ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ

Arr
    สมาชิกทั่วไป

ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ Empty ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  Arr Wed Jul 06, 2011 5:27 pm

ผมเพิ่งจะเริ่มหัดทำน้ำหมัก อยากจะหมักกระชาย อยากทราบอัตราส่วนผสม
    และปริมาณการใช้ดื่มกิน เพื่อป้องกัน และรักษา ขอบคุณครับ Question
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ Empty Re: ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 06, 2011 7:16 pm

Arr พิมพ์ว่า:ผมเพิ่งจะเริ่มหัดทำน้ำหมัก อยากจะหมักกระชาย อยากทราบอัตราส่วนผสม
    และปริมาณการใช้ดื่มกิน เพื่อป้องกัน และรักษา ขอบคุณครับ Question

Very Happy Smile Rolling Eyes พึ่งเริ่มหัดหมัก ? ยินดีตอบจ้า อยากจะหมัก ก็ น้ำตาล 1 ก.ก. ละลายน้ำสอาด ไม่มีคลอรีน 5ลิตร ถังใหญ่เล็ก เพิ่มตามส่วน? กระชายหรือ วัสดุหมักหั่นแล้ว 3-4 ก.ก. โดยประมาณ สรุป ให้น้ำท่วม ระยะเวลาการหมักเพื่อ บำบัติ 1 ปีขึ้นไป ดีที่สุด สารพิษจะ ละลายโดยธรรมชาติ หากมีติดมา? แต่ ถ้าเร่งรัด อยากจะทาน ก็ 4 เดือน ขึ้นไปจ้า เพราะิ ถ้าเขาไม่มีพิษจากสารฆ่าแมลงติดมา ก็ไม่มีปัญหาครับ
    Smile ขนาดรับประทาน ใช้ 1 ช้อนกาแฟ ต่อ น้ำสอาด 1 แก้วใหญ่ 250 c.c. ดื่ม เช้า เย็นจ้า ไม่ต้องเต็มช้อนนัก
    santa
    Arr

ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ Empty Re: ขอทราบอัตราส่วนการหมักกระชายด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  Arr Sun Jul 10, 2011 3:45 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Arr พิมพ์ว่า:ผมเพิ่งจะเริ่มหัดทำน้ำหมัก อยากจะหมักกระชาย อยากทราบอัตราส่วนผสม

Very Happy Smile Rolling Eyes พึ่งเริ่มหัดหมัก ? ยินดีตอบจ้า อยากจะหมัก ก็ น้ำตาล 1 ก.ก. ละลายน้ำสอาด ไม่มีคลอรีน 5ลิตร ถังใหญ่เล็ก เพิ่มตามส่วน? กระชายหรือ วัสดุหมักหั่นแล้ว 3-4 ก.ก. โดยประมาณ สรุป ให้น้ำท่วม ระยะเวลาการหมักเพื่อ บำบัติ 1 ปีขึ้นไป ดีที่สุด สารพิษจะ ละลายโดยธรรมชาติ หากมีติดมา? แต่ ถ้าเร่งรัด อยากจะทาน ก็ 4 เดือน ขึ้นไปจ้า เพราะิ ถ้าเขาไม่มีพิษจากสารฆ่าแมลงติดมา ก็ไม่มีปัญหาครับ
    Smile ขนาดรับประทาน ใช้ 1 ช้อนกาแฟ ต่อ น้ำสอาด 1 แก้วใหญ่ 250 c.c. ดื่ม เช้า เย็นจ้า ไม่ต้องเต็มช้อนนัก
    santa
    Surprised Surprised ขอบคุณมากครับ ลุงหมอ ผมได้เตรียมถังไว้แล้ว จะได้เริ่มหมักแล้วครับ Smile Smile
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 10, 2011 6:57 pm

Very Happy Laughing Smile ดีจ้า มีปัญหาสงสัยไม่แน่ใจอะไร ก็ถามไป พี่ๆจะช่วยตอบให้จ้า cherry santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 5:45 am