 ปีก่อนเลย เชียวละ ประกอบกับ พอจะมีความรู้บ้าง ในเรื่องสมุนไพร เพราะ พ่อเป็นหมอโบราณ ครู อาจารย์ หลวงพ่อ โกศล วัดทับคล้อ สวนพระโพธิสัตว์ ท่านก็ สอนความรู้เรื่องสมุนไพรให้มา จึงอยากจะ ทำประโยชน์ให้แก่แผ่นดิน บ้างครับผม เผื่อคนมีบุญ จะได้ทาน ยาอายุวัฒนะ ขนานนี้บ้าง Very Happy ลุงหมอ
    ??? ????
    ผู้มาเยือน

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์  Empty ขอทราบเป็นความรู้ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ??? ???? Wed Jun 08, 2011 1:46 pm

ลุงหมอคะ ..น้ำมูตร เน่า คืออะไรคะ สรรพคุณจึงแทนน้ำผึ้งหรือน้ำอ้อยได้น่ะค่ะ Rolling Eyes scratch

น้ำผึ้งป่า น้ำผึ้งแท้ดูหรือสังเกตได้อย่างไรคะ Question แล้วอย่างที่เขาบอกว่า น้ำผึ้งดอกลำไย แสดงว่าเป็นผึ้งที่เลี้ยงด้วยเกสรดอกลำไยหรือคะ Question scratch ...ขอบพระคุณค่ะ Very Happy sunny flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์  Empty Re: ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 08, 2011 8:31 pm

น้ำ เย็น พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ..น้ำมูตร เน่า คืออะไรคะ สรรพคุณจึงแทนน้ำผึ้งหรือน้ำอ้อยได้น่ะค่ะ Rolling Eyes scratch

น้ำผึ้งป่า น้ำผึ้งแท้ดูหรือสังเกตได้อย่างไรคะ Question แล้วอย่างที่เขาบอกว่า น้ำผึ้งดอกลำไย แสดงว่าเป็นผึ้งที่เลี้ยงด้วยเกสรดอกลำไยหรือคะ Question scratch ...ขอบพระคุณค่ะ Very Happy sunny flower
    Very Happy Smile Rolling Eyes น้ำผึ้งป่า? สังเกตุ จะเข้ม ดำ ความที่ เขาบินไปไกลๆ ในรัศมี 1 ก.ม. ตะได้เกษรดอกไม่นาๆชนิด ? แต่ต้องไม่มีฟอง รอบๆผิวหน้าระดับน้ำผึ้ง ปากขวดนะครับ แสดงว่า ถูกผสม มาแล้วให้เจือจาง แล้วแต่งสี ให้ดูเข้ม ฟองที่ลอยอยู่บนผิวน้ำผึ้ง บ่งบอกให้รู้ถึง ความจืดจาง และ ระดับความชื้น ในน้ำผึ้ง (คือมีน้ำผสมอยู่มากนั่นเอง) ก็ น้ำผึ้งปลอมไงขายว่งขวดละ 40 บาท อิอิอิ tongue แล้วไปหลอกขายคน..โ ที่ไม่เข้าใจ อีกแบบ ตั้งเคี่ยวบน เตาไฟอ่อนๆพอ มันเดือด เอาซ่อมจุ่ม ยกขึ้น จะเป็น ยางยืด แล้ว เป็นแผ่น บางๆ เย็นตัวจะหักได้ เขาคือ แบะแซ จ้า Smile
    Rolling Eyes cheers Wink สรุปใครบอกน้ำผึ้งแท้ ไม่ใช่พ่อ แม่เราตีมาเองก็ อย่าเชื่อมัน ไปซื้อผึ้งเลี้ยง อุดหนุนสินค้าของโอท๊อป ดีกว่านะครับ ได้น้ำผึ้งแน่ๆ ผึ้งเลี้ยง ก็คือน้ำผึ้ง เขา พาไปเลี้ยง ในสวนใหน ก็จะ ได้กลิ่นนั้น ยิ่ง ของ ราชภัทร จ. เลย จะได้ของดอกสาบเสือ จะมีสีออกแกมเขียว? แต่นั่น สมุนไพรล้วนๆจ้า ประกาศฟรีๆ ให้เลย ของดี?
    Razz Embarassed Crying or Very sad น้ำผึ้งป่า น้ำผึ้งแท้ดูหรือสังเกตได้อย่างไรคะ Question แล้วอย่างที่เขาบอกว่า น้ำผึ้งดอกลำไย แสดงว่าเป็นผึ้งที่เลี้ยงด้วยเกสรดอกลำไยหรือคะ Question เลี้ยงในสวนลำไยไง กลิ่น รส ลำไยดีๆ นี่ของแท้จ้า santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์  Empty Re: ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 08, 2011 9:05 pm

Very Happy Smile Laughing ลืมตอบ ลุงหมอคะ ..น้ำมูตร เน่า คืออะไรคะ สรรพคุณจึงแทนน้ำผึ้งหรือน้ำอ้อยได้น่ะค่ะ ?

Embarassed Rolling Eyes Wink ก็น้ำฉี่ ปัสสวะ ที่เราถ่ายออกมางิ แต่โบราณจะไป ตั้งใหฉี่ ไว้ให้เด็กนอย เขาฉี่ให้จ้าหมักครบ 3 เดือน ไม่มีกลิ่น ที่ประเทศญี่ปุ่น สูตรนี้ รักษาโรคเอดส์ได้ผลมาละนะครับผม cheers santa ลุงหมอ
    ??? ????
    ผู้มาเยือน

ยาจากสมุนไพรและ น้ำหมัก เอมไซน์  Empty กระจ่างเลยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ??? ???? Thu Jun 09, 2011 12:42 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    Razz นี่ละมั้งคะที่เขาพูดกันว่า ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดีแฝงอยู่ Smile เหมือนกับน้ำที่โชคร้ายไม่สบาย Crying or Very sad แต่ก็เป็นเหตุให้ได้รู้จักลุงหมอช่วยให้อาการเจ็บป่วยบรรเทาไปอย่างมากและให้วิชาความรู้อีก Idea ..นับว่าน้ำยังมีบุญอยู่บ้างนะคะ Very Happy ..ขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ Laughing ..ขอเวลาอีก2-3วันค่ะดูอาการของคุณแม่โดยรวม แล้วน้ำจะรายงายผลการรักษาทั้งคุณแม่และน้ำค่ะ cheers ...ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ king
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 10, 2011 4:03 pm

น้ำ เย็น พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    Razz นี่ละมั้งคะที่เขาพูดกันว่า ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดีแฝงอยู่ Smile เหมือนกับน้ำที่โชคร้ายไม่สบาย Crying or Very sad แต่ก็เป็นเหตุให้ได้รู้จักลุงหมอช่วยให้อาการเจ็บป่วยบรรเทาไปอย่างมากและให้วิชาความรู้อีก Idea ..นับว่าน้ำยังมีบุญอยู่บ้างนะคะ Very Happy ..ขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ Laughing ..ขอเวลาอีก2-3วันค่ะดูอาการของคุณแม่โดยรวม แล้วน้ำจะรายงายผลการรักษาทั้งคุณแม่และน้ำค่ะ cheers ...ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ king
    Very Happy Laughing Smile ก็อยากให้ได้ผลทุกๆคนนะ แต่อยู่ที่บุญด้วยจ้า sunny cherry santa

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 7:01 pm