ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
6 posters

ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide - Page 2 Empty Re: ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 16, 2012 3:43 pm

tooktik พิมพ์ว่า:[b]สวัสดีค่ะลุงหมอ
    วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญตามเจตนารมณ์ของลุงหมอ 3,000 บาทค่ะ รวมค่าส่งด้วย Laughing ธ.กสิกร เวลา 08.46 น.
    อยากได้น้ำหัวเชื้อ 16 ปี กับ น้ำหยดอ่ะค่ะ ถ้าได้น้ำหมักผสมกวาวเครือก็ดีนะค่ะ อยากหุ่นดี เหะ เหะ Very Happy
    คือว่าจะเอามาให้ครอบครัวดื่มค่ะ แม่เป็น เบาหวาน ความดันสูง ไขมัน เส้นประสาทตาเสื่อม ตอนนี้เรียกว่าบอดก็ได้ค่ะ อยู่กลางแดดจะเห็นแค่แสงจ้าๆ นอกนั้นไม่เห็นอะไรเลย อายุ75ปีแล้วค่ะ ของพ่อ เป็นเกี่ยวกับ โรคตับ (กินเหล้าตั้งแต่หนุ่ม เพิ่งเลิกเหล้าได้3ปี แต่ยังสูบบุหรี่อยู่ ) เกล็ดเม็ดเลือดต่ำ คันตามผิวหนังทั้งตัว สายตาเป็นบางครั้งที่มองอะไรเป็นสีเขียว สีแดง และหูตึงนิดๆ อายุ 70 ปี พี่ชายเคยเป็นวัณโรคค่ะ ตอนนี้ก็ยังไออยู่ แต่หมอบอกหายแล้วอ่ะ Neutral ส่วนตัวเอง ปวดประจำเดือนมากค่ะ ปวดมดลูกมาก ปวดบิดๆ กับ น้ำเลี้ยงข้อต่อกระดูกน้อย เวลาขยับแข็งขาจะดัง ก๊อบแก็บๆแต่ไม่บ่อย เป็นคนตัวเล็กค่ะ อยากอ้วนมาก สูง160 หนัก 41โล รบกวนลุงหมอบอกวิธีดื่มด้วยค่ะ

รายงานความคืบหน้า ตอนนี้เริ่มหมักเยอะขึ้นแล้วค่ะ ลูกยอ มะขามป้อม แก้วมังกรแดง บอระเพ็ด ฟักข้าว อัญชัญ แล้วก็ ลองกอง มะกรูด ถังล่ะ 30ลิตร กับพลอยเพชร 2ถัง อายุใกล้จะครบเดือนแล้วค่ะ กะว่าครบเดือนจะเก็บน้ำฝาถังมาใช้แล้ว ส่วนลิ้นจี่ตอนนี้เริ่มเป็นวุ้นแล้วค่ะ ทำเรื่อยๆตามกำลังทรัพย์ค่ะ ตอนนี้วันๆนั้งเฝ้าถังกับดูช่องป้าเชง Very Happy

ที่อยู่ค่ะ
    สุพิชชา จักรพล 605/10 หมู่ 10 ลำนารายณ์ ชัยบาดาล ลพบุรี 15130
    ขอบคุณลุงหมอล่วงหน้า และขอบคุณที่ดูดวงให้ค่ะ

Very Happy Smile Rolling Eyes รับทราพ สาธุครับ ขอวันอังคาร จะจัดส่งละกัน ตรงใหน ลำนารายก็ไม่ทราพ? ไม่งั้น ผ่านไป จะได้ แอบๆไปดู ถังน้ำหมักจ้า? santa ลุงหมอ
    ajansirinapa
    ajansirinapa
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide - Page 2 Empty ขอบคุณคุณลุงหมอค่ะ....ที่ให้ความรู้เป็นวืทยาทาน

ตั้งหัวข้อ  ajansirinapa Thu Aug 02, 2012 10:40 pm

กระทู้นี้ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ

ความจริงได้อ่านมานี่เป็นครั้งที่ ๓ แล้ว

แต่วันนี้ได้หยุดติดต่อกันหลายวัน

เลยได้อ่านอีกครั้ง ก็เลยขอขอบพระคุณ

สำหรับความรู้นี้มาด้วยเสียเลยค่ะ

สิรินภา
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide - Page 2 Empty Re: ความลับของชีวิตมนุษย์ Nitric Oxide

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 03, 2012 1:23 am

ajansirinapa พิมพ์ว่า:กระทู้นี้ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ

ความจริงได้อ่านมานี่เป็นครั้งที่ ๓ แล้ว

แต่วันนี้ได้หยุดติดต่อกันหลายวัน

เลยได้อ่านอีกครั้ง ก็เลยขอขอบพระคุณ

สำหรับความรู้นี้มาด้วยเสียเลยค่ะ

สิรินภา

farao Laughing Wink ค่อยๆ ทำความเข้าใจครับ ทุกๆอย่าง เขา จะมีเหตุ - ผล ในตัว เขาเอง ถ้า เข้าใจไม่มีอะไร ยากเลย ลุงหมอเชื่ออยู่อย่างหนึ่งว่า ไม่มีอะไร ที่ แก้ใข ไม่ได้?นอกจากจะ ช้าไป santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 12:02 am